PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi font việt hóa

0982921766
03-01-16, 12:38 AM
mình cố đổi về dạng tiếng việt mà vẫn lỗi.
Ai biết fix sao chỉ mình vs.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

0982921766
03-01-16, 03:11 AM
helppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

hoai_nam_1512
03-01-16, 11:56 AM

s2bac95
03-01-16, 12:14 PM
mặc định khi việt hóa là về dạng VSCII nhé , còn nếu mà muốn về unikey thì chỉ để tham khảo thôi chứ bỏ vào server là lỗi luôn,
chuyển mã VSCII -> Unikey sẽ ra tiếng việt nhé .

hoai_nam_1512
03-01-16, 12:21 PM
mặc định khi việt hóa là về dạng VSCII nhé , còn nếu mà muốn về unikey thì chỉ để tham khảo thôi chứ bỏ vào server là lỗi luôn,

như vậy khi lấy từ scp ra thì là vscii, muốn đọc đc phải chuyển về unikey và sửa = unikey, sau khi sửa xong phải chuyển lại từ unikey về vscii rồi mới ném vào sever qua scp phải ko.
Cho hỏi thêm phần encoding ở notepad ++ có phải sửa gì ko :( mấy thread hướng dẫn cũ hỏng hết hình ảnh ko xem nổi :(

Sadlove123
03-01-16, 09:14 PM
- Muốn xem chữ tàu thành Việt thì mở lên bằng Notepad++ và xem hình

- Muốn chỉnh sửa cho nó không lỗi thì dùng bảng mã VISCII kiểu gõ Telex → hiển thị in game Tiếng Việt không lỗi.

- Nên tắt server, mở winspc lên rồi đưa file cần chỉnh sửa ra máy thật → chỉnh sửa xong rồi chèn vào winspc → thấy OKE → chạy server thử nghiệm.

0982921766
03-01-16, 09:21 PM

cho mình hỏi chuyển về dạng VSCII ở đâu vậy bạn.

0982921766
03-01-16, 11:39 PM
- Muốn xem chữ tàu thành Việt thì mở lên bằng Notepad++ và xem hình

- Muốn chỉnh sửa cho nó không lỗi thì dùng bảng mã VISCII kiểu gõ Telex → hiển thị in game Tiếng Việt không lỗi.

- Nên tắt server, mở winspc lên rồi đưa file cần chỉnh sửa ra máy thật → chỉnh sửa xong rồi chèn vào winspc → thấy OKE → chạy server thử nghiệm.

mình muốn hiện rõ tiếng việt k lỗi gì cả.
mà làm giống bạn nó vẫn bị lỗi k hiện thị rõ tiếng việt.

VD:
thần khí --> thì thành Th¥n khí -->> lỗi font
mình muốn nó:
Th¥n khí ---> Thần khí ( mình cần nó ra thế này )

makute7413
04-01-16, 12:21 AM

VD:
mình muốn nó:

Th¥n khí --vào game--> Thần Khí

Thần khí --vào game--> Th?n Khí

s2bac95
04-01-16, 02:30 AM

VD:
mình muốn nó:

đây cái này dành cho bạn .

Sói Đẹp Trai
04-01-16, 03:56 PM
Western European - Windows-1252 chứ ko phải cái kia...

0982921766
04-01-16, 08:27 PM
mình đổi mãi mà nó vẫn giống hình dưới trong khung đỏ.
còn mình muốn nó giống hình dưới trong khung đỏ.

w88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
m88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fun88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
188bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fb88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
loto188 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
letou (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

12bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
cmd368 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
happyluke (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

Sói Đẹp Trai
06-01-16, 09:50 AM
Tùy bạn thôi. Một cái chuẩn font game 1 cái lỗi font game. Bạn cứ muốn đi rồi lúc vào game bạn sẽ nhìn thấy cái bạn muốn.

vocweb
06-01-16, 09:58 AM
Đôi khi sự đời không như mình mong muốn :-s