PDA

View Full Version : [QuàTếtĂnLiền] Zero offline :)):)):)):)):)):)):)):))

mint319
08-01-16, 08:41 PM
Thông tin
-Sever item 210
-Max lv255
-Vh 80%
--Cài :
1/down cái client này về r cài :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/Down cái : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass : zhoujielun
Cài client xong giải nén cái sv trên ra đc jz.rar vs patc.rar , xóa cái patch kia đi giữ lại jz.rar rồi giải nén D xong thì :
Vào: D:\jz\mysql\bin bật winmysqladmin.exe ( Tk + mk test )
Ra ngoài D:\jz bật thứ tự từ 1 tới 5
3/Down file worlds,dat về quẳng vào foler ini trong client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4/Chạy zero reborn.bat để chiến
tài khoản và mật khẩu có sẵn 0000 0000
--Thêm item 210
1/ Down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/lấy navicat kết nối loccal rồi execute file sql vừa down . XONG
--Lập acc :
1/ Vào navicat -->account----->account rồi ra cái bảng
2/Tạo thêm 1 dòng mới
3/-cột id điền bừa 4 số
-cột name là tài khoản vd em lấy là mint319
- Cột pass thì các bác copy của tk 0000 vào
-Thế là em đã có Tk: mint319 mk 0000
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Quên các bác down cái này về quẳng vào clinet nha :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , file âm thanh gốc đấy

P/s :Các bạn nào chơi win 7 mà màn hình đen xì thì down cái này về xem có hết ko :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ookurooo
08-01-16, 09:02 PM
ai chuột bạch thử xem =)) =)) =))

mint319
08-01-16, 09:09 PM
Các bác cứ thí nghiệm thoải mái , em đang chơi cái sever này nè , chẳng sao cả đâu

kjtsu
08-01-16, 09:14 PM
tks bác kéo về coi sao :)):))
sẳn cho xin list gm add item 210 lun bác

mint319
08-01-16, 09:19 PM
Các bác kéo về chạy đc em xin ít thanks nha :D :D , em là con chuột bạch thí nghiệm sever này r
Ko hiểu chỗ nào cmt em chỉ nha

--- Chế độ gộp bài viết ---

tks bác kéo về coi sao :)):))
sẳn cho xin list gm add item 210 lun bác
Sr bác em ko có lệnh Gm 210 chỉ có 190 xong nâng cấp lên 210 thôi bác , bác thông cảm :D

shouljin00
08-01-16, 09:23 PM
Sao không Share mấy lệnh GM luôn bác.

ookurooo
08-01-16, 09:23 PM
bạn cài trên máy ảo hay máy thật
thấy bên topic kia bảo server có virus

à thấy bạn có topic này nữa 2 sv như nhau hả

mint319
08-01-16, 09:30 PM
nếu sợ virus thì nên cài máy ảo
2 sv khác hoàn toàn đây bác ạ
cái sv 190 nhiều lỗi quá nên đăng bài mới là sv210 này để bù , sv190 nhiều lỗi vs ít thứ

bác dùng lệnh 190 r nâng câp lên trang bị 210 nha
190 gears + weps have fun

/awarditem 90100209 Engine
/awarditem 600269 armor
/awarditem 700209 booster
/awarditem 100259 thrusters
/awarditem 90800209 hp mod
/awarditem 90300199 cabin
/awarditem 90600259 df mod

/awarditem 340269 Rifle
/awarditem 350269 Mg
/awarditem 392269 FG
/awarditem 391269 sg
/awarditem 390269 sung lua

/awarditem 320269 Great Sword
/awarditem 200269 shield
/awarditem 420269 sword
/awarditem 432269 Hammer
/awarditem 410269 Saber
/awarditem 331269 Spear
/awarditem 333269 Scythe
/awardstone0 1000000 1m RoseQuart
/awardstone1 1000000 1m Shapire
/awardstone2 1000000 1m Amethys
/awarditem 70000010 270ZP
/awarditem 70000011 1380ZP
/awarditem 72040089 400 trieu vang

kjtsu
08-01-16, 09:31 PM
2 sv khác hoàn toàn đây bác ạ
cái sv 190 nhiều lỗi quá nên đăng bài mới là sv210 này để bù , sv190 nhiều lỗi vs ít thứ

bác dùng lệnh 190 r nâng câp lên trang bị 210 nha
190 gears + weps have fun

/awarditem 90100209 Engine
/awarditem 600269 armor
/awarditem 700209 booster
/awarditem 100259 thrusters
/awarditem 90800209 hp mod
/awarditem 90300199 cabin
/awarditem 90600259 df mod

/awarditem 340269 Rifle
/awarditem 350269 Mg
/awarditem 392269 FG
/awarditem 391269 sg
/awarditem 390269 sung lua

/awarditem 320269 Great Sword
/awarditem 200269 shield
/awarditem 420269 sword
/awarditem 432269 Hammer
/awarditem 410269 Saber
/awarditem 331269 Spear
/awarditem 333269 Scythe
/awardstone0 1000000 1m RoseQuart
/awardstone1 1000000 1m Shapire
/awardstone2 1000000 1m Amethys
/awarditem 70000010 270ZP
/awarditem 70000011 1380ZP
/awarditem 72040089 400 trieu vang

sao vào clien nó bị màng hình trắg vậy bác

mint319
08-01-16, 09:32 PM
sao vào clien nó bị màng hình trắg vậy bác
bác thử đợi 1 đến 2p xem đc ko , nếu ko đc up ảnh lên để em xem

kjtsu
08-01-16, 09:38 PM
bác thử đợi 1 đến 2p xem đc ko , nếu ko đc up ảnh lên để em xem
đây bác cả 10p rùi đó

mint319
08-01-16, 09:41 PM
đây bác cả 10p rùi đó

bác dùng client nào thế , cho worlds vào ini chưa , giải nén ở ổ D chưa ???????

kjtsu
08-01-16, 09:45 PM
bác dùng client nào thế , cho worlds vào ini chưa , giải nén ở ổ D chưa ???????

ok hết rùi bác tui chơi sv máy ảo ko sao mà chơi máy thật lại bị.haizz:-s

mint319
08-01-16, 09:46 PM

ok bác :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

anh1kiss
08-01-16, 09:56 PM
Sao em vo play.exe màn hình đen thui à anh ơi! không vào được đăng nhập luôn

mint319
08-01-16, 10:04 PM
Sao em vo play.exe màn hình đen thui à anh ơi! không vào được đăng nhập luôn

Cài Flash mới nhất nhaaaaaaaaa :D :D

anh1kiss
08-01-16, 10:11 PM
Cài Flash mới nhất nhaaaaaaaaa :D :D

chay play.exe bi như vậy

mint319
08-01-16, 10:20 PM

chay play.exe bi như vậy
Bác chạy cái zero rebon.bat ở cuối cùng là đc

anh1kiss
08-01-16, 10:30 PM
Bác chạy cái zero rebon.bat ở cuối cùng là đc
.... :3 nó vẫn đen thui ..... chắc số nhọ òi :v
Cảm ơn anh nhá... chắc ko chơi được òi

mint319
08-01-16, 10:35 PM

Đã cài flash ms nhất chưa b ??????

tului
08-01-16, 11:23 PM

Bạn đúng liều đó :D sv nên chạy trên máy ảo, để máy thật vr một nùi lo mà bắt kkkk

HellsAngel
09-01-16, 01:19 AM

Tất cả các server zero hiện tại ít nhiều ĐỀU CÓ VIRUS nhé.... Mình ko biết ảnh hưởng ít hay nhiều nhưng vẫn có nhé.... recommend chạy trên VPS hoặc máy ảo

Vào db xem id của item 210 xong dùng lệnh awarditem thôi

Do flash hoặc client. 1 là tải client khác, 2 là update flash player

mint319
09-01-16, 07:24 AM
Tất cả các server zero hiện tại ít nhiều ĐỀU CÓ VIRUS nhé.... Mình ko biết ảnh hưởng ít hay nhiều nhưng vẫn có nhé.... recommend chạy trên VPS hoặc máy ảo

Vào db xem id của item 210 xong dùng lệnh awarditem thôi

Do flash hoặc client. 1 là tải client khác, 2 là update flash player

Cuối cùng bác hellsangel mới hiện hình :D, bác biết chỉnh số zp mà đánh quaid đc ko , chứ đánh quái ở gần tàu mẹ đc có 30 zp 1 con

HellsAngel
09-01-16, 12:11 PM
Cuối cùng bác hellsangel mới hiện hình :D, bác biết chỉnh số zp mà đánh quaid đc ko , chứ đánh quái ở gần tàu mẹ đc có 30 zp 1 con

C dùng acc GM đánh quái cho rơi zp xong kiểm tra ID của action ở khung chat. Xong vào db cq_action tìm ID tương ứng sửa. Còn không thì vào cq_action sort toàn bộ những action nào có "zp +=" sửa hết lên (cách này k hay cho lắm). Còn cách cuối cùng là cách mình dùng, vào cq_monster tìm con quái nào rơi zp, xem action của nó là bao nhiêu, sửa cq_action có ID tương ứng

anh1kiss
09-01-16, 08:00 PM

anh có link client khác cho em xin với ! tks anh

mint319
09-01-16, 08:40 PM
anh có link client khác cho em xin với ! tks anh

Cái client đấy ko dùng đc à mà phải dùng cái khác

anh1kiss
09-01-16, 09:13 PM
Cái client đấy ko dùng đc à mà phải dùng cái khác

HellsAngel
09-01-16, 09:28 PM

Kiếm client khác =)) Mà tất cả các server hiện tại trong box mình chả thấy server nào đồng bộ 100% client và server cả.... Kiểu j` cũng có thứ bị hiển thị ảo (client hiển thị 1 kiểu nhưng server xử lý kiểu khác, ví dụ máu hiển thị 100k nhưng thực tế chỉ có khoảng 95k)

mint319
09-01-16, 10:04 PM
Dùng thử client của project xem

mint319
09-01-16, 10:54 PM
Các bạn nào chơi win 7 mà màn hình đen xì thì down cái này về xem có hết ko :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anh1kiss
09-01-16, 11:05 PM
Các bạn nào chơi win 7 mà màn hình đen xì thì down cái này về xem có hết ko :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

\m/ oke rồi chế ! :3
Tks anh ...

mint319
10-01-16, 08:54 AM
\m/ oke rồi chế ! :3
Tks anh ...
Chơi được chưa hả 8-x 8-x <):)

ZhouJieLun
10-01-16, 01:27 PM
Góp ý =))
Server có virus, nên làm 1 cái máy ảo chứa SV để chạy nhé =))
Hồi trước xài cái sv tổng hợp 1 2 tiếng gì đấy ra diệt được 1 tạ con virus =))

mint319
10-01-16, 02:32 PM
Góp ý =))
Server có virus, nên làm 1 cái máy ảo chứa SV để chạy nhé =))
Hồi trước xài cái sv tổng hợp 1 2 tiếng gì đấy ra diệt được 1 tạ con virus =))

zeo thì sever nào chẳng có virus =))

draiger
10-01-16, 04:30 PM
Thông tin
-Sever item 210
-Max lv255
-Vh 80%
--Cài :
1/down cái client này về r cài :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/Down cái : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass : zhoujielun
Cài client xong giải nén cái sv trên ra đc jz.rar vs patc.rar , xóa cái patch kia đi giữ lại jz.rar rồi giải nén D xong thì :
Vào: D:\jz\mysql\bin bật winmysqladmin.exe ( Tk + mk test )
Ra ngoài D:\jz bật thứ tự từ 1 tới 5
3/Down file worlds,dat về quẳng vào foler ini trong client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4/Chạy zero reborn.bat để chiến
tài khoản và mật khẩu có sẵn 0000 0000
--Thêm item 210
1/ Down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
--Lập acc :
1/ Vào navicat -->account----->account rồi ra cái bảng
2/Tạo thêm 1 dòng mới
3/-cột id điền bừa 4 số
-cột name là tài khoản vd em lấy là mint319
- Cột pass thì các bác copy của tk 0000 vào
-Thế là em đã có Tk: mint319 mk 0000
Quên các bác down cái này về quẳng vào clinet nha :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , file âm thanh gốc đấy

P/s :Các bạn nào chơi win 7 mà màn hình đen xì thì down cái này về xem có hết ko :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào: D:\jz\mysql\bin bật winmysqladmin.exe ( Tk + mk test ) tk + mk test là điền gì bạn. hay điền gì cũng dc
vào navicat. id vs pass là gì. locahost la bao nhiu vay

ZhouJieLun
10-01-16, 05:02 PM
zeo thì sever nào chẳng có virus =))

Có nên mới cần làm sv trên máy ảo, chờ nó cắn tới lúc mà nó động chạm vào file hệ thống thì xác định lỗi ngoài bios luôn ấy :3
Đã bị trên chính server này :3

shouljin00
10-01-16, 06:10 PM
Vào: D:\jz\mysql\bin bật winmysqladmin.exe ( Tk + mk test ) tk + mk test là điền gì bạn. hay điền gì cũng dc
vào navicat. id vs pass là gì. locahost la bao nhiu vay

Navicat thì tk+pass là test nha cậu.

shouljin00
10-01-16, 08:49 PM
Lệnh Full skill Chung vs tinh thông vk ntn thế mn

draiger
11-01-16, 08:26 AM
Navicat thì tk+pass là test nha cậu.

--Thêm item 210
còn cái này lam sao vậy anh
cho em cai huong dan cu the may cai nay em chịu em cám ơn

mint319
11-01-16, 09:41 AM
C dùng acc GM đánh quái cho rơi zp xong kiểm tra ID của action ở khung chat. Xong vào db cq_action tìm ID tương ứng sửa. Còn không thì vào cq_action sort toàn bộ những action nào có "zp +=" sửa hết lên (cách này k hay cho lắm). Còn cách cuối cùng là cách mình dùng, vào cq_monster tìm con quái nào rơi zp, xem action của nó là bao nhiêu, sửa cq_action có ID tương ứng

em ko thấy phần ID , khi đánh chỉ thấy tyde , data , pram thôi , mà tìm 3 cái này ko thấy , haizz

HellsAngel
11-01-16, 11:35 AM
em ko thấy phần ID , khi đánh chỉ thấy tyde , data , pram thôi , mà tìm 3 cái này ko thấy , haizz

.................................................. ............................

tului
11-01-16, 06:12 PM

Tìm ra cái action của quái ngoài tàu mẹ chưa bạn ? Nếu chưa thì pm yahoo: wjlljam1818 team giúp cho nhé :D

mint319
11-01-16, 07:01 PM
Bác biết đổi hình dạng arm ở đâu k , lâu ko chơi quên r và cả bộ binh nhận arm pháo binh và ngược lại

HellsAngel
11-01-16, 07:28 PM
Bác biết đổi hình dạng arm ở đâu k , lâu ko chơi quên r và cả bộ binh nhận arm pháo binh và ngược lại

Tiến hóa thì auto pilot có r` nhé
Còn nhận arm của type khác thì phải add trực tiếp bằng navicat, còn ko thì tạo 1 NPC như NPC mua ARM thôi

draiger
11-01-16, 07:51 PM
xin hướng dẫn thêm đồ 120 vs. xài navicat làm sao để xài file.sql do vậy

mint319
11-01-16, 07:58 PM
Tiến hóa thì auto pilot có r` nhé
Còn nhận arm của type khác thì phải add trực tiếp bằng navicat, còn ko thì tạo 1 NPC như NPC mua ARM thôi

bác nói rõ ra được ko bác :(^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

ZhouJieLun
11-01-16, 08:54 PM
Thế này cho tiện:-"

kjtsu
11-01-16, 09:00 PM
Thế này cho tiện:-"

vừa tiện vừa an toàn... :)) :))

ZhouJieLun
12-01-16, 11:44 AM
Server mình zp là Emoney nhé.

Máy ảo cho ai cần(chưa sửa rớt zp, ai cần thì tự import thêm vào)
Máy ảo ip 192.168.1.55 ai VNPT thì để card vmnet0 để tránh trùng ip modem
Client ở #1 sau khi cài chép cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào trong zeroreborn/ini

cq_action đã tăng zp đánh quái rớt, chưa test kỹ( nhưng chắc chắn mấy con rớt ko con nào dưới 1k zp)

HellsAngel
12-01-16, 01:33 PM
Server mình zp là Emoney nhé.

Máy ảo cho ai cần(chưa sửa rớt zp, ai cần thì tự import thêm vào)
Máy ảo ip 192.168.1.55 ai VNPT thì để card vmnet0 để tránh trùng ip modem
Client ở #1 sau khi cài chép cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào trong zeroreborn/ini

cq_action đã tăng zp đánh quái rớt, chưa test kỹ( nhưng chắc chắn mấy con rớt ko con nào dưới 1k zp)

Cái data mình khoanh đỏ là c tự viết trong database hay tự server có từ trước r` thế?

P/S: Theo mình cần zp thì tự add thẳng vào emoney, còn muốn làm server rate zp drop cao thì phải tìm hiểu tất cả mob rơi zp r` sửa action tương ứng, nếu k sẽ sót :v

ZhouJieLun
12-01-16, 02:14 PM
Cái data mình khoanh đỏ là c tự viết trong database hay tự server có từ trước r` thế?

P/S: Theo mình cần zp thì tự add thẳng vào emoney, còn muốn làm server rate zp drop cao thì phải tìm hiểu tất cả mob rơi zp r` sửa action tương ứng, nếu k sẽ sót :v

Cái server nó sẵn vậy rồi cậu ơi, cái này làm chơi off thôi chứ online thì tạch sớm

HellsAngel
12-01-16, 03:18 PM
Cái server nó sẵn vậy rồi cậu ơi, cái này làm chơi off thôi chứ online thì tạch sớm

Ak bởi vì nếu mình đoán k nhầm đoạn này muốn tạo random rớt zp, nhưng thực tế làm như vầy k hay vì cq_action có type 122 để tạo random chứ chẳng nên làm kiểu thủ công như này =.,="

ZhouJieLun
14-01-16, 02:22 PM
À cái sv máy ảo hình như config nhầm chổ nào hay là client ko đồng bộ nên nó có 1 lỗi khá là dị như này.
Sơn vàng cho robo sẽ bị lỗi account, hóng cao nhân chỉ điểm.(gốc game sử dụng sql acc là jz_acc nhưng sv này lại chạy Account nên đã kèm thêm rồi)

binbi12
14-01-16, 02:33 PM
Ai chỉ mình cách add lv với CAP lên 255 với , mình xài lệnh /uplev chỉ lên dc 190, còn chỉnh zp nữa mình vào cq_user emoney chỉnh lên bao nhiêu thì đăng nhập cũng bị lỗi hết , chỉnh lại số 0 thì nó vào dc

HellsAngel
14-01-16, 03:43 PM
À cái sv máy ảo hình như config nhầm chổ nào hay là client ko đồng bộ nên nó có 1 lỗi khá là dị như này.
Sơn vàng cho robo sẽ bị lỗi account, hóng cao nhân chỉ điểm.(gốc game sử dụng sql acc là jz_acc nhưng sv này lại chạy Account nên đã kèm thêm rồi)

Lỗi như nào?

Ai chỉ mình cách add lv với CAP lên 255 với , mình xài lệnh /uplev chỉ lên dc 190, còn chỉnh zp nữa mình vào cq_user emoney chỉnh lên bao nhiêu thì đăng nhập cũng bị lỗi hết , chỉnh lại số 0 thì nó vào dc

Kiếm server khác đi c =)) mở thêm lv phải chỉnh nhiều thứ =.,=" còn zp thì dùng lệnh awarditem để lấy hộp zp cắn cho nhanh (Cao tay thì dùng debugger chọc thẳng vào msgserver xóa toàn bộ đoạn chk đi (Cách này hay nhưng chơi ít ng` ko sao, nh ng` chơi có thể bị lỗi mất zp ko rõ lý do)

ZhouJieLun
14-01-16, 03:49 PM
Lỗi như nào?

Kiếm server khác đi c =)) mở thêm lv phải chỉnh nhiều thứ =.,=" còn zp thì dùng lệnh awarditem để lấy hộp zp cắn cho nhanh (Cao tay thì dùng debugger chọc thẳng vào msgserver xóa toàn bộ đoạn chk đi (Cách này hay nhưng chơi ít ng` ko sao, nh ng` chơi có thể bị lỗi mất zp ko rõ lý do)

Là nhấp vào npc sơn vàng với bạc ấy :v chat nó muốn sơn màu arm xác nhận xong đổi arm là mất arm đó luôn, xong arm mới đổi mất sạch trang bị, out ra vào lại thì ko vào game :)) mà chỉ hiện ở màn hình sau nhập pass xong, không hiện cây loader ;))

HellsAngel
14-01-16, 05:04 PM
Là nhấp vào npc sơn vàng với bạc ấy :v chat nó muốn sơn màu arm xác nhận xong đổi arm là mất arm đó luôn, xong arm mới đổi mất sạch trang bị, out ra vào lại thì ko vào game :)) mà chỉ hiện ở màn hình sau nhập pass xong, không hiện cây loader ;))

Để ý cột color trong cq_robot, trả nó về 0 là normal. Nếu mình nhớ k nhầm HK là 8 còn BK là 7 Có 1 số robot ko thể độ đ.c. Có thể do lỗi bên client nữa

ZhouJieLun
14-01-16, 05:18 PM
Để ý cột color trong cq_robot, trả nó về 0 là normal. Nếu mình nhớ k nhầm HK là 8 còn BK là 7 Có 1 số robot ko thể độ đ.c. Có thể do lỗi bên client nữa

Không phải cái này, lỗi này hoàn toàn lỗi acc luôn không phải do màu :)) sau khi đổi mất luôn arm mà, không phải bị tàng hình mà hoàn toàn sạch bong sáng bóng luôn :)) nó là arm mặc định 1 trong 2 con cho khi đạt 130 và 145 đó :))
Mất hẳn 1 con ARM đi cùng luôn :3

binbi12
14-01-16, 06:00 PM
Zay là sv của ZhouJieLun share hok lên dc lv 255 à. Còn cái zp thì dùng lệnh /awarditem 70000011 thì ít quá mỗi lần chỉ dc 1k3

HellsAngel
14-01-16, 06:07 PM
Không phải cái này, lỗi này hoàn toàn lỗi acc luôn không phải do màu :)) sau khi đổi mất luôn arm mà, không phải bị tàng hình mà hoàn toàn sạch bong sáng bóng luôn :)) nó là arm mặc định 1 trong 2 con cho khi đạt 130 và 145 đó :))
Mất hẳn 1 con ARM đi cùng luôn :3
Nếu mất hẳn ARM thì chế chệu :v chưa gặp trường hợp mất ARM bao h :-?

Zay là sv của ZhouJieLun share hok lên dc lv 255 à. Còn cái zp thì dùng lệnh /awarditem 70000011 thì ít quá mỗi lần chỉ dc 1k3

Ừa.... muốn nhiều thì tìm action ID của nó trong cq_itemtype xong vào cq_action thay đổi số zp nhận đ.c

ZhouJieLun
14-01-16, 06:10 PM

Hình như hồi đó làm lộn cái gì đó, vẫn có thể lên dc 255 bằng sv share sau ko có tk có sẵn thì phải =))
Cái Zp thì tải cái sql mình share chung với máy ảo mà import vào, đánh quái lv1 1 con 2k4 zp đó :3 quái khác cũng vậy =D>

binbi12
14-01-16, 06:23 PM
Thế làm sao để lên lv 255. Còn cái file cq_action của ông share hình như sai rồi, mở file đó ra no y chang cái cq_itemtype có trong máy ảo

ZhouJieLun
14-01-16, 06:36 PM
Thế làm sao để lên lv 255. Còn cái file cq_action của ông share hình như sai rồi, mở file đó ra no y chang cái cq_itemtype có trong máy ảo

Giống là thế nào?

binbi12
14-01-16, 06:41 PM
cái này nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ông xem lại

ZhouJieLun
14-01-16, 07:05 PM
cái này nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ông xem lại

Thôi để mai share lại bản 255 cho, thay cái sv CAP 100 hoy :3
Client và server không đồng bộ nên mấy cái slot gắn trang bị cho robot bị lỗi ô ảo(cả túi đồ cũng bị)
SV này cũng đã tích hợp từ trước như bộ binh mua ARM pháo binh và ngược lại rồi nhé, vẫn có bãi farm zp, cơ mà quái lv1 ngoài đánh 24k zp 1 con khỏi cần, còn vài chức năng chưa ngâm cứu nữa

mint319
14-01-16, 08:07 PM
Thôi để mai share lại bản 255 cho, thay cái sv CAP 100 hoy :3
Client và server không đồng bộ nên mấy cái slot gắn trang bị cho robot bị lỗi ô ảo(cả túi đồ cũng bị)
SV này cũng đã tích hợp từ trước như bộ binh mua ARM pháo binh và ngược lại rồi nhé, vẫn có bãi farm zp, cơ mà quái lv1 ngoài đánh 24k zp 1 con khỏi cần, còn vài chức năng chưa ngâm cứu nữa

Bác share ngay cho em cái bộ binh mua ARM pháo binh và ngược lại và 24k zp 1
tình hình là hai cái này vẫn chưa làm đc

ZhouJieLun
14-01-16, 09:07 PM
Bác share ngay cho em cái bộ binh mua ARM pháo binh và ngược lại và 24k zp 1
tình hình là hai cái này vẫn chưa làm đc
Bộ binh mua pháo binh thì tới chổ cái cờ thứ 2 từ dưới lên chổ lột xác 130 ý :3 còn cái 30k zp thì mai vứt cả máy ảo cho

HellsAngel
14-01-16, 10:22 PM

Dính cái lỗi kinh điển vãi =)))
Đồng bộ ngược từ server về client thôi chứ ngồi mà dịch từ client có mà hết ngày

mint319
15-01-16, 07:42 AM
Bộ binh mua pháo binh thì tới chổ cái cờ thứ 2 từ dưới lên chổ lột xác 130 ý :3 còn cái 30k zp thì mai vứt cả máy ảo cho
Bác Troll em à , em nhớ ấn vào cái cờ ấy là vào chỗ quái lv 300 nó vụt 1 phát chết

ZhouJieLun
15-01-16, 07:57 AM
Bác Troll em à , em nhớ ấn vào cái cờ ấy là vào chỗ quái lv 300 nó vụt 1 phát chết

Cờ thứ 2 từ dưới lên chứ có phải trên xuống đâu, cái bãi quái 300 là bãi farm zp mà -_-

mint319
15-01-16, 08:47 AM
Cờ thứ 2 từ dưới lên chứ có phải trên xuống đâu, cái bãi quái 300 là bãi farm zp mà -_-

Em ấn vào chẳng đc cái j cả >?????????????????????????????????????????????????? ???????o->

ZhouJieLun
15-01-16, 10:59 AM
SV máy ảo bản fix rớt KNB, sửa lại 20% exp mới lên lv thay vì 0.05% bản ở #1

mint319
15-01-16, 11:03 AM

Sv này rớt bao nhiêu zp/ con thế bác

ZhouJieLun
15-01-16, 11:12 AM
Sv này rớt bao nhiêu zp/ con thế bác

30k 1 con

ZhouJieLun
15-01-16, 11:35 AM
À có tài khoản của mình sẵn(từ hồi xưa) id zhou pass 0000 đó =))

HellsAngel
15-01-16, 06:26 PM

Thím zhou có vẻ rảnh máy có thể test dùm mình xem bản 20% exp up lv, bản 0.05% exp up lv với bản 100% exp up lv xem bản nào có friend exp nhé :3
Tức là cùng trên 1 server nhưng bảng exp khác nhau ý

ZhouJieLun
15-01-16, 06:30 PM
Thím zhou có vẻ rảnh máy có thể test dùm mình xem bản 20% exp up lv, bản 0.05% exp up lv với bản 100% exp up lv xem bản nào có friend exp nhé :3
Tức là cùng trên 1 server nhưng bảng exp khác nhau ý

Friend exp là cái lúc OD chia sẻ exp ấy à????

HellsAngel
15-01-16, 06:56 PM
Friend exp là cái lúc OD chia sẻ exp ấy à????

Đúng roài c :)) Có khả năng cái hệ thống này bị hẹo do rate exp.... Mình mới đoán chứ chưa có thời gian thử fix

ZhouJieLun
15-01-16, 06:58 PM
Đúng roài c :)) Có khả năng cái hệ thống này bị hẹo do rate exp.... Mình mới đoán chứ chưa có thời gian thử fix

Server này trung nó sửa nhiều rồi nên mấy cái này khó hẹo, mỗi tội toàn héo cái khác =))

shouljin00
15-01-16, 07:51 PM
--Thêm item 210
còn cái này lam sao vậy anh
cho em cai huong dan cu the may cai nay em chịu em cám ơn

Sau khi tải cái sql đó về rồi thì vào Navicat -> Nhấn đúp vào jz -> Nhấn chuột phải vào vùng trắng bên phải (bên mấy cái table đó) -> Chọn Execute SQL File... -> Xong chọn đường dẫn tới cái sql mới tải đó -> Xong chọn Start thế là chạy đc.

anh1kiss
19-01-16, 08:50 AM
sao dùng lệnh /uplev chỉ dc max lv190 thôi hả anh ... == sao trong hình topic em thấy lên được cả lv255 ấy?

ZhouJieLun
19-01-16, 09:08 AM
sao dùng lệnh /uplev chỉ dc max lv190 thôi hả anh ... == sao trong hình topic em thấy lên được cả lv255 ấy?

Giờ có 3 cách, 1 là bạn tải sv bên topic mình cái sv được quote cuối bài #1 xài, 2 là tải cái sv đó xong chép SQL vứt qua, cách thứ 3 là tải cái file 255 đừng đọc hướng dẫn mà copy 2 thư mục đó vứt vào trong SQL/data

HellsAngel
19-01-16, 02:55 PM
Giờ có 3 cách, 1 là bạn tải sv bên topic mình cái sv được quote cuối bài #1 xài, 2 là tải cái sv đó xong chép SQL vứt qua, cách thứ 3 là tải cái file 255 đừng đọc hướng dẫn mà copy 2 thư mục đó vứt vào trong SQL/data

Ông có translate đ.c cq_action ko ông êi :))

pheuqa_game
19-01-16, 04:49 PM

mình cũng gà mờ lắm
bạn ơi cho mình xin cái patch của server nhé

ZhouJieLun
19-01-16, 05:04 PM
mình cũng gà mờ lắm
bạn ơi cho mình xin cái patch của server nhé

Đọc các trang trước cũng có 1 bài có cái file world.dat tải về vứt vào zeroreborn/ini hoặc nếu pro thì lấy notepad++ sửa ip trong world.dat mà vào.
IP máy ảo vẫn là 192.168.1.55

Ông có translate đ.c cq_action ko ông êi :))

Chịu ;;)

pheuqa_game
19-01-16, 05:54 PM
Đọc các trang trước cũng có 1 bài có cái file world.dat tải về vứt vào zeroreborn/ini hoặc nếu pro thì lấy notepad++ sửa ip trong world.dat mà vào.
IP máy ảo vẫn là 192.168.1.55

Chịu ;;)

thanks bac nhe
em sử dụng client vs patch của chủ Top
nhưng chỉ sửa file words lại đc ko bác

ZhouJieLun
19-01-16, 06:49 PM
thanks bac nhe
em sử dụng client vs patch của chủ Top
nhưng chỉ sửa file words lại đc ko bác

mình vẫn xài client zero reborn thôi có khác gì đâu, #1 làm gì có patch nhỉ ;))

Mà game này ít người chơi quá đâm ra chán, không muốn đụng vào nữa, sv thì 1 chùm virus:>

shouljin00
19-01-16, 07:50 PM
mình vẫn xài client zero reborn thôi có khác gì đâu, #1 làm gì có patch nhỉ ;))

Mà game này ít người chơi quá đâm ra chán, không muốn đụng vào nữa, sv thì 1 chùm virus:>

Game này hay mà, nhưng vs số ít ng chơi thôi.
Thích từ hồi SV chính thức à.
Giờ có thằng ****Zero mà nó hút máu quá.
:)):)):))

ZhouJieLun
19-01-16, 07:57 PM
Game này hay mà, nhưng vs số ít ng chơi thôi.
Thích từ hồi SV chính thức à.
Giờ có thằng ****Zero mà nó hút máu quá.
:)):)):))

Chơi từ hồi sgt mở chơi lên 130 ko tặng vktt cơ =)) sau này sgt mới update tặng vktt cho người lên 130 =)) lúc đầu đặt tên có ký tự đặc biệt được, sau này hình như bị dò ra cách lấy quyền GM nên hủy =))
Chơi sv libra hồi đó =)) lúc nghỉ game gom được 1200zp =))

shouljin00
19-01-16, 08:07 PM
Chơi từ hồi sgt mở chơi lên 130 ko tặng vktt cơ =)) sau này sgt mới update tặng vktt cho người lên 130 =)) lúc đầu đặt tên có ký tự đặc biệt được, sau này hình như bị dò ra cách lấy quyền GM nên hủy =))
Chơi sv libra hồi đó =)) lúc nghỉ game gom được 1200zp =))

Hồi đó ko có th gian chơi.
Lết lên 180 lết k nỗi mà.
Ăn OD k mà lết k nổi.

ZhouJieLun
19-01-16, 08:08 PM
Hồi đó ko có th gian chơi.
Lết lên 180 lết k nỗi mà.
Ăn OD k mà lết k nổi.

Hồi đó nhận OD của mớ sư phụ với mấy trùm OD SV lên dc 182 tắt đèn =))

shouljin00
19-01-16, 08:23 PM
Hồi đó nhận OD của mớ sư phụ với mấy trùm OD SV lên dc 182 tắt đèn =))

Ráng lết lên 180 để úp lên TT cái VK thử ra sao mà lết không nỗi. Nên thôi.
Lúc mới chơi tưởng dùng Hồng Thạch là lên TT chứ.
Ai ngờ mua 1 viên úp lên TT rồi nhìn lại thấy có 5%.
Vai~ hàng.

draiger
20-01-16, 10:11 AM
làm sao để thêm đồ 210 vào server = navicat vậy. ai bày mình vs. mình chơi pháo binh 1 con chính vs 2 cái arm mà đều pháo binh hết làm sao để có bộ binh vậy. 190 cả 3 con rồi.

ZhouJieLun
20-01-16, 10:21 AM
làm sao để thêm đồ 210 vào server = navicat vậy. ai bày mình vs. mình chơi pháo binh 1 con chính vs 2 cái arm mà đều pháo binh hết làm sao để có bộ binh vậy. 190 cả 3 con rồi.

tự mua trong cửa hàng zp xong nâng lên, game này không thêm bằng navicat được

HellsAngel
20-01-16, 03:04 PM
tự mua trong cửa hàng zp xong nâng lên, game này không thêm bằng navicat được

Thêm được nhưng phải sửa phía server 1 chút c ak

ZhouJieLun
20-01-16, 03:06 PM
Thêm được nhưng phải sửa phía server 1 chút c ak

Biết là được nhưng nó cao thâm quá, nhìn cách bạn ấy hỏi là biết mù tịt rồi, sửa linh tinh khóa tài khoản là 8 9 phần 10 rồi =))

draiger
21-01-16, 01:16 PM
Biết là được nhưng nó cao thâm quá, nhìn cách bạn ấy hỏi là biết mù tịt rồi, sửa linh tinh khóa tài khoản là 8 9 phần 10 rồi =))

sao bác thớt lại bày như này:
--Thêm item 210

mà em hok biết execute vào cái nào nữa execute vào Mysql hay jz trong navicat

ZhouJieLun
21-01-16, 02:38 PM
--Thêm item 210

import nó vào mục jz ấy là nó nhận

HellsAngel
21-01-16, 08:18 PM
--Thêm item 210

Hẳn là thím copy link =)) Link sai lòe r` kìa

draiger
22-01-16, 04:57 PM
import nó vào mục jz ấy là nó nhận

import dc rồi. vào navicat thấy đồ 210 rôi mà lv mình chỉ lên đc 190 chả lên lv đc nữa D

ZhouJieLun
22-01-16, 06:26 PM
import dc rồi. vào navicat thấy đồ 210 rôi mà lv mình chỉ lên đc 190 chả lên lv đc nữa D

Kéo qua mấy trang trước mình chỉ rồi đấy8-}

pheuqa_game
22-01-16, 06:55 PM
Kéo qua mấy trang trước mình chỉ rồi đấy8-}

hôm nay em kéo server của bác về
ping vào server thấy reply rồi
chép patch words vào ini luôn
nhưng nó báo kết nối thất bại thôi

ZhouJieLun
22-01-16, 07:10 PM
hôm nay em kéo server của bác về
ping vào server thấy reply rồi
chép patch words vào ini luôn
nhưng nó báo kết nối thất bại thôi

VNPT sử dụng cách khác để connect vm với máy thật nhé -_- mà mấy modem xài ip 192.168.1.1 đều phải chỉnh cách khác:-?

pheuqa_game
23-01-16, 01:28 PM
VNPT sử dụng cách khác để connect vm với máy thật nhé -_- mà mấy modem xài ip 192.168.1.1 đều phải chỉnh cách khác:-?

hiz nhà em ở bên Úc
bộ modem nó xài dãy ip 10.0.0.xxx
nên không giống vởi ở VN
em tạo card vmware network là 192.168.1.0
bác là cao thủ xin giúp em với

HellsAngel
23-01-16, 02:31 PM

Ủa.... vmware có card mạng ảo riêng mà .... đâu có ảnh hưởng j` đến dải IP của máy thật nhỉ (server thiết lập bridge network ak =.,=" )

ZhouJieLun
23-01-16, 04:35 PM
Ủa.... vmware có card mạng ảo riêng mà .... đâu có ảnh hưởng j` đến dải IP của máy thật nhỉ (server thiết lập bridge network ak =.,=" )

Tại xài vmnet1 nên nếu xài dãi ip 192.168.1.xxx là nó mất mạng máy thật :3

pheuqa_game
24-01-16, 06:43 AM
Tại xài vmnet1 nên nếu xài dãi ip 192.168.1.xxx là nó mất mạng máy thật :3

bác ơi
em thì ko rành rọt vấn đề này
bác có cách gì giúp em với

ZhouJieLun
24-01-16, 07:54 AM
bác ơi
em thì ko rành rọt vấn đề này
bác có cách gì giúp em với

Giờ có cách này
Chuyển Subnet VMnet1 thành 192.168.1.0, tiếp tới chuyển network adapter thành vmnet1
Bật máy ảo rồi vào 192.168.1.55 xem có vào được web không. Nếu được thì bật server.
Còn nếu vào 192.168.1.55 không được thì thử vào 1 trang web bất kỳ xem có vào được không, nếu không thì tắt máy ảo, chuyển subnet1 thành ip bất kỳ, network adapter thành vmnet0(auto-bridging)
Rồi vào lại thử

pheuqa_game
24-01-16, 11:52 AM
Giờ có cách này
Chuyển Subnet VMnet1 thành 192.168.1.0, tiếp tới chuyển network adapter thành vmnet1
Bật máy ảo rồi vào 192.168.1.55 xem có vào được web không. Nếu được thì bật server.
Còn nếu vào 192.168.1.55 không được thì thử vào 1 trang web bất kỳ xem có vào được không, nếu không thì tắt máy ảo, chuyển subnet1 thành ip bất kỳ, network adapter thành vmnet0(auto-bridging)
Rồi vào lại thử

em có thử theo cách của bác nhưng vẫn không thành công
em chuyển qua sử dụng card lookpad của Microsoft rồi gán vào card Brige và đặt ip tắt cái card VM net1 đi nhưng vẫn không thành công

HellsAngel
24-01-16, 12:52 PM
em có thử theo cách của bác nhưng vẫn không thành công
em chuyển qua sử dụng card lookpad của Microsoft rồi gán vào card Brige và đặt ip tắt cái card VM net1 đi nhưng vẫn không thành công

Giờ có cách này
Rồi vào lại thử

Sao phải mất công thế nhở? Sửa config ip của server là xong :v

ZhouJieLun
24-01-16, 03:36 PM
Sao phải mất công thế nhở? Sửa config ip của server là xong :v

Thật ra cách trên chỉ để hên xui coi thử bị chặn bởi trùng ip modem hay ko thôi, tính ra cài chưa đầy 30s:-"

pplpkpo
24-01-16, 10:54 PM
cai lam lau roi, lau nay tinh dua len hamachi choi =)) ai choi ko ?

ZhouJieLun
25-01-16, 09:04 AM
cai lam lau roi, lau nay tinh dua len hamachi choi =)) ai choi ko ?

Nhớ viết có dấu.
Bản nào, bản ở #1 chưa kèm patch 255 mà có đồ 210 khác gì đùa :-?