PDA

View Full Version : Tạo file Avatar & *_chinese khớp với Server!

PHYLONG23
12-09-08, 05:16 PM
- Các bạn Unpack file 009.acv ra rồi copy file *_chinese.slk ra ổ C:\. Tiếp theo bạn mở file *_chinese vừa copy xóa cột 11,12,13 rồi save lại. Xong rồi bạn đổi tên thành avatar.slk, rồi bạn dùng chương trình sửa lỗi font, fix lại rồi ném vào server thế là ok!
Cách cập nhật Avatar (Cách làm, chưa thử thành công!)
• Bạn tải chương trình DDS Converter 2 về rồi cài vào máy. Bạn unpack file v16.acv ra rồi dùng chương trình DDS Converter 2 để xem bộ đồ đó là gì (áo, quần, hay giày). Rồi bạn mở file *_chinese.slk ra rồi thêm vào. Cách thêm thì các bạn tự tìm hiểu nhe! Nhìn trong file *_chinese.slk là hiểu à! Cột thứ 5 là số ID của đồ, cột 3 là tương ứng với : s là giày, h là tóc, p là áo thì phải, còn mấy chữ còn lại mình ko biết, hihi ! Cột 4 là tương ứng với : f là nữ, m là nam, p là thú nuôi
• Bạn mở cái SQLyog ra rồi mở cột Itemdb rồi vào avatarlist, thêm vào những món đồ mà bạn vừa làm trong file *_chinese.slk (Mình ko biết có đúng ko nữa nhưng các bạn làm thử đi nhe !
Do mình mới đi học về phải làm hướng dẫn ngắn gọn, hix, xong rồi phải đi học nữa ! Năm nay học mệt thiệt ! Chúc các bạn thành công !

KidA7
13-09-08, 10:34 AM
Tốt đó, cậu làm thế cũng hay. Tuy nhiên cái này đối với những bạn như huuduyen, nghiatm, bequay,zordn thì chỉ là noob. Cái hướng dẫn của cậu thiếu một chi tiết nhỏ, mình xin bổ xung như sau: sau khi cậu save file từ excell (phải dưới dạng .txt thì mới import được), Dùng chương trình như ultraedit xoá hết các kí tự ngoặc kép " đi. Rồi dùng mộ số chương trình đổi mã như unikey hay winvn key (dùng winvn key thì tốt hơn) rồi đổi font từ windows - 1258 vietnamese sang UTF-8, sau đó dùng file đó import thì trang web mới không bị lỗi font. Măt khác nếu không muốn làm thế thì có thể thêm đoạn mã chuyển font của php dùng hàm iconv thì phải.

PHYLONG23
13-09-08, 06:21 PM
Tốt đó, cậu làm thế cũng hay. Tuy nhiên cái này đối với những bạn như huuduyen, nghiatm, bequay,zordn thì chỉ là noob. Cái hướng dẫn của cậu thiếu một chi tiết nhỏ, mình xin bổ xung như sau: sau khi cậu save file từ excell (phải dưới dạng .txt thì mới import được), Dùng chương trình như ultraedit xoá hết các kí tự ngoặc kép " đi. Rồi dùng mộ số chương trình đổi mã như unikey hay winvn key (dùng winvn key thì tốt hơn) rồi đổi font từ windows - 1258 vietnamese sang UTF-8, sau đó dùng file đó import thì trang web mới không bị lỗi font. Măt khác nếu không muốn làm thế thì có thể thêm đoạn mã chuyển font của php dùng hàm iconv thì phải.

Tại vì mình hướng dẫn dành cho những người noop mà, mấy bạn pro thì hiểu chuyên sâu, còn các bạn khác đâu pro bằng mấy bạn đâu!!