PDA

View Full Version : Bang hội chức năng mới thành lập... Đã cho vào bản

DNTmaster
11-10-08, 02:02 PM
Hum nay tui cho các bác xem bước tiến mới trong JX. Ai làm đc rồi thì đừng mắng em nha em còn gà lắm.:ops:
Hình thứ nhất :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình thứ hai :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện tại chỉ còn rảnh làm đến đó chưa có thời gian làm tiếp còn bug vô số kể nhưng khi nào làm xong đc thì báo cho bà con cô bác bạn bè.
Chắc khoảng năm sao lúc hè :beat_shot:

Đùa đấy

Ai có nhu cầu muốn làm thì dợi tui làm xong share free cả trọn bộ .... không bít đến bao giờ mới có thời gian làm tiếp đây

Bữa nay làm xong phần quan trọng rồi còn chút ít bug à mọi người xem tham khảo nha.

+------------------+
|Chức năng Bang Hội |
+------------------+

Lập Bang --Ok
Nhận môn đệ --Ok
Lập liên minh --Ok
Lập Đối lập --Ok

+----------------+
|Còn Bug nhu sau |
+----------------+

Không thể lập được Trưởng Lão ,Đường chủ
Không thể cho tiền vào bang
Không hiển thị được tên Bang trên tên nhân vật
Không hiển thị nhiều thông tin trong dao diện Bang Hội

===[Thông Tin]===
Tên Bang : tối đa 8 ký tự
đẳng cấp lập bang : 60 (*)
Tài lãnh đạo : 10 (*)
Tiền lập bang : 500000(*)
Nhân vật phải xuất sư : có
Danh vọng : chưa xác định
Điều kiện gia nhập bang : nhân vật phải đã xuất sư,không tham gia bang phái nào khác

(*) các thông tin này có thể chỉnh sữa lại trong settings

Các thông tin mới sẽ cập nhật vào đầu trang nha các bác...

Dùng hàm CtreateTong(1) bạn sẽ lập đc bang hội

thecong
11-10-08, 03:04 PM
1 câu thôi "ác quỷ quá" thật là khâm phục

sangpronhat
11-10-08, 03:56 PM
hay quá anh DNTmaster
chỉ em út làm với

altkimlong
11-10-08, 05:01 PM
Ai có nhu cầu muốn làm thì dợi tui làm xong share free cả trọn bộ .... không bít đến bao giờ mới có thời gian làm tiếp đây
Cái này đại ka hứa rồi đó nha :D
hjx , DTN còn giữ cái GS hỗ trợ hàm tẩy tuỷ tiềm năng và giao dịch item Event ko ? nếu có thể share thì pm nick yahoo altkimlong của em nhe :D:beauty:

phamduong
11-10-08, 06:02 PM
Cho hỏi cái này dựa vào các hàm cho JX tập 1 2 của bạn share có làm được kô vậy?

giangleloi
11-10-08, 08:30 PM
dựa vào cấu trúc gì vậy DNT?gợi ý?

cá mập xám
11-10-08, 10:39 PM
mình ko đi sâu vào dev lắm đại loại chỉ thích đi test thui! thấy cái này hay quá! cố lên nha mọi người! ... >> ko biết bao giờ KS đc VNG ;)) <<

thaihoa91
12-10-08, 08:42 AM
Cái này DNTmaster có nói là dựa vào UI và 1 số hàm trong JX để làm ! Bít dc nhiêu đó thui àh ! ^__^ hihi

giangleloi
12-10-08, 09:00 AM
vậy phải dựa trên nền Ui của VNG and Jx of KingSoft còn hàm thì..........

sangpronhat
12-10-08, 11:30 AM
Còn rất nhiều hàm mà DNTmaster chưa tét thui đó
hàm dã lắm
tự tìm hỉu nha

anhsonleo
12-10-08, 11:01 PM
Cho em hỏi chứ cái ô trống này để làm jì vậy:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
13-10-08, 07:11 PM
Nếu DNTmaster làm dc ô trống như vậy thì ô trống đó có thể để nhập 1 nội dung nào đó ! Nếu làm dc cách nhập nội dung thì có thể tiến xa hơn 1 chút là gõ tọa độ và tìm tọa độ trên bản đồ !

DarkPhoenix
14-10-08, 07:32 PM
URL nằm ở đâu vậy anh DNTmaster ??????????????
Web Index : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
16-10-08, 07:19 PM
Bạn nói rõ hơn là URL của cái gì ?

a3pick
17-10-08, 12:59 AM
sao chả thấy DNT lên post bài nhờ :-"

giangleloi
17-10-08, 11:20 AM
ổng bận chứ sao hả bạn^__^....

tranminhdo
17-10-08, 12:24 PM
em xin thay mặt anh DNT giải thích cai ô trông đó cho moi người hiểu
cái ô do dùng dể thông báo VD như:
nếu lập bang mà quên chọn tên doanh trai(tà phái, chính phái, trung lập) hoặc quên điền tên bang hội thì no sẽ thông báo và bắt người lập bang phải ghi tên bang hoặc chọn tên doanh trại
thế thôi tui cung đang làm nhưng mà bế tắt rồi chán wá!!!

phuongdungjx
17-10-08, 01:34 PM
1khi pz0 đã làm^_^ cho sư đệ với nào

DNTmaster
20-10-08, 02:21 PM
Thấy hình như ít người wan tâm đến cái này nhỉ chỉ có 34 phiếu à mà có tới hơn 500 lươt xem tui nghĩ có vẻ như ko ai cần nó nhỉ thôi vậy....

giangleloi
20-10-08, 05:51 PM
Thấy hình như ít người wan tâm đến cái này nhỉ chỉ có 34 phiếu à mà có tới hơn 500 lươt xem tui nghĩ có vẻ như ko ai cần nó nhỉ thôi vậy....sao lại nói thế vậy ông anh^__^....

altkimlong
21-10-08, 01:28 PM
Thấy hình như ít người wan tâm đến cái này nhỉ chỉ có 34 phiếu à mà có tới hơn 500 lươt xem tui nghĩ có vẻ như ko ai cần nó nhỉ thôi vậy....
đấy , đại ka lại giận hờn vu vơ rồi đấy :beat_shot::beat_shot::pudency:

chờ tin đại ka :adore:

anhtuan0650
21-10-08, 02:51 PM
37 phiếu chưa tính là có 1 số người vô coi 10 lần nên con số này là ảo

double50cent
21-10-08, 07:09 PM
hêhê ! anh em nói fải đấy đại ka.Đại ka nghỉ rồi thì các nob như chúng em bế tắc cả >"<

anhsonleo
22-10-08, 11:49 AM
em xin thay mặt anh DNT giải thích cai ô trông đó cho moi người hiểu
cái ô do dùng dể thông báo VD như:
nếu lập bang mà quên chọn tên doanh trai(tà phái, chính phái, trung lập) hoặc quên điền tên bang hội thì no sẽ thông báo và bắt người lập bang phải ghi tên bang hoặc chọn tên doanh trại
thế thôi tui cung đang làm nhưng mà bế tắt rồi chán wá!!!

Như vậy nếu như mình quên chọn phe phái cho bang có thể thay thế = 1 dòng lệnh nào tương đương với lệnh chọn phe phái trung lập hay tà phái or chính phái ở trong ô này đc không pa:surrender:

DNTmaster
25-10-08, 02:13 PM
ko đâu tranminhdo nói đúng đấy cái ô đó dùng hiện lên cái chú ý khi mình thiếu sót cái gì thôi.Chưa lập bang trong vina lần nào à ^__^

trung2007
25-10-08, 08:16 PM
anh ơi up lên đi ...........................

luutugia
27-10-08, 02:14 AM
cho gà hỏi chút cái này of hay on vậy nếu on cho xin cái trang đăng ký với patch

x10tinpro
27-10-08, 03:31 PM
bỏ cho bác DNTMaster 1 phiếu nghen :surrender:

DNTmaster
27-10-08, 05:29 PM
Uh bit òi Thanks xitin nghen
Cảm ơn lun "cái đó" lần này tui xài đc rồi rất tốt lun đó
Spam 30-60 char sỏ Box

giangleloi
27-10-08, 08:29 PM
thế à:T...............................

Se7eN747
29-10-08, 12:08 PM
em đây đại ca. Cho em xin cách lập với

DNTmaster
31-10-08, 05:51 PM
đã cho bản beta vào đầu topic mọi người vào test nhé còn ai có hứng thú nữa thì pm cùng bàn luận

giangleloi
01-11-08, 07:15 AM
đã guide rồi mọi người ko ai hỏi cách làm sao nữa nha,cảnh cáo đó

giangleloi
01-11-08, 07:47 PM
Chú ý cách này chỉ dùng cho lập bang trực tiếp thôi nha.
Còn cách khác tui dùng bán kiếm tiền xài hết tiền rồi chỉ với 200k thui nhe.đúng như bác nói tui ngồi phá cũng tìm ra dc vài cách khác^_^

tgythu
14-12-08, 12:42 PM
rốt cục bao giờ mới có phần lập bang vậy?

giangleloi
14-12-08, 12:43 PM
đã hướng dẫn rồi mà,đọc trước khi hỏi

JackSparrow
20-07-09, 09:45 AM
Tui chỉ bik mở cái tà phái , trung lập gì đó ( pác DNT đã post) dùng hàm OpenTong(1) nhưng ko bik làm cho khi bấm xác nhận là nó Thực thi hàm Createong (1)

[Lady]Pro-Bi
20-07-09, 09:58 AM
sặc bài này từ đời nào rồi còn móc lên làm j hả bạn :-?

JackSparrow
21-07-09, 08:51 AM
Cách làm có ai biết chưa nếu chưa biết tui sẽ pót thêm 1 bài ngoài hướng dẫn cách làm y như pác DNTMaster luôn nha>

thecong
21-07-09, 12:37 PM
có tui chư biết nè làm hướng dẫn đi mà mấy cha nội lục rác ác quá đấy

DNTmaster
22-07-09, 09:44 AM
Cách lập bang là dùng hàm OpenTong(id) với id là bao nhiêu thì tùy ko bít có cho vào hay để trống
Nhưng lập bang cái này thì cũng ổn nhưng mà ko wan lý đc vì ko hàm check đã lập bang chưa mà nếu dùng Task thì có lẽ vần ko ổn các bác xem xem có ý kiến gì hay hay ko

JackSparrow
22-07-09, 09:46 AM
Haha Cách lập thì OpenTong(1) rồi vô cái ui/ui3 file ui qui định hình opentong đó rồi sửa TXTTongName thành Input là nhập được tên ngon lành rồi

lecongphu
08-06-23, 10:36 AM
Hay............................................... .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ............