PDA

View Full Version : share ubuntu ....

flygon
25-10-08, 08:55 PM
sr mọi ng` , up lên đã lâu nhưng sợ vì có sự cố nên ko dám post cho mọi ng` ~,.~ . tui đã share cho vài bạn nhưng 1 ng` thì lỗi java :beat_shot:, 1 ng` mất tích :go:
hum nay cứ share cho mọi ng` dzi.
ubuntu này tui đã config ip và chơi ở nhà đc rồi , các bạn chỉ đổi lại ip window rồi run thôi

Ubuntu :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huong dan trc khi dung`

và thanks bạn hieu0708 đã giúp mình up ~^^

good luck :confuse::confuse:

anhnhuong
26-10-08, 11:32 AM
cái nì đc đó thanks phát nhưng cho hỏi là bản 1.3.6 àh
ông có time up lun patch + server + clients 1.3.6 cho anh em lun

anhnhuong
26-10-08, 11:34 AM
^^
cái link đọc trứoc khi dùng có patch 1.3.6 ròi àh

anhnhuong
27-10-08, 05:15 PM
dơnlaod 3 cái cái 4,5 link die hết ùi

flygon
27-10-08, 07:08 PM
hjx đúng là die rồi nản e's , bạn cho để tớ up load lại nhé

anhnhuong
27-10-08, 08:21 PM
tui tải đc 3 phát ùi
upload nha mà ông cho tui và mọi ngưòi link server + patch + clients đi
có ubuntu ko thì làm rì

flygon
29-10-08, 06:40 PM
hehe ko phải link die mà do hum trc' mediafire có trục trặc đó :confuse:còn` client thi` sr tớ cũng ko có :beat_shot:
thứ 1 :về patch client thì có trong cái link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) này rồi này
thứ 2 : ubuntu mà bạn đown đã có sẵn server trong đó rồi đó cả config ip lun rồi, vậy nếu bạn vẫn cần server nữa thì tớ sẽ upload sau
:go::go::go::go:

anhnhuong
29-10-08, 09:22 PM
ủa ông hông có client sao chơi đc hay zợ
tui cài lần đầu chưa bít gì đâu
^^

flygon
31-10-08, 04:41 PM
bạn dùng tạm client cũ hơn cũng đc, trong cái HD trc' khi sử dụng có nói đến phần đó đó ^^

thanhha_nt05
31-10-08, 08:05 PM
đề nghị cho bít thông tin về Ubuntu như IP, pass, và 1 vài thiết lập quan trọng ^^!
Vì cái file word đi kèm ko đọc đc hix

anhnhuong
31-10-08, 08:59 PM
^^
To flygon bác cho mình link client của bác đi tui hem có
to Thanhha_nt05 User : tu , pass :123456

Card mang ảo của window ( bắt buộc )

Bắt buộc là vì đây là thông số ip mình đã set ở máy mình  ubuntu mới két nối đc
Sau khi cài đặt lại mạng ảo . các bạn giải nén file ubuntu.rar ra 1 ổ đĩa còn trống >2GB ( ổ bung file ra bắt buộc phải là NTSC , vì FAT32 ko hỗ trợ chạy các file dung lướng lớn ^^ và nó sẽ báo là no memory space j` j` đó )

Dung VMware bật ubuntu
Khi bắt đầu start ubuntu . nó sẽ hỏi là :bạn copy hay move nó ,
I moved it  chọn cái này
I copied it

Thế là uki , dùng SSH kết nối đến Ubuntu với các nội dung như hình
*Lưu ý : nhớ start ubuntu từ VMware trước . nếu bạn là mem mới thì nên đọc lại hd = word trước cho hỉu chút chút:

_Bật /server/gamed/ ptemplate.conf để chỉnh exp,nguyên thần, tiền …
_ vào /server/glinkd/gamesys.conf sẽ thấy đoạn ( ngay ở đầu ) :

[GLinkServer1]
type = tcp
port = 29000
address = 0.0.0.0
so_sndbuf = 12288
so_rcvbuf = 12288
ibuffermax = 16384
obuffermax = 65536
tcp_nodelay = 0
listen_backlog = 10
accumulate = 131072
max_users = 3000
halflogin_users = 6000
sender_interval = 200000
accumu_packets = 32768
mtrace = /tmp/m_trace.link
compress = 0
close_discard = 1
urgency_support = 1
version = 10306  sửa lại cho phù hợp với client

VD : nếu bạn dùng client 1.2.6 thì version là 10206 . đơn giản vậy thôi chỉ tiếc là nếu SV ko phải là 1.3.5 ( patch len 1.3.6 ) mà là các bản client thấp hơn thì … tọa độ map ko trùng khớp với SV  ko vào đc hang động ~.~

Sau đó run SV
Run xong thì tạo acc .
Trước khi bạn run sv và acc , bạn hãy đọc hd = word để cài lại SQL2000 cho phù hợp, nếu ko làm đúng như hd thì sv ko thể kết nối đến SQL  ko tạo đc acc  ko chơi đc

flygon
02-11-08, 09:12 PM
User : tu , pass :123456
Card mang ảo của window ( bắt buộc )
ipadderr : 192.168.1.2 ( chi? khac o phan` nay` so voi' hd full )

flygon
02-11-08, 09:14 PM
tớ ko có link client , tớ setup trên đĩa ra mà ,bạn thử ra hàng đĩa mua đi , bik' đâu đc bản 1.3.5 :)) , còn nếu mua chỉ đc bản 1.3.9 thì pm tớ , tớ share đĩa cho , tớ ở hn ^^

khiemegold
06-12-08, 06:30 PM
bác flygon ơi up hộ em mấy cái .sql của server 1.3.6 với

mssql_stored_procedure.sql (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mssql (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)storeprocedure .sql
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
trong mấy file bác up ko có,em ko restore cái SQL đc,cám ơn bác trước

anhnhuong
27-12-08, 01:20 PM
cái unbutu này dùng clien j` ha? mấy bna

anhnhuong
31-12-08, 04:50 PM
cho tui hỏi cái unbutu này cònix web chưa và cài web ra sao với nó đây

lamchi_khanh10
01-01-09, 11:33 AM
Flygon đã cofigweb rồi
bạn chỉ chỉnh lại IP máy của bạn là 192.168.1.2 rồi run sever thôi
MÌnh dùng Client 1.2.2 rồi up lên 1.2.8 vẫm chơi dc (nhớ là phải copy cái gshop của gunbound vào server với client lun)

@khiemegold
Khỏi cần 2 file đó
đây là file pasportB của Gunbound làm theo hướng dẫn là xong.

phutoan
06-01-09, 08:09 PM
thế nếu muốn chơi = Hâmchi Ip thì config ở đâu vậy và nếu không muốn cài card mạng ảo mà muốn config ip của ubuntu luôn có được không vậy

phutoan
06-01-09, 09:16 PM
Và cho mình hỏi luôn là nhà mình có mạng và có card mạng sẵn rồi thì set ip cho ubuntu sao vậy

phutoan
08-01-09, 09:51 PM
ai up lại cái file doc truoc khi su dung di mình down về coi không thấy hình nên khong config được ai có lòng tốt up lên web đi

letuandi1988
11-01-09, 01:27 PM
ai pro giup lam cai wed voi sever chay xong het con wed la ko dc huhuhuhu
lam y chang huong dan tu video+file word nhung ko dc

le_minh
22-01-09, 04:48 PM
sr mọi ng` , up lên đã lâu nhưng sợ vì có sự cố nên ko dám post cho mọi ng` ~,.~ . tui đã share cho vài bạn nhưng 1 ng` thì lỗi java :beat_shot:, 1 ng` mất tích :go:
hum nay cứ share cho mọi ng` dzi.
ubuntu này tui đã config ip và chơi ở nhà đc rồi , các bạn chỉ đổi lại ip window rồi run thôi

Ubuntu :

huong dan trc khi dung`

và thanks bạn hieu0708 đã giúp mình up ~^^

good luck :confuse::confuse:

Xin cho hỏi tui dã chay sever Ubuntu của bạn thành công rồi dăng ký cũng dược dến khi chọn nhân vật dể vào chơi thì nó chạy hết ống thì duổi văn ra ngoài khỏi trò chơi vậy lởi do là lổi gì co khắc phục dược ko bạn nếu bít chỉ giáo dùm thật cám ơn nhiếu

vdlit
11-02-09, 02:07 PM
Xin cho hỏi tui dã chay sever Ubuntu của bạn thành công rồi dăng ký cũng dược dến khi chọn nhân vật dể vào chơi thì nó chạy hết ống thì duổi văn ra ngoài khỏi trò chơi vậy lởi do là lổi gì co khắc phục dược ko bạn nếu bít chỉ giáo dùm thật cám ơn nhiếu
Chắc là do client chưa đúng!Sao mình làm nó chạy server ngon rồi nhưng chẳng vào đc wweb để đăng ký mới khoai chứ:too_sad::too_sad:

asdfjk
13-02-09, 05:56 PM
Tôi đã down server về, làm theo hướng dẫn, nhưng khi khởi động server thì không được? Client đăng nhập thì bị báo là server đang bảo trì :( Có ai bị tình trạng này và sửa được, hướng dẫn tôi với, tôi đang thử server trên laptop