PDA

View Full Version : [JX] Linux: Xin hỏi cách dùng Navicat để xóa toàn bộ nhân vật (Navicat của Yoken9x)

minhduc_aa
01-12-15, 01:47 PM
Như tiêu đề, mình không biết có nhiều bạn gặp khó khăn khi dùng Navicat (bản inside Tool Share của Yoken) nó bằng tiếng Trung không à, mình không biết kết nối thế nào đến database để xóa nhân vật. mình attach hình vô cho các anh cao thủ chỉ chi tiết giùm xíu. :-s Em mần rần rần các kiểu với tool này down trên mạng về so sánh nhưng cũng chưa biết làm.

Thư mục Navicat của Yoken sau khi down bộ Tool share về:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-> Click vào application của nó:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-> Nếu chọn MySQL sẽ ra một menu như sau:

Mong các anh chỉ giúp, em dốt Tiếng Trung thật nên gạch đá em nhận hết, miễn có kiến thức là được. Các anh chỉ em kết nối đến server để xóa dữ liệu nhân vật trong đó ạ.
Em cám ơn sự hỗ trợ của mọi người.
Thanks.

tvnnam
01-12-15, 04:22 PM
down NAVICAT bản tiếng anh hoặc tiếng việt về cho dễ hiểu dùng bản TQ làm gì vậy trời. hình như thế này theo thứ tự nhé
cột đầu điền IP: 192.168.1.100 hay 192.168.1.200 hoặc 192.168.1.0
cột 2: giữ nguyên
cột 3: giữ nguyên nếu ko mở thêm port gì đó online chẳng hạn
cột 4: giữu nguyên
cột 5: 123456 hoặc 1234560123
kết nối thử xem có đc ko nhé... lâu không vào quên mất rồi#:-s

minhduc_aa
01-12-15, 08:09 PM
down NAVICAT bản tiếng anh hoặc tiếng việt về cho dễ hiểu dùng bản TQ làm gì vậy trời. hình như thế này theo thứ tự nhé
cột đầu điền IP: 192.168.1.100 hay 192.168.1.200 hoặc 192.168.1.0
cột 2: giữ nguyên
cột 3: giữ nguyên nếu ko mở thêm port gì đó online chẳng hạn
cột 4: giữu nguyên
cột 5: 123456 hoặc 1234560123
kết nối thử xem có đc ko nhé... lâu không vào quên mất rồi#:-s

ban ngày không có thời gian nghiền ngẫm cái này để xem cái Tiếng Anh thử đã.

Anh2SiTinh
02-12-15, 01:06 PM
ban ngày không có thời gian nghiền ngẫm cái này để xem cái Tiếng Anh thử đã.

Connect bằng navicat thì trong máy linux phải có 1 user để connect. CHịu khó lục lại mấy bài cũ đã có hướng dẫn hết rồi đó bạn

ngungucute1999
08-12-15, 12:26 PM
ko bik bạn nào có cần ko mình nói làm ntn lun k cần download con mẹ gì hết chỉ gõ lệnh.
bước 1: vào clientos linux
bược 2: gõ mysql -u root -p
bước 3: nhập pass mysql linux enter
bước 4: drop database server1; enter
bước 5: create database server1; enter

xong