PDA

View Full Version : Source code JXOnline Phiên Bản 64MB UESLESS

eemdlmz2
25-08-08, 11:26 PM
Tớ tham gia dev JX cách đây lâu rồi nhưng cũng đã nghỉ, ko tham gia nữa. Thấy bà con dev JX hăng hái quá, tớ muốn share ít resource từ 2 năm trước, với hy vọng giúp ích cho mọi người. Đó là bộ source code của JX mà Hexpor đã share trước đây, tớ giữ nguyên bản quyền cho Hexpor, file hoàn toàn hok thay đổi gì cả.

Download: Rapidshare (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Mediafire
Pass: SoccererHexpor

huongphieubat
26-08-08, 12:02 AM
Hờ hờ dù hok bit ji nhìu về C++ nhưng cũng dơn về xem chơi. Thank bác nhìu!

tanlongphucho
26-08-08, 07:41 AM
thank you dang rat cần cái này

giangleloi
26-08-08, 07:47 AM
ai down xong up hosts khác dùm cái net này ko down rs dc:(

kkmct
26-08-08, 09:18 AM
Cảm ơn nha cái này mình đang rất cần ...

à, ai tải đc về rùi thì up hộ lên mediafire cái. rapid hơi khó tải ... hix hix

a3pick
26-08-08, 11:51 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link từ Server của tớ đó.

kkmct
26-08-08, 12:23 PM
Cảm ơn nhiều nha bạn ! nhưng cho mình hỏi cái của bạn có giống với emdlmz2 ko vậy ?

mà cái pass unrar của bạn là gì vậy ? sao mình nhập SocceredHexpor ko đc

huntersun
26-08-08, 01:32 PM
Pass: SoccererHexpor
chứ không phải

SocceredHexpor

kkmct
26-08-08, 02:09 PM
he he, sory nha, mà cho mình hỏi 2 cái sau nha

Thứ 1: Khi mình mở nó bằng vc++ nó đòi user name và pass cho Sourcesafe login là sao ?

Thứ 2: khi mở lên nó báo không tìm thấy 2 project là core và Engine là sao vậy ?

Cảm ơn các bạn đã trả lời !

thecong
26-08-08, 03:47 PM
hổng biết làm gì với cái này vì mình gà quá nhưng cũng thank và dow về nhỡ đâu cần không có

eemdlmz2
26-08-08, 04:25 PM
he he, sory nha, mà cho mình hỏi 2 cái sau nha

Thứ 1: Khi mình mở nó bằng vc++ nó đòi user name và pass cho Sourcesafe login là sao ?

Thứ 2: khi mở lên nó báo không tìm thấy 2 project là core và Engine là sao vậy ?

Cảm ơn các bạn đã trả lời !

Thứ 1 : Những project đó đã được bind với VSS repository, bạn cứ unbind nó là được, ko cần phải có VSS đâu.
Thứ 2 : Những project này ko hoàn chỉnh, code cũng lỗi ko thể build ngay đc. Chính vì thế mới cần làm lại để có thể build đc.

x10tinpro
27-08-08, 11:02 AM
Bộ soure này hùi trước đã có share 1 lần rồi, thứ 2 là bộ soure này vẫn thiếu rất nhiều file, điển hình các bạn thử build 1 code nào đó, Engine chẳng hạn, sẽ thấy nó báo lỗi thiếu file Include. CÒn bộ soure nguyên gốc nghe nói tới mấy trăm MB lận. Mấy bữa trước có hỏi ông tanlong thì ổng bảo vậy và Hexpor đang bán bộ soure đó với giá 300 hay 3000 yên jif đó

huongphieubat
27-08-08, 11:17 AM
Ông giải nén ra cũng 280MB chứ ít ji, mà sao cái vụ ông Hexpor bán sỏurce code ng nói đông kẻ nói Tây thế nhỉ. Ông Hexpor thì bảo chẳng bao h rao bán cái ji???!! Ai cần thì pm ổng, ổng sẽ tìm cách share cho, rùi lại có tin Hexpor bán sỏuce giá 3000 yên??!. Chả bit tin ai. PM ổng thì khó hơn lên trời. Tốt nhất có ji xài nấy đi!

kkmct
27-08-08, 03:30 PM
chả biết ai có cái source của hexpor 178 MB decode bên ragezone ko nhỉ. Decode ra link lại die mới chết chứ ...

@all: ai có cái source 178MB của hexpor PM với mình với. xin cảm tạ

DNTmaster
27-08-08, 03:31 PM
Mọi người chú ý đây là source chỉ có tính chất tượng trưng thôi không sữ dụng đc đâu đã tải về xem thử nhưng ko có có gì ứng dụng cao vào làm lại server cả nên không thể làm gì đc.
Source có 2 loại lận cái 64mb là demo à còn cái 298 mb là full Beta còn cái 178mb là server + source +Tools
To All : hum nay tuyên bố không làm JX nữa bye mọi người nha....

kkmct
27-08-08, 04:11 PM
to DNTMaster: Bạn có thể share cho mình source đc ko, bạn ko dev jx nữa mà.

eemdlmz2
27-08-08, 05:09 PM
chả biết ai có cái source của hexpor 178 MB decode bên ragezone ko nhỉ. Decode ra link lại die mới chết chứ ...

@all: ai có cái source 178MB của hexpor PM với mình với. xin cảm tạ

Đây là source code trong cái file 178 MB Hexpor share đó. File đó còn kèm thêm server và tools nên tớ ko up lên nữa, chỉ up source thôi.

Nếu bộ source này được gọi là "đầy đủ" thì chả còn gì để nói nữa phải ko nào ? Các bạn muốn luôn có sẵn mâm cỗ để chỉ vào thưởng thức thôi sao ? Thực sự thì nó đầy đủ, với nghĩa là có đủ source, để build lại server, chỉ thiếu phần client source mà thôi. Tớ đã nói rõ là project đã bị lỗi ko thể build lại, các file source và header cũng tham chiếu ko đúng, chứ ko phải thiếu như x10tinpro nói. Ngoài ra còn phải sửa lại một số phần cho phù hợp, ví dụ như encode text cho bản Tiếng Việt ... Tóm lại là có rất nhiều việc phải làm cho nên tớ mới nhờ sự trợ giúp của mọi người.

Tớ đã up source như cậu mong muốn rồi đó DNTmaster. Cậu có thể làm gì thì tùy, nhưng mà trước khi nói ra thì phải kiểm chứng cho rõ. Đừng có xem sơ qua rùi phán "ko có có gì ứng dụng cao vào làm lại server cả nên không thể làm gì đc".

thaihoa91
27-08-08, 05:24 PM
Mình cũng có xem qua sơ thấy cũng hay nhưng rất tiếc là làm thì lỗi quá ! Khó mà dev típ dc ! Hix Hix ! Tui cũng có ý muốn ko dev nữa, nguyên nhân là bận học (vả lại máy hư) nên chán nản quá ! Làm mà ko SOURCE ngon thì khó mà làm dc những cái mình muốn hix hix ! Dù sao cũng cảm ơn eemdlmz2 đã share bộ SOURCE này để cho tui bít SOURCE có những file gì ! Thanks Very Much !

tanlongphucho
28-08-08, 09:40 AM
um, chac tôi cũng giải nghệ, không dev jx nữa, buye

Mr.Rezo™
28-08-08, 10:03 AM
Chán các bố ! Giải nghệ hết thì còn ai vào box Jx Online này nữa hả .
Các ông fải hiểu nhờ tất cả chúng ta mà box Jx từ 1 box nghèo nàn nay đã trở nên phồn thịnh như trước . Giờ ai cũng bỏ đi để lại toàn newbie vào coi chơi thôi à !
ÔNG NÀO NGHỈ KHÔNG LÝ DO ĐỪNG TRÁCH TUI x-(

kkmct
28-08-08, 11:30 AM
Chán các bố ! Giải nghệ hết thì còn ai vào box Jx Online này nữa hả .
Các ông fải hiểu nhờ tất cả chúng ta mà box Jx từ 1 box nghèo nàn nay đã trở nên phồn thịnh như trước . Giờ ai cũng bỏ đi để lại toàn newbie vào coi chơi thôi à !
ÔNG NÀO NGHỈ KHÔNG LÝ DO ĐỪNG TRÁCH TUI x-(

- Thực ra mà nói thì nhiều người giải nghệ cũng ko sao lắm, dù sao họ cũng dev lâu lâu rùi hay nói cách khác là đã "già" và hết tâm huyết, hãy để họ đi nếu họ muốn

- Giờ newbe nhiều vậy người giỏi tại sao bạn ko "đào tạo" một ai đó còn trẻ có tiềm năng và kiến thức tối thể để cung dev jv với ...

- Dù sao những "ông lớn" ra đi cũng để lại 1 phần chỗ trong trong box, nhưng ko sao chỉ cần chúng ta có tâm huyết và niềm đam mê thì sẽ thành công thôi

manhtuyen
28-08-08, 11:58 AM
số người viết được cái nhiệm vụ môn phái hay hoàng kim cũng đếm trên đầu ngón tay
có source full cũng chưa chắc làm thêm được gì!!!!!!!!!!!!!!!!!

pcsaovang
28-08-08, 12:46 PM
Cho tui bon chen chút xíu nha!!! :biggrin:
Mình là mem mới tham gia thôi, nhưng mình thấy cái JX củng hay lắm.
Mình nghỉ sao ko ai lập 1 box kêu gọi các cao thủ và mem vào củng xây dựng 1 server hoàn chỉnh đi.
Mổi nguời làm 1 việc thế thì chắc củng nhanh thui.
Riêng mình thì mình làm đc hết rui`, bi giờ chỉ tìm hiểu cấu trúc của server và hoạt động của nó nữa thui.
Mình hy vọng sẽ có 1 box riêng cho nhóm dev JX........

manhtuyen
28-08-08, 01:03 PM
các box phát triển, các nhóm dev ,lời kêu gọi...có lẽ phải gắn thêm ngón tay mới đếm hết
kết quả cũng không khả quan mấy

thaihoa91
29-08-08, 03:38 PM
Riêng tui thì ít dev lại chứ ko phải là ko dev ! ^__^ Giờ tui đang kiếm C++ để học nhằm bổ sung kiến thức trước khi có thể dev típ đây ! Ai bít học hay cái gì có liên quan C++ thì chỉ tui trang web tui down về học nha ! Thanks nhiều ! ^__^

DNTmaster
30-08-08, 02:00 PM
Vào thử các wed về IT xem như
khoahocphothong.net
diendantinhoc.com
vietIT.com
....

thaihoa91
30-08-08, 07:15 PM
Ừh tui có vào thử nhưng tòan link rapidshare down đã khó với lại nhấp vào địa chỉ down thì FILE NOT FOUND --> nản thiệt !

huongphieubat
30-08-08, 08:13 PM
Cài bộ Visual Studio 2008. có hướng dẫn đầy đủ bằng ... Tiếng Anh. học mún ngu lun...

kkmct
30-08-08, 09:34 PM
- Việc dev hay không thì trc hết bạn phải có tính kiên trì, chứ cứ bữa chán bữa vui thì chẳng bao giờ làm đc gì cả, cũng như mình thôi.

HKDdev.team
30-08-08, 11:17 PM
có cái bộ sv FS (first myth aka phong thần )
ai cần sell rẻ cho :X

source k có đâu, có hàng compiled nhưng bugs free =]]

DNTmaster
31-08-08, 10:06 AM
Cho thì lấy bán thì thôi giữ lấy đi không có tiến bạn ơi.Share đi giờ làm JX chán wá mà bạn kiếm đc cái đó từ nguồn nào thế....

khoamamktvn
01-09-08, 09:43 AM
Lại thêm người giải nghệ à!
Jui ghê ta!
Hẹn gặp lại nha!

giangleloi
01-09-08, 05:54 PM
có cái bộ sv FS (first myth aka phong thần )
ai cần sell rẻ cho :X

source k có đâu, có hàng compiled nhưng bugs free =]]server Phong Thần à?share dc ko?mà up hình xem sao mà sell?:oh:

nhatlinh_3737
11-09-08, 08:58 PM
Server Volam phát triển ngày càng yếu theo em thấy thì là do:
1/Các mem mới ko được pro truyền nghề
2/Nhiều JX xịn phải crack nhìu mem chán qua dev Mu miễn phí,mà còn nhìu bản phải tính bằng 500K

hieucolc1996
19-09-08, 07:05 PM
huhu mình koo bít dow cái wed này

igrpvn
15-12-08, 02:44 PM
cai nay co chay tren linux dc ko nhi?

thaihoa91
15-12-08, 09:02 PM
cai nay co chay tren linux dc ko nhi?

Đa số JX hạn chế trên Linux lắm --> Nên tốt nhất là bạn xài Windows cho chắc ăn ^__^

igrpvn
16-12-08, 12:03 AM
Uhm, tai minh thấy source này là C++ mà Linux lại hỗ trợ rất tốt trên Linux nên minh chỉ nghĩ vậy, nếu có thể biên dich trên linux mình nghĩ khi chạy trên linux sẽ stable và smooth hơn windown đó.

CuuVyHo
16-12-08, 06:55 AM
có phần kernel cho linux trong source , nhưng complie ko được :beat_plaster:

codochi
20-01-09, 02:50 PM
Uhm, tai minh thấy source này là C++ mà Linux lại hỗ trợ rất tốt trên Linux nên minh chỉ nghĩ vậy, nếu có thể biên dich trên linux mình nghĩ khi chạy trên linux sẽ stable và smooth hơn windown đó.

Tại xài win lậu nên thế. Bạn có biết bên Hàn đa số server đều dùng win không?

chuduyanh
13-03-09, 05:23 PM
mấy bác pro ơi sever nay dùng cline nào vậy

My.Ami.Pro
13-03-09, 05:26 PM
không phải server mà bộ source viết = C++ để DEV server thui ok.

anhchangnhaque
24-04-09, 12:56 AM
Gửi lên cũng nên cho một bài hướng dẫn... Thiệt buồn ghê

thaihoa91
24-04-09, 03:11 PM
Gửi lên cũng nên cho một bài hướng dẫn... Thiệt buồn ghê

Bộ SOURCE CODE JX này do bị lỗi 1 số file nên ko thể Compile nên chỉ mở từng cái mà coi thui ! Bạn down về tìm hiểu chứ !