PDA

View Full Version : [TLBB] Việt Hóa Tab - Map

caovanthanh22
01-01-16, 02:10 PM
Hôm nay dịch chuyển lung tung vào được chổ này.. hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong bác nào biết sẽ giúp đỡ cho em....

makute7413
01-01-16, 02:47 PM
mấy file .dds ở Scene.axp. Khuyến khích copy bên VNG qua cho nhanh gọn lẹ.

caovanthanh22
01-01-16, 03:12 PM
mình biết hướng đi là được rồi !!!
P/s : mấy cái map như phụng hoàng cổ thành, phụng minh trấn,.. nó đã có trong client, mà khi mình mở thêm nó thì chạy server bị lỗi!!!
Với mình sữa lối ra vào của cái lỗ chuyển cảnh thì được, nhưng khi tạo lổ mới thì không vào được ( không thể sử dụng mục tiêu tình huống)!!

makute7413
01-01-16, 03:43 PM
SceneInfo.ini > .scn file (Scene Folder) > Scene File (Scene Folder)

Check lại từng file, và quan trọng nhất là mở cái folder Log lên rồi xem nó ghi cái gì trong đó.

caovanthanh22
01-01-16, 04:12 PM
Cám ơn bạn rất nhìu, và cái quan trọng mình đang thắt mắt đó là cái Log là cái gì ????
Có thể cho mình biết mở nó ở đâu không vậy !! cám ơn bạn

makute7413
01-01-16, 04:39 PM
Có thể xem trực tiếp tại tab chạy lệnh ./Server trên Xshell (nếu chạy bằng lệnh ./run.sh thì bỏ qua). Hoặc xem ở Server, vị trí tlbb/Server/Log. Nếu chưa có folder thì tự tạo nó ra.

P/s: hướng dẫn kỹ càng thì bảo "chỉ cần hướng đi", giờ đến Log là luôn có hướng đi cho cậu rồi đó.

caovanthanh22
01-01-16, 05:51 PM
Cám ơn bạn !!!
Mình chạy server và tạo acc theo kiểu của tuấn 565, không dùng Xshell. Đã đổi file và đã có thành quả !! Huyền hải thì không có file để đổi nên không làm được !! cám ơn bạn.
p/s: biết bao nhiu là đủ !!! cho con xin 2000 đồng đi học ạ!!! theo bạn sẽ cho nó bao nhiu..... !!!
Dev game là chính, chơi game được bao lâu..... ( giết thời gian )
Vô cùng cám ơn các bạn đã chia sẽ kinh nghiệm.....

caovanthanh22
01-01-16, 06:55 PM
Tìm trên mạng chỉ thấy phần mềm đổi dds sang jpg và không thấy ngược lại !!!!!
Đổi thủ công cũng được nữa chứ !!! Cám ơn anh em CLB 1 lần nữa !!!!

Dark.Hades
01-01-16, 10:34 PM
Thấy photoshop mở đc file dds còn save đc ko thì chịu

caovanthanh22
01-01-16, 11:16 PM
Thấy photoshop mở đc file dds còn save đc ko thì chịu

Mình chỉ mở bình thường bằng Paint , sau khi đã dùng phần mềm conver nó thành jpeg. xong đổi tên file trở lại dds.
Nó vẫn chạy bình thường. ngon cái là cắt bỏ 2 map ở giửa, chỉnh trược tiếp đến map thứ 3, đổi tên cái lỗ haha !!! tuy không giống mấy cái lỗ kia nhưng nhìn cũng đươc !!!!

caovanthanh22
02-01-16, 11:15 PM
Các bác có ghé qua đây cho mình hỏi tí !! mình đã áp và xóa bớt vài map, vẽ lại cái bản đồ cho khớp với cái map mình xóa và áp !!!!
Nhưng cái Tiên Nhân Chỉ Lộ thì không khớp.....
Bác nào biết chỉnh Tiên Nhân Chỉ Lộ ở đâu ???
Và tạo cái lỗ tròn màu trắng như thế nào ???
Bác nào biết xin giúp dùm !! xin cám ơn

makute7413
03-01-16, 07:22 AM
Tiên nhân chỉ lộ: Config.axp/AutoSearch.txt
Lỗ tròn màu trắng: tlbb/Public/Scene/..._area.ini (hoặc .txt mình không nhớ rõ)

caovanthanh22
03-01-16, 02:44 PM
Cảm ơn bạn rất nhìu!! cái area.ini hổm rày mình thao tác không xuất hiện lỗ tròn màu trắng!!! hình như là nó chỉ chỉnh cái tọa độ vuông, cho cái lổ tròn kia.!!
Cho mình hỏi thêm là cái bản đồ thế giới củng là file dds. mình tính vẽ lên nó vài lối đi vào bản đồ mới !!!!!

makute7413
03-01-16, 03:08 PM
Map thế giới mình không rõ. À còn area.ini là khai báo vị trí dịch chuyển. Cái lỗ tròn nhìn thấy được là ở Scene.axp/...Scene quy định. Thực tế thì 2 khung vực area.ini và .Scene phải trùng nhau. Tránh tình trạng ko có lỗ tròn mà vẫn dịch chuyển được và đi vô lỗ tròn lại không tự động dịch.

caovanthanh22
03-01-16, 03:25 PM
Mình chỉnh cũng khá ngay mà !!! mình thì không biết tính toán nhìu, nên lấy số 3 cộng trừ tọa độ xz => rồi ra tọa độ cái lỗ !!! => rồi vào script chỉnh tọa độ map biến qua !!!!
Mình xóa 2 cái map Vong Xuyên Hoa Hãi và Mạc Nam Thanh Nguyên, chỉ để lại 1 cái Thiên Nam kì hoài ( cảnh đẹp) !!! Cho ba thành ra vào trực tiếp map này !! và lỗ còn lại về Đại lý.
Đã Chỉnh lại hết mấy tọa độ và tên vào cái lỗ, hoạt động tốt..!!!
Còn cái Chỉ Nam bạn chỉ mình tìm được rồi !! cám ơn bạn.. rất nhìu...!!!
Mình muốn tạo cái lỗ trắng để nó làm lối ra vào giữa Đại Lý và Thiên Nam Kì Hoài !! Nếu Vẽ thêm được trên bản đồ thế giới thì tốt rồi !!!

makute7413
03-01-16, 03:54 PM
Làm NPC là giải pháp đơn giản. Mình thì không muốn vượt qua mức đồ hoạ của nhà phát hành nên làm thêm hay edit map thì mình không rành mấy.

caovanthanh22
03-01-16, 04:20 PM
Làm NPC là giải pháp đơn giản. Mình thì không muốn vượt qua mức đồ hoạ của nhà phát hành nên làm thêm hay edit map thì mình không rành mấy.

Bạn giúp mình như thế là cái game mình gần hoàn chỉnh rồi !!
Con NPC của mình di chuyển củng nữa bản đồ thế giới rùi!! đi như vậy mới test được cái lỗ nào không hoạt động!!
Vào trong Autosearch có ID của thành Đại Lý, nhưng trong game tiên nhân chỉ lộ không hoạt động...
p/s: Skill đường môn bản mình đang chơi, thao tác nhân vật khi đánh skill không hoạt động.. đơ... thay ID thao tác nhân vật của phái khác thì ok!!! Bữa mình không áp được map Mộ Dung là do ID monter không tồn tại... ( bê nguyên scene Mộ Dung của 3.30)... Xóa hết dữ liệu monter thì ok... ngon rồi... cám ơn bạn

makute7413
03-01-16, 06:21 PM
Cái id map ở AutoSearch.txt là id ở SceneDefineEx.txt ấy... Biết thế mà chưa làm nên chưa biết, toàn lấy của VNG qua.

caovanthanh22
03-01-16, 07:37 PM
Cái id map ở AutoSearch.txt là id ở SceneDefineEx.txt ấy... Biết thế mà chưa làm nên chưa biết, toàn lấy của VNG qua.

Có phải ý bạn..... ID client liên quan tới ID client, mình nhầm lẫn giữa client và server chăng?? cám ơn bạn

caovanthanh22
03-01-16, 08:30 PM
Cái lỗi hiển thị hình ảnh như thế này, là do file nào qui định vậy mấy bác !!!
Chỉ có 1 map này thôi, không nhớ rõ bản 3.30 có không nữa, hình như là event trung thu bản của tuấn 565 share, đã áp vào đây thì phải !!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cám ơn !!!

makute7413
03-01-16, 08:42 PM
Có phải ý bạn..... ID client liên quan tới ID client, mình nhầm lẫn giữa client và server chăng?? cám ơn bạn

Cái tiên nhân chỉ lộ, mỗi 1 cái tên NPC là đều có cột để ID map. ID này là ID ở SceneDefineEx.txt trên client.

caovanthanh22
03-01-16, 09:21 PM
Cám ơn bạn !! tại mình nhìn ID của Đại Lý là 2 trong server, nên mình lằm, cái ID của nó dẫn đến client là 706. mình có được tiên nhân chỉ lộ rùi !!! Bản củ thì để là 2 mình thấy ok rồi !!! ...... không ngờ là số khác....
Mà cái file .sence trong client nó dài thật. Mình không biết cái chữ nào qui định cái lỗ tròn !!!!
Và cái lỗi map không là do file nào qui định.??????

caovanthanh22
08-01-16, 08:15 PM
Lục hết trong icon mini map của bản đồ thế giới không thấy chữ Cái Bang Tổng Đà và Thiên Long Tự nằm ở đâu cả, bác nào biết chỉ dùm mình nha !!!

caovanthanh22
10-01-16, 06:22 PM
Vào map thì bị lỗi này !!! Sữa như thế nào vậy mấy bác !!!

vocweb
12-01-16, 10:42 AM
Lục hết trong icon mini map của bản đồ thế giới không thấy chữ Cái Bang Tổng Đà và Thiên Long Tự nằm ở đâu cả, bác nào biết chỉ dùm mình nha !!!

Không nhầm thì nó nằm trong Server/Config/SceneInfo.ini

mr.vik20
12-01-16, 12:08 PM
Vào map thì bị lỗi này !!! Sữa như thế nào vậy mấy bác !!!

Scene.axp sửa ở đây .

caovanthanh22
12-01-16, 08:03 PM
Bản đồ thế giới, tại mình thấy toàn bộ đều có chữ màu trắng, riêng 2 cái chữ mình tìm là màu đen, nên định fix lại..
Còn trong scene thì mình biết vì mình áp nó vào mà, nhưng không rõ là lỗi gì ? thanks các bác
Các bác có ai biết đi MÃ TẶc 1 mình thì tìm trong event nào không.... hay nó không nằm trong event

caovanthanh22
17-01-16, 11:54 PM
Bản đồ thế giới, tại mình thấy toàn bộ đều có chữ màu trắng, riêng 2 cái chữ mình tìm là màu đen, nên định fix lại..
Còn trong scene thì mình biết vì mình áp nó vào mà, nhưng không rõ là lỗi gì ? thanks các bác
Các bác có ai biết đi MÃ TẶc 1 mình thì tìm trong event nào không.... hay nó không nằm trong event

Tìm được tất cả rồi, cám ơn các bác !!
Đoạt bảo mã tặt không nằm trong event hèn chi không tìm được, mà cũng chẳng thấy dòng limit đâu cả !! nhờ vào cái đã Tàn Bảo đồ mới tìm được hắn...