PDA

View Full Version : [MU] Cao nhân nào giúp mình 2 lỗi của SS4.6 GS 1.00.87 Full Kor/JPN Julia Project.274

whisky157
14-12-15, 09:03 PM
Mình đang dùng bản SS4.6 GS 1.00.87 Full Kor/JPN Julia Project.274
Hiện có 2 lỗi như thế này:
1. Lúc vào cửa map Stadium, nhân vật bị vướng và đẩy bật lại. Tiếp tục chỉ chuột vào lại bị đẩy bật ra, nhưng đi xa hơn dc 1 tí. Làm tầm 10 lần thì mới qua dc cửa để vào.
2. Sever có Custom Jewel nhưng trong game ko thấy ?
Trong shop bán nhưng ko thấy đâu.
Dùng MU Maker thêm ngọc vào kho đồ ok. Nhưng vào game ko thấy. Nhưng di chuyển đồ vào ô đấy ko dc. Load lại MU Maker vẫn thấy ngọc.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Jackma2000
14-12-15, 09:11 PM
1. Lúc vào cửa map Stadium, nhân vật bị vướng và đẩy bật lại. Tiếp tục chỉ chuột vào lại bị đẩy bật ra, nhưng đi xa hơn dc 1 tí. Làm tầm 10 lần thì mới qua dc cửa để vào.
Dùng MU Maker thêm ngọc vào kho đồ ok. Nhưng vào game ko thấy. Nhưng di chuyển đồ vào ô đấy ko dc. Load lại MU Maker vẫn thấy ngọc.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chính xác cái clien ko đồng bộ với sv bạn xem lại clien và sv cho đồng bộ đi là ok.

trandainghia
14-12-15, 09:19 PM
Đồng với chả bộ :D
1/ a. kiếm file stadium.att khác
b. thay đổi tọa độ gate :D
2/ Cao với nhân gì mình thấp nhân toàn đi hỏi đây :D xem lại item.bmd, ItemSetType, ItemTooltipText

k thấy gì thì item.bmd
còn k thấy gì chỉ chuột vào thấy option thì chả nhớ xem 2 cái kia :D

hackluv
14-12-15, 10:32 PM

1, att thay lại skin đi
2, sv ko có custom ngọc.

kenthd
15-12-15, 12:07 AM
mem mới à :))
kiểm tra sv xem có custom ngọc k đã nhé :3

whisky157
15-12-15, 12:59 AM
1. Thay att cả trong sever và client và đã di chuyển ok :x
Kiểm tra trong sever thì thấy file Jewels.ini vẫn đầy đủ y như bản 3.5 (bản này thì có Custom Jewel bt)
Lẽ nào nó ko hỗ trợ thật.

7.[Repack] SS4.6 GS 1.00.87 Full Kor/JPN Julia Project.2741.Server
2.Client
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tính năng nổi bật
- Full 5 loại Custom Jewel
- Reset ingame trực tiếp bằng lệnh /reset
- Cộng điểm trực tiếp ko cần đổi nhân vật
- IP máy ảo 192.168.1.200
- Các mốc Reset xem trong file D:\MuServer\IA Julia\ResetSystems.ini trong mảy ảo
Mình đã config sẵn như sau
1-20 : 200 level =>> 500 point
21-50 : 230 level =>> 450 point
51-100 : 250 level =>> 400 point
101-150 : 300 level =>> 300 point
151-200 : 350 level =>> 200 point
201-500 : 400 level =>> 150 point
Khi đủ level thì đánh lệnh /reset trong game là nó tự ra bảng chọn server rồi vào lại là nhân vật đã dc reset
- Tạo acc bằng MuMaker có sẵn trong máy ảo + Quản lý bằng Tool này luôn

Nó ghi rõ 5 loại C-Jewel cơ mà :(

ikenylee
15-12-15, 09:39 AM
xem lại main có hỗ trợ ngọc custom hay không, khi bán shop không thấy hình ảnh item cứ mua về đập vào đồ mà k được thì main k hỗ trợ rồi.

chỉ sử dụng thì dùng bản ENG protocol, người ta dev mới dùng JPN!