PDA

View Full Version : Audition.exe 3.25 chống popup và đã sửa font

KidA7
05-09-08, 10:59 AM
Đây là file audition.exe 3.25 mà mình đã unpack và sửa để không văng web lúc thoát game. Ngoài ra đã sửa font chữ để lúc tán gẫu, chữ nhỏ giống của Audition VTC (Au TQ cho chữ ở bảng tin to nên không đẹp). Cả cái login mình cũng sửa tí chút:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sorry các bạn vì lần trước post nhầm link

hellokytty
05-09-08, 05:42 PM
Chưa biết thế nào nhưng cũng thanks cái. Mà chống pop up có bị AVG quét không nhỉ? Có cái tật là cứ cắm USB vào máy là chạy AVG. ^^

hellokytty
05-09-08, 06:42 PM
Down cái nào thế nhỉ??? Mạng media điên quá, click vào 1 lát die hết mấy trang internet luôn!

hellokytty
05-09-08, 06:45 PM
Cái TBMtool để tạo file thd hả kid? Còn cái addacv nữa? Toàn cái mới lạ nhỉ?

KidA7
06-09-08, 10:21 AM
Sorry các bạn nha, tớ tưởng up được rồi nào ngờ nhầm sang cái share public, Đây là link mới, tớ sẽ sửa lại cả cái link bên trên:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vấn đề download ở mediafire rất đơn giản, dùng IDM bản mới nhất down cực nhanh mà không gặp lỗi nào cả. Tốt nhất là các bạn tự tạo một bản Firefox-IDM portable bằng thinstall là tốt nhất nếu down ở quán net (nếu không kiếm được crack IDM bản mới (>5.12 build 9) thì làm thế cũng được đấy, dùng IDM vô hạn)
- Tớ không có TBM tool mà là Tsuki_eimono, addacv thì là tool nối file acv lại với nhau tớ định làm chơi nhưng thấy hay hay lên share các bạn sài chơi. Tớ dùng nó để làm hack del auvn đó: Ví dụ chỉ hack del 031.acv, hack 8k -> 4k key thì thêm nối thêm key.acv (chỉ chứa file về quy định phím ấn trong đó), Hack truyền thuyết thì nối thêm music.acv(tớ cho file tên bài hát,bmp,madi trong đó), tất cả được 1 chương trình tự động làm nên nhanh và dung lượng file nhỏ. Tuy nhiên bây giờ mới thấy cách đổi tên file trong file acv mới là nhanh nhất mà lại đơn giản ^^

hellokytty
06-09-08, 03:49 PM
^^ Cũng không hiểu lắm. Nhưng đổi tên acv thì bi giờ chỉ đổi được đến 038, trên nữa là khỏi vào AuVTC.
Mà cái Tsuki_eimono là gì thế? Thấy nó tạo ra 1 file tbm có 16kb!
Còn sửa Madi ở đâu thế kid ^^. Đừng nói là sửa sever đấy!

KidA7
07-09-08, 09:26 AM
Cái TBM tool của cậu không phải để xem file tbm của Audition đâu, cái đó hình như để xem một file ảnh định dạng tbm nào đó. Còn về Tsuki_eimono (một thành viên của clbgamesvn) và TBM tool của cậu ấy cậu có thể xem tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Rất tiếc là cậu ấy chưa share thứ đó và không thấy hoạt động trên forum nữa.

hellokytty
07-09-08, 09:54 AM
Dùng audition.exe của cậu thấy ổn đấy! Vào thấy font có khác 1 chút.
Cái addacv nó chạy bao giờ mới xong nhỉ? Tớ nối 2 file có dung lượng tổng cũng chưa đến 7mb, mà để nó chạy thành file đích hơn 300mb (vẫn còn chạy nữa nếu tớ không exit). Bó tay thật! ^^
Còn vụ 8k -> 4k thì sửa ở đâu nhỉ? Tớ chỉ làm được cái del thôi.
Còn sửa total madi, và bpm thì thêm vào acv file music.slk hay file Ă....slk nhỉ?

KidA7
07-09-08, 10:09 AM
Thông cảm nhé, cái tool đấy chỉ chạy được các file định dạng cũ thôi, nếu các cậu thik tớ có thể làm tool cho các file acv mới.
Vụ 8k - 4k cậu có thể sửa ở cái file đầu tiên khi cậu mở thư mục script (mở ra thấy rất nhiều số, cậu chỉnh các số đó, lưu ý dùng excell cho nhanh và công cụ editslk để tránh lỗi font). Tớ sửa theo quy tắc như sau: phím 1 chuyển thành 2, phím 3 chuyển thành 4, phím 7 chuyển thành 6, phím 9 chuyển thành 8. Nói chung đối với au off cậu không nên hack del hay key làm gì, để thế mà tự luyện cho pro, chỉ nên dùng hack khi chơi online thôi (hạn chế thôi nhé).
Sửa total madi thì cậu không nên nếu cậu thêm nhạc của các thành viên update, nếu cậu tự thêm nhạc (mỗi khi VN ra cập nhật có thể chôm được đó) thì cậu sửa ở trong music.slk ở Auditiongameserver\Script (để lúc hết ván trùng lúc hết bài)

hellokytty
07-09-08, 10:20 AM
^^ Thì làm thử Au Online cho vui thôi. Chứ Au Off nghe nhạc là chính!
Còn chỉnh 8k -> 4k trong scrip thì tớ biết. Nhưng chỉnh cái đó người ta lưu, xem lại mình thì lộ hàng hết ^^
Còn hack del thì Au Onl không thay được acv từ 039 trở lên nên đổi acv để hack del là không thể. Tớ thấy addacv6048 đấy cho nối 1file acv cũ với 1file acv mới mà, vì tớ nối 2 acv cũ với nhau nó không chạy, 1 mới 1 cũ thì chạy! Nhưng chạy như tớ đã nói ở trên!
Còn sửa total madi ở sever thì thôi, chơi Au Onl thì sao sửa ở sever được hè ^^
Tớ thấy có đứa ở sharkvn nó sửa bpm Au Onl thành 210, nhưng link down cái acv nó sửa tớ quên mất. Nên muốn hỏi thử là sửa trong script bpm mình thích vào Au Onl có dis không thôi.

hellokytty
07-09-08, 10:29 AM
Cho tớ cái editslk để sửa lỗi font nhé + 1 chút hướng dẫn.

KidA7
08-09-08, 08:43 AM
Xem thử cái này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tuy nhiên, do audition sửa máy chủ, tớ chưa kịp làm lại patcher nhưng vẫn hack del key và 0s được. Cậu bật cái đó lên rồi chọn kiểu hack ( trừ hack per ) rồi bật patcher của auvn lên mà chọn máy chủ rồi đăng nhập. Cái này phải cài thêm .net Framework 2.0 nữa. Cậu đừng share lung tung không dễ bị VTC debug lắm. Tớ sẽ del nó sau khi cậu post bài tiếp.

hellokytty
08-09-08, 01:12 PM
Tớ down rùi, mà cài Framework 2.0 là cài gì thế? Cậu hướng dẫn cái add acv để tớ add del key vào 048.acv cho khoẻ. Cái file 044.acv có keynote nhưng không rename nó được (rename vào au lag chọn nhạc dis). Để tớ search Framework 2.0 rùi xài thử để xem cái 0s như nào.

hellokytty
08-09-08, 01:47 PM
^^ Xài thử rùi, nhưng nó có 1 số lỗi như sau (mới thử vài lần nên ko biết còn lỗi nào ko): hack del vẫn tính điểm không del mặc dù để del 6; tạo phòng chọn kiểu phòng dis; hack per thử ván cũng hay nhưng vẫn bị dis nhỉ.
Làm cái addacv mới nhé Kid! ^^

KidA7
09-09-08, 08:00 PM
Chắc cậu nhầm rồi, hack del không thể có chuyện tính điểm như không del được. Hack del chẳng qua là thay mấy cái file ảnh nút, chẳng ảnh hưởng gì tớ proccess và gói tin truyền giữa server và client cả. Trừ hack time ra không có cái nào vào nhảy bị dis, còn cái hack per dựa trên công nghệ của giangho.biz nên chỉ có thể coi là mạnh ngang bằng thui. Tớ và thằng bạn vẫn sài có sao đâu.

hellokytty
10-09-08, 10:37 AM
Ý tớ không phải là vào nhảy bị dis mà là chọn phòng bị dis ý. Bật cái chọn phòng lên là bay luôn. ^^ Hack per thì thế cũng hay rồi (nếu theo nhịp có lẽ được hết bài nhỉ), nếu không dis thì tốt hơn thôi mà!

__[SoCk]__
21-09-08, 07:40 PM
Tình thế ai có link download cho em xin đi ."ADDACV" đó

zorodn
22-09-08, 09:14 PM
Ý tớ không phải là vào nhảy bị dis mà là chọn phòng bị dis ý. Bật cái chọn phòng lên là bay luôn. ^^ Hack per thì thế cũng hay rồi (nếu theo nhịp có lẽ được hết bài nhỉ), nếu không dis thì tốt hơn thôi mà!

Chọn phòng bị dis thì nguyên nhân là tại file 030.acv của em bị thiếu file DDS !