PDA

View Full Version : Vài lời tâm sự gởi đến các bạn

ForeverAnlone
28-12-15, 11:12 PM
Mình xin mod cho mình để bài viết này 1 ngày ở đây. Đễ chia sẽ với anh em
Đây là account mình tạo mới để viết bài này. Lý do mình xin được phép không nói ra, và đây là tâm sự của mình và cũng là bài học cho mình
Tất cả các bạn đến vớ diễn đàn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đều có chung một đam mê là Dev game, riêng mình thì mình đam mê JX. Cũng vì nó mà mình đã mất người. Mình biết các bạn đọc sẽ thấy mình nhảm nhưng đây là lời khuyên chân thành của mình gởi đến các bạn đang có người yêu đừng vì đam mê một cái gì đó mà bỏ qua bạn gái của mình. Mình và bạn gái mình quen nhau được 7 năm nhưng vì đam mê code quá mà trong thời gian gần đây mình giống như một con ngươi sống trong một thế giới khác không quan tâm hay dành thời gian nhiều cho bạn gái lúc nào trong đầu mình nghĩ tới code có khi mình nói chuyện nặng lời với bạn gái mình và kết quả là chưa đầy 1 tháng bạn gái mình tìm được người biết quan tâm hơn mình. Lúc trước mình không có như vậy đâu mình cũng đã có đi năn nĩ nhưng mọi chuyện vẫn = 0. Trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có ai giống mình không, mình khuyên các bạn nào có ng yêu rồi thì hãy nhìn mình mà lấy đó làm bài học. TỨc nhiên ở đây mình không khuyên các bạn bỏ đi cái sự đam mê của mình nhưng cái gì rồi cũng có giới hạn của nó đừng để giống mình rồi giờ ân hận. Mình thật sư bây giờ rất buồn nay mai mình sẽ share cho các bạn cái Server linux mình đang Dev các bạn xem để đc như vậy có phải là cái giá quá đắt. Server linux mình đang Dev nói chung cũng gần hoàn chỉnh mình đã Push cái ? rồi Fix cái Công Thành Chiến rồi off tất cả tính năng của VinaGame hiện tại đưa về lại bản SƠn Hà Xã Tắc, nhiệm vụ môn phái mình làm cái Scripts tới nhiệm vụ cấp nào thì nhấp vào đó nó sẽ tự chạy tới nơi làm nhiệm vụ, còn một số mình chưa hoàn chỉnh lắm vì mình đang suy sụp tinh thần không muốn làm nữa.:-<:-<:-<

nguyenhuynhduc
28-12-15, 11:27 PM
Đây là account mình tạo mới để viết bài này. Lý do mình xin được phép không nói ra, và đây là tâm sự của mình và cũng là bài học cho mình
Tất cả các bạn đến vớ diễn đàn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đều có chung một đam mê là Dev game, riêng mình thì mình đam mê JX. Cũng vì nó mà mình đã mất người. Mình biết các bạn đọc sẽ thấy mình nhảm nhưng đây là lời khuyên chân thành của mình gởi đến các bạn đang có người yêu đừng vì đam mê một cái gì đó mà bỏ qua bạn gái của mình. Mình và bạn gái mình quen nhau được 7 năm nhưng vì đam mê code quá mà trong thời gian gần đây mình giống như một con ngươi sống trong một thế giới khác không quan tâm hay dành thời gian nhiều cho bạn gái lúc nào trong đầu mình nghĩ tới code có khi mình nói chuyện nặng lời với bạn gái mình và kết quả là chưa đầy 1 tháng bạn gái mình tìm được người biết quan tâm hơn mình. Lúc trước mình không có như vậy đâu mình cũng đã có đi năn nĩ nhưng mọi chuyện vẫn = 0. Trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có ai giống mình không, mình khuyên các bạn nào có ng yêu rồi thì hãy nhìn mình mà lấy đó làm bài học. TỨc nhiên ở đây mình không khuyên các bạn bỏ đi cái sự đam mê của mình nhưng cái gì rồi cũng có giới hạn của nó đừng để giống mình rồi giờ ân hận. Mình thật sư bây giờ rất buồn nay mai mình sẽ share cho các bạn cái Server linux mình đang Dev các bạn xem để đc như vậy có phải là cái giá quá đắt. Server linux mình đang Dev nói chung cũng gần hoàn chỉnh mình đã Push cái ? rồi Fix cái Công Thành Chiến rồi off tất cả tính năng của VinaGame hiện tại đưa về lại bản SƠn Hà Xã Tắc, nhiệm vụ môn phái mình làm cái Scripts tới nhiệm vụ cấp nào thì nhấp vào đó nó sẽ tự chạy tới nơi làm nhiệm vụ, còn một số mình chưa hoàn chỉnh lắm vì mình đang suy sụp tinh thần không muốn làm nữa.:-<:-<:-<
Tôi Cũng Giống Bác Người Yêu hay Giận Nhưng Tôi cũng k quan tâm có lúc Hay To Tiêng quát mắng cố ây. Nhưng đam mê bác à :(. Ng.iu cũng hiểu và thông cảm > Theo tôi nghĩ ng iu bác k bik thông cảm cho bác rồi. Đam mê mà sao bỏ dc. NG yêu phải hiểu thôi :(

btt204
28-12-15, 11:47 PM
Nếu đc thì share cho anh em chơi . Game gì với mình là vô nghĩa . Hãy bớt phụ thuộc vào nó mà tận hưởng cuộc sống đi

wermanhme1990
28-12-15, 11:57 PM
Đam mê đâu ai bỏ được, nên chỉ có thể chọn lựa: 1 là đam mê, 2 là người yêu.
Mình trước cũng yêu 1 cô, vì công việc của công ty và hay đi team với 1 số bạn có cùng đam mê dev, nên người yêu cũng bỏ mình, đến giờ đâu giám yêu ai, nhìn con gái khóc mà thấy tội nên thôi không yêu ai nữa. Lúc nào đó kiếm cô vợ là xong.

Hồi trước chia tay người yêu hay nghe bài này lắm:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bil4i3n
29-12-15, 12:07 AM
Đây, từ lúc bài này ra là mình alone tới giờ, mà cũng chả nhớ khi nào :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

amosky
29-12-15, 05:30 AM
Xin chia buồn cùng bác, một người cùng cảnh ngộ với mình. Ngày xưa cũng vì chơi JX mà người yêu bỏ mình đi sang Texas.
Nhưng code là một công việc vì đam mê, nếu người yêu bỏ bác vì điều này mình nghĩ cũng không đáng đâu.
Vì để trờ thành người yêu của dân code thì phải hiểu và thông cảm với tính chất công việc. Đừng buồn nữa, mất người này còn người khác tốt hơn.
Mất Chiếu Dạ từ từ mình kiếm Phiêu Vũ cũng được mà.

VoNguoiTa
29-12-15, 06:29 AM
ai cũng như ai thôi bác à. Đam mê nên tới giờ vẫn ế phè. quen con gái mà làm biếng nhắn tin vs gọi đt quá trời. mất bồ như chơi :3

bthhhz
29-12-15, 06:39 AM
Đam mê đâu ai bỏ được, nên chỉ có thể chọn lựa: 1 là đam mê, 2 là người yêu.
Mình trước cũng yêu 1 cô, vì công việc của công ty và hay đi team với 1 số bạn có cùng đam mê dev, nên người yêu cũng bỏ mình, đến giờ đâu giám yêu ai, nhìn con gái khóc mà thấy tội nên thôi không yêu ai nữa. Lúc nào đó kiếm cô vợ là xong.

Hồi trước chia tay người yêu hay nghe bài này lắm:

Xạo. Hay là chịch xã giao mà ko được sự cho phép của em í nên em ý khóc vậy ! haha ha

killer20099
29-12-15, 07:51 AM
chia sẽ với bạn, mình hiện tại 1 vợ 2 con lúc coder thì 1 vợ 1 con, đi làm rãnh ôm máy code về nhà ôm máy code chẳng quan tâm vợ con nên bị lằng nhằng suốt xong vợ phán giờ chọn vợ con hay chọn game thế là dừng lại và bỏ luôn đam mê. Nhiều khi tối vợ con ngủ lên yahoo trò chuyện với ae mà vợ tưởng mình tán gái nữa cũng khổ lắm ( nhớ lúc đó hay liên lạc với Zonkazu ,Khungboktn, Alexking và vài người nữa ), giờ từ bỏ đam mê rồi chuyển qua Photoshop hình vợ con thích mê vậy là lại mò mẫm code lén :)) mà giờ code chả biết code cái gì chuyển qua cheat. :)):)):)):)):)):))
Thanh niên trẻ thì khuyên cái chân thành nè ai nói mình cổ hủ thì chịu : quen bạn gái thì nhớ dịp lễ tết quà cáp cho e nó, rồi lâu lâu dẫn em nó đi hotel để e nó giải tỏ tâm lí :)) để ko nó chẳng biết nói với bạn bè nó sướng ra làm sao thì bỏ mẹ kiếm thằng khác đáp ứng nhu cầu cho rồi
PS : Zonkazu e đọc đc thì yahoo cho a nha, lâu rồi ae mình ko nói chuyện mà chẳng biết e với con girl của e sao rồi :))

tvnnam
29-12-15, 08:43 AM
tóm lại ở đây 2 người đều có lỗi và nguyên nhân chính là do dev code......
+lỗi do bạn là quá quan tâm đến một vấn đề nào đó..... dẫn đến thờ ơ và vô tâm đến vấn đề khác.... cái này cũng bình thường vì con người luôn có giới hạn và ko hoàn hảo hết được... nên mình phải tự chấp nhận ... đã quyết định chọn thì không hối hận.
+ lỗi do người yêu bạn: có thể xem đây là một khoảng thời gian để thử thách tình yêu của 2 bạn..... bạn gái bạn đã buông lời chia tay chứng tỏ bạn gái bạn chưa thực sự yêu bạn và vẫn đứng núi nọ và trông núi kia....hoặc may mắn hơn là cho bạn 1 bài học để nhớ cả đời..................nếu người yêu bạn là loại đứng núi nọ trông núi kia và dễ thay đổi thì tốt nhất bạn nên vui mừng và ko phải hối hận làm gì... vì người này sớm muộn sẽ bị vật chất và dễ bị dụ dỗ mà chia tay bạn...... " tốt nhất chia tay sớm bớt đau khổ?" -------- còn nếu người yêu chỉ muốn dạy cho bạn một bài học thì bạn coi đây là một hồi chuông cảnh tình vì con người ai cũng có giới hạn và nên biết trân trọng nó..... phải biết nặng nhẹ, biết chập nhận và biết từ bỏ ,... ko nên vì lợi ích trước mắt mà đánh mất đi hạnh phúc cả đời của mình.....

Nói tóm lại: " Có không giữ ........... mất đừng tìm" file đính kèm: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - sản phẩm chỉ mang tính minh họa....;))

monday1990
29-12-15, 09:19 AM
haizzz đây là tình hình chung.Đặc biệt là những lúc đang bí ở chỗ nào nhức đầu mà nó còn gọi hay nói này kia là xác định ăn mắng.Nhưng mình hạnh phúc hơn bác ở chỗ là nó thông cảm cho mình nó hiểu mình làm là đam mê.Nó cũng là người sát cánh bên mình hiện giờ.Sáng thức là mình ngồi máy nó pha cafe mua đồ ăn sáng.Trưa thì ăn trưa ăn chìu ăn tối nó lo hết.

Nghĩ lại mình vẫn còn hạnh phúc hơn thớt.Nhưng cũng phải suy nghĩ lại rồi 1 ngày nào đó nó chịu đựng hết nỗi thì sẽ thế nào.Thôi cố lên thớt nhé :D

ngungucute1999
29-12-15, 01:11 PM
Người ta đang buồn mà mấy bác cười gì to thế

huycnt
29-12-15, 01:53 PM
Mình thì ko bị bạn gái chia tay như thớt nhưng mải mê code quá cũng chẳng có time tán gái hay yêu đương nữa :((

bthhhz
29-12-15, 04:06 PM
Vui vì có thêm 1 con chuột lọt vào hũ nếp nhà clbgamesvn khi đã bỏ đi tô phở :v
hahahaha

nhaodzo
29-12-15, 08:06 PM
khuyên chân thành thím là đừng share :)) võ lâm lậu nó đã nát lắm rùi thím share nữa là tựa game huyền thoại nó như MU bây giờ ngay đấy :v

chubechanbo
29-12-15, 10:07 PM
Mình bỏ VLTK từ 2008 (Sơn Hà Xã Tắc), cũng kinh qua vô số G.O trong lẫn ngoài nước mà sao con vợ mình nó cứ theo suốt. Nhớ kỷ niểm hồi bản CTC, vừa hô hào ae công thành, vừa pha sữa cho... con, có lẽ vậy mà con vợ nó khg nỡ bỏ.

ForeverAnlone
29-12-15, 11:09 PM
Nói chung là bây giờ mình cũng không biết trong đầu bạn gái mình nghĩ gì mà cứ mội lần mình phone thì nghe tiếng của mình thì lại khóc hẹn ra nói chuyện gặp mình cũng ôm mình khóc mà năn nĩ quay lại thì lại không chịu. Quen nhau 7 năm rồi bạn gái mình nghĩ gì cũng điều biết mà sao lần nay mình không hiểu nỗi là bạn gái mình nghĩ gì. Thằng bạn thân của mình còn thảm hơn bạn gái của nó bị bệnh gan vừa qua đời nghe xong nghi lại mình cũng hơn nó là còn được gặp mặt bạn gái chứ nó bây giờ thì thua rồi

greentears
29-12-15, 11:26 PM
Nói chung là bây giờ mình cũng không biết trong đầu bạn gái mình nghĩ gì mà cứ mội lần mình phone thì nghe tiếng của mình thì lại khóc hẹn ra nói chuyện gặp mình cũng ôm mình khóc mà năn nĩ quay lại thì lại không chịu. Quen nhau 7 năm rồi bạn gái mình nghĩ gì cũng điều biết mà sao lần nay mình không hiểu nỗi là bạn gái mình nghĩ gì. Thằng bạn thân của mình còn thảm hơn bạn gái của nó bị bệnh gan vừa qua đời nghe xong nghi lại mình cũng hơn nó là còn được gặp mặt bạn gái chứ nó bây giờ thì thua rồi

cho nhau thêm thời gian đi bác . . . vì em ấy hụt hẫng khi bác quá phủ với em ấy thôi, đam mê cũng có giới hạn thôi bác, đừng trở nên mù quáng mà chọn 1 trong 2 như vậy, vì mình là con người mà, chứ ko phải máy móc mà đơn luồng với đa luồng mà sử lý . . . giờ bác cứ cố gắng nói chuyện lại với em đi, không nhất thiết là phải quay về như xưa ngay, mà giờ cứ cố gắng nói chuyện bình thường đã, rồi hẹn hò đi chơi, kiểu như kua ẽm lại lần nữa ấy . . . 1 thời gian, em thấy bác lấy lại cân bằng được sẽ lại vui vẻ như xưa thôi . . . ( với điều kiện, không có ai đang lai vãn xung quanh em ấy )

còn chuyện em quyết định tới với thằng nào đó sau khi chia tay bác ngay thì bỏ qua ngay . . . vì lúc ấy, chuyện bác đam mê code mà bỏ bê ẽm chỉ là biện minh mà thôi . . . thực chất là ẽm có người khác rồi . . . ( cái này ví dụ nha )

quay về vấn đề chính là chuyện hàn gắn cho bác thì, ẽm còn khóc, còn muốn gặp, lại còn ôm nữa thì còn thương đấy ạ, 7 năm cơ mà, ko dễ mà nói dứt là dứt đâu . . . nên cơ hội của bác vẫn còn . . . chứ không như bạn của bác . . . xin chia buồn cùng anh ấy . . . mong bác sớm hàn gắn được ạ ^^

rồi còn chuyện share server thì tùy ý bác thôi, đứa con tinh thần của mình mà . . . bao nhiêu tâm huyết, công sức vào nó . . . nên cũng khó lòng cho không người ta, bác lại đang trong cơn hoảng loạn thế này nữa, nói share mà ko share thì cũng ko sao, người hiểu chuyện sẽ không trách cậu là nuốt lời đâu . . . share thì anh em cám ơn thôi ( vì có hàng tự kỷ mà ^^ )

còn chuyện Jx loạn với nát bấy bá gì đó thì đã từ lâu rồi . . . cùi ko sợ lỡ thì cứ tới bác tài ơi thôi =)) ủ hàng thì mấy tụi kia nó vẫn hút máu bình thường, share đầy ra, nhà nhà sv ngon, người người sv vip thì lấy méo gì hút được nữa =)) nên vẫn ủng hộ tinh thần share =)) mặc dù tui ko cần =))

HoangTVT
29-12-15, 11:46 PM
Bạn nên giữ lại riêng cho mình, dù bạn k dev hoặc dev ít đi thì cũng chẳng ảnh hưởng gì. Bây giờ bạn muốn share bởi vì tinh thần bạn đang suy sụp không ổn định, mọi quyết định lúc này đều là quyết định nhất thời k suy tính. Bạn đừng suy nghĩ kiểu lỡ mất rồi mất thêm cũng chẳng sao, nếu bạn k giữ được công sức của mình thì cũng chẳng giữ được bạn gái. Phần còn lại thì bạn chia sẻ trên đây, đã rút được kinh nghiệm cho bản thân và cảnh tỉnh đến mọi người cách điều tiết lại giữa đam mê và thực tại là đã tốt rồi không cần phải suy nghĩ nhiều thêm làm gì.

Còn bạn trên nói vltk nát rồi nát nữa cũng chẳng sao, thì chính những cá nhân suy nghĩ ích kỉ như bạn dẫn đến vltk hiện tại trở nên xấu trong mắt mọi người như vậy.

phungbaphu
30-12-15, 12:01 AM

mình cũng bị ruồng bỏ theo cách của bạn...nói chung mình hiểu cái cảm giác khốn nạn này. không lời khuyên ngăn nào giúp bạn được lúc này nhưng dù sao cố lên nhé mọi thứ rồi cũng qua. như mình là 1 thực tế sau 1 năm suy sụp không biết đâu là bến bờ giờ đây mình đã trở lại chững chạc mạnh mẽ hơn. gái cũng khốn nạn như mấy dòng bị bug trong code vậy vướn vào nó không biết bao giờ mà gỡ cho xong

greentears
30-12-15, 01:33 AM
Còn bạn trên nói vltk nát rồi nát nữa cũng chẳng sao, thì chính những cá nhân suy nghĩ ích kỉ như bạn dẫn đến vltk hiện tại trở nên xấu trong mắt mọi người như vậy.

đừng quơ đũa cả nắm như z chứ <:-P<:-P<:-P

nhaodzo
30-12-15, 01:43 AM
Bạn nên giữ lại riêng cho mình, dù bạn k dev hoặc dev ít đi thì cũng chẳng ảnh hưởng gì. Bây giờ bạn muốn share bởi vì tinh thần bạn đang suy sụp không ổn định, mọi quyết định lúc này đều là quyết định nhất thời k suy tính. Bạn đừng suy nghĩ kiểu lỡ mất rồi mất thêm cũng chẳng sao, nếu bạn k giữ được công sức của mình thì cũng chẳng giữ được bạn gái. Phần còn lại thì bạn chia sẻ trên đây, đã rút được kinh nghiệm cho bản thân và cảnh tỉnh đến mọi người cách điều tiết lại giữa đam mê và thực tại là đã tốt rồi không cần phải suy nghĩ nhiều thêm làm gì.

keo_ngot1418
30-12-15, 02:35 AM
lạy chúa a men . .

HoangTVT
30-12-15, 04:42 AM

Sắp tới sẽ cho ra mắt 1 siêu phẩm vtlk :))

bthhhz
30-12-15, 06:03 AM
có những người đặt sự ích kỷ của mình ra và đợi ngờ ngày mà họ ră mắt siêu phẩm cho cá nhân của họ như vậy sẽ ko có 1 server nào cạnh tranh vs họ nên .....

chắc có người nhột đây

likejx
30-12-15, 07:43 AM
Bác này dựng ra câu chiện tuyệt quá. Mục đích của câu chiện là nhằm quảng cáo server để bán chứ làm gì mà nó share. Các bác đọc kĩ đi quảng cáo thôi vậy mà mod ko xóa bài

HoangTVT
30-12-15, 06:43 PM
có những người đặt sự ích kỷ của mình ra và đợi ngờ ngày mà họ ră mắt siêu phẩm cho cá nhân của họ như vậy sẽ ko có 1 server nào cạnh tranh vs họ nên .....

chắc có người nhột đây

Họa chăng có nhóm như HƯMT thì mình cảm thấy chút lo lắng chứ những ng chờ trực như các bạn, đối với mình 1 chút bận tâm cũng k có huống hồ là nhột nhạt

bthhhz
30-12-15, 07:23 PM
Họa chăng có nhóm như HƯMT thì mình cảm thấy chút lo lắng chứ những ng chờ trực như các bạn, đối với mình 1 chút bận tâm cũng k có huống hồ là nhột nhạt

mình đâu có nói ai hay là tên bạn đâu sao bạn cần phải lên tiếng như bị trúng tên vậy =)))

Và cũng đương nhiên. Có trình thì cứ ngồi chờ. Miễn sao vẫn thỏa đam mê là dc. Đâu phải như bạn đâu mà phải xoắn não =))

ngocht
30-12-15, 08:02 PM
Nếu chưa share thì chủ thớt có cho mình vài thứ ngon ngon dùng tạm được không :))

passika
30-12-15, 08:41 PM
Biết được diễn đàn này từ lúc học cao đẳng năm 2011. Lúc đó được pa mua cho cái lap nhưng mình thì chưa vào net. Ngày nào cũng vậy đi xe buýt từ Bến Lức(Los Angeles) - Đầm Sen để đến trường. Lúc này chưa biết yêu :Laluot_252: nên ở nhà thấy chán đâm ra tự kỷ 1 thời gian dài. Rồi chợt nghĩ trong đầu kiếm game gì ofline chơi cho vui thì suy nghĩ ra game võ lâm truyền kỳ. Rồi bữa đó đi học xong về ghé quán cafe gần trường ngồi search cuối cùng cũng ra từ đó mày mò ngày nào cũng ghé quán cafe tải mấy cái hướng dẫn với "nguyên liệu" (Kêu 1 chai sting ngồi từ 12h trưa đến 3h chiều :)) rồi gần 1 tháng cũng chạy được gameserver sau đó tập tành dev gần 1 năm rưỡi xong nhà kéo net nên bỏ thì cũng là lúc đó cái HDD bắt đầu bad -_- Đến Tết 2015 lên thăm diễn đàn ai ngờ bây giờ có JX Linux thế là đam mê nổi dậy nhưng ko lâu thì có gấu nên bỏ tới giờ. Hiện tại gần Tết muốn làm cái JX hoàn chỉnh để Tết ở nhà có cái mà nghịch nhưng nghe thớt tâm sự bỗng dưng cảm thấy hoang mang :(( Kế hoạch còn 1 tháng nữa xong là đúng đến Tết nhưng chắc phải bỏ ngang.

Tết năm rồi có Quà Tết của tranminhdo nay chắc là quà của thớt :3 Bữa pm thím tranminhdo hỏi mua bản "thương mại" jxoffline giới hạn nhưng 5tr chua quá vs lại cũng ko có nhu cầu online nên đành dev trên nền sẵn có tới đâu hay tới đó bỏ vài chức năng cũng chả sao, quan trọng là làm theo ý mình thích.

AlexKing
30-12-15, 10:30 PM

.

Thật sự là mình cùi thôi nhưng nói thật mình đồng quan điễm với hoàng, không cho không share không hướng dẫn vì nhiều thằng "mất dạy" lắm. Mình chỉ thì thôi (nói thiệt chỉ xong cũng ko "cám ơn" được 1 cái nữa - nhiều bạn sẽ nói mình "giúp người vì cám ơn sao" - nhưng theo quan niệm của mình thì đó là phép lịch sự tối thiểu), không chỉ thì quay ra nan nỉ, năn nỉ đã rồi chữi tới khi nó ko biết nữa lại pm năn nỉ. Chưa kễ cái thời cài jx còn bị quịt tiền (do cái tội mình biết điều với người khác, người ta than khỗ - cài dùm xong ngon lành mới lấy tiền - xong người ta ko biết điều lại).

Mô phật!

P/S: có 1 sự thật là tới giờ phút này t ghen vs hoàng nhiều:) còn nhỏ mà có tài ;). code chung đợt mà trình lên nhanh quá. Em đi xa quá e đi xa tui quá :( Buồn

passika
30-12-15, 11:21 PM
Tôi xin kể về câu chuyện của chính tôi.
Lúc vừa lên lớp 10 tôi đạt điểm cao nên được đặt cách vào lớp chọn nâng cao nhưng qua 1 năm tôi học xong thì tôi lại viết đơn xin chuyển xuống các lớp cơ bản bởi vì sao?! Không phải vì tôi học không nổi, không theo kịp bạn bè mà vì môi trường học không thích cho lắm. Đa số, tôi nói là đa số những đứa học trong lớp chúng nó có 1 tính chung là "ích kỷ". Nhiều bạn sẽ nghĩ ích kỷ ở đây là thi hay kiểm tra không chỉ bài bạn mà là ích kỷ trong lối sống trong cả những-bài-tập-nhóm. Đến năm lớp 11 nhiều đứa hỏi vì sao tôi lại chuyển xuống lớp C học, tôi chỉ cười và trả lời vui vẻ là không theo kịp môi-trường-nâng-cao. Thấy vẻ mặt ngơ ngơ chắc tụi nó nghĩ mình học ko nổi. 11 rồi 12 tôi thật sự cảm thấy rất vui vẻ. Bước vào lớp mới bọn con gái hò hét chọc ghẹo đến tía mặt ( lớp 44 đứa hết 45 là con gái :P )chúng tôi rất hòa đồng tôi cảm nhận ko có 1 sự ganh tị hay ích kỷ ở đây học thì vẫn học chơi vẫn chơi bởi thế chúng tôi gắn bó nhau, giúp đỡ nhau không so đo tính toán, cả lớp lúc nào cũng đồng lòng. Hết lớp 11 chúng tôi được lên thẳng 12 ko chia niềm vui còn gấp bội.Cuối năm chúng tôi vẫn tốt nghiệp 100% thầy cô đều khen ngợi vì những tháng cuối cấp ôn thi.

Tối rãnh nên viết nhãm.

Trên đây là 1 điễn đàn cộng đồng, Dù bạn là Addmin, Mode hay member thường dù trình cao hay thấp thì bạn vẫn là 1 member. Mục đích bạn gia nhập diễn đàn này là gì thì chắc các bạn biết rõ.

babykute
31-12-15, 12:44 AM
- Mình thì khác chủ thớt, mình bỏ bê tất cả chạy theo em nó.... :)) Bỏ cả đam mê, sự nghiệp... Cuối cùng cũng bị nó sút ko thương tiếc :D. Nói chung cái gì cũng phải hài hòa

HoangTVT
31-12-15, 08:39 AM
mình đâu có nói ai hay là tên bạn đâu sao bạn cần phải lên tiếng như bị trúng tên vậy =)))

Và cũng đương nhiên. Có trình thì cứ ngồi chờ. Miễn sao vẫn thỏa đam mê là dc. Đâu phải như bạn đâu mà phải xoắn não =))

K biết bạn hiểu thế nào về 2 từ "ích kỷ" vậy? Ng ta làm đc k cho bạn thì bạn nói ích kỷ còn bạn k làm k cho nên k ích kỷ sao? Nếu vậy xin bạn trở về thực tại giùm. Bạn nói k trình thì ngồi đợi miễn thỏa mãn đam mê, cho hỏi đam mê đó là đam mê gì vậy? đam mê "đợi" à. VN này có ai sinh ra có sẵn trình cao để ngồi giúp cho những cá nhân như bạn thỏa mãn đam mê "đợi", bạn kể mình nghe thử. Ng ta làm đc k chỉ thì cho là ích kỷ, thế trc đó ai chỉ họ làm đây?

trongkha779
31-12-15, 08:56 AM

Thằng này vừa chảnh vừa sạo , lên forum thì nói hay lắm , mình không biết câu lệnh , pm yahoo nó hỏi thì nó bảo học lại Ebook , chỉ hỏi vài cái câu lệnh sơ sơ thôi mà còn ích kỷ như vậy rồi !

lzlsky301
31-12-15, 10:48 AM
Có topic là có war :))
40 năm nữa may ra người VN mới hết được thói đố kỵ dìm hàng nhau =))

bthhhz
31-12-15, 12:04 PM
K biết bạn hiểu thế nào về 2 từ "ích kỷ" vậy? Ng ta làm đc k cho bạn thì bạn nói ích kỷ còn bạn k làm k cho nên k ích kỷ sao? Nếu vậy xin bạn trở về thực tại giùm. Bạn nói k trình thì ngồi đợi miễn thỏa mãn đam mê, cho hỏi đam mê đó là đam mê gì vậy? đam mê "đợi" à. VN này có ai sinh ra có sẵn trình cao để ngồi giúp cho những cá nhân như bạn thỏa mãn đam mê "đợi", bạn kể mình nghe thử. Ng ta làm đc k chỉ thì cho là ích kỷ, thế trc đó ai chỉ họ làm đây?

Ơ =))
Mở mồm là show này show nọ mà ko share thì là gì vậy
Còn người ko biết thì ngồi lót dép hóng có gì sai nào 8-}

Đương nhiên. Đam mê là ngồi lót dép hóng và có tiền điếm là đc . =))
Đam mê cái kiểu ngu dại ko có tiền mà điếm thì đó gọi là đam mê gì vậy 8-}

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thằng này vừa chảnh vừa sạo , lên forum thì nói hay lắm , mình không biết câu lệnh , pm yahoo nó hỏi thì nó bảo học lại Ebook , chỉ hỏi vài cái câu lệnh sơ sơ thôi mà còn ích kỷ như vậy rồi !

Với những loại chỉ có bản năng thì động vật bậc cao ko bao giờ quan hệ =)) tự suy nghĩ nhé anh bạn trẻ :))
Đâu có cái gì là cho không. Có qua có lại mới toại lòng nhau.
Ai từng giúp tôi thì tôi cũng giúp lại
Còn những thằng chỉ biết lường công người khác thì ... Next =))

ngocht
31-12-15, 01:56 PM
Mình cũng đồng ý là thím bthzzz ở trên chảnh vãi :)). Hỏi cái gì thì cũng kêu lên diễn đàn mà tìm hiểu đi. Diễn đàn là nơi đào tạo mà la.bla... Đồng ý không việc gì phải đi giúp không công cho người khác như thế nhưng thím có thể nói thẳng ra đi tôi làm cho ông trả tôi bao tiền hoặc nói là cái này tôi không biết hoặc là tôi không giúp. Hoặc kệ đi đừng trả lời inbox làm gì. Thím trả lời tốn công. Đi xin xỏ giúp đỡ cũng ngại bỏ mẹ ra mà bị trả lời kiểu khinh khỉnh thốn méo chiu đc :)).

passika
31-12-15, 02:03 PM
Share hay không là tùy thớt thôi, Có lòng thì share :) còn ko share thì cũng chả sao. Chắc chắn mấy thím trình cao sẽ khuyên thớt ko share vì nhiều lý do( cái này mọi người ngẫm 1 tí sẽ ra). Riêng tui thì khuyến khích share vì thực chất có những thứ xa tầm với mà chúng tôi ko đủ trình cũng như thời gian ngồi dev. Nói về vấn đề đưa online thì khỏi phải bàn, phong độ chỉ là nhất thời đẳng cấp mới là mãi mãi. Dev còn chưa xong lấy gì mở online??? Những thím mà bảo cái câu chỉ biết ngồi chực sẵn thì im mồm dùm vì đây là diễn đàn học hỏi và chia sẻ có nhiều thành phần. Chưa làm được gì cho người khác thì đừng mở mồm nói câu đó.
Tuyên dương những tinh thần share bất diệt vì cho đi thì sẽ nhận lại :Laluot_232:

taoaccts13
31-12-15, 05:25 PM
Sao box VLTK bữa nay náo nhiệt thế :))

bthhhz
31-12-15, 05:32 PM
Mình cũng đồng ý là thím bthzzz ở trên chảnh vãi :)). Hỏi cái gì thì cũng kêu lên diễn đàn mà tìm hiểu đi. Diễn đàn là nơi đào tạo mà la.bla... Đồng ý không việc gì phải đi giúp không công cho người khác như thế nhưng thím có thể nói thẳng ra đi tôi làm cho ông trả tôi bao tiền hoặc nói là cái này tôi không biết hoặc là tôi không giúp. Hoặc kệ đi đừng trả lời inbox làm gì. Thím trả lời tốn công. Đi xin xỏ giúp đỡ cũng ngại bỏ mẹ ra mà bị trả lời kiểu khinh khỉnh thốn méo chiu đc :)).

ũa cái đó tôi chảnh thì bạn đừng hỏi. sao bạn phải hỏi tôi làm gì để tôi chảnh . =))
việc đó tôi đếch cần liên quan. Miễn những người giúp tôi nếu họ cần tôi giúp tôi sẵn sàng giúp.
Còn những đứa mà cứ ba la bô lô
thì Next =]]z
Cứ có tiền đếm là đam mê tất cả :))

HoangTVT
31-12-15, 06:43 PM
Ơ =))
Mở mồm là show này show nọ mà ko share thì là gì vậy
Còn người ko biết thì ngồi lót dép hóng có gì sai nào 8-}

Đương nhiên. Đam mê là ngồi lót dép hóng và có tiền điếm là đc . =))
Đam mê cái kiểu ngu dại ko có tiền mà điếm thì đó gọi là đam mê gì vậy 8-}

--- Chế độ gộp bài viết ---

Với những loại chỉ có bản năng thì động vật bậc cao ko bao giờ quan hệ =)) tự suy nghĩ nhé anh bạn trẻ :))
Đâu có cái gì là cho không. Có qua có lại mới toại lòng nhau.
Ai từng giúp tôi thì tôi cũng giúp lại
Còn những thằng chỉ biết lường công người khác thì ... Next =))

Thôi coi như thua cái lý lẽ của bạn, đúng là diễn đàn nhiều thành phần nhưng thành phần như bạn giờ mình mới được tận mắt gặp qua.

ngocht
31-12-15, 06:58 PM
ũa cái đó tôi chảnh thì bạn đừng hỏi. sao bạn phải hỏi tôi làm gì để tôi chảnh . =))
việc đó tôi đếch cần liên quan. Miễn những người giúp tôi nếu họ cần tôi giúp tôi sẵn sàng giúp.
Còn những đứa mà cứ ba la bô lô
thì Next =]]z
Cứ có tiền đếm là đam mê tất cả :))

Mình chỉ nhận xét thế thôi còn mình với bạn thì chẳng ảnh hưởng gì đến nhau cả. :-h :-h :-h :-h :-h

Long.MR
01-01-16, 01:09 AM

lol ai dám đố kỵ với huyền thoại 1 đi ko trở lại :))

VoNguoiTa
01-01-16, 09:57 AM

Anh Heo, anh tường anh Trần anh . 3 anh cao thủ ẩn danh quá chừng luôn
lúc 2013 em mua server ATN của anh lúc đó làm ăn cũng ngon. giờ đi làm nghỉ cái nghề làm game. thấy cũng nhớ mấy anh lắm đó :H