PDA

View Full Version : Cách chuyển FONT ASCII ->UNICODE cho main

dh_notable
01-11-08, 01:08 PM
đây là cách chuyển font chữ của main hỗ trợ đọc tiếng việt hỗ trợ file text.bmd viết tiếng việt sử dụng unikey hoặc việt key như sau.
1-các bạn load main vào hex
2-tìm chuỗi hex sau 8100000001 và change thành A300000001
3-Save lại và tiến hành dịch lại file text.bmd theo tiếng việt
4- => main của các bạn đã chuyển font về load tiếng việt
:biggrin:

dungusd
01-11-08, 01:22 PM
bác cho em hỏi thế muốn bỏ chế độ kiểm tra ký tự đăc biệt khi tạo nhân vật trong main.exe thì làm thế nào
em muốn nó như Audittion ý
nhìn nó pro

phoxuaxua
01-11-08, 01:45 PM
Oh hoá ra là đơn giản vậy,không cần biết mọi người code làm sao nhiều hay it, nhưng cách trên của dh_ mà nó vẫn đọc được tiếng Việt có dấu là quá đủ rồi, bởi làm nhiều hay it mục đich nó giống nhau cả.Để đi sang được bờ bên kia con mương nhỏ mà có thể nhảy qua, tại sao lại không nhảy một cái đê sang được ngay mà phải đi đường vòng

huyhaf
01-11-08, 01:49 PM
Thx bro ^^, thì ra khi dịch thì cái tool edit file .bmd nó ko hiển thị tiếng việt....

dh_notable
01-11-08, 01:49 PM
bác cho em hỏi thế muốn bỏ chế độ kiểm tra ký tự đăc biệt khi tạo nhân vật trong main.exe thì làm thế nào
em muốn nó như Audittion ý
nhìn nó pro

Bạn muốn viết ký tự, viết tên = tiếng việt thì trước hết data của bạn fai hỗ trợ tiếng việt ở đây là các gameid trong accountcharacter, name trong character , các col tên trong guild, guildmember
sau đó bạn cần tìm cái offset và hiện cái dòng đó trong main và jmp nó. commad gọi cái dòng đó là push 187. load main vào ollydbg sau đó run main và "đóng băng" các offset có push 187 lại rồi khi bạn viết tên có ký tự đặc biệt hoặc tiếng việt ollydbg sẽ stop tại điểm đóng băng. sau khi biết chính xác offset đó bạn cần ...... ^^

dungusd
01-11-08, 02:00 PM
Bạn muốn viết ký tự, viết tên = tiếng việt thì trước hết data của bạn fai hỗ trợ tiếng việt ở đây là các gameid trong accountcharacter, name trong character , các col tên trong guild, guildmember
sau đó bạn cần tìm cái offset và hiện cái dòng đó trong main và jmp nó. commad gọi cái dòng đó là push 187. load main vào ollydbg sau đó run main và "đóng băng" các offset có push 187 lại rồi khi bạn viết tên có ký tự đặc biệt hoặc tiếng việt ollydbg sẽ stop tại điểm đóng băng. sau khi biết chính xác offset đó bạn cần ...... ^^

thank bác!
bác pro quá để em thử mò mẫm xem sao
trong data thì em làm được
trong main thì phải mò đã hihihihihi

dragonwall
01-11-08, 02:00 PM
Oh hoá ra là đơn giản vậy
Một số người họ không nghĩ vậy ^^.Sắp tới đây cũng sẽ có 1 cái source nữa ..... lúc đó các bạn ra phát triển!

Thx bro ^^, thì ra khi dịch thì cái tool edit file .bmd nó ko hiển thị tiếng việt....
Chỉ cần bản mã Vietnamese Locale CP 1258 là ra.Vì nó không được Support Unicode nên có 1 số ký tự chúng ta sẽ bị hạn chế ^^.

huyhaf
01-11-08, 02:04 PM
Chỉ cần bản mã Vietnamese Locale CP 1258 là ra.Vì nó không được Support Unicode nên có 1 số ký tự chúng ta sẽ bị hạn chế ^^.

Vậy cài lang vietnamese cho win thì khi dịch nó có hiển thị đầy đủ ko bro, chứ dịch thế này nhiều khi sai cũng ko biết :D

dragonwall
01-11-08, 02:09 PM
Vậy cài lang vietnamese cho win thì khi dịch nó có hiển thị đầy đủ ko bro, chứ dịch thế này nhiều khi sai cũng ko biết :D

Đúng! nếu bạn cẩn thận có thể cài thêm font cho WIN, vì Vietnamese Locale CP 1258 cũng là bộ phím gõ tiếng việt của WIN sau khi cài do đó bạn cài font sẽ tăng thêm chức năng hiển thị tiếng việt & sẽ rõ nét hơn!.
Have fun!

Alehap
01-11-08, 02:15 PM
hehehe, có người hướng dẫn thì dễ rồi nhưng tìm ra nó ko dễ chút nào , đến tận Season 4 mới tìm ra mà .

cuonglee
01-11-08, 02:23 PM
Đúng là tại mọi người cứ mãi mê "mò" cái GameServer không mà không chú ý tới cái Main :D. Nhưng phải cám ơn cái bài viết trên RZ (mặc dù chủ bài đặt câu hỏi không phải là người Việt Nam :D)

vietpro8x
01-11-08, 04:02 PM
Thanks dh_notable's bác nhanh chân hơn DW rùi hheeh

tomatoes
01-11-08, 04:56 PM
Một số người họ không nghĩ vậy ^^.Sắp tới đây cũng sẽ có 1 cái source nữa ..... lúc đó các bạn ra phát triển!

Ngu thật. cái này chỉ là chuyển charset chứ thật ra vẩn là ANSI,cái này bọn China nó đã làm từ 8 tổ nào rồi.
Nguỵ QUân tử DW nên đi học lại về Font và charset nhé.

LandOfPhi
01-11-08, 05:02 PM
Ngu thật. cái này chỉ là chuyển charset chứ thật ra vẩn là ANSI,cái này bọn China nó đã làm từ 8 tổ nào rồi.
Chính xác vẫn là ASCII.
Dùng Unicode vẫn tốt hơn ^^!

Alehap
01-11-08, 05:05 PM
.... chỉ là chuyển charset chứ thật ra vẩn là ANSI,cái này
Vậy là có thể chuyển sang chuẩn unicode giống như main FPT hiện thời hả anh ???

tomatoes
01-11-08, 05:08 PM
Chuyển Unicode thì cần 1 file TextW.bmd và Item.bmd chuẩn Unicode.Ở đây mình làm trên main Hàn thì tất cả đều là Font 8 bit hết.
Tại sao chúng tôi chọn TCVN3 vì đây là Font của người Việt,chứ cái 1258 thì cần gì mà pacth Font cho lằn nhằn.

cena_hiphop_12
01-11-08, 05:33 PM
Lại tranh cãi nữa rồi. Thật là .... Dĩ hoà vy quý ko đc hả anh em.

dragonwall
01-11-08, 06:32 PM

NOOB! về học chữ thêm đi ông bạn...chú đọc hết rồi hả phán người khác :))
Cái code đơn giản mà phải "mất mấy ngày mất đêm" chửi người khác ngu mà không biết nhìn lại mình ....

Vì nó không được Support Unicode
thương mại không được giờ tính đem ra trả thù cá nhân ....he!..he!..

Chuyển Unicode thì cần 1 file TextW.bmd và Item.bmd chuẩn Unicode.Ở đây mình làm trên main Hàn thì tất cả đều là Font 8 bit hết.
Tại sao chúng tôi chọn TCVN3 vì đây là Font của người Việt,chứ cái 1258 thì cần gì mà pacth Font cho lằn nhằn.

giấu giếm 1 mình đem đi thương mại giờ thì mới mở miệng , đứa nào Ngụy biết liền keke!
Pác Cà Chua có giỏi wang cái source lên đây , đừng có ở đó mà lắm mồm!

Mr.Noob
01-11-08, 06:35 PM
Đúng đúng.Cứ cãi cứ khích nữa đi.Chúng em sẽ đc hưởng lợi hihi.Sao ko lập 1 topic tranh đua tài năng nhỉ,cho anh em thưởng thức :))

dragonwall
01-11-08, 06:39 PM
Từ đây các bạn phải chuẩn bị tinh thần Thanks Pác Cà Chua Số Lượng nhiều đếy!, vì pác Cà chua nhà ta hứa sẽ công bố source chia sẽ cho mọi người.Keke liệu mà giữ lời đừng để bọn trẻ nó coi thường ^^

tomatoes
01-11-08, 06:48 PM
Từ đây các bạn phải chuẩn bị tinh thần Thanks Pác Cà Chua Số Lượng nhiều đếy!, vì pác Cà chua nhà ta hứa sẽ công bố source chia sẽ cho mọi người.Keke liệu mà giữ lời đừng để bọn trẻ nó coi thường ^^

uh vậy ông tự nhận ông là con nít đi tôi share cho ông xem :))
Nguỵ Quân tử DW :D

Hòa Bình
01-11-08, 07:09 PM
Đọc song cái topic Main Season 4 việt hoá và topic này thì mới thấy dragonwall bản tính chưa phải là 1 coder thực thụ, vẫn chỉ là 1 người tự cho mình là giỏi.

"mất mấy ngày mấy đêm"

Ý của dragonwall là người khác làm lâu còn hắn làm thì rất nhanh. Người ta làm Main hỗ trợ Unicode chứ không phải cái Main có 1 cách nghĩ đơn giản ASCII của dw. Sự thật vẫn là sự thật, dragonwall vẫn là 1 kẻ tự cao, muốn hơn hẳn người khác về mọi mặc ... Nếu thật sự pro thì đã change được Main ASCII sang Unicode rồi làm sao lại phải nghĩ đơn giản như vậy ^^

dragonwall
01-11-08, 07:19 PM
uh vậy ông tự nhận ông là con nít đi tôi share cho ông xem :))
Nguỵ Quân tử DW :D

Sai rồi cà chua ạ!.
Source của ông có share trên diễn đàn này hay không thì không mắc mớ gì đến tôi!
Là ông hứa trước mọi người chứ không phải với tôi
Tui là Nguỵ Quân tron mặt ông.....OK!! ke..ke..
Nhưng ông nói 2 lời thì bản thân mình cũng là Nguỵ Quân của cái diễn đàn này thôi ke..ke..
Viết bài liệu cơm mà gắp mắm, nói người khác thì xem lại mình trước :)
Nóng tánh quá đầu óc cũng sẽ kém minh mẫm, ông càng viết tôi thấy càng lồi *** kekeke.Có ai nói gì đi nữa tui cũng chả quan tâm! mắc công lắm chuyện...
==================================
Thôi tôi rút không rảnh đôi co với chú nữa, đêm nay uống thuốc an thần ngủ cho ngon nhé !! haha

phoxuaxua
01-11-08, 07:20 PM
có thương mại thì đương nhiên có Free, làm gì cãi nhau ầm ĩ vậy?. Trên thế giới này có rất nhiều Soft thương mại nhưng lại có rất nhiều Soft Free, trong khi Microsoft bỏ rất nhiều tiền bạc ra bảo về source của mình thì ngược lại Linux lại để mã nguồn mở cho người dùng phát triển thêm. Team của tomatoes thương mại thì có Team của DW share free có gì đâu mà phải cãi nhau.Team nào được nhiều người dùng sản phẩm của mình hơn thì team đó được nhiều ưu ái của mọi người hơn. Mà dân Vn vẫn còn nghèo nên free vẫn là ưu việt, :)):))đã vậy free nhưng đồ cũng tốt ^^^

Hòa Bình
01-11-08, 07:26 PM
có thương mại thì đương nhiên có Free, làm gì cãi nhau ầm ĩ vậy?. Trên thế giới này có rất nhiều Soft thương mại nhưng lại có rất nhiều Soft Free, trong khi Microsoft bỏ rất nhiều tiền bạc ra bảo về source của mình thì ngược lại Linux lại để mã nguồn mở cho người dùng phát triển thêm. Team của tomatoes thương mại thì có Team của DW share free có gì đâu mà phải cãi nhau.Team nào được nhiều người dùng sản phẩm của mình hơn thì team đó được nhiều ưu ái của mọi người hơn. Mà dân Vn vẫn còn nghèo nên free vẫn là ưu việt, :)):))đã vậy free nhưng đồ cũng tốt ^^^
Ai bảo Team của DW luôn Free, tôi nghĩ rằng chỉ có những cái gì người khác có trước rồi sau đó mình mới đem ra Free. Chứ thực sự nếu những cái mà người khác chưa có sẽ không bao giờ Free đâu.
Ví dụ : MuServer 1.02H VTM ngày trước đó thôi :ops:
Tôi dám khẳng định rằng, để làm được cái Main hỗ trợ tiếng việt có dấu đó thì chắc chắn DW phải đi hỏi thì mới làm được thôi :biggrin:

Chỉ có những người nào hiểu được mới thấy dragonwall là 1 con người như nào :)

vnres™
01-11-08, 07:28 PM
E hèm xin cho góp vài lời thế này

thứ nhất : từ trước đến nay tôi và tất cả những người đam mê MU đã thấy team net4viet nói chung và cuonglee,dragonwall nói riêng đã release free rất nhiều cho chúng tôi từ bản HOT 1.02K cho tới bản 1.02E và sau đó là 1.02H ver 1 ,2 ,ver VTM add command VIP.....+ vô số các bài guides mà có lẽ bản thân tôi và rất nhiều người ở đây,nếu tự suy nghĩ thì có thể chẳng bao giờ làm được > chuẩn không cần chỉnh

thứ hai : tôi đã theo dõi cả 2 topic và từ đầu tôi đã nhận thấy người khiêu khích đầu tiên không phải là DW mà là ai thì mọi người cứ đọc từ đầu bài sẽ rõ, release free đồng nghĩa với việc main có cùng chức năng mất tác dụng trong việc thương mại hoá (tôi nói đến đây chắc ai cũng hiểu )

thứ ba : tôi đồng ý là cả 2 team cũng đã có việc thương mại hoá sản phẩm của mình nhưng các bạn hãy so sánh cái giá của 2 team đưa ra ngay từ lúc chưa có bản full ss2 chính thức thì cuonglee đã thương mại hoá bản 1.02H hoàn chỉnh với ngôn ngữ VTM đã add rất nhiều option chỉ với giá 500k VNĐ liệu 1 bản server như vậy có bằng với giá 1 cái main của bạn không tomatoes ?.

Và kết một câu các ông cứ thương mại tôi cứ xài hàng free và xin phép được nói thẳng người như tôi và rất nhiều người trên clbgamesvn thích xài hàng free hơn là thương mại và những người release free lúc nào cũng được chào đón .Hết

Hòa Bình
01-11-08, 07:32 PM
E hèm xin cho góp vài lời thế này
thứ ba : tôi đồng ý là cả 2 team cũng đã có việc thương mại hoá sản phẩm của mình nhưng các bạn hãy so sánh cái giá của 2 team đưa ra ngay từ lúc chưa có bản full ss2 chính thức thì cuonglee đã thương mại hoá bản 1.02H hoàn chỉnh với ngôn ngữ VTM đã add rất nhiều option chỉ với giá 500k VNĐ liệu 1 bản server như vậy có bằng với giá 1 cái main của bạn không tomatoes ?.

Hình như bản 1.02h của cuonglee là không phải tự dev thì phải ?

eddy
01-11-08, 07:51 PM
main 1.02H thì dev gì nào ?... chỉ unpack + crack

eddy
01-11-08, 07:54 PM
DS Team guide ^^......

.................................................. .....

Hòa Bình
01-11-08, 07:55 PM
Nhưng hồi đó đâu có AntiHack, GameGuard ... Thật là sự buồn cười =))

eddy
01-11-08, 07:59 PM
Èo.... antihack vs GameGuard thì ai rành C++ sẽ code đc... ^^... Main VTM 1.02H tôi biết thì add GG ko phải GG gốc của Wz đâu!!!! " Hoà Bình" chí cốt...dạo này ít thếy ;)... tự nhiên có vụ battle main Season 4 là lại thêy ông bạn trở về giang hồ... :D... lại 1 vụ nữa ak` :D

Hòa Bình
01-11-08, 08:10 PM
Nhưng hình như từ lúc có Ver SS3 thì mới có vụ Add GG và DLL antiHack này thì phải ^^
Nhưng những người biết 2 cái đấy thì hoàn toàn không phải là do nhóm Net4Viet biết được :D

YeuVo_ThuongCon
01-11-08, 09:04 PM
:go: hỏi thật nha các bạn cãi nhau có mệt không.

Thương mại( cũng tốt) << điều đương nhiên vì họ có công mày mò nghiên cứu ( thức đêm hôm để làm mà)
Free( cũng tốt) << cái gì cũng có cả nhưng hạn chế ( bạn thử dùng cái mà bỏ tiền ra mua xem dùng có sường hơn free ko :go:)

Cuối cùng là như sau ko nên cãi nhau tặng các bạn 1 bài hát để giảm stress

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ban be thoi.MP3

Mr.Noob
01-11-08, 09:12 PM
Úi giời ơi bài sến quá bác à.Edit 1 bài nào Dance 1 tí mới giảm stress đc chứ.Nghe bài này Stress nặng 100% :((

LandOfPhi
01-11-08, 09:22 PM
:go: hỏi thật nha các bạn cãi nhau có mệt không.

Thương mại( cũng tốt) << điều đương nhiên vì họ có công mày mò nghiên cứu ( thức đêm hôm để làm mà)
Free( cũng tốt) << cái gì cũng có cả nhưng hạn chế ( bạn thử dùng cái mà bỏ tiền ra mua xem dùng có sường hơn free ko :go:)

Cuối cùng là như sau ko nên cãi nhau tặng các bạn 1 bài hát để giảm stress

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ban be thoi.MP3
Cảm ơn anh nhiều, giảm nhiều Stress quá, đang định PK 1 đứa :))
Cho em hỏi dẫn đầu top Mu Yến Bái của anh có được thưởng gì hok nhỉ, mà anh tăng MNS của DW cao cao lên 1 tí nhé :D

vietpro8x
01-11-08, 09:22 PM
Nhưng hình như từ lúc có Ver SS3 thì mới có vụ Add GG và DLL antiHack này thì phải ^^
Nhưng những người biết 2 cái đấy thì hoàn toàn không phải là do nhóm Net4Viet biết được :D

Đồng ý 2 chân 2 cẳng
N4V có động tới cái đó đâu nhẩy..

cuonglee
01-11-08, 09:25 PM
Sao lại lôi tôi và sản phẩm (bản 1.00.16) của tôi vào đây nữa. OK, sẵn tiện đây tôi kể lại chẳng đường mà tôi cho ra bản VTM 1.00.16

Trước khi nghe tôi nhắc chú ý: Thời trước chưa hề có nhiều những guide fix lỗi và dev cho MU Server như bây giờ nha. Mọi thứ đều do tự mình mày mò ra cả, tất nhiên là phải có sự học hỏi lẫn nhau trong vấn đề này
- Bản 1.00.16 gốc nó là của WebZen được code riêng cho MU Việt Nam bây giờ, và đương nhiên nó co protocol là VTM sẵn

- Không biết lý do nào mà MxTeam (1 team của China nước bạn) có được và phát triển cho nước họ, họ chuyển protocol về CHS và các function và trong file MxTeam.dll và hook vào GS và GS 1.00.16

- Và khi nó được release ra trên Ragezone và không biết lý do gì mà 1 pro code MU là FeN$x đã phản ứng dữ dội và anh ta tự mình code lại 1 file dll bằng ASM và nó là WzAg.dll để convert GS về dạng mặc định, nhưng để chạy được GS với dll đó thì phải loại bỏ file MxTeam.dll ra sau đó hook WzAg.dll vào và thêm 1 vài thao tác trong GS.

- Nhưng tới đây chưa phải là OK, khi chạy GS sẽ báo lỗi M:\Driver,v.v. và khi tôi loại bỏ được lỗi đó thi tới Client kết nối đến server thi client bị disconnect vì lỗi checksum main, và tôi cũng đã loại bỏ lỗi ấy và kết quả đã vào được Game với giao diện client là VTM, 1 niềm vui sướng rất lớn trong tôi lúc đó, có thể nói là khó quên nhất.Và khi đã vào được Game thì lại phát sinh lỗi này tới lỗi khác, và lần lượt tôi đã loại bỏ bớt được vài cái cơ bản. Nhưng chẳng lẻ chạy server mà lại không có GS_CS sao công thành, thế là tôi lại mày mò và cho ra thêm GS_CS 1.00.16 VTM, thế là niềm vui lại được nhân đôi trong tôi lúc ấy.

- Và lúc ấy tôi cho ra serve chạy thử nghiệm mang tên là MU Cùi Bắp (tôi nhớ không lầm là server của tôi ra trước server 1.02H của FPT bây giờ là đúng 7 ngày). Có thể nói lúc ấy ở VN ngoài FPT ra thì tôi là người duy nhất có bản MU Server 1.00.16. Và tất nhiên theo thời gian mọi thứ đều phát triển và như ta thấy đó hiện nay đã có rất nhiều Source , các bài hướng dẫn, các tool dành cho MU

- Khi tôi cho ra bản 1.00.16 VTM DEMO thì lúc đó lại có nhiều người không biết do ganh tị hay thế nào mà nhảy vào các topic của tôi để “sủa” lên như 1 con thú không bằng, và vì thế tôi cảm thấy chán chường và quyết định thương mại sản phẩm của tôi. Vậy tôi đặt câu hỏi với mọi người ghét bỏ tôi: tại sao các người không làm như tôi đi mà lại đợi tôi DEMO ra rồi nhãy vào nói xõ xuyên này nọ mà trong khi đó trong tay họ chả có được cái GS và GS_CS 1.00.16 VTM nào cả

- Vâng, tôi không thừa nhận mình là người làm GS và GS_CS VTM 1.00.16 (vì nó tất nhiên gốc của WebZen), và người tôi cảm kích nhất là FeN$x, Geos, Admin TriangleMU, Dragonwall, Chris05 và 1 vài người bạn người Brazil…. Với những hướng dẫn và góp ý của họ tôi từ 1 con người với vốn kiến thức MU cơ bản bình thường của bản 1.02D (ah, quên nói là tôi không học trường lớp lập trình nào cả như các pro có học hành lập trình đàng hoàng) mà tôi đã được vốn kiến thức có thể nói khá phong phú về MU như bây giờ. Và tôi tự hào nhận bản 1.00.16 VTM là đưa con tinh thần của mình, do đó các bạn có nghi ngờ hay nói này nọ thì thời gian đã nói lên tất cả, tôi cũng không cần phải thanh minh khi có người nói là bản 1.00.16 không phải do tôi dev (dù ít hay nhiều đi nữa), chẳng lẻ nó tự trên trời rơi xuống hay sao. Và đến nay tôi vẫn còn dev nó nữa, bắng chứng là đây:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Nổi bật với Option mới, các bạn có thể tự áp đặt kinh nghiệm và lượng tiền rơi ở các Map trong MU…

Hòa Bình
01-11-08, 09:32 PM
Tôi rất khâm phục tài ăn nói trên của CuongLee. Không tự cao như những kẻ đã từng nổi danh khác ^^

Mr.Noob
01-11-08, 09:33 PM
Cám ơn anh cường rất nhiều.Bản SS2 của anh quả là Tuyệt Vời và chính anh là người fix các lỗi.Em rất thích bản của anh.Anh có tình share thêm các tính năng mới ko ạ.

vietpro8x
01-11-08, 09:34 PM
Sỉu. Anh cuonglee chăm chỉ quá 438 Option
đạt ISO 90001
Đóng gói DVD xuất khẩu là vừa anh cuonglee.
cá với toàn bộ member clbagames
tìm ra đc bản SV 1.00.16 nhu anh cuonglee. tôi nguyện chặt đầu làm ghế

bachcotsau
01-11-08, 10:04 PM
Hì cái GS gốc của anh cuonglee lúc đó em cũng lục lại bài cũ trên ragezone và kiếm được nhưng cứ vào game là disconnect vì thế em bỏ đí và nhớ rõ cái GS đó vì icon của GS đó cũng có hình con vật như anh share vậy, có phải vậy không anh hay em lầm .Lúc đó không biết cộng nghệ checksum nên không fix được nó .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Èo.... antihack vs GameGuard thì ai rành C++ sẽ code đc... ^^... Main VTM 1.02H tôi biết thì add GG ko phải GG gốc của Wz đâu!!!! " Hoà Bình" chí cốt...dạo này ít thếy ;)... tự nhiên có vụ battle main Season 4 là lại thêy ông bạn trở về giang hồ... :D... lại 1 vụ nữa ak` :D
Vụ GG thì tatomet biết sau cho vào dll còn GG trước đó đã cho vào thùng rác rồi thì phải .
To All : Nói chung main nào cũng được và theo cách làm nào cũng được miễn là vào game thấy chữ việt có dấu là ok rồi =))

vnres™
01-11-08, 10:37 PM
chính xác như bachcotsau đã nói ,chỉ cần main support tiếng việt có dấu còn ngoài ra nó được add theo công nghệ nào mặc nó > vẫn như nhau cả thôi,và cho tới lúc này ,cuonglee vẫn là người tôi nể phục nhất (theo tôi được biết thì anh không học qua trường lớp đào tạo ltv nào cả)

dh_notable
01-11-08, 11:09 PM
^^ thấy mấy bác cãi nhau cả buổi tối mệt ghê. tôi thì cả buổi tối đi chơi với người iu.... khổ thân các bác cứ phải ức ức chế chế cãi nhau hi~.

Hòa Bình
01-11-08, 11:12 PM
Bác dh_notable làm được biểu tượng Icon như thientruong không?
Nếu làm được thì cũng guide 1 bài đi nhé để tôi còn học hỏi ^^

dh_notable
01-11-08, 11:25 PM
Bác dh_notable làm được biểu tượng Icon như thientruong không?
Nếu làm được thì cũng guide 1 bài đi nhé để tôi còn học hỏi ^^

cái đấy chắc không phải ai cũng làm được. tui thì thấy mấy cái người ta share là quá đủ cho công việc của mình lên cũng không tìm và làm những cái gì mất thời gian thực và củng không cần cho mình.

tomatoes
02-11-08, 01:15 AM
Sai rồi cà chua ạ!.
Source của ông có share trên diễn đàn này hay không thì không mắc mớ gì đến tôi!
Là ông hứa trước mọi người chứ không phải với tôi
Tui là Nguỵ Quân tron mặt ông.....OK!! ke..ke..
Nhưng ông nói 2 lời thì bản thân mình cũng là Nguỵ Quân của cái diễn đàn này thôi ke..ke..
Viết bài liệu cơm mà gắp mắm, nói người khác thì xem lại mình trước :)
Nóng tánh quá đầu óc cũng sẽ kém minh mẫm, ông càng viết tôi thấy càng lồi *** kekeke.Có ai nói gì đi nữa tui cũng chả quan tâm! mắc công lắm chuyện...
==================================
Thôi tôi rút không rảnh đôi co với chú nữa, đêm nay uống thuốc an thần ngủ cho ngon nhé !! haha

Đừng vội té thế,ông chưa đánh vần những từ ngữ tôi nói mà,hay để tôi dạy ông và cả Vietpro đánh vần nhé :D
MOD mà chả ra MOD nói chuyện mất dạy.Ko biết nể ai.Ko biết làm đc gì thành tích đến đâu mà ăn nói láo cá.
Lật bài ngữa nhé: Khi nào ông chưa xin lổi về cái câu ông nói "Thức mấy đêm để decode" thì chưa xong đâu DW.

LandOfPhi
02-11-08, 08:17 AM
Lật bài ngữa nhé: Khi nào ông chưa xin lổi về cái câu ông nói "Thức mấy đêm để decode" thì chưa xong đâu DW.
Em là em thích mỗi câu này ;))
Nghe vẻ anh em mình đối mặt với toàn những sát thủ máu mặt =))

eddy
02-11-08, 09:00 AM
Em là em thích mỗi câu này ;))
Nghe vẻ anh em mình đối mặt với toàn những sát thủ máu mặt =))
Chỉ là một vài người công nhân viên chức với chủ phòng net + 1 thằng học sinh thui....sát thủ gì đâu :|

tomatoes
02-11-08, 09:37 AM
Chỉ là một vài người công nhân viên chức với chủ phòng net + 1 thằng học sinh thui....sát thủ gì đâu :|

Công nhân viên chức? ý nói DW àh?
Vậy có nghĩa là lớn tuổi rồi àh?
Vậy mà ko làm 1 thằng con nít nể trọng.

LandOfPhi
02-11-08, 09:39 AM
Hình như tôi hok hề nghĩ và nói đến cậu, mà hình như cậu cũng hok phải trong Team Net4Viet thì phải? Cậu đánh giá mình quá cao đấy!

muonline3k
02-11-08, 09:54 AM
đây là cách chuyển font chữ của main hỗ trợ đọc tiếng việt hỗ trợ file text.bmd viết tiếng việt sử dụng unikey hoặc việt key như sau.
mình gà quá "load vào hex" mình đã load vào hẽ editor và winhex đều ko tìm thấy 8100000001để sửa thành A300000001 ở đâu hết bạn giúp mình cái được ko

cena_hiphop_12
02-11-08, 10:01 AM
Ui giời. Có tắt find ASCII chưa đấy.

LandOfPhi
02-11-08, 10:06 AM
mình gà quá "load vào hex" mình đã load vào hẽ editor và winhex đều ko tìm thấy 8100000001để sửa thành A300000001 ở đâu hết bạn giúp mình cái được ko
Dùng HexEdit này cho dễ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

conmaconcon
06-11-08, 09:27 PM
vui vui,em dạo này bận quá.giờ mới qua 4room để kiếm ss4 full mà được chứng kiến chiến tranh.nói công bằng hen,em khinh nhất những thằng coi thường người khác " Mất mấy ngày để decode ".dù có relesases cài gì đi nữa em vẫn khinh.còn bác tomatoes chỉ nhận định về cách thức dw code thôi chứ có gì đâu.unpack cái của nợ đó chỉ vì là dân it thì hay thích tìm tòi học hỏi thui.tui dám chắc dw cũng mày mò code của nhóm toma mà hok được nên giở giọng khiêu khích. đúng là trò hề mang tính trẻ con.dẹp đi nhé pa.tự cao quá hok tốt ah nha.

LandOfPhi
07-11-08, 10:39 AM
Nói chung cách làm thì cũng gần như tương tự như nhau thôi, main của chúng tôi còn nhiều cái khác đâu chỉ có mỗi VTM là quan trọng.

neodoremon
07-11-08, 04:31 PM

Bạn cho mình hỏi là dịch file text.bmd theo bảng mã nào? Unicode, TCVN, Vietnamese locale CP 1258 ..... hay cái nào khác vậy bạn? :surrender:

BCL305
18-11-08, 04:17 PM
Bạn cho mình hỏi là dịch file text.bmd theo bảng mã nào? Unicode, TCVN, Vietnamese locale CP 1258 ..... hay cái nào khác vậy bạn? :surrender:

Mình dùng bản Unicode tổ hợp, cái nằm trên Vietnamese locale CP 1258 đó bạn.

giangleloi
22-11-08, 08:17 PM
hỏi ko phải client mình xài sv phoxuaxua rùi hex rùi giờ xài bộ gõ nào hả hd_nobable

Alexandria
27-04-09, 06:00 PM
chuyển xong rồi mà vẫn ko được

mà sao cái main chạy font TV của LOP cũng tìm đoạn đó mà có phải thay đâu vẫn thấy hiện được TV mà

ttlsonline2
28-04-09, 01:23 PM
Làm sao để chuyển main chuyển qua dịch bảng mã 1258 đc nhỉ, tại main đang sử dụng là Unicode nhưng các file trong Local thì toàn đc mã bằng 1258 T.T

nguoihocviec
02-05-09, 05:59 PM
anh ơi em hỏi 1 câu hơi gà là chuyển sang UNICODE thì có thể việt hóa có dấu hả anh

heroes1412
17-05-09, 08:33 PM
anh ơi em hỏi 1 câu hơi gà là chuyển sang UNICODE thì có thể việt hóa có dấu hả anh

Có thể việt hóa có dấu bằng bảng mã CP 1258
////////////

cậu cho mình hỏi, nếu không tìm thấy đoạn hex kia thì làm thế nào bây giờ, main của tớ là SS4 (đương nhiên là chưa pack).
Cái main tớ đính kèm ở dưới kìa, ai bik giúp dùm tớ cái, thanks

dragonwall
17-05-09, 09:22 PM
Có thể việt hóa có dấu bằng bảng mã CP 1258
////////////

cậu cho mình hỏi, nếu không tìm thấy đoạn hex kia thì làm thế nào bây giờ, main của tớ là SS4 (đương nhiên là chưa pack).
Cái main tớ đính kèm ở dưới kìa, ai bik giúp dùm tớ cái, thanks

Đã chuyển Vietnamese Local CP 1258.

heroes1412
18-05-09, 02:53 PM
Cái main của em thì bác làm thế nào vậy? Chỉ cho anh em luôn đi để lần sau em đỡ phải hỏi :D

pkvnteam
04-10-09, 08:29 PM
cám ơn bài viết của bác nhé
Thanksssssssssssssssssssssss

Kid2111
08-10-09, 05:20 PM
chuyển mãi mà ko đc .. :( toàn sử dụng tiếng viẹt ko có dấu ... gõ dấu toàn bị lỗi

sunthah12
24-10-09, 08:43 AM
Đúng! nếu bạn cẩn thận có thể cài thêm font cho WIN, vì Vietnamese Locale CP 1258 cũng là bộ phím gõ tiếng việt của WIN sau khi cài do đó bạn cài font sẽ tăng thêm chức năng hiển thị tiếng việt & sẽ rõ nét hơn!.
Have fun!

Thacks bác

banhxalam
29-10-09, 08:32 AM
cho mình hỏi sửa file text.bmd, skill.bmd bằng tool nào vậy...

muhoanmy
21-04-10, 07:55 PM
upppppppppppppppppppppppppppppp!

Ma Sói
15-05-10, 11:54 PM
mình tìm cả 2 cái mã hex đó đều ko tồn tại :((

MinBrack1
08-06-10, 05:07 PM
Vào Hexedit tìm
connect. ( dòng kết nối vào server ấy)
Rồi kéo lên 1 đoạn thấy .. 00 00 00 01 ( Đoạn 00 00 00 01 thứ 2 tính từ dòng conect..... trở lên)

Thay ".." = A3 là được (".." là 1 Hex nào đó)

Chú ý : Hình như chỉ Main Kor mới chuyển được :|