PDA

View Full Version : Những ai muốn khám phá các sv Pri thì vô đây đọc

o0ClbgamesVn0o
28-08-08, 11:33 AM
Mình thấy sv Pri mọi người giới thiệu thì nhiều nhưng lại có 1 số người ko biết gì về nó, đại loại như làm sao để chơi dc sv Pri...v..v

Sau đây mình sẽ hướng dẫn để có dc 1 client tàu đối với những người ko biết gì về client 0.50 của sohu

Hiện các Pri sv hầu hết đều vượt qua phiên bản của sv VN vì vậy mà việc chơi TLBB Lậu ở client của VN bây giờ hầu như là bất khả thi . Vậy chúng ta phải làm sao để chơi dc game.:-/

Đầu tiên bạn phải có client của tàu, tải ở 1 trong các links dưới đây , chú ý nên dùng IDM hoặc trương trình hỗ trợ download cho nó nhanh
Links 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Links 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Links 3 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Links Bittorrent (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tải rồi về giản nén ra là bạn đã có 1 client của TQ để tham gia test các sv Pri rồi.

Tiếp đến là tải patch của các sv lậu vào. Giải nén ra và copy đè lên client . Dùng laucher của tàu để vào game. Khi tải Patch về hầu hết các laucher đều có tên tiếng TQ nên các bạn phải Rename của nó đi và sửa thành 1 tên bất kì = tiếng la tinh hoặc tiếng anh thì mới chạy dc laucher.

Một số điểm chú ý và lỗi thường gặp phải của sv lậu:
1-Virus ở các sv lậu : Hầu hết các sv lậu đều có spyware hoặc troijan nên các bạn nên trang bị cho con CPU của mình các đại gia KIS .v...v hoặc chấp nhận sống chung với virus vì sự nghiệp trăm năm cày game

2- Nên cẩn thận với các sv Free KNB - Vì các sv này tạo ra chủ yếu nhằm câu khách, nên khả năng có troijan là rất cao - Nên đề phòng

3-Một số trang web chuyên về sv TLBB : Các bạn có thể tự do tìm hiểu và tham khảo để chọn cho mình 1 sv mà mình thấy ưng ý nhất:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

...
Còn nhiều nhưng mình chỉ tìm kiếm các sv ở mấy trang này là chính.
Mỗi ngày đều có sv mới , nhiều cái mới cho các bạn tự do khám phá.

4- Lời khuyên cho các bạn mới chơi TLBB lần đầu. Bạn nên qua sv TLBB VN chơi trước rồi hẵng tìm hiểu đến các sv Pri.. Đừng vì những sv free KNB mà nhảy sang chơi. Đơn giản bởi vì h hầu hết các sv ko việt hóa dc do dữ liệu client ko phù hợp. Mình đã từng gặp trường hợp có người sang chơi chả biết tí tẹo gì về game mà phải đi hỏi lung tung khiến người khác bực tức đâm ra cãi nhau, mất hết cả hòa khí :D

5- Về các trang web TLBB Pri - Hiện nay các web của TLBB Pri hầu hết đều hỗ trợ trình duyệt IE là chính nên khi đăng kí (reg nick) hoặc add KNB = Fire fox hoặc trình duyệt khác có người sẽ bị lỗi hoặc ko đăng kí dc.Vì vậy khuyên các bạn nên đăng kí = IE

6-Các loại sv Pri TLBB (Tính đến hiện giờ): Có 3 loại Pri sv chính
1-Sv Bình thường, ko free KNB , ko free điểm tặng hoặc có free nhưng ko dùng điểm tặng làm tiền tệ chính, chỉ dùng để mua các thứ vụn vặt như x2 hoặc đồ lung tung, muốn kiếm vàng phải đi Thủy Lao, dùng vàng mua KNB của GM bán ở Đinh Đinh , Đông Đông. Loại SV này thì nhiều lắm, hầu như các sv hiện nay đều như thế này

2-Sv Free Điểm tặng, ko free KNB , Sv này hầu hết mọi đồ đều có thể mua = điểm tặng , các đồ mua= KNB hầu như đều là đồ VIP , VD ngọc cấp 7-8-9 hoặc pet lv 85-95..v..v. KNB phải đi TLao lấy vàng rồi mua từ GM

3-Sv Free KNB(Sv này chia làm 2 loại)
a-KNB có giới hạn: Đây là loại sv cũng Free KNB nhưng lại chỉ cho ở 1 mức nhất định. Hết rồi thì thôi , muốn dùng nữa thì farm char khác để lấy knb, sv này cũng ko nhiều mà cũng ko ít.
b-KNB vô hạn:Loại sv này ko nhiều, nhưng chơi ở các sv như thế này hầu như ko dc lâu dài.. nhanh thì 1 tuần mà lâu thì 2 tuần sv sẽ sập . Nguyên nhân là do lag và quá đông người chơi . Tình trạng Spam kênh TG do ép ngộ tính pet khiến cho sv delay 1 cách kinh khủng

7- Một số lỗi thường gặp(Mục này sẽ cập nhật dựa vào góp ý của các bạn về Bug)
Lỗi Op - Đại loại đang chơi hiện ra cái bảng Crash Report và bung khỏi game - Lỗi này sửa rất đơn giản - Bạn vô thư mục game , vào BIN và xóa file CrashReport.exe - Hình dấu X màu đỏ đi là xong

Trên đây là 1 số gợi ý nho nhỏ đối với những người mới tập chơi thôi. Còn những ai biết chơi rồi thì ko nói đến làm gì. Bài viết sẽ dc cập nhật liên tục khi có những vấn đề mới xảy ra.

nhoc_volam
31-08-08, 02:07 PM
1-Sv Bình thường, ko free KNB , ko free điểm tặng hoặc có free nhưng ko dùng điểm tặng làm tiền tệ chính, chỉ dùng để mua các thứ vụn vặt như x2 hoặc đồ lung tung, muốn kiếm vàng phải đi Thủy Lao, dùng vàng mua KNB của GM bán ở Đinh Đinh , Đông Đông. Loại SV này thì nhiều lắm, hầu như các sv hiện nay đều như thế này
SV kiểu nè mới hiếm =.= sv free KNB tràn lan , muốn kiếm 1 cái chơi lâu dài ko free cũng mệt

ngocvu
30-11-08, 07:55 AM
mấy pa tìm cho mình cai sever nào mới mở nào

ptthieny
20-03-09, 09:28 PM
Có cái server lậu nào còn link hok mà link english càng tốt nếu có china thì chỉ mình đăng ký nha thanks nhìu

boypro142
21-03-09, 05:08 PM
Thông báo khẩn cấp Website GunBound Vip <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
có virus+trojan đề nghị Scan Virus khẩn cấp :sweat:

tieudieuphong
09-05-09, 08:22 PM
có sever private nào tiếng anh ko vậy...share mình mới

ko thì trung cheng cũng dc... trò này hay

meohen1989
09-05-09, 10:25 PM

pri tl việt nam cực kì nhiều người chơi ,có tới 3 bang việt nam ,miễn phí knb ,mỗi lần nhận đươc 500k ,ép đồ tẹt ga ,zo nhanh để đăng kí ........... đăng kí bằng ie nhé các bạn hiền ;)

toitinhnhan
13-05-09, 03:24 PM
thà bạn đưa web tiếng anh còn dịch đc,đưa tiếng tàu thì chịu

Lucifer_No.1
23-10-09, 04:26 PM
Thì dùng translate.google.com ( chưa đủ 10 bài chưa cho post link )

phuonglong003
26-02-10, 10:01 PM
pri tl việt nam cực kì nhiều người chơi ,có tới 3 bang việt nam ,miễn phí knb ,mỗi lần nhận đươc 500k ,ép đồ tẹt ga ,zo nhanh để đăng kí ........... đăng kí bằng ie nhé các bạn hiền ;)

ko vào đc trang web !!!!còn cái nào khác ko bạn ?