PDA

View Full Version : Thông tin các file music cập nhật mới 6050 của VTC

huuduyen_05
23-08-08, 09:52 PM
Đã có hướng dẫn cách lựa chọn, xác định file thd phù hợp. Nhưng không biết các bạn có hiểu và làm được không nên đã làm sẵn thông tin. Việc add vào thì làm các bước thủ công giống như các bản cập nhật MUSIC trong forum.

Singer ---------- SongName ---------- FileName ---------- BPM
M4U ----------Như ngày xưa em đến ----------v0253.tbm ----------128
Đông Nhi ----------Khóc ----------v0252.tbm ----------149.9
Wonder Girls ----------So Hot ----------v0245.tbm ----------140
Phương Vy ----------Lúc mới yêu ----------v0251.tbm ----------112
Hoàng Hải ----------Nỗi nhớ ngày đông ----------v0248.tbm ----------124
Họa Mi ----------Công chúa xấu xí ----------v0247.tbm ----------148.5

KidA7
24-08-08, 09:13 PM
Sao cậu không vô auonline mà xem tốc độ, tớ xem và làm như trong audition VN và đã cập nhật xong (đảm bảo nhảy hết bài cung lúc với hết nhịp). Nếu ai chưa biết cách tính total madi một cách nhanh chóng (không cần nhảy hết và đếm từng bài):
- Dùng công cụ findmusic của tớ(tất nhiên là các cậu phải có đầy đủ bộ TBM của AuVN), nó sẽ tạo ra một file list.txt ghi khá chi tiết đồng thời tạo ra các file .thd tương ứng để cho vào sever. Tớ còn làm công cụ makebdy có chức năng tự sao 1 file .bdy sang làm các file bdy tương ứng với danh sách trong file list.txt nên việc update nhạc rất nhanh ^^!
- Các sau đó sửa file song_title.slk để nhạc chờ là nhạc mới dựa trên file list(vào mp3.zing.vn down mấy file nhạc au tháng 8), cho thd.xxx của VN vào(cứ cho cao dần, của tớ nhạc phòng chờ đã lên tới khoảng 50 bài), backup chúng rồi để lại các file thd của nhạc mới (từng file một) .Ví dụ: Tớ có các file nhạc mới lấy từ VN là thd.000 đến thd.007, giả sử tớ đã có thd.000 đến thd.038 là từ các bản trước đó. Tớ sẽ đổi tên các thd của VN thành thd.039,thd.040 ....Sau đó sưae song_title.slk cho tiếp (ví dụ tên bài v0238, tên file v0238 (của thd.000 trong AuVn 6050) rồi các bài tiếp (không bik tên thì tạm thời lấy tên file làm tên bài).Bây giờ trong thư mục data của Au3.2 tớ xoá hết các thd chỉ để lai thd.038 thôi. Mở Au3.2 lên, vào nghe nhạc rồi ghi tên bài lại. Sau đó vào hướng dẫn nhảy, xoá thd.038 đi, cho thd.039 vào, thoát ra nghe, ghi lại v.v...
- Sau khi đã biết tên bài - tên file - BPM (lấy từ AuVN) thì bắt đầu tính total madi và start madi:
+thêm nhạc vào music.slk ở gameserver\script, phần start madi và totalmadi các cậu cho tuỳ ý (totalmadi>startmadi) tớ cho là 12 và 20
+copy vào file list nhạc ở 009 , compress rồi vô game.
+xem thời gian bài hát, ta có: time:thời gian bài hát (tính ra giây), totalmadi, BPM:
totalmadi = time/60*BPM/4
+thường thì lúc đầu vào không thể xem được ngay thời gian bài hát, các cậu có thể làm theo 2 cách như sau: cách 1: đếm số giây cho tới khi hiện ra thời gian bài hát và cộng vào thời gian sau khi đã hiện ra. Cách 2(nếu không có đồng hồ): đếm số lần viên bi qua vạch per đến khi hiện ra thờigian bài hát thì lấy thời gian đó để tính totalmadi, sau đó cộng với số nhịp vừa đếm được sẽ ra total madi cho vào sever.
+còn startmadi có thể theo ý thích của mỗi người hoặc đếm của auVN (là số lần viên bi qua vạch per cho đến lúc chữ "hãy sẵn sàng" biến thành chữ "start").
Hom nay tớ ra net quên không mang theo bản cập nhật nhạc của tớ, có thể mai sẽ up và share link cho các cậu.

- Hữu duyên huong dẫn cách hex patcher với, tớ không hiểu sao giờ tớ hex patcher không được nữa (giờ tớ không dùng MySQL và IIS nữa mà dùng USB websever (lúc cài lại win đỡ backup data của AU). nó có port là 8080 (tức là phải gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trên trình duyệt đó). Giờ cái patcher ko chạy mà hiện ra thông báo kì quặc nào đó rồi tắt luôn.:cry:

huuduyen_05
24-08-08, 09:25 PM
Việc các BPM của các bài thì mình ko có download nguyên bản cập nhật nên ko biết được. Với lại client Audition VTC nhà mình bị thiếu acv files (thiếu ~100MB file acv) do ko có cập nhật.
Mấy BPM đó là do dùng soft để đo. Nghe nói là bài Khóc có 100BPM thôi. Không biết cái phần mềm điên hay sao mà đo được 149.99 bpm :))

Còn patcher thì đơn giản mà. Người có óc lập trình như bạn chắc chẳng khó khăn gì :)
Mở patcher bằng ultraedit -> tìm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -> trong đó có 2 link tìm được đầu tiên. Cái thứ nhất là link đến notice, cái thứ 2 là đến file region.txt

KidA7
24-08-08, 10:07 PM
Hữu Duyên ơi, share cho mình cái soft đó đi, mình rất muốn tìm hiểu các soft dạng đó, còn gì bạn share nốt nhé.:beauty:. Các soft Au mình kiếm mãi chẳng được, toàn làm thủ công không ah`:cry:

huuduyen_05
24-08-08, 11:01 PM
Vào google tìm "Virtualdj_v5.0" là có. Hoặc download bản mới hơn.
Lúc trước có soft đo bpm của file nhạc nhẹ hơn VirtualDJ này nhưng giờ vức nó ở đâu rồi không nhớ nữa. Hình như là bpmAnalyze gì gì đó

lehaimien
25-08-08, 06:15 PM
ở patcher gốc nó có ghi 9801 gì đó
Cậu sửa lại port 8080 của cậu thôi chứ có gì đâu

Còn cái thông báo của cậu tôi biết rồi,nó hiện lên 1 cái message ghi tiếng Sao hoả + nút OK phải ko

Dễ lắm,chạy đoạn registry này là xong thôi.
Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_CURRENT_USER\Software\AUDITION]
"VERSION"=dword:000003f9

Giờ này cậu còn khó khăn cái nì à :),chạy được Rep hoặc thanks tớ nha :).Tớ mới cài thêm 1 cái auonline nè.Web gốc của HD ,cậu ấy chỉnh lại cũng nhiều đấy.Tớ thường vào chơi vì rất làm biếng chạy Server :D

đây là Web của Au Private Online KING : auvip.servegame.com.Nhưng hình như mới bị trục trặc,chắc mai là online lại thôi

HD còn cái file nhảy lên lv đó ko.Tớ quên luôn đoạn hex nằm chỗ nào rồi,rõ chán :(

huuduyen_05
25-08-08, 10:28 PM
Lên exp thì cứ mở Agent file lên ->tìm "set exp=" Sau đó edit là xong.

giangleloi
26-08-08, 08:05 AM
vì sao vtc nó convert music wa đuôi tbm dc hay ta?bác nào có source ko?^^rz em coi rùi mà hem xài dc

KidA7
26-08-08, 09:34 AM
À, cái patcher đó tớ làm được từ lâu nhưng quên mất đăng kí cái file registry của nó. Nhớ ra nên đã ổn. Cậu nào muốn patcher không bị lệch hình thì dùng chương trình sửa resource đổi font của hộp thoại của nó đi nhé (dùng MS Sanf Serif chẳng hạn) Thể là cái hộp thoại lại đẹp như đang dùng font china đó. Còn muốn có theme XP thì chôm cái manifest từ đâu cho vào là xong. Đây là ví dụ cái patcher của tớ làm cho thằng bạn của em gái ^^(600k): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lehaimien
31-08-08, 05:51 PM
Hừm,thế mà ko cám ơn tớ T_T
Dạo này bận kiếm việc thực tập và thi cử nên ko có thời gian thăm mọi người.Chia bùn

Soft chuyển file nhạc -->tbm à.Ha ha ha ha ha ha ha ha

KidA7
01-09-08, 03:08 PM
Hồi lâu có một cậu hình như tên Tsuki_Enomo gì đó giới thiệu đó, nhưng giờ mất tăm luôn.

giangleloi
01-09-08, 07:26 PM
hic ai có soft convert wa đuôi abm tbm ko share em cái

__[SoCk]__
17-09-08, 07:36 PM
Tui có thể làm nhạc ABM theo ý thích mình nè .Nhưng cái này chỉ là thay thế file thui .Chuyển từ MP3 ->ABM

zorodn
18-09-08, 07:55 PM
nếu có thì chỉ cách xem nào :D

__[SoCk]__
18-09-08, 08:33 PM
Tình thế là chuyển đuôi MP3 sang đuôi ABM . Sau đó sử dụng thêm 1 phần mềm. Mà cái này chỉ là thay thế mấy bài nhạc gốc .ABM của AU thui. Đại khái là mấy bài như Night, Yo!DJ......

RonBWL
09-10-08, 08:42 AM
Vào google tìm "Virtualdj_v5.0" là có. Hoặc download bản mới hơn.
Lúc trước có soft đo bpm của file nhạc nhẹ hơn VirtualDJ này nhưng giờ vức nó ở đâu rồi không nhớ nữa. Hình như là bpmAnalyze gì gì đó

Đúng rồi, cái này tớ dùng để đo BPM làm nhạc Beat khá chuẩn, nhưng mà x2 hay ko x2 thì hơi ngẫu nhiên :-? (Bài Y thì cho kết quả 160 nhưng No Reason thì 98)

Download BPM Analyze (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tình thế là chuyển đuôi MP3 sang đuôi ABM . Sau đó sử dụng thêm 1 phần mềm. Mà cái này chỉ là thay thế mấy bài nhạc gốc .ABM của AU thui. Đại khái là mấy bài như Night, Yo!DJ......

Vấn đề là chuyển bằng cách nào ý, bạn dùng phần mềm gì thế ?

KidA7
06-12-08, 07:54 AM
Cái này tớ có đọc qua trên sharkvn.org của Sock nhưng chỉ áp dụng với audition Việt Nam thôi vì audition Việt Nam vẫn sử dụng các file abm làm file nhạc. Còn Audition 3.25 này không còn file abm nào trong thư mục ABM nên việc thêm nhạc có vẻ không ổn. Tớ đã thử thêm 1 bài abm rồi sửa 4 byte header của nó cho giống của file tbm cũ mà vào game vẫn ko nghe đc. Cách làm các bạn có thể xem trên sharkvn.org hoặc nhờ _Sock_ post lại, dạo này mình bận quá.

hellokytty
07-12-08, 06:06 PM
Trích:

Nên dùng Ultra Edit để file abm được đổi có chất lượng tốt nhất. Và chỉ đổi được các file .abm thôi!

rayyan2006
11-12-08, 12:54 AM
Đúng rồi, cái này tớ dùng để đo BPM làm nhạc Beat khá chuẩn, nhưng mà x2 hay ko x2 thì hơi ngẫu nhiên :-? (Bài Y thì cho kết quả 160 nhưng No Reason thì 98)

Download BPM Analyze (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link dơn load BPM Anlye die rùi bạn kiểm tra lại đi bạn ơi.