PDA

View Full Version : [JX] Lỗi DB Jx linux cua yoken :)))) e newbie

nguyenhuynhduc
12-01-16, 11:23 AM
Bác nào jup e với :(( :((
30 charrr

vuduymanh
12-01-16, 12:14 PM
Bác nào jup e với :(( :((
30 charrr
bạn chịu khó xem bài viết này nhà dành cho win xp nhe
trên win xp phải mã hóa IP 192.168.1.200 trong dabase.ini
dùng cái này mã hóa IP nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
xem đoạn mã hóa IP trong video
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đoạn từ 5.34 đến 6.32 là đc

nguyenhuynhduc
12-01-16, 01:47 PM
bạn chịu khó xem bài viết này nhà dành cho win xp nhe
trên win xp phải mã hóa IP 192.168.1.200 trong dabase.ini
dùng cái này mã hóa IP nè

xem đoạn mã hóa IP trong video
đoạn từ 5.34 đến 6.32 là đc

E dùng qa cách này hôm QA rồi bác ơi. Nhưng vẫn không dc bác :((

wermanhme1990
12-01-16, 02:05 PM
Bạn qua đây kiếm bản nào đó về mà chơi:

nguyenhuynhduc
12-01-16, 02:40 PM
Bạn qua đây kiếm bản nào đó về mà chơi:

e đang học về linux mà bác. Bác fix lỗi DB không :((

tvnnam
12-01-16, 04:01 PM
e đang học về linux mà bác. Bác fix lỗi DB không :((

bạn đã đọc cách fix này chưa??? #1 gần cuối : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem có đc ko??? mà bạn xài win gì???

hướng dẫn fix nếu cách trên ko đc..... lỗi có thể do các nguyên nhân sau:

- Do Password của User sa trong SQL Server bạn thiết đặt trong file DataBase.ini của Server không khớp với Password của User sa trong SQL Server bạn đã thiết đặt khi cài SQL Server
( cái này đã check và ko vấn đền gì SQL pass sa để trống, trong DataBase.ini cũng trống )
- Config Lại IP Trong các File của Server cho khớp với IP của NetWork đang chạy
Đã config 192.168.1.x như trong sever. Đã kiểm tra trong Severlist của account - SQL cũng vậy và đã ping 192.168.1.x ok
- Attach DB đã attach db thì mới kiểm tra Severlist đc
- do card mạng: tắt card wifi nếu xài card thật. Còn xài wifi tắt card thật cài card ảo. hoặc Xài cạc ảo Microsoft Loopback Adapter và đã tắt hết các cạc mạng khác kể cả wifi & bluetooth

nếu làm hết các cách trên mà cũng ko đc... tốt nhất bạn nên cài lại win cho máy... win thích hợp để cài sever jx linux là win7 64bit bạn nhé

nguyenhuynhduc
12-01-16, 04:18 PM
bạn đã đọc cách fix này chưa??? #1 gần cuối : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem có đc ko??? mà bạn xài win gì???

hướng dẫn fix nếu cách trên ko đc..... lỗi có thể do các nguyên nhân sau:

- Do Password của User sa trong SQL Server bạn thiết đặt trong file DataBase.ini của Server không khớp với Password của User sa trong SQL Server bạn đã thiết đặt khi cài SQL Server
( cái này đã check và ko vấn đền gì SQL pass sa để trống, trong DataBase.ini cũng trống )
- Config Lại IP Trong các File của Server cho khớp với IP của NetWork đang chạy
Đã config 192.168.1.x như trong sever. Đã kiểm tra trong Severlist của account - SQL cũng vậy và đã ping 192.168.1.x ok
- Attach DB đã attach db thì mới kiểm tra Severlist đc
- do card mạng: tắt card wifi nếu xài card thật. Còn xài wifi tắt card thật cài card ảo. hoặc Xài cạc ảo Microsoft Loopback Adapter và đã tắt hết các cạc mạng khác kể cả wifi & bluetooth

nếu làm hết các cách trên mà cũng ko đc... tốt nhất bạn nên cài lại win cho máy... win thích hợp để cài sever jx linux là win7 64bit bạn nhé

ĐÃ đọc trong ebook 4.1 VÀ làm theo cách bác giangleloi chỉ. Những vẫn k dc bác ơi :(( e win xp bác ơi!!, Ai thôg não e phát đi :(

volamkysu.vn
12-01-16, 08:18 PM
nh×n c¸i tittle lµ ko muèn gióp råi vµo xem c¸i néi dung ko cã g× n÷a th× sao mµ biÕt lçi g× :))

nguyenhuynhduc
12-01-16, 08:22 PM
nh×n c¸i tittle lµ ko muèn gióp råi vµo xem c¸i néi dung ko cã g× n÷a th× sao mµ biÕt lçi g× :))

Bác hách não e hay sao cmt font khó hiểu vậy. bác team qa jup e với :((

volamkysu.vn
12-01-16, 09:28 PM
Bác hách não e hay sao cmt font khó hiểu vậy. bác team qa jup e với :((

cài lại win 7 64 cho lành, chứ chơi game mà win 8 vs 10 khó chịu lắm

nguyenhuynhduc
12-01-16, 10:40 PM
cài lại win 7 64 cho lành, chứ chơi game mà win 8 vs 10 khó chịu lắm

e chơi xp rồi bác !!!!! bác tw jup e với :((

VoNguoiTa
12-01-16, 11:10 PM
Có các trường hợp sau đây. nếu cả 3 trường hợp ko đúng cái nào thì mình có thể nói thật là đập máy đi là vừa !
1. Trong quá trình cài đặt SQL bạn đã chọn chế độ chạy đơn nếu muốn chạy đôi hay gì gì đó mình cũng chả hiểu tiếng anh. thì nên chọn cái chỗ mà Mixed .... gì gì cm nó quên rồi
2. trong file database.ini có 2 các kết quả sau :
a. Server= giá trị này là IP của máy win hoặc ip mã hóa máy win . nếu cài theo yoken là 192.168.1.100 hoặc mã hóa của 192.168.1.100 bằng GMPassGen
b. database= đây là tên của đồng bộ mình đã add vào. nếu dùng đồng bộ share trên thì sẽ có tên là account_tong và chỗ này phải là mã hóa của dòng account_tong
c. User= là ký tự mã hóa của quyền truy cập SQL . mặc định khi cài là sa còn ai đổi hay ko ếu biết !
d. PassWord=là mật khẩu của tài khoản quyền truy cập sa nếu cài theo của yoken mật khẩu là 1234560123 mã hóa nhé

rồi bao nhiêu đó. đéo dc nữa = đập máy ! kakaak

nguyenhuynhduc
12-01-16, 11:15 PM
Có các trường hợp sau đây. nếu cả 3 trường hợp ko đúng cái nào thì mình có thể nói thật là đập máy đi là vừa !
1. Trong quá trình cài đặt SQL bạn đã chọn chế độ chạy đơn nếu muốn chạy đôi hay gì gì đó mình cũng chả hiểu tiếng anh. thì nên chọn cái chỗ mà Mixed .... gì gì cm nó quên rồi
2. trong file database.ini có 2 các kết quả sau :
a. Server= giá trị này là IP của máy win hoặc ip mã hóa máy win . nếu cài theo yoken là 192.168.1.100 hoặc mã hóa của 192.168.1.100 bằng GMPassGen
b. database= đây là tên của đồng bộ mình đã add vào. nếu dùng đồng bộ share trên thì sẽ có tên là account_tong và chỗ này phải là mã hóa của dòng account_tong
c. User= là ký tự mã hóa của quyền truy cập SQL . mặc định khi cài là sa còn ai đổi hay ko ếu biết !
d. PassWord=là mật khẩu của tài khoản quyền truy cập sa nếu cài theo của yoken mật khẩu là 1234560123 mã hóa nhé

rồi bao nhiêu đó. đéo dc nữa = đập máy ! kakaak

e làm từ sáng tới e đau não qá bác ơi. Bác làm ơn tw newbie tụi e xíu đi :((

VoNguoiTa
12-01-16, 11:20 PM
e làm từ sáng tới e đau não qá bác ơi. Bác làm ơn tw newbie tụi e xíu đi :((

ở đây um xùm người coi thử ai giúp dc ko chứ tôi mới đi vs vợ 2 ngày trước. cũng gần 2 tuần nữa ms về

nguyenhuynhduc
13-01-16, 12:13 AM
Ai làm ơn jup rõ rõ hoặc tw jup e xíu đi :(