PDA

View Full Version : Thăm dò ý kiến về WOW ofline: client Wrath of the Lichking v3.0.x

huongphieubat
06-09-08, 07:19 PM
Tui đã hoàn tất việc cài đặt và chạy thành công server World of Warcraft: Wrath of the Lichking v3.0.1.8820, muốn share cho mọi người cùng tham khảo và đóng góp ý kiến Việt Hoá. Xin dc nói trc là server này ko phải do tui làm mà nguồn từ nhóm dev mangos, hiện tại đã có tool unpack các file mpq của WOW để chúng ta có thể chỉnh sửa Việt hoá, vấn đề khó khăn hiện nay là nguồn dữ liệu rất lớn kèm theo tool chỉ unpack chứ ko pack lại dc. Hôm nay post thăm dò ý kiến, nếu có nhìu ng đồng ý phát triển server thì tui sẽ share server này.

ilovengoctram
06-09-08, 07:33 PM
Server wow này tớ nghe bên mangos nói là chưa hoàn chỉn lắm, nên tớ không biết sao nữa. tớ cũng đang làm 1 cai game server wow nè mà bản 2.4.3 thôi.

tanlongphucho
08-09-08, 09:10 AM
um, wow beta lich king thì khỏi chê rồi tôi thì không đủ client để lên lich king chán

lehuylove
11-09-08, 01:51 PM
Bác cứ đưa lên đi, nếu cần em giúp gì thì em sẽ làm hết mình.

huongphieubat
11-09-08, 06:20 PM
Tui ko đưa lên ngay vì server này dựa trên client test của Blizzard, client còn bug, server thì bug khá nhìu, đặc biệt là bị bất hoạt 2 race Blood Elf và Dranael, do phiên bản Lich King tăng giới hạn lev lên 80 cùng với add 1 số skill mới cho các class, độ mở rộng của phiên bản mới rất cao, server ko load dc hết nên bug. Túm lại server share với mục đích fix là chính, ai rành về C++ có lẽ sẽ dễ dàng hơn. Vì thế nhiều ng dev thì share, chứ ko lại chửi tui server dỏm...

cá mập xám
04-11-08, 08:08 PM
ờ cũng đc! tại vì thấy bên WTL cso nhiều cái hay hơn! đẹp hơn!
các bạn chịu khó dev rồi share nhé! ;;)

huongphieubat
05-11-08, 11:07 PM
ờ cũng đc! tại vì thấy bên WTL cso nhiều cái hay hơn! đẹp hơn!
các bạn chịu khó dev rồi share nhé! ;;)

Server WLK này là server Beta test, 13/11 ra client chính thức rùi thì server này coi như vô giá trị :redface:. Topic này close tại đây!!

cá mập xám
12-11-08, 06:13 PM
thế bao giờ mới có SV 3 chấm thế bác?
13/11 là có ah?

huongphieubat
14-11-08, 12:15 AM
thế bao giờ mới có SV 3 chấm thế bác?
13/11 là có ah?

Éc, ông làm nhóm dev sv là thánh hay sao mà 13/11 có client full thì 13/11 có sv???
Nói chung hok bit trc chuyện ji, hok nói trc dc!

tranduchoan
23-11-08, 10:46 AM
^^! WOTLK thì chưa có bản nào hoàn thiện cả... Tốt nhất là sài tạm bản TBC 2.4.3. Bản này phải nơi là hoàn thiện gần như 100%, chỉ có lỗi một số Bug nhỏ. Sẽ share cho anh em phiên bản WOTLK sớm nhất...

huongphieubat
23-11-08, 12:10 PM
^^! WOTLK thì chưa có bản nào hoàn thiện cả... Tốt nhất là sài tạm bản TBC 2.4.3. Bản này phải nơi là hoàn thiện gần như 100%, chỉ có lỗi một số Bug nhỏ. Sẽ share cho anh em phiên bản WOTLK sớm nhất...

Yeah, cái này đồng ý với ông vì client WOTLK mới vừa ra, lỗi là điều ko tránh khỏi, tiu dùng source code của mangos cũng ko thể fix dc, hiện đang định lấy source code của ascent và aspire về xem có khá hơn ko...

doanhvu
23-11-08, 01:21 PM
cho mình hỏi nếu việt hoá thì cái database nó nằm ở đâu để biết còn backup

huongphieubat
23-11-08, 03:21 PM
cho mình hỏi nếu việt hoá thì cái database nó nằm ở đâu để biết còn backup

Cách 1: Khởi động mysql, chạy navicat --> mở connection --> chọn database mún backup nhấp phải --> chọn Dump SQL File --> Save. Mún lấy lại sql đó thì cứ việc attach nó bthuong

Cách 2: nhẹ nhàng, ko tốn tgian: vào chỗ cài mysql, tìm đến thư mục data, chép cái thư mục có tên của database cần back kup ra chỗ khác Mai mốt mún xài lại nó thì chép ngc vô lại rùi vô navicat nhấp vô tên conection chọn open database gõ tên cuả cái thư mục đó rùi OK. Xong.