PDA

View Full Version : Hướng dẫn làm loading riêng cho client !!!

1vuonchuoi9
21-08-08, 01:41 PM
lúc nãy thấy có người post cái loading của ss4 nhưng mọi người chưa biết làm nên mình mạn phép xin đc hướng dẫn như sau ^^!

bước 1 :
download soft chỉnh kích thước ảnh ^^!
Soft Chinh Sua Size Hinh Anh_PIXresizer.zip (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> zip.glx)

download tool đọc đuôi ozj
MUimgGUI.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Zw5fAHUye0lXH1c=)

bước 2 :
download ảnh mà bạn muốn làm loading !!!

Bước 3: bắt đầu làm việc =))
bạn có thể dùng PTS hoặc nhẹ nhàng hơn dùng pain của win cũng đc nhưng ko chính xác
cho lắm

a- dung sof chinh resize anh sua kich thuoc anh = 800X478

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

b - bạn mở file ảnh = pain chia đôi ảnh thành 2 phần !!!
+ Phan 1 ban 2/3 tam hinh = 512x478
+phan 2 ban lay not 1/3 =288X 478
+ phần 1 save tên = lo_back_01
+ phần 2 save tên = lo_back_02

bước 4 : dùng tool đọc đuôi MUimgGUI.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Zw5fAHUye0lXH1c=) để chuyển từ file jpg > OZJ

bước 5 : copy 2 file ozj mới tạo nhét nó vào Data\Interface ^^
bước 6 : hưởng thụ thành quả !!!!
:feel_good::beat_plaster::confident:

cena_hiphop_12
21-08-08, 02:00 PM
Cái này tinh ý 1 chút là ra ý mà. Nhưng cũng thanks cho you 1 cái vì sự tích cực nhé. ^^. Dạo này 4rum hơi bùn

neodoremon
21-08-08, 03:19 PM
Ê ông bạn, chia đôi ra làm sao?

neodoremon
21-08-08, 03:43 PM
Sao tui chia đôi hình bằng paint, sao mà vô Mu cái hình bên trái hình như nó hơi bị dài ra hay sao ấy, nhìn nó kì kì làm sao ấy. Với lại ông bạn nào bít cách làm cho nó toàn màn hình ko, nhìn cái hình nó hẹp quá
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

doanthieugia19
21-08-08, 04:00 PM
lúc nãy thấy có người post cái loading của ss4 nhưng mọi người chưa biết làm nên mình mạn phép xin đc hướng dẫn như sau ^^!

bước 1 :
download soft chỉnh kích thước ảnh ^^!
Soft Chinh Sua Size Hinh Anh_PIXresizer.zip (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> zip.glx)

download tool đọc đuôi ozj
MUimgGUI.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Zw5fAHUye0lXH1c=)

bước 2 :
download ảnh mà bạn muốn làm loading !!!

Bước 3: bắt đầu làm việc =))
bạn có thể dùng PTS hoặc nhẹ nhàng hơn dùng pain của win cũng đc nhưng ko chính xác cho lắm ^__________^
a - bạn mở file ảnh = pain chia đôi ảnh thành 2 phần !!!

+ phần 1 save tên = lo_back_01
+ phần 2 save tên = lo_back_02

b - sau đó dùng solf PIXresizer để chỉnh sửa lại file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

loc_back_01 có kích thước 512 x 478
loc_back_02 có kích thước 288 x 478

bước 4 : dùng tool đọc đuôi MUimgGUI.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Zw5fAHUye0lXH1c=) để chuyển từ file jpg > OZJ

bước 5 : copy 2 file ozj mới tạo nhét nó vào Data\Interface ^^
bước 6 : hưởng thụ thành quả !!!!
:feel_good::beat_plaster::confident:

He mình cũng đang làm cái này đến đoạn kích thước cho cái file ko biết để bao nhiêu cả,Giờ hiểu rùi .Thanks

giangleloi
21-08-08, 04:05 PM
chỉ có soft tui chưa bik còn toàn làm =paint^^

cuong1014
21-08-08, 04:40 PM
Lấy cái paint ra vẽ cho đã rồi dùng BMDReader cover lại = xong :D cần gì phải màu mè cho mệt

1vuonchuoi9
21-08-08, 06:00 PM
hix dùng pts sẽ chính xác hơn nhiều ^^!
mình sẽ làm bài hưỡng dẫn kỹ lưỡng hơn !!
hôm nay bận sry cả nhà !!!

double50cent
20-10-08, 06:38 PM
Cho hỏi 1 câu hơi ngu .Cái này có thể làm cho item ko đạika.

Mr.Rin
29-04-09, 04:40 AM
Có cái Tut nào đổi đuôi thành .OZT ko nhỉ :-??
Tớ muốn đổi mấy cái Hình 12 15 18 ấy mà :D

SnowBlood™
14-03-10, 07:04 AM
Hic cái link dowload MUimgGUI.exe die rùi ai up lại cho mình đi :-<

Ronaldo
14-03-10, 07:12 AM
bó tay 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

gg9xkute
19-09-10, 09:29 PM
Reupload cho ai cần >:)

hit-and-run
20-09-10, 11:19 AM
nói chung là làm theo bác thì mở main lên 1 cái.... có ra loading cũ thì ko sao... xoa loading cũ đi để chèn cái mới vào thì mở main lên cái là tự tắt 8-| ác chiến thật

Luffy[D.E.V]
20-09-10, 03:25 PM
Vote cho bác chuối9 1 phiếu . thanks bác share

Mr.Nam
25-09-10, 09:45 AM
mình làm theo thì thấy không được.
mình sài bản của phoxua. khi tìm hiểu thì nó chia bức ảnh thành 6 file chứ không phải 2.
2 File mà bạn nói nó chỉ làm năm ở đằng sau của 6 bức kia thôi. Mà không giêng gì bản phoxua. mình đã nghịch mí cái đều vậy.

lo_back_im01.OZJ -->lo_back_im06.OZJ
lo_back_im01_Blue.OZJ ---> lo_back_im06_Blue.OZJ
lo_back_s5_im01.OZJ --> lo_back_s5_im06.OZJ

tonghoponline
02-10-10, 07:32 PM
thanks nhìu. bài của you có thể rất hay và bổ ích. tuy nhiên, hình như link die từ rất lâu rùi. mà ko thấy sửa.

h2love
19-02-12, 06:05 PM
ai có cái toll tự đông chia file ra luôn không. cắt cũng không chuẩn lắm mà mất thời gian