PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi cài Tlbb Trên ubuntu máy thật

phuongvvvnhl
04-01-16, 07:36 PM
Chào các bác em mới tập tành cài mãi mơi được cái ubuntu cho máy tính
Cài xong em test thử server thiên long thì nó lỗi thế này bác nào giúp em với ạ
Em cám ơn nhiều
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wermanhme1990
04-01-16, 08:45 PM
Chào các bác em mới tập tành cài mãi mơi được cái ubuntu cho máy tính
Cài xong em test thử server thiên long thì nó lỗi thế này bác nào giúp em với ạ
Em cám ơn nhiều
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi cơ bản vậy cũng hỏi, trong khi không chịu dịch xem nó báo lỗi gì, khuyên chân thành về lại ngôi nhà Microsoft nơi có ông Bill Gates đang mở windows chờ đợi bạn.

ochohieucac123
04-01-16, 08:51 PM
sai đường dẫn hay ko tìm thấy đường dẫn ó em **==

phuongvvvnhl
04-01-16, 09:45 PM
Em mới tập làm mong các bác thông cảm
Em cài ubuntu 14.4
Đường dẫn em để thế này home/test/tlbb/server/
thư mục tlbb là em dùng lệnh zxvf để giải nén ra file shm và file smtool ở trong cùng thư mục server
2 thánh ở bên trên không biết đã cài trên máy thật bao giờ chưa mà phán em ghê quá có giỏi thì chỉ em sửa thế nào coi chư ngồi google translate rồi ẳng như thế em cũng làm được

makute7413
04-01-16, 09:46 PM
Mình chưa làm vụ này bao giờ, hóng cao nhân vào giúp thím.

wermanhme1990
04-01-16, 09:53 PM
Em mới tập làm mong các bác thông cảm
Em cài ubuntu 14.4
Đường dẫn em để thế này home/test/tlbb/server/
thư mục tlbb là em dùng lệnh zxvf để giải nén ra file shm và file smtool ở trong cùng thư mục server
2 thánh ở bên trên không biết đã cài trên máy thật bao giờ chưa mà phán em ghê quá có giỏi thì chỉ em sửa thế nào coi chư ngồi google translate rồi ẳng như thế em cũng làm được

Vâng, hồi trước mình cũng mới chập chững bước vào linux như bạn bây giờ, 2 lỗi bạn gặp mình cũng đã gặp, nhưng minh không hỏi mà đi dịch lỗi rồi google search, 2 lỗi trên là của hệ thống, không liên quan gì đến việc chạy server tlbb, nên mình mới nói vậy. Thường mình cài tlbb trên centos 5.3, chứ không cài trên ubuntu.

phuongvvvnhl
04-01-16, 09:57 PM
Bác gì bên trên có thể cho em hướng giải quyết được ko?

Dark.Hades
05-01-16, 01:01 AM
Chạy với quyền root xem
Thanh niên đi nhờ mà băm bổ ng khác thế kia thì ai muốn giúp, chưa ai chửi mình đã lồng lên chửi ng khác r

phuongvvvnhl
05-01-16, 10:41 AM
Chạy với quyền root xem
Thanh niên đi nhờ mà băm bổ ng khác thế kia thì ai muốn giúp, chưa ai chửi mình đã lồng lên chửi ng khác r
Biết thì nói còn ko biết thì đừng tỏ ra nguy hiểm mình nghĩ 2 thằng kia không biết gì vào google translate dịch cái dòng lỗi kia nên tỏ ra nguy hiểm nên mình nói
Nếu biết sao ko giúp người ta 1 câu mình hỏi rất đàng hoàng tử tế ko yêu đừng nói lời cay đắng
Mình đã tìm được ra lỗi này ko liên quan gì đến quyền root cả bạn ạ

wermanhme1990
05-01-16, 01:41 PM
Biết thì nói còn ko biết thì đừng tỏ ra nguy hiểm mình nghĩ 2 thằng kia không biết gì vào google translate dịch cái dòng lỗi kia nên tỏ ra nguy hiểm nên mình nói
Nếu biết sao ko giúp người ta 1 câu mình hỏi rất đàng hoàng tử tế ko yêu đừng nói lời cay đắng

Cách nói chuyện của bạn mình đoán tuổi bạn tầm 13-22.
Bạn cần giúp đở mà thái độ và cách ứng xử như vậy, dù có thuê cũng chẳng ai giúp.
Khi người ta trả lời câu hỏi của bạn, bạn phải xem thử tại sao lại trả lời như vậy, chứ không phải đi chửi, chưa ai đụng chạm hay làm gì bạn cả.
Học lại văn hóa forum rồi tham gia clbgamesvn.com cũng chưa muộn.

zacktt
06-01-16, 02:32 AM
Lỗi này mình gặp rồi . Nhớ k lầm là sai đường dẫn Lib

Kiểm tra lại xem.

P/s : Mình là newbie ở box này nếu có sai đừng có chửi nhá

Dark.Hades
11-01-16, 04:20 AM
Người ta muốn giúp bạn thì người ta mới vào mà comment, ngay kể cả họ có chỉ sai thì cũng c.ơn ng ta 1 câu vì ít nhất họ cũng thêm cho bạn 1 kinh nghiệm dù không nằm trong phạm vi lỗi của bạn.
Bạn thấy đầy topic lập ra nhờ này nọ mà chả có ai thèm cmt -giúp đểu- 1 câu chứ đừng có nói là đc 1 phần topic cùa bạn

Mỗi người 1 suy nghĩ, chẳng ai áp đặt ai cái gì, mình cũng chẳng dạy đời bạn.

văn hóa của 1 số thanh niên việt nam bây giờ xuống cấp thế à??

caovanthanh22
11-01-16, 04:44 PM
Người ta muốn giúp bạn thì người ta mới vào mà comment, ngay kể cả họ có chỉ sai thì cũng c.ơn ng ta 1 câu vì ít nhất họ cũng thêm cho bạn 1 kinh nghiệm dù không nằm trong phạm vi lỗi của bạn.
Bạn thấy đầy topic lập ra nhờ này nọ mà chả có ai thèm cmt -giúp đểu- 1 câu chứ đừng có nói là đc 1 phần topic cùa bạn

Mỗi người 1 suy nghĩ, chẳng ai áp đặt ai cái gì, mình cũng chẳng dạy đời bạn.
văn hóa của 1 số thanh niên việt nam bây giờ xuống cấp thế à??

p/s: xin lỗi chủ thớt !! Thế cơ à !!! Bác giúp dùm tui đi, bên toppic map và nhiệm vụ !!

Dark.Hades
12-01-16, 06:19 AM
p/s: xin lỗi chủ thớt !! Thế cơ à !!! Bác giúp dùm tui đi, bên toppic map và nhiệm vụ !!
Không biết nên không giúp, sao không
Thể loại !! là cái gì thế? Không hiểu
Mà cũng không cần hiểu