PDA

View Full Version : Bản cập nhật mới nhất từ Plasma32

huyvu2202
15-10-08, 10:33 AM
Đây là bản cập nhật GS và GS_CS mới nhất của Plasma32. Tôi đã test và chạy good nhưng vẫn còn 1 lỗi nghiêm trọng là khi làm nhiệm vụ Class3 xong là bị disconnect. Share lên cho mọi người cùng Fix nhé.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LoveBol
15-10-08, 12:21 PM
Sao ko thấy ai nói gì về bản này vậy???

Tớ thấy bản này được sửa vào ngày 5/10 . Có vẻ mới.

Nhưng ko rõ fix những cái gì?

phoxuaxua
15-10-08, 02:18 PM
Bản này cũng như các phiên bản khác bị một lỗi nghiêm trọng là đi ChaosCastle 4 khi bị té cầu là crash GS, ChaosCastle 5,6 không bị, còn các CC khác chưa test, các bạn test thư xem.
Bản tui share làm Quest 3 ok đâu có bị disconnect, nếu cậu bị dis thì lấy cái Quest.bmd khác chép vào Local

***[]*** cái update WzAG.dll mới 20MB này chạy Crash GS liên tục,mình test 2 dll cho 2 Server cái dll mới này crash liên tục,trong khi cái cũ không hề bị crash

huyvu2202
16-10-08, 01:55 PM
Bản này cũng như các phiên bản khác bị một lỗi nghiêm trọng là đi ChaosCastle 4 khi bị té cầu là crash GS, ChaosCastle 5,6 không bị, còn các CC khác chưa test, các bạn test thư xem.
Bản tui share làm Quest 3 ok đâu có bị disconnect, nếu cậu bị dis thì lấy cái Quest.bmd khác chép vào Local

***[]*** cái update WzAG.dll mới 20MB này chạy Crash GS liên tục,mình test 2 dll cho 2 Server cái dll mới này crash liên tục,trong khi cái cũ không hề bị crash

Phoxuaxua ban up cai WzGA.dll 20,531 của bạn gium minh cái nha . Thanks

ddvlhn
16-10-08, 04:55 PM
GS SS4 của bạn share Crash liên tiếp. phoxuaxua (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) có thể share cái GS ko bik Crash của bạn không ?

muonline3k
16-10-08, 07:23 PM
theo tôi cai 6.00.01 là it crash nhất nhưng khổ nổi ko làm được check sum phoxuaxua bạn có thể cho mình cái offset để chỉnh cho nó checksum dc không mình làm giống mấy cái ser ss3ep2 mà anh Tomatoes hướng dẫn thì nó lại ko chạy mới đau
không biết cái SS4 này nó khác chổ nào

trungkien0107h
16-10-08, 09:13 PM
Season4 này Checksum hoàn toàn giống với SS3Ep3. Bạn tao Checksum rồi phải kích hoạt cả ở GameServer nữa. Mình tạo Checksum hoàn toàn không bị lỗi gì cả. Server free này sẽ gọi là good nếu nó không........Crash liên tiếp :))
Hy vọng sớm có releases fix đc hết lỗi này ^^!
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhactre8x
16-10-08, 09:17 PM
sao mình checksum là GS chạy ko ra gì cả.Client cũng vậy có lúc bị crash

tomatoes
16-10-08, 10:27 PM
Crash là do các bạn config sai.
Sau đây là 1 số lổi dẩn đến Crash GS:
1. Box Kundun : nguyên nhân do GS 1.00.18 load itembag Box KunDun bi Crash cần config lại itemBag của 5 Box,tốt nhất là chỉnh tỉ lệ rơi đồ EXL của Box là 100%
2.Crash do GS,có nhiều bạn chạy GS bị Crash liên tục hầu như ở đây,khi các bạn gặp lổi 1 các bạn cứ vậy mà Run Server lại rồi crash tiếp cứ lổi Crash nó luôn ở trên máy mà chưa kịp hiện bảng Don't Send ra. Khắc phục Restart máy lại đừng làm gì hết để ko khoảng 10p nếu thấy nó hiện bảng Don't Send nào thì cứ Nhấn Don't Send đến khi ko còn bảng Don't Send nào hết thì thôi.
3.Bug này hình như nằm ở version 6.1.0.0 khi bật GSCS 6.0.5.0 lên sẻ bị Crash lúc làm Quest trên GSCS.
4.Ngoài ra còn 1 số lổi do Connect Server làm disconnect.Nên dùng cái của BorTeam sẻ ổn định hơn.

huyvu2202
16-10-08, 10:46 PM
Cái GS và GS_CS của tôi thì không bị những tình trạng trên, nhưng lại bị cứ làm xong Quest Class3 la bị dis game rồi out server luôn.:confuse:

phoxuaxua
16-10-08, 10:48 PM
Phoxuaxua ban up cai WzGA.dll 20,531 của bạn gium minh cái nha . Thanks

cái DLL đó đi cùng Server, cậu load Server về là có nó

theo tôi cai 6.00.01 là it crash nhất nhưng khổ nổi ko làm được check sum phoxuaxua bạn có thể cho mình cái offset để chỉnh cho nó checksum dc không mình làm giống mấy cái ser ss3ep2 mà anh Tomatoes hướng dẫn thì nó lại ko chạy mới đau
không biết cái SS4 này nó khác chổ nào

Bất cứ GS, GSCS nào cũng mở được chức năng checksum, mình đã share 2 cái GS và GSCS của bản SS4, bên Topic của mình, cậu vào load cái CheckSum về trong đó có GS,GSCS đã mở chức năng checksum và Checksum.exe (công cụ làm checksum)

@tomatoes.hoàn thành làm quest3 hoàn toàn không có disconnect cả ở GS_CS và GS
mình đã test mấy lần đều OK
@all có bạn nào biết chỉnh lvl để vào gate Map SwampOfCamlness không. Move đến đó nhưng vào các cổng đều yêu cầu cấp độ 400lvl mới cho vào

@tomatoes

tomatoes
16-10-08, 10:59 PM
chỉnh trong file Gate.bmd ở Client,tất nhiên cũng phải chỉnh Gate.txt trong GS :)

phoxuaxua
16-10-08, 11:12 PM
chỉnh trong file Gate.bmd ở Client,tất nhiên cũng phải chỉnh Gate.txt trong GS :)

trong gate.text mình để reglvl =0 rồi còn tìm trong gatetest.bmd và gate.bmd chẳng thấy Map Camlness (58)đâu, mà sao vẫn cứ move được tới đó, mới lạ chứ, rồi ghi thêm vào những vẫn vậy không có thay đổi gì
Cậu có bộ gate.text và gatetest.bmd move lên Camlness mà vào được cổng không cần yêu lvl 400 share cho mình với. Thanks cậu

tomatoes
16-10-08, 11:17 PM
Nếu cậu xài main.exe thì sửa file Gate.bmd còn nếu xài maintest.exe thì sửa file Gatetest.bmd còn Map camlness gì đó là Map 56 ko phải 58 :)

huyvu2202
17-10-08, 12:56 AM

Bạn thử download cái của tui á. Chứ mấy cái kia thì ko nói làm gì. Khi bạn làm xong thì logout ròi login vào lại sẽ biết, vì khi chạy tôi thấy cái Dll này good hơn có khả năng PCPoint làm việc nên mới cố làm cho nó ko dis.Nhưng thất vọng

phoxuaxua
17-10-08, 01:20 AM

Bạn thử download cái của tui á. Chứ mấy cái kia thì ko nói làm gì. Khi bạn làm xong thì logout ròi login vào lại sẽ biết, vì khi chạy tôi thấy cái Dll này good hơn có khả năng PCPoint làm việc nên mới cố làm cho nó ko dis.Nhưng thất vọng

Cái Dll cậu share chạy một lúc là crash Server, cho nên nó không thể tốt hơn cái cũ được. PcPoint là điểm thưởng của Reset VIP trong Vipsystem của SCF, cậu thêm một đoạn code vào web reset cho mỗi lần reset được nhiêu PcPoint tuỳ vào mình. Giá mỗi món đồ trong Pcshop (đồ thường) đều giống nhau là 400PcPoint. Cái shop này mình chưa tìm hiểu nhiều khả năng add được item exellent

huyvu2202
17-10-08, 02:23 AM
Cái Dll cậu share chạy một lúc là crash Server, cho nên nó không thể tốt hơn cái cũ được. PcPoint là điểm thưởng của Reset VIP trong Vipsystem của SCF, cậu thêm một đoạn code vào web reset cho mỗi lần reset được nhiêu PcPoint tuỳ vào mình. Giá mỗi món đồ trong Pcshop (đồ thường) đều giống nhau là 400PcPoint. Cái shop này mình chưa tìm hiểu nhiều khả năng add được item exellent

Tôi chơi thử ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> PCPoint ko phải là rsvip gì hết mà là diểm online của mình. Nếu bạn online nhìu sẽ được cộng diểm PCPoint. Và điểm này có thể mua đồ trong PCShop. PCShop có thể chỉnh sữa giá món đồ tuỳ ý mình muốn và add được all các món đồ mình thích vào PCShop. Khi chạy Dll cuả mình share khi chua làm Class3 thi rất tốt ko bị gì hết và nó làm việc giong như Flaremu mà mình đang chơi.

hoanganhquan10a11
17-10-08, 04:00 PM
Bản cập nhật này có j` khác so với GS va GS_CS kia

LoveBol
18-10-08, 05:48 PM
Có cái khác là file size khác nhau.

Cái GS của thằng này 4.46Mb. còn của Phoxuaxua là 3.26

Phoxuaxua thử ADD checksum của nó rồi up cho a e với

hoanganhquan10a11
19-10-08, 10:31 AM
Anh E ơi cái sever kia con cho nhận Quest cấp 3 đứng ở đâu mà em hỏi add monster vào arena như nào.Cái Tree Power sao mỗi lần thoất game là nó về 0 hết

prince
26-10-08, 08:28 AM
cái gs này mình ko down dc. nè, có ai down về rồi up len host khác đi, với lại lúc mình vào chọn server(chạy gs) thì nó dis ra, còn chỉ chạy cs thì ko dis, help me

bachcotsau
29-10-08, 01:36 PM

Mình đi thử ChaosCastle 4 tes rồi không có bị gì cả, cho bị té cầu nhưng không crash hay lỗi gì nè .

GooglePro
31-10-08, 03:19 AM
lâu lâu nó lại bị BCS ah, với lại ở đây là bloodcastle ma không phải chaoscastle