PDA

View Full Version : Add item Acient!!

cena_hiphop_12
24-10-08, 10:41 AM
Dụng cụ cần thiết : Mu Tools Project V0.91 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ExtreMuEdit 7.0 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các file cần chỉnh sửa:
Server : Itemsetoption(xxx).txt, itemsettype(xxx).txt

Ở itemsetoption(xxx).txt, phần chỉnh sửa thông số hơi rắc rối, để đơn giản hóa nó đi, mình sẽ chỉnh sửa theo các thông số có sẵn để các bạn dễ hiểu. ( ở đây thông số đồ thần mới mình chỉnh y chang với bộ đồ thần thứ nhất, là bộ Knight.)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ở itemsettype(xxx).txt, mình sẽ add bộ đồ thần Venom, mà code item của Venom là 30, các bạn sẽ edit như sau.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client : Itemsetoption.bmd, itemsettype.bmd

Do chúng ta add thông số đồ thần mới giống với thông số bộ Knight. Nên phần itemsetoption.bmd này trở nên đơn giản hơn, chúng ta cũng chỉ việc edit như bộ Knight thôi.

Bây giờ tới phần itemsettype.bmd, cái này mới thật sự là rắc rối nè ^^. Các bạn phải chú ý kĩ nhé. Đầu tiên là phải phân tích code đồ.

Kiếm
Rìu
Chùy
Giáo
Cung
Gậy
Khiên

Áo
Quần
Găng
Giầy
(Không lien quan tới việc add đồ thần)
Nhẫn

Ta mở itemsettype.bmd bằng ExtreMuEdit 7.0. Mỗi thông số mình nêu trên cách nhau 512 đơn vị ( 512 hàng ).
Nghĩa là bắt đầu từ con số 0 thì đang ở code của kiếm, qua tới 513 thì ta tới code của rìu, tương tự qua tới 1024 thì ở chùy …
Phần chúng ta quan tâm là con số của set ( vì chúng ta đang add set ). Con số bắt đầu của Mũ là 3584, do chúng ta add đồ Venom có code là 30, chúng ta cộng 2 số vào có được con số là 3614, chúng ta tới hàng này để thay con số 0 bằng con số 2 ( do ở itemsetoption(xxx).txt chúng ta add đồ thần ở dòng thứ 2 ).
Làm tương tự với Áo ( thông số bắt đầu là 4096, thông số cần add venom là 4126),
Quần ( thông số bắt đầu là 4608, thông số cần add venom là 4638),
Găng ( thông số bắt đầu là 5120, thông số cần add venom là 5150),
Giầy ( thông số bắt đầu là 5632, thông số cần add venom là 5662).

Công việc tới đây đã gần xong rồi. Việc còn lại là bạn dùng 1 tool nào đó để add đồ thần này lên người mà thôi ( Ở đây mình dùng czfmueditor). Còn nếu muốn set thần này rơi trong CC thì chúng ta edit trong CCSetItemDropRate.txt.

Good Luck!!

Chiritokaji
24-10-08, 10:44 AM
Good :)) :))
30 Char thằng em =)) =))

huytaiba8
24-10-08, 06:28 PM
njce njce njce , mà add đồ ss4 thành đồ thần đc ko ???

Chiritokaji
24-10-08, 11:13 PM
njce njce njce , mà add đồ ss4 thành đồ thần đc ko ???

Thì là Item SS4 đó còn gì nữa :beat_shot::beat_shot:

cena_hiphop_12
25-10-08, 11:07 AM
SS4 lên thần đc chứ bạn. Chỉ cần thực hiện giống các bước trên thôi :D

janehuang
04-11-08, 04:11 PM
Sao mình test rồi làm vẫn Okie nhưng, nó chỉ thay đổi phần tên Item phía trên. Còn mấy cái op màu đen thì không thấy. và mặc full set vẫn chưa xoắn vòng,

thì ra đang dùng cái file maintest nên ko có dòng op. Nhưng khi sửa cái file Itemsetypetest.bmd thì nó báo file corrupted thì cứu làm sao nhỉ?

cena_hiphop_12
04-11-08, 05:37 PM
Sao mình test rồi làm vẫn Okie nhưng, nó chỉ thay đổi phần tên Item phía trên. Còn mấy cái op màu đen thì không thấy. và mặc full set vẫn chưa xoắn vòng,

thì ra đang dùng cái file maintest nên ko có dòng op. Nhưng khi sửa cái file Itemsetypetest.bmd thì nó báo file corrupted thì cứu làm sao nhỉ?
JMP file Corrupted dòng itemsettype.bmd là ok à bạn. :D

janehuang
05-11-08, 12:40 PM
JMP file Corrupted dòng itemsettype.bmd là ok à bạn. :D

cái này gay go nhỉ, bạn có tài liệu hoặc hướng dẫn mình làm cái này được không?

Tnx

cena_hiphop_12
05-11-08, 05:32 PM
Ok để mình làm cái clip rồi post cho

haiaosa
09-01-09, 06:46 PM
Ok để mình làm cái clip rồi post cho

bạn ơi clip đâu rồi?????????????

Destruct
11-01-09, 03:34 PM
Clip lặn rồi ^^!

Bạn dùng chương trình OllyDBG mở maintest.exe lên (main không bị Pack nhé), nhấp chuột phải ở vùng cửa sổ lớn nhất trong số 4 cửa sổ được mở ra trong màn hình chương trình, chọn Search for -> All referenced text strings -> Bung thêm một cửa sổ nữa. Trong cửa sổ đó, bạn lại nhấp chuột phải và chọn Search for text, nhập vào khung tìm kiếm dòng Corrupted và tìm cho đến khi thấy dòng thông báo lỗi mà bạn thấy. Nhấn đúp vào dòng đó để trở lại cửa sổ ban đầu của chương trình. Tìm từ dòng đã được chọn lên trên một chút, bạn sẽ thấy có chữ JNZ hoặc JE, bạn nhấn đúp vào nó để sửa lại thành JMP, click chuột phải vào nó và chọn Copy to Executable -> Selection -> Bung ra một cửa sổ khác. Trong cửa sổ đó bạn Click chuột phải vào dòng đang được bôi đen, chọn Save file và chọn file maintest.exe trong Client của bạn để Save lại.

ngoc_viet08
14-01-09, 10:54 AM
mở file bằng cách nào , mình down nó vể chỉ biết bỏ trong thư mực d:muserver , sau đó chả biết làm gì để load các file , nhấn mấy cái menu thì toàn keu lỗi .

cena_hiphop_12
22-02-09, 08:40 PM
Mở OllyDBG lên. Chọn File/ Open/ Main.exe ( Nhớ là phải có đầy đủ các dll của Mu mới load đc). Sau đó làm như Destruct nói.
@ All: SR vì thời gian qua bận quá. Ko vào 4rum đc nhiều

vietpro8x
23-02-09, 02:33 PM
còn vụ item Accient có cả dòng EXL thì sao nhỉ :D

LandOfPhi
23-02-09, 03:38 PM
còn vụ item Accient có cả dòng EXL thì sao nhỉ :D
Muốn có cả dòng Exl thì phải Edit ở GS :))

mattroilan
23-02-09, 03:52 PM

khi đó dòng exl có tác dụng ko hay cũng chỉ cho đẹp với lại thêm nữa...Land hướng dẫn đi....cái này mình chưa thấy trong các server 1.02 trở lên à nha

cena_hiphop_12
23-02-09, 09:14 PM
Full EXL + Acient theo mình nhớ chỉ có trong 1.00 thôi. Giờ đâu còn nữa mà edit

vietpro8x
23-02-09, 09:31 PM

làm 1 bài guide đi ông em 30c30c30c30c30c

tuyenbc2
23-02-09, 09:33 PM
Full EXL + Acient theo mình nhớ chỉ có trong 1.00 thôi. Giờ đâu còn nữa mà edit