PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về vấn đề DropItem Hoàng Kim

flove
17-12-15, 06:01 PM
Dear mọi người,
Mình biết câu hỏi này cũng có khá nhiều người hỏi. Nhưng mình chưa thể tìm được hướng dẫn cụ thể. Mình muốn hỏi về vấn đề Drop đồ Hoàng Kim khi đánh boss. Mình đã thử chỉnh lại phần Drop Item nhưng chỉ rớt toàn đồ xanh dù chỉ để rớt một món duy nhất.

Ngoài ra các thông số trong phần Drop mình vẫn chưa biết cách set cho các món Item hoàng kim. Mong mọi người hỗ trợ giúp mình. Vì mình thật sự không biết nên mong mọi người chỉ dẫn chi tiết. Cảm ơn mọi người !

ngungucute1999
17-12-15, 08:04 PM
xin cho hỏi là bạn dùng linux hay windows

flove
18-12-15, 09:02 PM
Mình đang dùng server gốc của Loving JX Sever LV đó bạn. Server WIndow !

Hoang.JX1Team
18-12-15, 10:48 PM
trước tới nay win hay linux đều k load drop goldequip ở ini. muốn drop goldequip thì dùng func lua(điều kiện đã quy định trong src). sv bạn đang chạy k dùng đc ở cả 2 cách, bạn nên add thẳng vào nhân vật.

junkye
19-12-15, 01:06 AM
Sv nền loving thì vào settings\droprate mà sửa

flove
19-12-15, 09:16 AM
trước tới nay win hay linux đều k load drop goldequip ở ini. muốn drop goldequip thì dùng func lua(điều kiện đã quy định trong src). sv bạn đang chạy k dùng đc ở cả 2 cách, bạn nên add thẳng vào nhân vật.

Thanks bạn, vì nếu gút lại không thể drop hoàng kim thì mình sẽ tính theo cách khác. Vì mình cũng đã thử sửa lại trên file DropRate nhưng vẫn không được.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sv nền loving thì vào settings\droprate mà sửa

Cảm ơn bạn, bạn vui lòng xem lại phần mình hỏi nha. Mình đã làm nhưng không được. Nên xin các bạn hướng dẫn chi tiết. Chứ thật sự mình đã làm thử theo các hướng dẫn nhưng không làm được.