PDA

View Full Version : Nhờ các bạn giúp mình

LineageIIC4
16-09-08, 04:57 PM
tình hình là sau 1 thời gian học hỏi lẫn mầy mò thì cuối cùng mình cũng đã play game l2ofline dc rồi, và có 1 số vấn đề cần sợ giúp đỡ của các bạn như sau.
1. Vào đâu để chỉnh potion ví dụ muốn chỉnh lọ mana hồi là 200 lên 500 ,,,,
2 .Cách gọi các con bos ra như thế nào..
3. Làm thế nào để add quái vào map, vf mấy map mới khi vào thấy kô có con mod nào cả...
4. mình muốn đeo cánh quá mà kô biết lấy từ đâu ra. và mình muốn add thêm các dòng thêm máu thêm mân vào item thì mình làm thế nào?
5. và cuối cùng mình cần cách hướng dẫn để up lên chơi online..
Xin cảm ơn và mong các bạn trả lời giúp gấp nhé.

LineageIIC4
18-09-08, 12:15 PM
sao kô ai giúp tôi vậy với lại cái wedL2J-VN PHP dow ở center pass là gì vậy, đẫ thử tất cả các loại pass mà kô dc rốt cuộc pass của cái này là gì vậy ?

hansik
17-10-08, 02:23 PM
D:\server\l2j\gameserver\config. Bạn vào đó mở các file có đuôi *.dat bằng Notepad rồi tìm nha. nhớ Backup trước khi làm đó, chứ không là tiêu cái server đấy. mà theo mình bạn nên set acc của mình là GM như thế sẽ dễ hơn khi config. Mở file GMAccess.properties theo đường dẫn trên.tìm dòng
EverybodyHasAdminRights = False sửa Fales thành True rồi Save lại. vào game đánh lệnh //addmin rồi tự mình tìm hiểu vào Config trong game nha.

Còn tất cả các file down ở Box Center thì pass đều là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc clbgamesvn.com. trong topic có ghi ra rồi. Tại bạn nhìn chưa hết nên ko thấy đó thôi.

ltkandy
14-12-08, 01:29 PM
tình hình là sau 1 thời gian học hỏi lẫn mầy mò thì cuối cùng mình cũng đã play game l2ofline dc rồi, và có 1 số vấn đề cần sợ giúp đỡ của các bạn như sau.
1. Vào đâu để chỉnh potion ví dụ muốn chỉnh lọ mana hồi là 200 lên 500 ,,,,
2 .Cách gọi các con bos ra như thế nào..
3. Làm thế nào để add quái vào map, vf mấy map mới khi vào thấy kô có con mod nào cả...
4. mình muốn đeo cánh quá mà kô biết lấy từ đâu ra. và mình muốn add thêm các dòng thêm máu thêm mân vào item thì mình làm thế nào?
5. và cuối cùng mình cần cách hướng dẫn để up lên chơi online..
Xin cảm ơn và mong các bạn trả lời giúp gấp nhé.

mình xin giải đáp thế này
1. vào sever\data\stats\skills tìm trong ấy là các file dạng *.xml ,nên mở nó = NotePad++ (dow ở đâu thì mình sẽ up link cho bạn luôn ) rồi tìm ở file có số là 2000-2099 (ko biết sever bạn như thế nào chứ cái HellBound của mình thì là số đó các sever khác có thể là số khác ) rồi tìm đoạn code giống bên dưới ,lưu ý là nên tắt sever rồi mới làm sau đó mở lại thì sever mới cập nhật dc
2. cách gọi boss bạn có thể dùng lệnh //admin rồi ở phần Spawn bạn Search Boss theo tên rồi nhớ ID của nó sau đó gọi nó ra thế là dc
3. cái này phải xem bạn dùng gì để quản lý database của sever nếu dùng Navicat thì rất dể vào trong table Spawn list add thêm mấy ID của mình như sever đã có sẵn vào nơi mình muốn thế thôi
4. cánh thì phải add thêm vào sever thế mới có được với lại ko bít Sever của bạn lấy ở đâu nên ko bít nó có sặn chưa hay là còn mới toanh bạn nên cho thêm thông tin về sever bạn nhé ví dụ như : là bản nào C6 , CT1,CT1.5,.... hay gì đó chẳng hạn

<skill id="2005" levels="1" name="Pollen">
<!-- This skill is used on Potions.java for altuse Mana Potions (use it till true skill not implemented) -->
<!-- Summer Squash Event Skill (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<set name="power" val="0.0"/>
<set name="target" val="TARGET_SELF"/>
<set name="skillType" val="NOTDONE"/>
<set name="operateType" val="OP_PASSIVE"/>
<set name="castRange" val="-1"/>
-->
<set name="power" val="200.0"/> <----- edit nó lại thành 500 rồi Save lại
<set name="target" val="TARGET_SELF"/>
<set name="skillType" val="MANAHEAL"/>
<set name="operateType" val="OP_ACTIVE"/>
<set name="castRange" val="-1"/>
<set name="effectRange" val="-1"/>
<set name="isPotion" val="true"/>
<for />
</skill>
--------------------------------------------------------------------------------------------------
có gì cứ post trực tiếp ở dây nếu biết mình sẽ giải đáp