PDA

View Full Version : Share sv Vua hải tặc version mới

Trang : 1 [2] 3 4

utkha
05-12-15, 07:58 AM
Danh vọng tướng : tìm file này jiu_guan.xml. dựa vào id của file heroes.xml...
Tiến hóa tướng : tìm file này yingxiong_zhuanzhi.xml dựa vào id của file heroes.xml...
Shop đồ tìm file này sellers.xml,goods.xml,
với file goods.xml chỗ itemTemplateID dựa vào file itemconfig.xml,
còn file sellers.xml ngay chỗ goods dựa vào file goods.xml..để thêm vào shop..
Mình chỉ hướng dẫn sơ qua vậy thui..các bạn cũng phải tự tìm hiểu, mình sẽ ko hỗ trợ gì tại không có thời gian đâu mà hỗ trợ...

thêm rồi nhưng khi vào game bị lỗi xml làm sao đồng bộ trên centos đây bác :/

caube_vn
05-12-15, 10:39 AM
Cái 1. trong folder VHT đó. Chạy lên hiện gì thì thím đừng có tắt

Em chạy cái 1 rồi mà, để nguyên đó đâu có tắt gì đâu

anhhungah12
05-12-15, 11:25 AM
đồng bộ res ở máy ảo các bác mò ở thư mục rpcfw trong máy ảo nhé.e cũng chưa mò mẫm gi nhiều nên ko rõ lắm.hóng kinh nghiệm từ các chuyên gia.

3z0k2
05-12-15, 01:03 PM
Theo em thử thì các bác google down bitvise ssh về rồi chỗ nhập ip thì bác nhập 192.168.0.142 rồi chuyển sang kia chọn cái password nhập pass là rx123 rồi ấn connect nó vào đc thì bác back ra đến thư mục home rồi tiếp thư mục pirate tha hồ mà nghiên cứu server

ookurooo
05-12-15, 01:38 PM
các bác cho hỏi làm sao để download đc res của vuahaitac.us hay 1 server nào khác ???
làm sao để add đc tướng mới như mấy bác ở trên thế ???

anhhungah12
05-12-15, 02:01 PM
các bác cho hỏi làm sao để download đc res của vuahaitac.us hay 1 server nào khác ???
làm sao để add đc tướng mới như mấy bác ở trên thế ???

bác vào blog của anh tuấn565 có cái mục hướng dẫn việt hóa đơn giản down 2 soft anh ấy giới thiệu về để down res.
còn add tướng thì bác vào heroes.xml để điền thông tin về tướng.vao skill.xml để thêm skill của con tướng đó.lên mạng kiếm swf hành động của tướng về copy vào cái battle với battlesmall.
còn thêm nữa ở đâu thì chưa biết.
bác vào máy ảo tìm mấy cái file tên heroes gì gì đó xem có cần phải đồng bộ nữa ko thì đồng bộ.:D
Đại khái là thế.:v

ookurooo
05-12-15, 02:17 PM
bác vào blog của anh tuấn565 có cái mục hướng dẫn việt hóa đơn giản down 2 soft anh ấy giới thiệu về để down res.
còn add tướng thì bác vào heroes.xml để điền thông tin về tướng.vao skill.xml để thêm skill của con tướng đó.lên mạng kiếm swf hành động của tướng về copy vào cái battle với battlesmall.
bác vào máy ảo tìm mấy cái file tên heroes gì gì đó xem có cần phải đồng bộ nữa ko thì đồng bộ.:D

ok để mình test thử
bạn mở đc sự kiện phản hồi không
chỉnh ở trong xmls nào vậy cho mình xin cái đừong dẫn
mình chỉnh ở assets\xmls\xmls.txt mà nó vào game vẫn không thấy

ps: à cho mình hỏi luôn là quà online hàng ngày mà đc lực HD vàng danh vọng là chỉnh ở đâu vậy bạn???

cho mình xin cái link bài trong blog tuan565 với

toshidotoke
05-12-15, 02:24 PM
bác ơi chỉ em cách xem file swf trong battle với !!

ochohieucac123
05-12-15, 02:36 PM
haizz nghịch ngu sét IE mac dinh notepad c++ giờ mở toàn lên IE phiền phức vãi xoá cài lại cũng k dc

toshidotoke
05-12-15, 02:48 PM
ok để mình test thử

ps: à cho mình hỏi luôn là quà online hàng ngày mà đc lực HD vàng danh vọng là chỉnh ở đâu vậy bạn???

phan hồi nó ở file này configActivityTime.xml trong XMLS.txt nè bác

anhhungah12
05-12-15, 04:23 PM
ok để mình test thử

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn cái phản hồi là phải sửa trong file main.swf.đừng chỉnh xmls làm gì mất công.hiện ra cũng chỉ treo đầu dê bán thịt chó nhận thất bại thôi.
chỉnh cái online file này ko rõ đúng ko nữa : online_reward_lib.xml

dangvanluc
05-12-15, 05:01 PM
sao ko thể kết nối với SecureCRT được nhỉ thông báo lỗi.

ookurooo
05-12-15, 05:18 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn cái phản hồi là phải sửa trong file main.swf.đừng chỉnh xmls làm gì mất công.hiện ra cũng chỉ treo đầu dê bán thịt chó nhận thất bại thôi.

thanks bạn nhưng mà mình còn chưa hiện luôn cái hoạt động phản hồi nữa nên cũng k biết có nhận thất bại gì hay không

nếu vậy phải sửa trong main.swf hả bạn ???

Main.swf rồi nhưng nó nằm chỗ nào vậy bạn mình thấy toàn code chứ ko thấy chỗ sửa ngày tháng năm sự kiện ???

utbanh
05-12-15, 05:34 PM
mấy lần trước mình chay server vẫn bình thường tự nhiên bữa nay chạy bước thứ 2 nó bị như vầy nè. cái này sửa sao vậy mấy bạn.

kubiqbdhdndt
05-12-15, 06:02 PM
đây
70601~70614
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

bac cho tiep id cong chua nguoi ca dc k,trong dong do k co

kjtsu
05-12-15, 06:39 PM
bac cho tiep id cong chua nguoi ca dc k,trong dong do k co

uh con đó add =navicat trog gm tool ko có đâu (30350)

Doccocaubai
05-12-15, 09:26 PM
bác nào biết chỉnh chỉ số cho tướng mạnh lên ko. giúp e với . cám ơn cái thẻ :d

tungbach1990
05-12-15, 09:27 PM

Không cần chỉnh Main.swf đâu bác, mở ở xmls và vào trong Centos chỉnh lại ngày giờ mở sver là đc thui.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Kiếm hành động của tướng ở đâu giờ bác

kjtsu
05-12-15, 10:12 PM
Không cần chỉnh Main.swf đâu bác, mở ở xmls và vào trong Centos chỉnh lại ngày giờ mở sver là đc thui.

Kiếm hành động của tướng ở đâu giờ bác

cho dù có kiếm dc cũg ko add dc đâu mik thử rùi thíu ID pet nhìu thứ nửa mà mìk chưa tìm ra dc:-&

ochohieucac123
06-12-15, 06:33 AM

toshidotoke
06-12-15, 09:11 AM
Đại khái là thế.:v <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thanks ban nha mình add thành công được 2 con này :Laluot_193:

namqwer16
06-12-15, 09:34 AM
mấy bác cho e xin id mấy con pet đc k , pet chuẩn ấy k phải tướng nhé

anhhungah12
06-12-15, 11:13 AM
mấy lần trước mình chay server vẫn bình thường tự nhiên bữa nay chạy bước thứ 2 nó bị như vầy nè. cái này sửa sao vậy mấy bạn.
Đổi tên cái thư mục secureCRT ban đầu thành cái khác.rồi bác down cái secureCRTportable về.chạy nó.chỉnh cái đường dẫn thư mục config của nó sang D:\HZW_server\SecureCRT\config rồi bác copy nguyên thư mục config của thư mục secureCRT cũ vào thư mục config của secureCRT mới.quẩy cái secureCRTportable mới thôi.:3.

NHớ là trong sv này có 1 acc lv85 nữa mà.acc có sẵn ấy.bác lấy vô đi 2 acc chứ set 1 người thì hình như ko có.

mấy bác cho e xin id mấy con pet đc k , pet chuẩn ấy k phải tướng nhé

bác vài file pet.xml để xem id pet nhé.

KaizKenny
06-12-15, 02:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các pro fix giúp mình lỗi này với ạ !! :Laluot_169:

ban chỉnh ở file configActivityTime.xml là có hđ phản hồi :D

Mình đã chỉnh lại file rồi nhưng vẫn không có HĐ phản hồi...ai có thể giúp mình với

ochohieucac123
06-12-15, 02:33 PM
sever này chỉ có 2 lỗi PB vực sâu xài file tàu tự VH lại ok . với lỗi treo đầu dê bán thịt chó nằm D:\Vua Hai Tac\HZW_serever\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .... tự mò đê mỗi file có ID lun đó ai muốn add gi cứ theo ID do81 la dc đã fix hết >:)

KaizKenny
06-12-15, 02:42 PM
sever này chỉ có 2 lỗi PB vực sâu xài file tàu tự VH lại ok . với lỗi treo đầu dê bán thịt chó nằm trong SWF dơn giản RES RIP nó khác với sever thay Res Tàu zo là OK đã fix hết >:)

Chỉ mình mở cái event HĐ phản hồi vs bác

toshidotoke
06-12-15, 02:47 PM
sao mình dùng file tàu cũng không đi đựoc pb vực sâu nhỉ có phải mở gì trong sever không mọi người ơi

ochohieucac123
06-12-15, 04:58 PM
sao mình dùng file tàu cũng không đi đựoc pb vực sâu nhỉ có phải mở gì trong sever không mọi người ơi

file Mian.swf nha ,.,
30chrrrrrrrrrrrr

h2121987
06-12-15, 05:03 PM
Mình muốn hỏi mấy vấn đề, bạn nào giúp mình với:
1. Mình muốn chỉnh thông số vàng ,beri, dv... mặc định la 1 con số nào đó trước khi tạo acc, để khi tạo nhân vật xong vào game là có luôn số beri, vàng, dv đó.(Chứ ko fair sửa lại các thứ nói trên sau khi đã tạo acc.)
2. Mình thử mở và chỉnh sửa để có hđ đào vàng và phản hồi, phản hồi thì lĩnh thất bại, đã vào centos chỉnh thời gian máy ảo, vào vẫn thế, còn đào vàng thì trắng tinh, có thể chỉ mình cách sửa đc ko.
3. VD mình đang chơi ở máy tính này, mà muốn chuyển sang máy tính khác chơi vẫn acc đó, thì làm cách nào (chẳng lẽ copy nguyên cả cái HZW_serever sang máy kia :D).
Mình ko phải dân chuyên ,à chỉ mê game này thôi nên đang mổ xẻ e nó, mấy bạn thông cảm và chỉ giúp mình với, thank u!!!

tungbach1990
06-12-15, 06:26 PM
Mình muốn hỏi mấy vấn đề, bạn nào giúp mình với:
1. Mình muốn chỉnh thông số vàng ,beri, dv... mặc định la 1 con số nào đó trước khi tạo acc, để khi tạo nhân vật xong vào game là có luôn số beri, vàng, dv đó.(Chứ ko fair sửa lại các thứ nói trên sau khi đã tạo acc.)
2. Mình thử mở và chỉnh sửa để có hđ đào vàng và phản hồi, phản hồi thì lĩnh thất bại, đã vào centos chỉnh thời gian máy ảo, vào vẫn thế, còn đào vàng thì trắng tinh, có thể chỉ mình cách sửa đc ko.
3. VD mình đang chơi ở máy tính này, mà muốn chuyển sang máy tính khác chơi vẫn acc đó, thì làm cách nào (chẳng lẽ copy nguyên cả cái HZW_serever sang máy kia :D).
Mình ko phải dân chuyên ,à chỉ mê game này thôi nên đang mổ xẻ e nó, mấy bạn thông cảm và chỉ giúp mình với, thank u!!!

1. Dùng winscp vào centos rfw gì đó/conff/user.conf.php chỉnh thông số lúc tạo acc.
2. Chỉnh time ở rfw/cfg/gcf/pirate2002/gamecfg.php
Ps. Bác mở đào vàng ở đâu vậy. Em tìm mãi chả thấy.
3. Cho nó online đi đâu chơi thì chơi. Cái này em chịu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thanks ban nha mình add thành công được 2 con này :Laluot_193:

Bác kiếm swf hành động ở đậ vậy chỉ em với. Cám ơn bác trc

toshidotoke
06-12-15, 06:36 PM
file Mian.swf nha ,.,
30chrrrrrrrrrrrr
Mình copy file đó bên root gốc rồi chỉ tạo được pb vực sâu lúc ấn để vào thì không vào được bác ạ em lấy thử cả cái mian của sever lậu tq cũng bị lỗi tương tự
:-?

ochohieucac123
06-12-15, 06:39 PM
Mình copy file đó bên root gốc rồi chỉ tạo được pb vực sâu lúc ấn để vào thì không vào được bác ạ em lấy thử cả cái mian của sever lậu tq cũng bị lỗi tương tự
:-?

Ctrl+Shift+N thử xem
30chrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kjtsu
06-12-15, 07:42 PM
băng râu trắng đại chiến impel dow

Kimyuna
06-12-15, 07:45 PM
1. Dùng winscp vào centos rfw gì đó/conff/user.conf.php chỉnh thông số lúc tạo acc.

Bác kiếm swf hành động ở đậ vậy chỉ em với. Cám ơn bác trc

Chỉnh time ở rfw/cfg/gcf/pirate2002/gamecfg.php như thế nào vậy bác
Đào vàng hình như ở dig_active.xml trong XMLS bác à

h2121987
06-12-15, 08:42 PM
Chỉnh time ở rfw/cfg/gcf/pirate2002/gamecfg.php như thế nào vậy bác
Đào vàng hình như ở dig_active.xml trong XMLS bác à

Đào vàng ở file đó. Chuẩn khỏi chỉnh cho mệt, Mình chỉnh luôn cái lv đào vàng còn lv 1, mở ra mà chả có gì :)).

KaizKenny
06-12-15, 09:48 PM

Cậu có thể chỉ mình làm sao vào đc rfw/cfg không cậu
Mình vô được wincps rồi nhưng tìm hoài không thấy rfw ở đâu cả

tungbach1990
07-12-15, 05:21 PM

/home/pirate/rcfw

Mình không nhớ tên thư mục lắm nhưng na ná là như thế, bác có thể tìm lại.

băng râu trắng đại chiến impel dow

Bác ơi share res với được ko :(

yamasashia4
07-12-15, 05:38 PM
Mình bị lỗi không load hình ảnh. Chơi thì bình thường nhưng hình không có nhân vật, pet hay NPC gì cả. Pro nào giúp với!!!

toshidotoke
07-12-15, 06:43 PM

Bác kiếm swf hành động ở đậ vậy chỉ em với. Cám ơn bác trc nó có sẵn trong battle rồi bác

yamasashia4
07-12-15, 06:48 PM
Mình bị lỗi không load hình ảnh. Chơi thì bình thường nhưng hình không có nhân vật, pet hay NPC gì cả. Pro nào giúp với!!!

h2121987
07-12-15, 07:12 PM

Link nè: /home/pirate/rpcfw/conf . Trong đó có 1 đống file php, chỉnh sửa với mày mò tí là được. Giờ có cái vấn đề là mình chỉnh trong xml cái tổ đội tinh anh thành 1~3 người rồi mà vô nó vẫn kêu ko đủ người, mày mò tìm trong cả serve để sửa mà ko thấy. Thêm cái hd đào vàng chỉnh ở xml hiện ra rồi mà trống trơn haiz, ngồi mò tiếp vậy, còn ai hảo tâm thì giúp mình càng tốt :D Thx

anhhungah12
07-12-15, 07:21 PM
Link nè: /home/pirate/rpcfw/conf . Trong đó có 1 đống file php, chỉnh sửa với mày mò tí là được. Giờ có cái vấn đề là mình chỉnh trong xml cái tổ đội tinh anh thành 1~3 người rồi mà vô nó vẫn kêu ko đủ người, mày mò tìm trong cả serve để sửa mà ko thấy. Thêm cái hd đào vàng chỉnh ở xml hiện ra rồi mà trống trơn haiz, ngồi mò tiếp vậy, còn ai hảo tâm thì giúp mình càng tốt :D Thx

Hóng cái hđ đào vàng như bác .:-<

lordpotter
07-12-15, 08:33 PM

Cái này là do bị lỗi item trong balo, bạn vào xóa item trong db đi là được.

kakaknight12
07-12-15, 08:35 PM
Chỉnh số lần dung luyện với tầm bảo ở đâu nhỉ

kjtsu
07-12-15, 08:40 PM
Chỉnh số lần dung luyện với tầm bảo ở đâu nhỉ

#1 có ko coi vào hỏi là sao nhỉ?

yamasashia4
07-12-15, 08:41 PM

Bác có thể chỉ em kĩ hơn đc không. Dc thì bác chỉ hộ em cái chỉnh thời gian với. Em chỉnh trong máy ảo lỗi máy ảo luôn. Tkx bác

h2121987
07-12-15, 08:52 PM
ai chỉ tui ad vàng vào game bằng tool đi
Haiz, chịu khó tìm ở các trang trc rồi hãy hỏi chứ, vô navicat (kiếm trong cái serve tàu bài 1 có đấy)-> cái pirate20002->t_user-> bật sang trang cuối tìm tên nhân vật của bạn, nó sẽ có cột gold, muốn bn thì cho bấy nhiêu.

Bác có thể chỉ em kĩ hơn đc không. Dc thì bác chỉ hộ em cái chỉnh thời gian với. Em chỉnh trong máy ảo lỗi máy ảo luôn. Tkx bác
Chắc bạn chỉnh để lấy phản hồi ah. Chỉnh thời gian thi bạn vô winscp theo đường link /home/pirate/rpcfw/conf/gcs( hay gsc chả nhớ nữa)/game.cgf.php
Chỉnh theo ý bạn, nói chung là mày mò chịu khó đi, sai ta sửa :)) (mặc dù ko phải dân IT mà vẫn mò được, mình phục mình vãi =:)) )

yamasashia4
07-12-15, 09:01 PM

Haiz, chịu khó tìm ở các trang trc rồi hãy hỏi chứ, vô navicat (kiếm trong cái serve tàu bài 1 có đấy)-> cái pirate20002->t_user-> bật sang trang cuối tìm tên nhân vật của bạn, nó sẽ có cột gold, muốn bn thì cho bấy nhiêu.

Chắc bạn chỉnh để lấy phản hồi ah. Chỉnh thời gian thi bạn vô winscp theo đường link /home/pirate/rpcfw/conf/gcs( hay gsc chả nhớ nữa)/game.cgf.php
Chỉnh theo ý bạn, nói chung là mày mò chịu khó đi, sai ta sửa :)) (mặc dù ko phải dân IT mà vẫn mò được, mình phục mình vãi =:)) )

Cái vụ hình ảnh bị lỗi không có nhân vật, pet, npc..... bác biết cách fix không chỉ e với!

vuahaitac.az
07-12-15, 09:52 PM
Ai giúp E cài game vs E cài ko có được! Sorry E gà

yamasashia4
07-12-15, 10:37 PM
[HELP] Không có hình Nhân Vật, NPC, Pet,.... Ae ai giúp với!!!
;;);;);;)

ookurooo
07-12-15, 10:43 PM
[HELP] Không có hình Nhân Vật, NPC, Pet,.... Ae ai giúp với!!!
;;);;);;)

xóa cookie, cache, data, history chưa bạn, nếu rồi mà vẫn ko đc thì vote xóa server cài lại hoặc cài lại win =)) =))

yamasashia4
07-12-15, 10:45 PM
xóa cookie, cache, data, history chưa bạn, nếu rồi mà vẫn ko đc thì vote xóa server cài lại hoặc cài lại win =)) =))

đã làm hết và không thành công!!!

kjtsu
07-12-15, 10:45 PM
hãi quân đại chiến râu đen ;;)

ookurooo
07-12-15, 10:46 PM
đã làm hết và không thành công!!!

cài lại win rồi mà ko đc thì bạn tải lại server đi nhé, mình cài lần đầu có bị gì đâu, cũng server share trong thread này thôi =))

yamasashia4
07-12-15, 10:55 PM
Pro nào chỉ cách lấy nhận hết đồ trong nạp thẻ nhỉ. Add vàng vào nó không cho. Đổi điểm thì đc co 100000v ah không lấy đc 2 cái cuối!!!
;;);;);;);;)

caube_vn
07-12-15, 11:00 PM
Bác nào cho hỏi với vào navicat login vào sql rồi vào pritate 2002 rồi mà vào t_user serach k ra tên nv mình là sao

kjtsu
07-12-15, 11:04 PM
Bác nào cho hỏi với vào navicat login vào sql rồi vào pritate 2002 rồi mà vào t_user serach k ra tên nv mình là sao

cứ next hết trang là ra ngay :D

ookurooo
07-12-15, 11:08 PM

Dùng filter hoặc query đi bạn
Đang viết tool add vàng, item, etc... mà chưa xong vì chưa có rành về cái server hải tặc này lắm =))

tungbach1990
07-12-15, 11:23 PM
hãi quân đại chiến râu đen ;;)

Bác ơi sao bác có mấy con tướng đấy vậy, em tìm ko có :(
có cần thêm swf của tướng ko.
Bác hứong dẫn 1 lần được ko :D

KaizKenny
07-12-15, 11:29 PM
Pro nào chỉ cách lấy nhận hết đồ trong nạp thẻ nhỉ. Add vàng vào nó không cho. Đổi điểm thì đc co 100000v ah không lấy đc 2 cái cuối!!!
;;);;);;);;)

Chỉ mình mở HĐ này với mình làm theo mọi bước mà nó không có

yamasashia4
07-12-15, 11:33 PM

Bạn vào máy ảo
login: root
pass: rx123
Nó chạy quyền root, bạn thay đổi ngày về ngày hoạt động bằng lệnh:
date -s "2015-03-27 12:00:00"
:-h

KaizKenny
07-12-15, 11:42 PM
Bạn vào máy ảo
login: root
pass: rx123
Nó chạy quyền root, bạn thay đổi ngày về ngày hoạt động bằng lệnh:
date -s "2015-03-27 12:00:00"
:-h

Tks bạn..............................

ochohieucac123
07-12-15, 11:45 PM

bạn sử dụng file Mian.swf Gốc ( tàu khựa ) là dc nha . Nhớ Crit+Shif+N
lỗi này chỉ có trường hợp nó hiện thị thế nhưng vẫn tính còn ko dc thì dùng Mian.swf tàu là dc

KaizKenny
08-12-15, 12:16 AM
;;);;);;);;)
Tks bạn vì đã chỉ mình mở HĐ phản hồi...của mình bth mà nhận đc hết

anhhungah12
08-12-15, 12:38 AM
Vẫn là có ai giúp mình cái hđ đào vàng ko nhỉ? :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

yamasashia4
08-12-15, 12:58 AM
Tks bạn vì đã chỉ mình mở HĐ phản hồi...của mình bth mà nhận đc hết

bạn add vàng trước hay mo hoạt động rồi mới add vậy!

ochohieucac123
08-12-15, 02:55 AM

cái nao cũng z mà đã test
30crrrrrrrrr

pirate
08-12-15, 03:31 AM

add thêm nhiều vàng vào là nhận đc thôi.

h2121987
08-12-15, 09:23 AM
add thêm nhiều vàng vào là nhận đc thôi.

Vô navicat add điểm tặng như của cái xu trong game5 ấy, ko phải là pirate phan t_user cho vàng trong nv đâu, sang phần account, cho thành 5 triệu, đổi vào game là đc mà, như mình chỉnh chế độ cho acc mới lập vip 0, 0 vàng, rồi cho điểm tặng đổi ra vàng :d

valoren
08-12-15, 09:31 AM
Mình bị màn hình đen khi vào sv ko load dc, ai bik chỉ mình, cám ơn!

vuahaitac.az
08-12-15, 09:58 AM
Mình bị màn hình đen khi vào sv ko load dc, ai bik chỉ mình, cám ơn!

E chưa cài được game cũng ko rành lắm cơ mà kiểm tra 1 trong 2 lỗi này:
- Xóa hết cookie vs cache đi
- kiểm tra port 80 gì gì đó có bị chiếm ko
Đó là 2 lỗi thường gặp nhất!

caube_vn
08-12-15, 10:12 AM
Đang viết tool add vàng, item, etc... mà chưa xong vì chưa có rành về cái server hải tặc này lắm =))

Là sao bác em chưa hiểu 2 cái trên

kjtsu
08-12-15, 10:19 AM

gm tool có chức năng add vàg ,chiến tích, soul linh hồn các kiểu mà bác viết chi mắc công vậy =P~

kataroa
08-12-15, 10:28 AM

kjtsu
08-12-15, 10:30 AM

trong file hero.xml có tất cả còn add bằng gm tool thì chỉ có vài tướng thui bác :D

vuahaitac.az
08-12-15, 10:32 AM
Trưa nay có ai rảnh TW cài giúp E với ah! E cài hoài ko có được hix 8-x

muthiendia
08-12-15, 11:08 AM
Trưa nay có ai rảnh TW cài giúp E với ah! E cài hoài ko có được hix 8-x

ban gui ID vs pas mình cài cho

kataroa
08-12-15, 11:14 AM
trong file hero.xml có tất cả còn add bằng gm tool thì chỉ có vài tướng thui bác :D

file hero.xml trong navicat ah bác #-o#-o

kjtsu
08-12-15, 11:20 AM
file hero.xml trong navicat ah bác #-o#-o

nó nằm trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ navicat gì bác ko biết thì coi lại mấy trang trc có hướng dẫn hết rùi

hoangsun123
08-12-15, 11:27 AM
ai bị lỗi đi map không đi đc k?

toshidotoke
08-12-15, 11:38 AM
bác nào biết file để đồng bộ tướng trong sv là file nào không ạ chỉ em với !!!

kataroa
08-12-15, 12:21 PM
nó nằm trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ navicat gì bác ko biết thì coi lại mấy trang trc có hướng dẫn hết rùi

kjtsu
08-12-15, 12:31 PM

vãi bác <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác đổi file xmls.txt thành xmls.zip rùi giải nén ra vô đó coi sẻ thấy file hero.xml mở = notepad++ sẻ thấy [<heroes htid="10001"] 10001 chíh là ID tướng#-o

ookurooo
08-12-15, 03:52 PM
gm tool có chức năng add vàg ,chiến tích, soul linh hồn các kiểu mà bác viết chi mắc công vậy =P~

viết lại tool theo tiếng Việt dễ dùng và cải tiến thêm vài chức năng nữa =)) =)) đang bận ôn thi hk1 nên còn dang dở lắm

h2121987
08-12-15, 04:22 PM
viết lại tool theo tiếng Việt dễ dùng và cải tiến thêm vài chức năng nữa =)) =)) đang bận ôn thi hk1 nên còn dang dở lắm
Good job, đặt gạch hóng chờ, hehe. Ah mà bạn biết cái vụ danh vọng tướng trong quán rượu ko? Mình sửa lại dv trong jiu_guan.xml rồi, hình như nó chỉ thay đổi trên web thôi chứ trên sv nó ko nhận thì phải, có phải thay đổi trong sv ko nhỉ?

ookurooo
08-12-15, 04:39 PM
Good job, đặt gạch hóng chờ, hehe. Ah mà bạn biết cái vụ danh vọng tướng trong quán rượu ko? Mình sửa lại dv trong jiu_guan.xml rồi, hình như nó chỉ thay đổi trên web thôi chứ trên sv nó ko nhận thì phải, có phải thay đổi trong sv ko nhỉ?

cái đó mình cũng ko bik mà bạn sửa rồi có add lại vào xmls.txt chưa ???
chứ file server mình cũng chưa có coi qua hết

penylove123
08-12-15, 05:21 PM
bác nào giúp em với ạ, em cài xong hết như trên yt hướng dẫn rồi. rất mượt mà trơn tru.đăng nhập các thứ xong hết rồi, nhưng sang chơi game thỳ nó đen xì màn hình ra k chơi nổi ạ :( bác nào giúp em với =((

ochohieucac123
08-12-15, 06:18 PM
bác nào giúp em với ạ, em cài xong hết như trên yt hướng dẫn rồi. rất mượt mà trơn tru.đăng nhập các thứ xong hết rồi, nhưng sang chơi game thỳ nó đen xì màn hình ra k chơi nổi ạ :( bác nào giúp em với =((

chưa đủ trơn thêm tí netupe vào =))
xem có sof nào trùng prot80 ko thông nó la dc

kjtsu
08-12-15, 07:28 PM
bùn bùn khoe pet chơi ;))

tungbach1990
08-12-15, 07:44 PM

Vào centos\rpcfw\data\btscache\PRESTIGE_HERO.php để thêm hero bác nhé

ochohieucac123
08-12-15, 07:52 PM
t cày 2 tuần dậm chân ở LV 20>30 =P~ cứ chỉnh lung tung hư mẹ nhận vật lại lập acc khác =))

tungbach1990
08-12-15, 10:23 PM
t cày 2 tuần dậm chân ở LV 20>30 =P~ cứ chỉnh lung tung hư mẹ nhận vật lại lập acc khác =))

Ko kém bác là mấy, giải nén lại sv vài lần rồi :))

penylove123
09-12-15, 12:24 AM
ai chỉ em cách kết nối navicat để chỉnh được không ạ

anhhungah12
09-12-15, 01:38 AM
ai chỉ em cách kết nối navicat để chỉnh được không ạ

Dòng IP address : 192.168.0.142
user : root
pass : để trống.

penylove123
09-12-15, 09:11 AM
Dòng IP address : 192.168.0.142
user : root
pass : để trống.

bác cho em xin nick fb được k ạ, em muốn hỏi bác vài cái

yamasashia4
09-12-15, 09:29 AM
[HELP] Pro nào chỉ mình cách add thêm điểm này với!!!
:>:>:>

Vuhuytruong
09-12-15, 09:36 AM

Mysql->test->user.................

yamasashia4
09-12-15, 09:43 AM
Mysql->test->user.................

Bác cho e đường dãn đc ko. Mysql trong Navicat hay winSCP 8->

h2121987
09-12-15, 11:18 AM
Bác cho e đường dãn đc ko. Mysql trong Navicat hay winSCP 8->

Đường dẫn như trên : mysql->test-> user, cái này trong navicat ấy, còn đăng nhập navicat thì cho cái này vô : "Dòng IP address : 192.168.0.142, user : root, pass : để trống."

qpalzm
09-12-15, 02:25 PM

s1 muc account sẽ thấy dòng 1000000 chỉnh bao nhiêu tùy bạn

kubiqbdhdndt
09-12-15, 06:23 PM
ai giúp vs,lúc trước vào đấy trường thì có người để đánh,giờ vào trống trơn,k có gì cả

h2121987
09-12-15, 09:29 PM
Help khẩn cấp với, tự dưng mình về nhà bật máy lên, giờ cái vmnet 1 và 8 đều unidentified network cả, ko kết nối đc, ai có kinh nhiệm, cao thủ nào biết cách chữa thì giúp mình với??? Thk u

kjtsu
09-12-15, 09:33 PM
dầu ăn neptune thông sửu nhi :-"
bác nào add dc show tý cho vui nào \:D/

Vuhuytruong
09-12-15, 10:06 PM
dầu ăn neptune thông sửu nhi :-"
bác nào add dc show tý cho vui nào \:D/

Thay tên vs actionID trong heros.xml thì khoe làm gì.Chỉ dc cái vỏ còn trong vẫn là tướng cùi,skill chả con nào đúng.lượng dame cũng vậy!

kjtsu
09-12-15, 10:14 PM
Thay tên vs actionID trong heros.xml thì khoe làm gì.Chỉ dc cái vỏ còn trong vẫn là tướng cùi,skill chả con nào đúng.lượng dame cũng vậy!

thà có hơn ko[-X

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

anhhungah12
09-12-15, 10:49 PM
thà có hơn ko[-X

bác lên haitac của game5 f12 lên xem nó có load swf của tướng ko? nếu có rip thử về rồi add thử vô xem.treo đầu dê bán thịt chó thì có gì vui.

kjtsu
09-12-15, 10:52 PM
bác lên haitac của game5 f12 lên xem nó có load swf của tướng ko? nếu có rip thử về rồi add thử vô xem.treo đầu dê bán thịt chó thì có gì vui.

uh thì chỉ khác mỗi skill chỉ số mình chỉnh dc còn lại giống hết mà swf sv này ko có cũg vô dụng:-s

Vuhuytruong
10-12-15, 01:25 AM
Xml chỉ làm nhiệm vụ hiện thị trên web.còn dữ liệu là ở trên centos.dù bác có thay chỉ số ở heroes.xml thì dame vẫn vậy,ko tin cứ thử chỉnh max SSS+ xem sát thương nó vẫn như cũ

nguyenden
10-12-15, 02:27 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=8203ede74569f81312c770ad37764a94&oe=5721D3E5&__gda__=1458096750_960aa7a662484004b9c6fe76c3f6628 3
Mọi người chỉ em fix cái này với e cám ơn. em xài win7-32b

pirate
10-12-15, 03:08 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=8203ede74569f81312c770ad37764a94&oe=5721D3E5&__gda__=1458096750_960aa7a662484004b9c6fe76c3f6628 3
Mọi người chỉ em fix cái này với e cám ơn. em xài win7-32b

chỉnh hỗ trợ 64bit trong bios..............

nguyenden
10-12-15, 06:45 AM
chỉnh hỗ trợ 64bit trong bios..............

bạn hướng dẩn mình cụ thể được không mình gà cái này quá :((

pirate
10-12-15, 07:19 AM
bạn hướng dẩn mình cụ thể được không mình gà cái này quá :((

​bạn vào BIOS bật VT Technology lên là đc

nguyenden
10-12-15, 09:39 AM
​bạn vào BIOS bật VT Technology lên là đc
bật rồi luôn ời mà vẫn vậy. có cách nào khác không bạn

proday
10-12-15, 11:07 AM
Mấy bạn cho mình hỏi là reset số lần hoặc tăng số lần đào nguyên liệu ALLBLUE ở mục nào trong navicat vậy?

kjtsu
10-12-15, 11:16 AM
Mấy bạn cho mình hỏi là reset số lần hoặc tăng số lần đào nguyên liệu ALLBLUE ở mục nào trong navicat vậy?

trong t_allblue lun nha bác thấy cột nào nhìu số nhất thì chỉh nó về 0 là ok

proday
10-12-15, 11:56 AM
trong t_allblue lun nha bác thấy cột nào nhìu số nhất thì chỉh nó về 0 là ok
thank bạn ^^ 30 charrrrrrrrrrrrrr

proday
10-12-15, 12:08 PM
Sv bị lỗi PB vực sâu , vậy thì làm sao kiếm báu vật hả mọi người ?? có ai giúp mình với , gm tool toàn tiếng tàu :( , ai biết add báu vật thì chỉ mình với nha . thank mọi người trước

nhtlquan
10-12-15, 01:07 PM
Mình config lại Cenos về 192.168.1.142 để cho phòng chơi mạng LAN. Nhưng không biết sửa res ở chỗ nào để cho nó load.:(

tungbach1990
10-12-15, 02:06 PM
Xml chỉ làm nhiệm vụ hiện thị trên web.còn dữ liệu là ở trên centos.dù bác có thay chỉ số ở heroes.xml thì dame vẫn vậy,ko tin cứ thử chỉnh max SSS+ xem sát thương nó vẫn như cũ
bác biết thì chỉ mọi ng cách add đi bác

kjtsu
10-12-15, 03:26 PM
đã tìm ra file đồng bộ hero cơ mà ko biết bắt đầu và kết thúc như nào (:|

Vuhuytruong
10-12-15, 04:24 PM
Mình config lại Cenos về 192.168.1.142 để cho phòng chơi mạng LAN. Nhưng không biết sửa res ở chỗ nào để cho nó load.:(

up res lên centos lun thím.xong chỉnh ở login.php hay game.php j đó ở trên centos

Vuhuytruong
10-12-15, 04:34 PM

Tìm dc,add dc nhưng sever nó chạy ko nữa thím àk.Trước khi chỉnh file đó thì nhớ sao lưu cả sever lại.Không chỉnh xong chạy sv mà lỗi Core dumped thì xác định cài lại

anhhungah12
10-12-15, 09:41 PM

file Creature trong thư mục bstore.-_-.
mở ra có 1 dòng.notepad++ nó load đến mức đơ luôn.làm sao cho nó nhìn nhiều dòng như bác vậy bác ơi?

anhmyloa
11-12-15, 12:14 AM
Ai hd em với cái này em mù tịt

anhhungah12
11-12-15, 12:58 AM
Ai hd em với cái này em mù tịt

Chạy máy ảo chưa đấy?chạy cả cái secureCRT chưa nữa ( ít nhất phải chạy xong cái 2 để nó khởi động mysql lên đã )?

pirate
11-12-15, 03:10 AM
Không biết có ai biết chỗ tạo lễ bao trong game không nhỉ :D

utkha
11-12-15, 10:00 AM
sao mỗi lần sữa file xml nén lại txt vô game lại ko phân giải dc xml mấy bác !! ngu người chổ này thật

Vuhuytruong
11-12-15, 10:41 AM
sao mỗi lần sữa file xml nén lại txt vô game lại ko phân giải dc xml mấy bác !! ngu người chổ này thật

Thím sửa cái gì trong đó....................xóa ache vs co0kie chưa

utkha
11-12-15, 01:15 PM
Thím sửa cái gì trong đó....................xóa ache vs co0kie chưa

kjtsu
11-12-15, 01:37 PM

xem có sai xót gì ko chẳng hạn như ghi thiếu.thừa chữ hoặc số

anhhungah12
11-12-15, 01:37 PM

Cứ f5 liên tục nhiều lần thử xem.ko đc thì copy từng file heroes với sskill.xml vào xem việt hóa lỗi file nào rồi việt hóa lại.

Vuhuytruong
11-12-15, 09:49 PM

Thím sửa cái j trong đó?
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thangpro
12-12-15, 09:29 AM
ai jup vs em chỉnh cái event phan hồi vs mấy cái khác xong nó bị mất nguyên dàn icon trong game

vn01235799
12-12-15, 09:32 AM
Mình làm tất cả các bước theo hướng dẫn video. Không hề có lỗi gì. Vào được trang web để đăng ký, đăng nhập.
Nhưng vào game, thì màn hình ĐEN THUI. (Có vẻ không kết nối đc server)?.
Mình muốn hỏi, lỗi gì có thể xảy ra vậy??
Có thể nào :
1. Do port ko ( mình kiểm tra thì port 80 thì http dùng, port 8080 thì webcache dùng)
2. Do Centos bị lỗi ko
3. Do network adapter VMnet8 bị sai ko ( mình thấy nó ghi Unidentifield network)

Tieupham1985
12-12-15, 11:12 AM
Nhờ các bạn giúp:
Lần cài lần đầu tiên không bị lỗi hoạt động đấu trường
Sau mình xóa cache thì bị
Mình đã remove giải nén lại vẫn bị như vậy
Nhờ bạn nào biết chỉ giúp mình nhé!!

vn01235799
12-12-15, 01:47 PM
Mình làm tất cả các bước theo hướng dẫn video. Không hề có lỗi gì. Vào được trang web để đăng ký, đăng nhập.
Nhưng vào game, thì màn hình ĐEN THUI. (Có vẻ không kết nối đc server)?.
Mình muốn hỏi, lỗi gì có thể xảy ra vậy??
Có thể nào :
1. Do port ko ( mình kiểm tra thì port 80 thì http dùng, port 8080 thì webcache dùng)
2. Do Centos bị lỗi ko
3. Do network adapter VMnet8 bị sai ko ( mình thấy nó ghi Unidentifield network)

À, mình tìm ra nguyên nhân rồi, do cái vmnet8 tạo dãy ip bắt đầu từ 100->255. Trong khi cấp phát ip tự động lại 192.168. 0. 1. Ko nhận host ip.
Ai bị màn hình đen thì coi xem cái vmnet 8 có bị sai ip ko nhé.

tamahasa
13-12-15, 01:16 PM
Vào centos\rpcfw\data\btscache\PRESTIGE_HERO.php để thêm hero bác nhé

bác cho e hỏi sao e thêm vào mà vô nhận vẫn ko dc vậy bác.có cần làm gì thêm ko?
tiện e hỏi add tướng tiến hoá ỡ file yingxiong_zhuanzhi.xml rùi mà vào bấm ko dc có bác nào giúp e với:D

kakaknight12
13-12-15, 02:24 PM
Đến map đánh với Enel tự nhiên khôn thấy icon khiêu chiến lẫn nhân vật đâu hết...bác nào biết chỉnh qua map ở đâu chỉ em với

anhhungah12
13-12-15, 05:10 PM
Đến map đánh với Enel tự nhiên khôn thấy icon khiêu chiến lẫn nhân vật đâu hết...bác nào biết chỉnh qua map ở đâu chỉ em với

vào navicat.t_task2 tìm uid của mình.nhiệm vụ có sổ là là đang làm.số 4 là hoàn thành.sửa 3 thành 4 là xong nhiệm vụ.vô lại là qua thôi.

tamahasa
13-12-15, 08:40 PM
bác cho e hỏi sao e thêm vào mà vô nhận vẫn ko dc vậy bác.có cần làm gì thêm ko?
tiện e hỏi add tướng tiến hoá ỡ file yingxiong_zhuanzhi.xml rùi mà vào bấm ko dc có bác nào giúp e với:D

sao ko có bác nào giúp hết vậy:((

kakaknight12
13-12-15, 10:38 PM
Tự nhiên vào bất kì phó bản nào bấm vào icon tấn công ko có hiện ra gì nữa,ko biết sao lun

anhhungah12
13-12-15, 10:49 PM

Phải chỉnh cả trong server nữa.chứ chỉnh nguyên mấy file xml ko ăn thua đâu.

Tự nhiên vào bất kì phó bản nào bấm vào icon tấn công ko có hiện ra gì nữa,ko biết sao lun

bác cứ f5 vài lần thử xem sao?hay là do bác add thêm tướng hay linh tinh gì ko thì xóa bỏ nó đi.

tamahasa
13-12-15, 10:56 PM
Phải chỉnh cả trong server nữa.chứ chỉnh nguyên mấy file xml ko ăn thua đâu.
đã sữa trog sv rùi bác mà vô click củg ko có hiện tượng gì sảy ra cà sẳn cho e hỏi file add tướng tiến hoá trog centos là file nào vậy bác

lanfix113
15-12-15, 08:55 AM
Ai bày em cách chèn file hành động swf của tướng vào duòng dãn nào thế !!!!!!!!!!

utbanh
15-12-15, 01:53 PM

nhấn vào con khác xong nhấn lại vào nó là đc nhé.

sockham113
15-12-15, 03:42 PM
help sao vao sv no cu ket noi sv that bai vay

banhmifree
15-12-15, 07:22 PM
Mấy thánh cho xin lại file vh 95% với mới tải nhưng link hỏng r #-o

kjtsu
15-12-15, 07:26 PM
Mấy thánh cho xin lại file vh 95% với mới tải nhưng link hỏng r #-o

link có chết đâu mà hỏng.link gg trag đầu kìa

banhmifree
15-12-15, 07:33 PM
link có chết đâu mà hỏng.link gg trag đầu kìa

mình tưởng đấy là link bản gốc :-"

kaminuki
16-12-15, 08:33 PM
sao mình giải nén file navicat bị sai pass là sao ạ

kjtsu
16-12-15, 08:49 PM
sao mình giải nén file navicat bị sai pass là sao ạ

mình nhớ đâu có file navicat trog sv với lại file sv đâu có pass

kaminuki
16-12-15, 09:06 PM
mình nhớ đâu có file navicat trog sv với lại file sv đâu có pass

ak đc r mình nhầm :)))))))))))))))))))

aloadsl
16-12-15, 10:27 PM
lỗi đấu trường fix sao vậy các bác,vô ko đánh dc cũng ko out ra dc luôn

kaminuki
17-12-15, 09:51 AM
mình bị lỗi k mở được tinh bàn thiên phú ai giúp mình với ( tinh bàn chính của mình lv 21 r )

Vuhuytruong
17-12-15, 12:13 PM
mình bị lỗi k mở được tinh bàn thiên phú ai giúp mình với ( tinh bàn chính của mình lv 21 r )

Main chuyển sinh mấy lần rồi............................................. ....

nhaodzo
17-12-15, 02:15 PM

utkha
17-12-15, 02:34 PM

đồng bộ trong centos nữa bacnhes

một là chưa phân giải dc ip máy ảo với máy thật
2 là ram mấy G 2 G là đen đúng rồi
3 là có copy cái res nào chép vô ko, nếu có thì có thể sai một vài thứ nó ko load
4 là tôi cũng bị y chang ko giải quyết dc dell rồi :V

nhaodzo
17-12-15, 02:43 PM

một là chưa phân giải dc ip máy ảo với máy thật
2 là ram mấy G 2 G là đen đúng rồi
3 là có copy cái res nào chép vô ko, nếu có thì có thể sai một vài thứ nó ko load
4 là tôi cũng bị y chang ko giải quyết dc dell rồi :V
IP ok.
ram máy t 8gb ...
Lấy nguyên bản chạy thử đó chưa copy cái res rủng j cả :|

longeragon999
17-12-15, 02:52 PM

Apache chưa chạy.

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

nhaodzo
17-12-15, 02:54 PM
Apache chưa chạy.

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

longeragon999
17-12-15, 02:56 PM

chạy đâu mà chạy, đó là cái bảng cmd thôi, bật Task Manager lên xem.

tamahasa
17-12-15, 03:10 PM

là thế nào bác chìh trong centos với xmls rùi mà nhận ko dc

kaminuki
17-12-15, 03:15 PM
Main chuyển sinh mấy lần rồi............................................. ....

nhaodzo
17-12-15, 05:59 PM
chạy đâu mà chạy, đó là cái bảng cmd thôi, bật Task Manager lên xem.

nhaodzo
17-12-15, 06:36 PM
ok rồi nhé. quên chưa tắt IIS :)). thanks các thím nhé

kaminuki
18-12-15, 10:57 AM
cho mình hỏi để chính thời tgian chờ cường hóa z nâng cấp tàu chính thì làm sao v mấy thím

qpalzm
18-12-15, 02:15 PM
làm sao đồng bộ trong centos ai chỉ với ( e sử dụng winscp để sửa trong centos mà ko đc)

phuga01
18-12-15, 03:39 PM
máy mình 32bit chạy máy ảo báo lỗi 64bit,phải làm sao

longeragon999
18-12-15, 06:17 PM
máy mình 32bit chạy máy ảo báo lỗi 64bit,phải làm sao

Mua máy mới thôi.:-":-":-":-":-"

anhhungah12
18-12-15, 06:20 PM
cho mình hỏi để chính thời tgian chờ cường hóa z nâng cấp tàu chính thì làm sao v mấy thím
Vàng nhiều mà.bác cài đặt chỗ ko cần hỏi dùng vàng ấy.rồi vào nâng cấp tàu liên tục nó tự xóa CD thôi.

làm sao đồng bộ trong centos ai chỉ với ( e sử dụng winscp để sửa trong centos mà ko đc)
Bác chỉnh cái gì và muốn đồng bộ cái gì?chung chung này thì ko ai chỉ đâu.

kaminuki
18-12-15, 06:35 PM

Vàng nhiều mà.bác cài đặt chỗ ko cần hỏi dùng vàng ấy.rồi vào nâng cấp tàu liên tục nó tự xóa CD thôi.

đa tạ bác :XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX

kjtsu
18-12-15, 06:43 PM
sv này có 2 tướng ẩn mà file hero ko có add. đã bác nào tìm ra ;))

tamahasa
18-12-15, 07:05 PM

bác cho e hỏi vào centos\rpcfw\data\btscache\PRESTIGE_HERO.php sao e thêm vào mà vô nhận vẫn ko dc vậy bác.có cần làm gì thêm ko?
tiện e hỏi add tướng tiến hoá ỡ file yingxiong_zhuanzhi.xml rùi mà vào bấm ko dc có bác nào giúp e với

anhhungah12
18-12-15, 08:38 PM
bác cho e hỏi vào centos\rpcfw\data\btscache\PRESTIGE_HERO.php sao e thêm vào mà vô nhận vẫn ko dc vậy bác.có cần làm gì thêm ko?
tiện e hỏi add tướng tiến hoá ỡ file yingxiong_zhuanzhi.xml rùi mà vào bấm ko dc có bác nào giúp e với
1. bác có file swf của tướng ko?
2. bác có thêm ở hero.xml chưa?
3. nếu ko nhầm thì bác còn phải thêm tướng đó ở file tên CREATURES nữa.nếu ko thì ko đồng bộ được.(quan trọng là nhìn cái file CREATURES đó mà hoa hết mắt ko biết sửa hay thêm như thế nào :()
4. còn muốn treo đầu dê bán thịt cho thì dễ lắm.chỉ thay tên tướng trong heroes.xml là được.đổi cả cái actionID sang tên file swf của tướng đó.copy file swf vào thư mục battle.có tướng mới luôn.nhìn nó ra skill giống hệt tướng đó.skill cũng giống mỗi cái hệ số dame thì ko giống tý nào.=))
5. add tướng tiến hóa bác đồng bộ ở trong centos chưa? e quên mất tên file đấy là gì rồi.bác tìm file nào mà có 2 cái id tướng chuyển cho nhau ấy.cùng thư mục với fle prestige_hero.php kia kìa.

chỉnh làm gì? chỉnh được nhưng mà đánh ko đc như mình chỉnh đâu.nên là ko cần quan tâm.:v

sv này có 2 tướng ẩn mà file hero ko có add. đã bác nào tìm ra ;))

tướng nào vậy bác ?

tamahasa
18-12-15, 08:50 PM
1. bác có file swf của tướng ko?
2. bác có thêm ở hero.xml chưa?
3. nếu ko nhầm thì bác còn phải thêm tướng đó ở file tên CREATURES nữa.nếu ko thì ko đồng bộ được.(quan trọng là nhìn cái file CREATURES đó mà hoa hết mắt ko biết sửa hay thêm như thế nào :()
4. còn muốn treo đầu dê bán thịt cho thì dễ lắm.chỉ thay tên tướng trong heroes.xml là được.đổi cả cái actionID sang tên file swf của tướng đó.copy file swf vào thư mục battle.có tướng mới luôn.nhìn nó ra skill giống hệt tướng đó.skill cũng giống mỗi cái hệ số dame thì ko giống tý nào.=))
5. add tướng tiến hóa bác đồng bộ ở trong centos chưa? e quên mất tên file đấy là gì rồi.bác tìm file nào mà có 2 cái id tướng chuyển cho nhau ấy.cùng thư mục với fle prestige_hero.php kia kìa.

e ko có add tướng bác ơi mà là add tướng vào quán rượu để chiu mộ đó bác chứ e đâu bik cách add thêm tướng

anhhungah12
18-12-15, 10:53 PM
e ko có add tướng bác ơi mà là add tướng vào quán rượu để chiu mộ đó bác chứ e đâu bik cách add thêm tướng

tướng bình thường quán rượu có sẵn hết rồi mà.còn có 5 hay 6 con tướng đặc biệt của sv thì add bằng GM tool rồi.tướng nào nữa đâu?:-s:-s

tamahasa
18-12-15, 11:07 PM
tướng bình thường quán rượu có sẵn hết rồi mà.còn có 5 hay 6 con tướng đặc biệt của sv thì add bằng GM tool rồi.tướng nào nữa đâu?:-s:-s

ko đâu bác vd như add thằng Trafalgar Law vào khi đủ danh vọng mình mời dc nó vậy đó chứ ko cần dùg gmtool hay navicat

pirate
19-12-15, 05:05 AM
Có ai có nhã hứng làm cùng không..

SeanTM
19-12-15, 05:08 AM
someone could help me?
my computer is 32 bit :(( :((

:(( :((

kind regards

kaminuki
19-12-15, 06:31 AM
chỉnh làm gì? chỉnh được nhưng mà đánh ko đc như mình chỉnh đâu.nên là ko cần quan tâm.:v
ôi tks bác vỡ mộng cmnr :))

kjtsu
19-12-15, 09:14 AM
tướng nào vậy bác ?

aokiji với Trafalgar Law timeskip \:D/

ochohieucac123
19-12-15, 11:26 AM
someone could help me?
my computer is 32 bit :(( :((

:(( :((

kind regards

dm vào BIOS bật VT- ON lên bày đặt tiếng anh đồ d m

ky080499
19-12-15, 01:32 PM
ai có thể hướng dẫn chi tiết cách add mọi thứ bằng gm tool đựoc không ạ em cảm ơn

kaminuki
19-12-15, 03:42 PM
aokiji với Trafalgar Law timeskip \:D/

mrtieutien
19-12-15, 03:52 PM
Chào bạn.
Mình config theo video và mọi thứ khi chạy SecureCRT đều ok, nhưng khi vào game thì màn hình đen. Mình đã đổi các trình duyệt khác nhau nhưng kết quả vẫn vậy.
Đây là bug hay do mình cấu hình sai ?

Vuhuytruong
19-12-15, 06:03 PM
Chào bạn.
Mình config theo video và mọi thứ khi chạy SecureCRT đều ok, nhưng khi vào game thì màn hình đen. Mình đã đổi các trình duyệt khác nhau nhưng kết quả vẫn vậy.

Bật apache chưa? có cái nào chiếm port 80 của nó ko?

nhimkon2411
20-12-15, 05:16 AM
Cho mình hỏi sao mở danh vọng đến em người cá lại không chiêu mộ được vậy?
Mở sự kiện nạp thẻ như nào vậy... :| :-"

vn01235799
20-12-15, 08:24 AM
Chào bạn.

Căn bản như thế này. Do port 80 bị chiếm, nên bác thử làm theo ( vì mình cũng từng bị):
1. Vào Control panel -> programs and features --> turns window features on or off --> bỏ dấu chọn Internet Infomation Services (IIS) đi -> restart máy. (Nếu IIS đã uncheck ngay từ đầu, thì khỏi cần làm bước này.)
2. Vào run, tìm Services.msc. (Trình quản lý service của máy) hoặc mở Task Manager lên, tab service
2.1 Stop file SQL report service ( nếu có)
2.2 Stop World Wide Web Publishing service (nếu có)
2.3 Stop Web Deployment Agent Service (nếu có)
3. Nếu có xài Skype, thì vào Tools > Options > Advanced > Connection: Bỏ check “Use port 80 …” đi
4. Tắt cái Http api service đi, vì nó cũng xài port 80. Mở cmd lên, gõ vào: net stop http
5. Mở Task Manager lên, tab process. tìm xem có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko, có thì kill nó luôn.
6. Kiểm tra xem Ip của VM8 có đúng ko.
Thế thôi, test thử xem.

Cho mình hỏi sao mở danh vọng đến em người cá lại không chiêu mộ được vậy?
Mở sự kiện nạp thẻ như nào vậy... :| :-"

lật lại trang 32 có hướng dẫn vụ phản hồi nạp thẻ bạn nhé.

pesuzu
20-12-15, 10:54 AM
Ai hướng dẫn cho mình được không, Mình chạy cái file Buoc2. Bat lên thi lỗi :(

hieu9312
21-12-15, 09:19 AM
Bạn nào chỉ mình cách add thêm ĐIỂM hoặc VÀNG ở trên trang web Vua Hải Tặc với ? tks ^:)^

kaminuki
21-12-15, 10:31 AM
cho mình hỏi muốn việt hóa tên những item, tướng,... trong GM tool và muốn mở hệ thống trái ác quỷ thì làm sao ạ :D

pesuzu
21-12-15, 07:02 PM
Mình bị lỗi trong hình, ai giúp minh với :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhaodzo
22-12-15, 11:14 PM
có thím nào biết chỉnh cho 1 người đi quân đoàn được ko? đã chỉnh ở copyteam.xml rồi nhưng ko được :(

anhhophoto
22-12-15, 11:55 PM
pro nào giúp mình với add được đồ rồi, mà khi vào game không thấy được thông tin món đồ , lấy sử dụng thì không làm Q được:(

dloveb10a3
23-12-15, 12:37 AM
Mình bị lỗi trong hình, ai giúp minh với :(

Chỉnh card mạng về VMnat8 nhé . Đạo mé 30 charrrr

Bạn nào chỉ mình cách add thêm ĐIỂM hoặc VÀNG ở trên trang web Vua Hải Tặc với ? tks ^:)^
Nếu mà vàng trong nhân vật thì dùng GMtool còn nếu muốn add trên trang web thì dùng navicat join sever rồi vào db s1 phần account thêm nhé

Có ai bị lỗi không kích hoạt danh vọng tướng mới không chỉ mình với

pirate
23-12-15, 02:41 AM
Chỉnh card mạng về VMnat8 nhé . Đạo mé 30 charrrr

Nếu mà vàng trong nhân vật thì dùng GMtool còn nếu muốn add trên trang web thì dùng navicat join sever rồi vào db s1 phần account thêm nhé

Có ai bị lỗi không kích hoạt danh vọng tướng mới không chỉ mình với

kích hoạt k đc tức là chưa đồng bộ với server. thêm client vô tác dụng.

leantse
23-12-15, 06:26 AM
Bác nào cho em hỏi table để edit lvl cho nhân vật được ko ?
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

kjtsu
23-12-15, 09:10 AM
pro nào giúp mình với add được đồ rồi, mà khi vào game không thấy được thông tin món đồ , lấy sử dụng thì không làm Q được:(

chỉ add dc 1 số thứ còn add pháp bảo hay item mặt trên người chì nên add túi đồ với túi pháp bảo ngoài ra đừg add item không sẻ ko sài dc và khi vào phụ bản sẽ ko tấn công dc

hieu9312
23-12-15, 10:31 AM
Có ai biết chỉnh thời gian xây dựng Thuyền tối đa 4 giờ thành 24 giờ không ? 8->

anhhungah12
23-12-15, 01:41 PM
Có ai biết chỉnh thời gian xây dựng Thuyền tối đa 4 giờ thành 24 giờ không ? 8->

vào thư mục conf mà mò.nó trong thư mục rcpfw thì phải đấy.

hieu9312
23-12-15, 09:41 PM
Mã của mấy trái ác quỷ là gì vậy mọi người ?:D

kjtsu
23-12-15, 10:32 PM
Mã của mấy trái ác quỷ là gì vậy mọi người ?:D

hìh như là hàng 8xxxx bác tự mò sẽ ra

yamasashia4
23-12-15, 11:10 PM
hìh như là hàng 8xxxx bác tự mò sẽ ra

Trái ác quỷ thấy có sử dụng đc đâu

duthli
23-12-15, 11:23 PM
cho đệ hỏi muốn up lv thì phải làm thao :v

dloveb10a3
24-12-15, 02:31 AM
kích hoạt k đc tức là chưa đồng bộ với server. thêm client vô tác dụng.

Bác có thể nói rõ hơn không mình chỉ kích hoạt đc đến law thôi không kích hoạt đc thêm nữa

pirate
24-12-15, 06:58 AM

cầy lv :v. há há đùa chứ chưa tìm cái up level nhưng chắc là có thôi.

Bác có thể nói rõ hơn không mình chỉ kích hoạt đc đến law thôi không kích hoạt đc thêm nữa

như mình đã nói con nào chưa đồng bộ trên sv tức là k kích hoạt được.
P/S: ở forum có ai giỏi photoshop không nhỉ. mình cần giúp đỡ.

pesuzu
24-12-15, 07:57 AM

minh cần hỗ trợ về cài đặt VHT, mình không thể nào run đuoc cái Secure CRT,
bạn cần giúp gì về PTS?

dloveb10a3
24-12-15, 11:54 AM

ở phần t_hero tìm đến uid của mình lọc uid đó ra dòng đầu tiên chính là tướng 9 tìm cột lv rồi tăng thôi ( k tăng đc thì chú ý hàng cuối cùng tăng max lên vd: 800000000)

Làm cách nào để đồng bộ hóa ????

dloveb10a3
24-12-15, 12:14 PM
Mình chỉ kích hoạt được tướng tới đây thôi à
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> k8lxHxodl-8aFcIqH_gi-ynU8AF2q3IqPPAIBr7cs5hWX0gk5_4yjEvQZVU5sk2zf4oMf4d 1fmbvt8j9z7-f3Kk_778212rJ4XK51V25Hy1VZ1y-IhgBNcHRArAkK5TFCOMHUNuM74av6Tyzq_Dt1IpBBD4twz0VPi ybu4dylbpCKya9n1ejKD9olrgwv6DqiNTfVBIUxXeQlrVAHXWp y8BqdaBKib7c2XOaTM_kE3LTXjZl9aicQEYgk7siKER_16r5y2 vEzM737bhmRPXKQGqjrjviCB__PjpGTAhuLJPykQ5W6MNE_x2i Q9_rHStMK0vbFrldLIBtG7XOm_UWC4Swy9nE0QgBR-zR9aK9nLiSLsxktQVnTSryh8gnePJdJp8D81F39FchQAl0evoJ AdXQ9w9kC-c9FRnpW3SnJ21FrWBbiVUCRNiTTtb9HhgXBlE7bvAQFmCn44mU PufK2cGmHJDkHUrbHqVjp7c_0imnSCv5zxOval07OvvUmmfQsS 0TsazWrNjNdSOn1T=w1187-h667-no

kjtsu
24-12-15, 12:55 PM
pass GM sao không giải nén được nhỉ :玩游人生 đúng mà

chuyển về ngôn ngữ china mới dùg dc

pesuzu
24-12-15, 01:35 PM
minh bị lỗi như hình, ai teamview giúp mình đc ko ?

730 427 372
1435

kjtsu
24-12-15, 01:41 PM
minh bị lỗi như hình, ai teamview giúp mình đc ko ?

730 427 372
1435

sữa lại 142 thành 0 save lại là ok

pesuzu
24-12-15, 01:52 PM
sữa lại 142 thành 0 save lại là ok

không được bạn ơi, cái NAT mình đã để Subnet IP là 192.168.0.0, nên cái Host-only nó không cho để IP trùng

kjtsu
24-12-15, 01:55 PM
không được bạn ơi, cái NAT mình đã để Subnet IP là 192.168.0.0, nên cái Host-only nó không cho để IP trùng

ah do trùng IP thui chỉ dc để 1 vmnet là 192.168.0.0 ko set 2 vmnet cùng IP giống nhau dc

pesuzu
24-12-15, 01:56 PM
ah do trùng IP thui chỉ dc để 1 vmnet là 192.168.0.0 ko set 2 vmnet cùng IP giống nhau dc

à, thế thì fai làm sao, bạn có thể teamview setup giúp mình đuoc ko?
730 427 372
1435

kjtsu
24-12-15, 02:01 PM
à, thế thì fai làm sao, bạn có thể teamview setup giúp mình đuoc ko?
730 427 372
1435

thì chỉ để 1 vmnet là IP có số đuôi là 0 còn lại đều ko dc.chỉ sữa số 0 ở gần cuối tuỳ server (vd:192.168.1.2 thì set ip vmnet la 192.168.1.0)

pesuzu
24-12-15, 02:10 PM
thì chỉ để 1 vmnet là IP có số đuôi là 0 còn lại đều ko dc.chỉ sữa số 0 ở gần cuối tuỳ server (vd:192.168.1.2 thì set ip vmnet la 192.168.1.0)

thiêt lập mặc định là vậy nè bạn

kjtsu
24-12-15, 02:12 PM

thiêt lập mặc định là vậy nè bạn

ok vậy bác mở sv là nó chạy thui mà

leantse
24-12-15, 02:19 PM
mọi người cho mình hỏi cách chỉnh điểm chiến tích với
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

pesuzu
24-12-15, 02:19 PM
ok vậy bác mở sv là nó chạy thui mà

nó xuất hiện lỗi này khi chạy Secure CRT

kjtsu
24-12-15, 02:20 PM
mọi người cho mình hỏi cách chỉnh điểm chiến tích với

trang 1 có hết mà ko coi hay sao zi

pesuzu
24-12-15, 03:00 PM
teamview máy mình là , bạn nào vô coi hộ mình
730 427 372
9968

nguoidacbiet
24-12-15, 05:14 PM
Bạn pesuzu nếu vẫn chưa cài đc thì inbox cách liên hệ tối tầm 7h mình liên hệ lại cài cho

tamahasa
24-12-15, 11:54 PM

cho hỏi mình add vào sv với cà clien rùi mà vào game vẩn ko kích hoạt dc thế bất nào:-<

pesuzu
25-12-15, 02:08 PM
Bạn pesuzu nếu vẫn chưa cài đc thì inbox cách liên hệ tối tầm 7h mình liên hệ lại cài cho

cám ơn các bạn rất nhiều, hiện tại mình đã chơi được rồi

famypo
25-12-15, 10:02 PM
Bác nào giúp mình file việt hóa tên pet này với ạ X_X

tamahasa
25-12-15, 10:56 PM

pet id bao nhiu vậy bác :-*

qpalzm
25-12-15, 11:43 PM

làm sao có hoạt động đào vàng bác ơi

famypo
26-12-15, 09:24 AM

mở ở file dig_active.xml đó bác

kakaknight12
26-12-15, 11:06 AM
Mở khai thác khoáng Allblue cho nhiều lần chỉnh ở đâu mấy bác

pesuzu
26-12-15, 03:04 PM

Vào máy ảo gõ : date -s "2013-02-01 10:00:00"

Sau khi mình gõ vậy thì hoạt động đào vàng mở mà nó ko ra cai gi hết ta??

tamahasa
26-12-15, 04:25 PM
Vào máy ảo gõ : date -s "2013-02-01 10:00:00"

Sau khi mình gõ vậy thì hoạt động đào vàng mở mà nó ko ra cai gi hết ta??

lệnh đó chỉ dùng cho phản hồi nạp thẻ còn đào vàg chưa tìm ra cách

pingvn14
26-12-15, 05:29 PM
Cho hỏi tool bị lỗi phải không nhỉ? mình cài font thử nhưng vẫn bị.

Vuhuytruong
26-12-15, 07:09 PM
Cho hỏi tool bị lỗi phải không nhỉ? mình cài font thử nhưng vẫn bị.

Cài font sai.......................................

mrhaitax
26-12-15, 08:02 PM
làm như nào để add thêm đồ vào shop vậy các bạn

pingvn14
26-12-15, 09:20 PM
Cài font sai.......................................
Cài font nào dc bạn nhỉ? mình cài hoài mà ko dc

pesuzu
26-12-15, 09:49 PM
Xin các cao nhân hướng dẫn cách add Salome, mình lấy Salome từ Event phản hồi, nhưng không hiểu sao click vào em nó mở ra thì bị thông báo " Vị trí cột balo không đủ" Thế là thế nào

kjtsu
26-12-15, 10:58 PM
Xin các cao nhân hướng dẫn cách add Salome, mình lấy Salome từ Event phản hồi, nhưng không hiểu sao click vào em nó mở ra thì bị thông báo " Vị trí cột balo không đủ" Thế là thế nào

dùg gmtool add sài bt mà hay chuồng thú ko đủ chổ

pesuzu
26-12-15, 11:16 PM
dùg gmtool add sài bt mà hay chuồng thú ko đủ chổ

chuồng heo 10 slot, hiện nuôi 6 con, add = GM tool cũng bị lỗi tương tự :|

Vuhuytruong
27-12-15, 12:39 AM
Cài font nào dc bạn nhỉ? mình cài hoài mà ko dc

cài ở tag Region and language->Adminnistrative->Change system locale... chứ ko phải ở bên fomat hay location :)):)):)):))

thiencam
27-12-15, 07:41 AM
các bác cho em xin id của mấy con pet được không?

kakaknight12
27-12-15, 12:21 PM
Cái vụ mời đồng đội = dv,đến thằng Law thì ko mở dc nữa.Mặc dù dv mình cao hơn.Ai biết vụ này ko

kjtsu
27-12-15, 12:35 PM
Cái vụ mời đồng đội = dv,đến thằng Law thì ko mở dc nữa.Mặc dù dv mình cao hơn.Ai biết vụ này ko

chưa đồng bộ với sv, còn ko biết cách đồng bộ thì lật lại nhưg trag trước để xem cách đồng bộ.

anhhungah12
27-12-15, 01:33 PM
chuồng heo 10 slot, hiện nuôi 6 con, add = GM tool cũng bị lỗi tương tự :|

lv85 chưa ?

yamasashia4
27-12-15, 04:54 PM
[HELP]Bác nào cho e xin cách đồng bộ vs sever vs. E làm hoài ko đc.^:)^^:)^

daikimvuong1
27-12-15, 06:31 PM
cho hỏi khi mình chỉnh lv lên max 150 vẫn không qua được các maps . phải làm nhiệm vụ hết mới qua được vậy tăng lv lên cao ít gì chỉ để mặc đồ
chỉ mình hoàn thành hết các phụ bản được không

kjtsu
27-12-15, 06:54 PM
cho hỏi khi mình chỉnh lv lên max 150 vẫn không qua được các maps . phải làm nhiệm vụ hết mới qua được vậy tăng lv lên cao ít gì chỉ để mặc đồ

có hướg dẩn chỉnh wa nhiệm vụ đó, bác chịu khó lật lại mấy trag trc mà coi

daikimvuong1
27-12-15, 07:26 PM
có hướg dẩn chỉnh wa nhiệm vụ đó, bác chịu khó lật lại mấy trag trc mà coi

mình biết cái đó rồi
nằm trong t_task_2

gõ lệnh 1 cái là hoàn thành nhưng phải đi tiếp làm nhiệm vụ nó mới cho nhiệm vụ mới cứ vậy thì lâu quá
mình có thể dò tìm ra cách add vào đó nhưng mà mất công quá
update t_task_2
set status = 4
where status = 3 and uid = 25200

banhmifree
27-12-15, 11:22 PM
Để add tướng ỏ chỉnh sủa vàng ct thì dùng phần mềm j vậy m.n \m/

duthli
28-12-15, 01:33 PM

huynh cho đệ hỏi chỉnh lên 150 thế nào vậy :v