PDA

View Full Version : [JX] Boss xanh sv linux xuất hiện như thế nào vậy

rang_sut
20-12-15, 05:08 PM
Các pro cho mình hỏi chút vấn đề liên quan tới boss xanh sv linux
như tiêu đề mình hỏi vậy vì mình muốn tăng số lượng boss xanh lên mà không biết làm thế nào.
mình đang chơi phái thiên nhẫn, có cái skill ma diệm thất sát săn boss thích quá. Mà boss xanh hiếm hiếm mới thấy ra 1 con, chẳng đủ để dính răng gì cả:D
mình săn boss 9x, nó chết thì có cái hành hiệp lệnh add thẳng vào hành trang, vậy là còn có 1 file lua quy định khi boss chết.
Mình hỏi thêm chút là đường dẫn file lua này ở đâu vậy mọi người

bil4i3n
20-12-15, 06:23 PM
Bạn vào chỉnh trong maplist.txt
Ví dụ: ở map Ba lăng huyện có ID là 53 có dòng : 53_AutoGoldenNpc=2000
sửa nó thành 53_AutoGoldenNpc=20000000 rồi chạy lại server ra ba lăng phang vài con quái rồi sẽ thấy sự khác biệt ;))

rang_sut
20-12-15, 09:41 PM
Bạn vào chỉnh trong maplist.txt
Ví dụ: ở map Ba lăng huyện có ID là 53 có dòng : 53_AutoGoldenNpc=2000
sửa nó thành 53_AutoGoldenNpc=20000000 rồi chạy lại server ra ba lăng phang vài con quái rồi sẽ thấy sự khác biệt ;))

Keke. boss xanh nhiều như ruồi muỗi. Thank bạn nhé.
cho mình hỏi thêm có cách nào để boss xanh chết ko add cái hành hiệp lệnh ko bạn.
cái auto nhiều khi nó nhầm từ số lượng của hành hiệp lệnh sang độ bền, nên phù về thành cứ đứng để sửa 1/50. Có khi out luôn game

bil4i3n
20-12-15, 10:38 PM
Keke. boss xanh nhiều như ruồi muỗi. Thank bạn nhé.
cho mình hỏi thêm có cách nào để boss xanh chết ko add cái hành hiệp lệnh ko bạn.
cái auto nhiều khi nó nhầm từ số lượng của hành hiệp lệnh sang độ bền, nên phù về thành cứ đứng để sửa 1/50. Có khi out luôn game

Nếu nó add thẳng vào hành trang thì nằm ở script mà cái này hông có link thì khó tìm lắm, cậu thử tìm trong jxser\server1\settings\npcs.txt coi thử có cái tên nào trùng với con boss đó hông, rồi lấy link ở trong đó, chứ mình mò cũng hông ra :)