PDA

View Full Version : Fix File 030 cập nhật của Bé Quậy

PHYLONG23
07-09-08, 11:21 AM
Lúc trước Bé Quậy có upload file 030.rar để cập nhật sân mới nhưng khi giải nén ra thì bị lỗi, nay mình đã sửa chút ít nên upload lên cho mọi người sử dụng. Ngoài ra up lên file 009.acv (Hiện các bài của M2M và Blue đã fix TotalMadi), Script.rar và vài file trong server (Tại vì mình chỉnh lại cái Story nên phải có mấy cái file trong server)
Đây là hình ảnh đã fix:
Đường Phố nhìn đẹp hơn & Có Fam Office nhưng ko sử dụng được (Do 030 bị lỗi khá nhiều file nên chỉ fix lại nên Skin hơn bị kì)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hình ảnh bục DJ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Yêu cầu để chạy thành công các file này:
+ Client & Server 3.25
+ Client 3.25 việt hóa theo cách của Hữu Duyên.

File 029 & 010 đã fix, các bạn copy vào thư mục Data của Audition nhé!

File 029 & 010 bình thường dành cho các bạn muốn giao diện bình thường.

File 009.acv và thd các bạn copy vào thư mục Data của Audition (Nhớ Backup file cũ lại nhe!)
009.acv <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thd <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File Sound.rar và Story.rar, sau khi giải nén các bạn cho vào thư mục Data của Sever!
Sound.rar <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Story.rar <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File Script.rar, sau khi giải nén các bạn cho vào thư mục Script của Server!

- Nhân tiện mình nói luôn, đôi khi Bé Quậy hay Zorodn cập nhật nhạc lên và đôi khi sai số Totalmadi á (Lỗi thường gặp là hiện bảng kết quả nhảy sớm khi chưa hết nhạc hoặc hết nhạc mà vẫn còn nhảy), lỗi này các bạn vẫn có thể sửa được. Các bạn mở file music.slk trong server và tìm đến cột Totalmadi rùi tìm bài có lỗi. Bạn vào audition và xem thời gian của bài nhạc đó.
- Thường thì hiện cái AuTV lên nhưng không sao bạn dùng đồng hồ bấm giờ là đc liền. Khi nó hiện cái AuTV lên thì bạn nhấn đồng hồ bấm giờ liền và đợi nó mất cái AuTV rồi bạn bấm ngưng đồng hồ lại và ghi lại thời gian bài nhạc khi nó đã mất AuTV.
VD: Bài nhạc là 140 BPM. Bấm thời gian khi hiện AuTV đến hết AuTV là 6s. Sau khi hết AuTV là nó hiện ra thời gian của bài nhạc là 3'45s. Bạn lấy thông số 6s và 3'45s rồi áp dụng công thức sau đây:
Thời Gian/60*BPM/4
* Lưu ý: Thời gian được tính bằng giây
VD: 3*60+45+6= 231s
Rồi áp dụng vào công thức: 231/60*140/4= 134.75 bạn làm tròn thành 135
Sau đó điền con số 135 vào cột Totalmadi tương ứng với bài nhạc!

Theo nhận xét của mình thì trình độ Việt Nam mình hay hơn nước ngoài: Biết Việt Hóa sớm nhất, biết thêm nhạc...
Trong khi đó các bạn thử qua xem client của SlickAu hoàn toàn sử dụng nhạc của Việt Nam mình.
Còn vấn đề thêm nhạc thì Zorodn và Bé Quậy có phần thêm để tạo file thd và bdy nhưng họ không share cho mọi người, có lẽ vì phần mềm này khó tìm và họ muốn giữ làm bản quyền riêng hihi! Dù sao có nhạc mới cũng rất tốt rồi. Cảm Ơn Zorodn và Bé Quậy nhe! Ah mà 2 bạn có thể thêm mấy bài như là Chính Em, Dấu Yêu Ơi ko? Mấy bài này tuy cũ nhưng lâu lâu nghe lại thấy hay ghê!:byebye:
Nếu bạn nào chưa update được sân X-mas 2008& Cửa Hàng Au thì PM mình nhe! Minh sẽ upload mấy file đó lên!

- Sân Mới: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

* Lưu ý: Sân Cửa Hàng Au thì phải có card màn hình rời nhe! Card màn hình onboard chơi sân này sẽ lag lắm đó!
- Nếu các bạn xài file 009.acv và script.rar của mình thì lúc chơi có điều ngộ ngộ là tự nhiên ấn phím Space Bar bị out, lý do là giữa list nhạc của client và server ko giống nhau về StartMadi và vài cái TotalMadi ko chính xác, đây cũng là điều kiện thuận lợi cho các bạn thực hành để quen việc chỉnh sửa trong Audition đó!
Các bạn hãy cùng nhau để phát triển Audition Offline ngày càng VIP nha!
Lâu lâu mới viết được 1 bài dài như thế này, chắc có lẽ ko còn viết được nữa quá, năm nay lại là năm lớp 12 rùi nên ko có thời gian tìm hiểu mấy cái này mặc dù nó rất hấp dẫn!

vip_pro_au
07-09-08, 01:23 PM
bạn ơi mấy file 029.acv và 010.acv này đã cập nhật các avarta mới của au 3.25 chưa! mình sài 009.acv của anh duyên vào shop ko dc do có nhiều avarta mình ko có!!!!!! dzo tủ đồ là dis liền!!!!

PHYLONG23
08-09-08, 03:03 PM
bạn ơi mấy file 029.acv và 010.acv này đã cập nhật các avarta mới của au 3.25 chưa! mình sài 009.acv của anh duyên vào shop ko dc do có nhiều avarta mình ko có!!!!!! dzo tủ đồ là dis liền!!!!
À! File 009.acv của mình ok, mình mua đồ ngon lành, ko dis, nếu bạn xài file 009.acv của mình mà vẫn bị dis thì mình sẽ share file Avartar trong server cho bạn!

huntersun
08-09-08, 03:58 PM
Cảm ơn bác nhiều nha !
Bác Share luôn cái thư mục Script của bác lun đy !
Bác mà Share mình tặng bác thêm cái Thanks nữa ! ^^

47cent
08-09-08, 04:25 PM
share lun sever luon cho nó khớp với file .acv bạn

PHYLONG23
08-09-08, 05:02 PM
share lun sever luon cho nó khớp với file .acv bạn

Cái Server do mình thêm vô quá trời nên nó hơi nặng, để bữa nào rãnh mình sẽ up lên. Tạm thời bạn thử xài mấy file trong thư mục Script xem sao!

PHYLONG23
08-09-08, 05:03 PM
Cảm ơn bác nhiều nha !
Bác Share luôn cái thư mục Script của bác lun đy !
Bác mà Share mình tặng bác thêm cái Thanks nữa ! ^^

Mình fix link music.rar thành Script.rar rồi đó, bạn down về rồi cho vào thư mục của Server!

Bé_Quậy
08-09-08, 05:20 PM
Ah mà 2 bạn có thể thêm mấy bài như là Chính Em, Dấu Yêu Ơi ko? Mấy bài này tuy cũ nhưng lâu lâu nghe lại thấy hay ghê!
Hiện tại bọn mình đang cố gắng để thêm càng nhiều nhạc Vn vào càng tốt ! khi nào xong sẽ upload tất cả lên (kể cả server) Đang thử chạy FAM mà vẫn còn lỗi nhiều quá ! Hjx :cry:

PHYLONG23
08-09-08, 05:30 PM
Hiện tại bọn mình đang cố gắng để thêm càng nhiều nhạc Vn vào càng tốt ! khi nào xong sẽ upload tất cả lên (kể cả server) Đang thử chạy FAM mà vẫn còn lỗi nhiều quá ! Hjx :cry:

Hy vọng bạn sẽ hoàn thành tốt đẹp những gì bạn mong muốn! Chúc bạn thành công!
Nếu có lỗi gì thì những thành viên trong clbgamesvn.com có thể fix dùm bạn đc đó!

huntersun
08-09-08, 05:44 PM
Tuyệt vời ! Cố gắng lên nhé !
KHông còn gì có thể nói nữa
À có cái kiểu del như của VTC hông nhỉ .
Del 1 2 3 4 5 6 ngẫu nhiên tự do :adore:
:boss:

PHYLONG23
08-09-08, 06:02 PM
Tuyệt vời ! Cố gắng lên nhé !
KHông còn gì có thể nói nữa
À có cái kiểu del như của VTC hông nhỉ .
Del 1 2 3 4 5 6 ngẫu nhiên tự do :adore:
:boss:

Cái chuyện này thì chắc phải chờ đợi thui! Tại VTC có được sự hỗ trợ từ T3 và nhân viên có chuyên môn hơn mình nên nó cập nhật chuyện đó là chuyện bình thường. Trong khi đó Audition Offline là do những người có kiến thức về tin học và bào chế ra, số lượng người này rất ít nên chỉ còn chờ và chờ!

hellokytty
09-09-08, 11:12 AM
^^ Up lên cái sàn xmas 2008 đi bạn. Sàn này tớ add thử rùi nhưng nó báo thiếu file .dds gì đó.
Sàn cửa hàng add thử vào Au VTC xài cũng được (vì máy ngoài hàng mạnh hơn máy nhà). Nhưng chỉ mạnh ram nên chơi vẫn lag tè!