PDA

View Full Version : giúp em với

phanhabaohuy
09-10-08, 08:51 PM
Anh killer238 có nói như vầy:
"-Copy file rxjhgame bạn vừa giải nén ra paste vào phần D:\SERVER2.1\SERVER2.1\DataBase.
-Vào Start\Programs\Mỉcosoft SQL server\Enterprise Manager nó hiện ra 1 cửa sổ, nháy lần lượt vào "Mỉcosoft SQL server" -> "SQL server group" -> ""(local)(Windows NT)", chọn cặp Databases.
-Trong phần bảng lớn chứa các database có sẵn nháy chuột phải chọn "New Database... ".Nó hiện ra 1 cửa sổ mới " em ko tạo đc databases <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thế là sao ạh HD dùm em:adore:

phanhabaohuy
09-10-08, 08:54 PM
à quên nữa mà cái rxjhgame là gì thế ạ,em tìm ko thấy cái link nào dơn hết,phiền anh cho em xin luôn cái link đc ko? cảm ơn nhiều

Alexandria
10-10-08, 09:47 PM
Lỗi SQL : Lỗi ko thể kết nối với dữ liệu đã tồn tại
Cài đè bản SQL mới lên trên các file trong SQL cũ vẫn tồn tại và khắc phục đc lỗi này

KELAMAT
11-10-08, 12:14 AM
lỗi này là do Service của MSSQL chưa chạy , chắc do bạn vừa cài xong MSSQL nhưng chưa reset lại máy

Alexandria
14-10-08, 02:35 PM
Ko phải lỗi SQL chưa chạy đâu
Cài xong SQL nếu ko để chế độ autorun cho SQL thì khi vào giao diện của nó nó cũng sẽ tự kết nối
Lỗi trên là do thành phần SQL bị hỏng
Có thể sửa chữa bằng chức năng Add or Remove Programs của Win