PDA

View Full Version : cách đăng ký ở web mà ở forum cũng vào được?

alobabyday
24-12-15, 10:09 AM
Cho mình hỏi cách viết code với.
Mình muốn cho user đăng kí tài khoản ở web quản lý tài khoản. Rồi ngừoi dùng sử dụng luôn acc đó login vào forum vbb luôn. đỡ phải mất công đăng ký ở diễn đàn nữa
Ai bày cho mình câu lệnh php import dữ liệ vào data của vbb với. Hình như mật khẩu cảu nó mã hóa 2 lần md5 thì phải? Nhờ lần trứoc cũng có topic hỏi về vẫn đề này nhưng h không timg lại được. Mong cách proo giúp

Domino9990
24-12-15, 10:21 AM
Cho mình hỏi cách viết code với.
Mình muốn cho user đăng kí tài khoản ở web quản lý tài khoản. Rồi ngừoi dùng sử dụng luôn acc đó login vào forum vbb luôn. đỡ phải mất công đăng ký ở diễn đàn nữa
Ai bày cho mình câu lệnh php import dữ liệ vào data của vbb với. Hình như mật khẩu cảu nó mã hóa 2 lần md5 thì phải? Nhờ lần trứoc cũng có topic hỏi về vẫn đề này nhưng h không timg lại được. Mong cách proo giúp

theo minh nghĩ ko nên làm cách này,,,,, vì sao?? vì member nó hay để pass 123456 , 123123,111111, ,như thế lộ id rất gây dễ vấn đề..bị mất tài khoản.....

phuocdai11
24-12-15, 10:56 AM
được bạn nhé chỉ là viêt thêm vài đoạn code nữa thôi.
bạn thêm mấy trường của file register trong diễn đàn trang đăng kí của quanlytaikhoan sau đó thực hiện việc post tự động trên webserver[chứa register.php của quản lý tài khoản] đến trang đăng kí diễn đàn. bot forum cũng thường làm cách này để làm đăng kí tự động bạn cẩn thận bảo mật nhé

lequangvu
26-12-15, 09:42 PM
Làm thì có thể được nhưng vấn đề bào mật thì không ổn đâu nhé, chung đụng là cả vấn đề đấy

Sesshomaru
27-12-15, 01:44 AM
mình dùng data riêng.vẫn đăng ký được.Cách làm này rất thuận tiện.code đây

$salt = '123123142124';
$passgame3 = md5(md5($passgame).$salt) ;
$today2 = date("Y-m-d");
$sql4r="INSERT INTO `user` ( `usergroupid`,`username`,`password`,`passworddate` ,`email`,`joindate`,`salt`) VALUES ( '2','$user','$passgame3','$today2','$email','$time ','$salt')";

$sql4r_text="INSERT INTO `usertextfield` (`rank`) VALUES ( '')";
$sql4r_text="INSERT INTO `userfield` (`field4`) VALUES ( '' )";

alobabyday
19-09-16, 09:33 AM
mình dùng data riêng.vẫn đăng ký được.Cách làm này rất thuận tiện.code đây

$salt = '123123142124';
$passgame3 = md5(md5($passgame).$salt) ;
$today2 = date("Y-m-d");
$sql4r="INSERT INTO `user` ( `usergroupid`,`username`,`password`,`passworddate` ,`email`,`joindate`,`salt`) VALUES ( '2','$user','$passgame3','$today2','$email','$time ','$salt')";

$sql4r_text="INSERT INTO `usertextfield` (`rank`) VALUES ( '')";
$sql4r_text="INSERT INTO `userfield` (`field4`) VALUES ( '' )";

vậy còn forrum xenforo thì làm như nào bác??????????

wermanhme1990
19-09-16, 09:51 AM
Bạn không nên làm vậy, tài khoản web còn liên quan đến tài khoản game nữa, tài khoản forum bạn có thể cho đăng nhập qua facebook hoặc google .v.v.. như vậy member sẽ không mất công đăng ký nữa.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

alobabyday
19-09-16, 05:01 PM
Bạn không nên làm vậy, tài khoản web còn liên quan đến tài khoản game nữa, tài khoản forum bạn có thể cho đăng nhập qua facebook hoặc google .v.v.. như vậy member sẽ không mất công đăng ký nữa.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Với vbb dựa code của bạn kia là làm đc rồi. Vì mình muốn sử dụng bộ mã nguồn xenforo. Vbb giờ ít người dùng rồi. Chỉ thấy mấy bác muonline còn dùng thôi. Mình làm vậy để tăng độ chuyên nghiệp cho máy chủ mình thôi. Giống của vtc hay vinage vậy dsawng ký một cái màvafo ssc hết