PDA

View Full Version : Share bộ tool dùng dev WOW

huongphieubat
28-10-08, 07:13 PM
Tuy ko phải là tất cả các tool tui có nhưng với những tool này thì các bạn có thể làm nhìu thứ với data của WOW lém rùi. Mai mốt rảnh hơn sẽ post thêm bài hướng dẫn về cách Edit game ^^!

Vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để down. Trong đó có 4 bộ tool căn bản. Ko khó để bit cách xài đâu ^^. Chúc vui!!

doanhvu
30-10-08, 02:39 PM
sao minh` vào link nó bảo not valid bạn up họ lại nha .thanks :D

huongphieubat
30-10-08, 02:47 PM
Đã Fix link. Có thể vào dow dc rùi. Down nhanh hok link die tui hok chịu trách nhiệm ^^. Nhân đây nói lun, ai lấy link này thì làm ơn tôn trọng bản quyền giùm cái. Các tool này ko phải dễ kiếm và ko thể tùy tiện đem buôn bán. Vì mún mở rộng sự phát triển của WOW nên tui mới share. MOng mọi ng chú ý giùm!!

cá mập xám
31-10-08, 12:51 AM
Tuy ko phải là tất cả các tool tui có nhưng với những tool này thì các bạn có thể làm nhìu thứ với data của WOW lém rùi. Mai mốt rảnh hơn sẽ post thêm bài hướng dẫn về cách Edit game ^^!

Vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để down. Trong đó có 4 bộ tool căn bản. Ko khó để bit cách xài đâu ^^. Chúc vui!!
Not valid là sao?? bác có share cho anh em ko thể nhẩy ???

huongphieubat
31-10-08, 07:52 PM
Not valid là sao?? bác có share cho anh em ko thể nhẩy ???

Sr vì dạo này có vẻ như galaxy đang có vấn đề nên địa chỉ thư mục share của tui thay đổi liên tục ^^ Để đưa link khác ^^

huongphieubat
31-10-08, 08:11 PM
Đã up lại link, hãy thử khám phá WOW xem 1 game online số 1 TG đã dc làm ntn ^^

cá mập xám
03-11-08, 10:11 AM
Đã up lại link, hãy thử khám phá WOW xem 1 game online số 1 TG đã dc làm ntn ^^

Giờ thì donw đc rồi! thanks rồi đấy nhé! hehe!
nhưng mà chưa test vì đang ở trường!
cái này liệu có chỉnh đc Drop rate, exp, npc, shop, ... linh tinh ko?

huongphieubat
03-11-08, 01:45 PM
Giờ thì donw đc rồi! thanks rồi đấy nhé! hehe!
nhưng mà chưa test vì đang ở trường!
cái này liệu có chỉnh đc Drop rate, exp, npc, shop, ... linh tinh ko?

Mấy cái droprate, exp, maxlev, gold, type of item droped đều khỏi cần tool chỉ cần chỉnh file chạy svr là dc rùi. Mấy tool tui share làm dc nhìu hơn thế. Với DBCEditor, ông có thể chỉnh dc các thông số của item, tên nhân vật ... Tất tần tật các thông tin quy định chức năng (). Wowmodelview để chỉnh sửa hình ảnh của nhân vật item (ví dụ biến 1 thanh kiếm cùi có hình ành của kiếm Epic ^^ hoặc thấy thanh kếm Epic hình hok dẹp bằng kiếm cùi thì đổi với nhau dc). Warstudio giúp lập trình dc giao diện trog game, tất nhiên là các phần ko phải hệ thống vì cái đó đã bị đặt mã khoá chức năng. Còn lại có thể làm dc tuốt (như thêm lời chào "Chào bạn!" khi load màn hình vào game chăng hạn. Hay là chú thích cho rương v.v... - cái này đòi hỏi hải bit LT lua và XML)
Cái MPQEditor (bien_dich_MPQ là tool dùng mở tất cả các file data có đuôi MPQ của Blizzard (tất nhiên có cả Warcraft hay Startcraft, Diablo ^^). Tui đã dùng tool này sửa hết các màn đi cảnh trong Warcraft III _TFT chinh cho lời thoại thành TV rùi màn nào khó quá chỉnh boss mạnh lên ^^). Còn cái BLP converter là công cụ chuyển đổi hình ảnh trong WOW dạng blp sang png để có thể mở dc = file ảnh trong windows.

Vậy là nhiều cho các bạn vọc game rùi đó ^^. Coi chừng vọc bậy bạ phải repair lại game :beat_shot:

cá mập xám
03-11-08, 11:22 PM
thế mấy cái Drop rate và EXP phải hex ở file nào! dạo này bận quá! ko có time mò tìm data của bọn WOW này! hjk! thông cảm! nếu giúp đc thì giúp luôn cái! chỉ cần chỉ file, nói qua cách làm là ổn! mấy cái khác đều mò đc!

huongphieubat
04-11-08, 11:54 AM
Ko cần Hex chi cho phức tạp, mở ascent-world.conf bằng notepad, trong đó có chú thích hết rùi, tự tìm he.

cá mập xám
04-11-08, 08:12 PM
uhm! đơn giản thế mà ko nghĩ ra! mấy lần cứ tìm linh ta linh tinh bên trong, ko hề nghĩ tới 3 cái file .conf :)) gà quá!
btw! hỏi pác lun kai! Tui chỉnh IP mà SV listen sang 192.168.1.2 để chơi Lan, tại sao giờ vào thì cái Realm nó cứ đòi chọn, chọn đại 1 cái, đều ko đc! nó cứ hiện ra bảng chọn Realm!
Để tí up ảnh rồi edit lại bài này sau!

huongphieubat
04-11-08, 08:52 PM
uhm! đơn giản thế mà ko nghĩ ra! mấy lần cứ tìm linh ta linh tinh bên trong, ko hề nghĩ tới 3 cái file .conf :)) gà quá!
btw! hỏi pác lun kai! Tui chỉnh IP mà SV listen sang 192.168.1.2 để chơi Lan, tại sao giờ vào thì cái Realm nó cứ đòi chọn, chọn đại 1 cái, đều ko đc! nó cứ hiện ra bảng chọn Realm!
Để tí up ảnh rồi edit lại bài này sau!

Khỏi post hình chi, cái này bit rùi, bác cứ chọn 1 lần, lần sau thì cancel ra màn hình đăng nhập. Gõ lại user, pass nếu nó bị đứng thì cứ Enter hoài rùi sẽ vào thui ^^ (coi chừng vào rùi Enter nữa là out ra). Đây là 1 lỗi read realm khi đổi loại realm do server bi edit lại. SV gốc thì ko bị lỗi này. Mai mốt phiên bản mới (3.0.2) sẽ ko bị lỗi này nữa:haha:

cá mập xám
04-11-08, 09:08 PM
nhanh nhanh up cái WTL lên nhé! hehe! Thanks nhìu!

doanhvu
09-11-08, 03:23 PM
kekekek chưa chơi xong 2.3.4 đã sắp có 3.0.2 kiếu này là phải download WTLK về sẵn cho rồi :D

huongphieubat
24-11-08, 10:17 PM
Có vẻ như các tool tui share ra chẳng thấy có lợi ích j cả, chẳng thấy ai phản hồi điều j để cùng nhau phát triển game này. Thấy down về cũng nhiều mà hok bit có xài ko nữa. Thật uổng công cho huongphieubat này share ...

a1234
26-11-08, 07:37 PM
link die mất rồi bác ơi! mà bác có thể hướng dẫn cụ thể cách sài vd tạo 1 char max lv và items mình muốn add lên nv đó thì làm như thế nào ko? Thanks

huongphieubat
26-11-08, 07:50 PM
link die mất rồi bác ơi! mà bác có thể hướng dẫn cụ thể cách sài vd tạo 1 char max lv và items mình muốn add lên nv đó thì làm như thế nào ko? Thanks

Link ko die mà tui khóa link lại rùi, share để có nhìu ng dev nhưng ko ai thèm thì ko share nữa!! Các thủ thuật đó trong game đã hd rùi, bạn tìm đọc đi!

serkan
29-11-08, 01:49 PM
Cảm ơn bạn huongphieubat rất nhiều vì đã có công share cho mọi người :)
Mình vào đây muộn quá nên ko down được :(. Bạn nào có làm ơn up lại được ko?

lehuy2009
25-12-08, 11:42 PM
Có thể nào cho mình xin lại link đc hok bạn , mình vào trễ nên cũng chưa down đc gì ^^!