PDA

View Full Version : [JX] Reup SPR tool và hướng dẫn tạo SPR động

Hoang.JX1Team
28-12-15, 09:03 PM
sprtool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bản Eng hóa)
PTS 7.0 portable: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bản này mình đã Eng hóa để dễ hiểu và sử dụng hơn.
Hướng dẫn tạo spr động và trong suốt:
Dùng PTS 7.0 ở trên ở cửa số Layers giảm Opacity xuống, giảm càng nhiều độ trong suốt càng cao, sau đó lưu ảnh dưới dạng *.tga. Nếu dùng PTS cao cấp khác thì save file dạng *.psd và mở bằng PTS 7.0, save file dạng *.tga.
Đặt tên các file ảnh tga theo thứ tự từ 1-99.tga (giới hạn hiện tại là 99 frame mong rằng tương lai sẽ có source để tăng giới hạn này), chuyển toàn bộ file vào thư mục spr trong thư mục sprtool tải phía trên.
Mở SPR.exe chọn đường dẫn tới thư mục spr chọn Load TGA. Sau đó kiểm tra lại list TGA đã đúng chưa? Cuối cùng chọn Join để ghép và chuyển đổi file, hoàn tất sẽ xuất ra file jx.spr trong thư mục spr.

Giao diện:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Examp:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ngocht
28-12-15, 09:13 PM
Cái này chắc phải pro mới hiểu và dùng được. Gà mờ như mình chiu k biết gì ^^.
Up + thannks + tín dụng cho bác nhé :D !!!

bil4i3n
28-12-15, 09:37 PM
Cảm ơn với tinh thần chia sẻ của anh, oánh dấu phát đợi thi cử xong mò làm cái logo với cái vòng sáng spr xem sao ;))

assaa
30-12-15, 07:57 AM
bonus cho ai lười cài pts
Cứ chỉnh trong suốt xong save ra định dạn PNG vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> convert sang tga là được

accelan006
30-12-15, 09:15 AM
cũng định trans từ lâu có bác làm rồi hay quá, tốt cho member mới :D

vuduymanh
30-12-15, 07:48 PM
lỗi j đay các bác giúp em mới em ấn Join nó chạy dc 1 it là hiện cài bàng này lên

assaa
30-12-15, 09:13 PM
lỗi j đay các bác giúp em mới em ấn Join nó chạy dc 1 it là hiện cài bàng này lên

Có 1 tấm hình nào lưu sang tga bị lỗi rồi nên ms rứa

AlexKing
30-12-15, 09:52 PM
Có 1 tấm hình nào lưu sang tga bị lỗi rồi nên ms rứa

Anh chỉ em xài với anh ơi, em đọc hoài ko hiễu ;;);;) Hehehe

assaa
30-12-15, 10:18 PM
Anh chỉ em xài với anh ơi, em đọc hoài ko hiễu ;;);;) Hehehe
Yahoo a thông não cho kakaka.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

Hoang.JX1Team
31-12-15, 05:04 AM

Bạn bỏ qua bước "chuyển toàn bộ file vào thư mục spr trong thư mục sprtool" nên bị lõi thui, vì tool load jx.dat trong thư mục ngang hàng với thư mục chứa ảnh mà

vuduymanh
31-12-15, 08:47 AM
Yahoo a thông não cho kakaka.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

mò mãi cũng dc hi.........................
làm đc rồi hi..............................
à các bác cho em hỏi chút em muốn thấy cái ảnh em vừa tạo đc vào trong game thay cho NPC có dc ko nhỉ

assaa
31-12-15, 01:03 PM
mò mãi cũng dc hi.........................
làm đc rồi hi..............................
à các bác cho em hỏi chút em muốn thấy cái ảnh em vừa tạo đc vào trong game thay cho NPC có dc ko nhỉ
ĐƯợc hết bạn chỉ cần thay đúng đường dẫn là được

vuduymanh
31-12-15, 01:44 PM
ĐƯợc hết bạn chỉ cần thay đúng đường dẫn là được
bác chỉ em thay filr srp mới vào thay cho NPC dc ko bác

volamchina1
13-07-16, 09:17 AM
Bác mạnh ơi giúp cái tool với lổi như bác sửa sao vậy giúp với xin cám ơn trước nhiều lắm

vuduymanh
13-07-16, 09:55 AM
Bác mạnh ơi giúp cái tool với lổi như bác sửa sao vậy giúp với xin cám ơn trước nhiều lắm
Lỗi do lúc bạn save ra đuôi tga nhe bạn
Bạn dùng phần mềm đổi đuôi ảnh Format Factory để ko bị lỗi

volamchina1
13-07-16, 06:44 PM
Lỗi do lúc bạn save ra đuôi tga nhe bạn
Bạn dùng phần mềm đổi đuôi ảnh Format Factory để ko bị lỗi

muốn tạo cái button thì các bước như thế nào bác vẽ bằng photoshop xong seve lại thành file
với đuôi gì ..???
đặt tên file như thế nào để ghép lại được thành ảnh động vậy bác
hướng dẫn hộ với thank bác trước

vuduymanh
17-07-16, 04:37 PM
muốn tạo cái button thì các bước như thế nào bác vẽ bằng photoshop xong seve lại thành file
với đuôi gì ..???

Mình chuyển đuôi ảnh về bitmap thì load spr ngon nhe

assaa
17-07-16, 07:05 PM
với đuôi gì ..???

Save ảnh để convert sang spr thì đuôi là .tga
để tạo spr động thì lưu file tên dạng 1.tga, 2.tga,...

data1990
29-08-18, 10:16 AM
Có bác nào sử dung convert .tga qua spr bị lỗi như vậy không ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cho hỏi cách khắc phục ạ ?

Kenizzle
14-07-20, 09:10 PM
Đào mộ tý, cho mình hỏi có cách nào có thể tạo được hơn 99 frame không nhỉ?

vuduymanh
16-07-20, 11:04 PM
Đào mộ tý, cho mình hỏi có cách nào có thể tạo được hơn 99 frame không nhỉ?

đặt tên số từ 1 đến 999

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

fuimensuda
02-09-23, 05:19 PM
Chào các bác, bác nào còn giữ sprtool này cho em xin với ạ, các link em tìm hiện tại đã die hết rồi các bác ạ, cảm ơn các bác rất nhiều nhé!

bangtamvnn
01-11-23, 06:16 AM
cháo các bác,còn bác nào có link mới ko ạ , link chủ pic die rồi upload lại e với