PDA

View Full Version : [JX] Hỏi Ngu ! Cách làm cho NPC Hiển thị ra nhưng không Click vào được

VoNguoiTa
22-12-15, 07:53 PM
Tình hình em muốn trang trí cho các Server bằng mấy cái cây xanh và mấy cái ngôi nhà đẹp của Jx Linux
Nhưng mà em làm nó hiển thị ra đất rồi thì cứ Click vào được
Giờ em muốn không cho click vào được như thế nào mọi người chỉ giúp em với ạ
Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều

ngungucute1999
22-12-15, 09:27 PM
npcs.txt hay luc' addnpc ấy bạn

volamkysu.vn
22-12-15, 09:33 PM
vào thư mục global mở các file có vần " a " đứng đầu lên mà coi. trỏng có mấy cái mẫu đó

VoNguoiTa
22-12-15, 11:03 PM
cái anh võ lâm ký sử nói là các add NPC rồi
còn cái này em Add đc rồi . nhưng vấn đề là em không muốn cho cái con chuột khi rê vào chỗ con npc đó nó click được
giống như là tạo 1 cái cây trên 1 cái MAP vậy đó

anh ngungucute anh chỉ rõ với ạ
vì em cũng thấy có điều chỉnh trong npcs.txt thấy có cái thông số phía sau cái tên nhưng em chưa hiểu lắm về các thông số đó

VoNguoiTa
29-12-15, 06:28 AM
xin sự trợ giúp. Có nghĩa là em chỉ cho con npc đó hiện ra ngoài máp mục đíc để trang trí thôi.
ko cho nó click đc

Hoang.JX1Team
29-12-15, 07:24 AM
Mấy bạn trên không biết có ai hiểu câu hỏi không mà hướng dẫn như bot của forum vậy?

Bạn trên sử dụng linux thì chỉ có cách dùng công cụ chỉnh sửa map, theo mình biết công cụ này chưa có.

tvnnam
29-12-15, 08:23 AM
xin sự trợ giúp. Có nghĩa là em chỉ cho con npc đó hiện ra ngoài máp mục đíc để trang trí thôi.
ko cho nó click đc

tặng bạn công cụ vẽ map này..... <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn tính năng sử dụng thì bạn tra thêm ở google nhé
nói như bạn npc đấy chỉ để trang trí như cây, nhà,....theo mình được biết các npc đó vẫn click vào đc nhưng bạn ko thêm scrpit gán vào mà thôi chứ nó không thể như 1 vật trang trí đc... bạn vào game test là hiểu