PDA

View Full Version : HD một số mẹo nhõ trong Audition

47cent
14-08-08, 05:14 PM
cách chĩnh nhảy TT theo í mình :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhìn hình thì các bạn cũng bik là tui đã upack file 009 và mở file story ( mở = exel )
cột D chính là thứ tự nhảy TT
( vd: số 0 là nv đầu tiên , chĩnh hết về số 0 thì bạn làm nv nào cũng dc như hình, khô ng cần làm xong nv 1 mới có thể làm nv 2,3,v.v.v )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---Cột E chính là ô yêu cầu lv để có thể làm nv tt
( vd: chỉnh số 6 nghĩa là cao hơn lv 6 mới nhận dc nhiệm vụ )
---Cột F chính là khi nhận nv tt thì nói chiện với npc đó
---Cot G chính là npc
( vd 1,2,3,4,5 : nghĩa là nv đó có 5 npc 1 2 3 4 5 )
cột H và cột l là kiểu nhảy
( vd : cot H là 3 và cột l là 1 nghĩa là nhảy đôi )
lưu ý
cột l số 0 là nhãy dơn số 1 là nhãy nhóm
muốn bít các kiểu nhãy thì bạn cứ so sánh cột H , l với cột 0
--- cột j và cột còn lại kệ nó chỉ là den hay exp nhân dc còn cột 0 bạn thick đôi thành chứ như bạn muốn cũng dc
-------
chĩnh xong pack lại 009.acv rồi vào sever > data ipenso00.ini ( ji` dó hông nhớ )file mà chĩnh nhạc tt đó
chính lại mode , npc , chĩnh theo file story mà bạn sữa đó,
vd như bạn chinh nv 1 thì vô file ini đó chỉnh nv 1 luôn chứ đừng chĩnh nv 2 nha :D
-----------------------
cách đổi avata cho npc ( story )
bạn upack 009.acv vô > decompress > story > npcstoryinfo ( mở -= exel )
rồi bạn nhìn như hình
--- Cột A số thứ tự npc
---- cột B tên npc
----- Cột C : 1 là nam , 2 là nữ
-------cột D : số đồ npc mạc ( vd 4 nghĩa là npc mạc 4 đồ )
---------Cột E đến hết là
code đò mà mình chỉnh cho boss đó
( vd cụ thể : cột C : 1 , D : 2 , E : 2385 ( code đò ) ,F : 1129 ( code đò )
còn lại là G H I số 0 )
nghĩa là npc nam mạc đò Birain ( VD thôi ) , mặt thiên thần
---------------------------- xong
ai không hũi thì pm ^^ văn kém lắm trình bày như nè hem bit anh em hũi không nưa .......... test dii test............

auditionoff
17-08-08, 07:39 PM
thank bạn nhùi - nhưng mà bạn ơi làm thế liệu có lỗi nào sảy ra không
mình sợ thay đổi như thế sẽ có lỗi

bachcotsau
18-08-08, 02:01 PM
Lỗi font kìa ... vo game font loi~ het rui kia :doubt:

nghiamt
18-08-08, 08:54 PM
Lỗi font kìa ... vo game font loi~ het rui kia :doubt:

Đâu vô game chữ vẫn vậy mà bạn xem lại hình đi :big_smile:

47cent
19-08-08, 05:06 PM
yes bác nói đúng ... chả có lỗi gì đâu yên tâm đi

luanmi9000
21-08-08, 11:19 AM
ai có cách zi nhảy 1 mình solo voi bos koh

47cent
22-08-08, 10:34 AM
có cách thôi
( mọi thứ đêu có thể mà ) nhưng mà không bít cách edit thôi ..... mò...test

Bé_Quậy
22-08-08, 01:34 PM
yes bác nói đúng ... chả có lỗi gì đâu yên tâm đi
Cái này thì chưa chắc ! Vừa rồi Quậy có thử test nhảy CLubDance với mấy thằng Boss (xài laptop với ox zorro trong bv ý) nhưng muk vẫn có trục trặc ! Dù xếp đúng đội hình, chỉnh trong Episolder cũng vậy, thế mà 3 nam 3 nữ ở 2 nhóm cũng ko thể nhảy ClubDance được ! Loading thì lâu,đến khi vào thì chỉ có mình tui còn mấy con boss bay đi đâu hết trơn chỉ còn hiện tên ! Đứng nhảy một mình bùn mún chít ! Chỉnh hoài mà boss truyền thuyết chỉ có thể nhảy Cherco,crazy,Nhóm, còn Nhảy đôi với CLubDance lẫn Khiêu vũ, Beat Up,một hai chẳng con nào vào nhảy với mình ! Toàn tạo phòng xong dzô nhảy thì chạy hết trơn ! Chán ! Chắc phải tìm cách đưa boss đấu Beatup với mấy con Boss khác dzô quá !Bux cả mình

47cent
24-08-08, 05:14 PM
^^! mình đang tìm cách edit lại mấy cái đó
hien chưa nhảy dc
- nhảy đôi ( lỗi giói tính )
- Damcer ( hem nhớ ^^ , nhảy gì mà ấn mũi tên nó mới hiên lên ế ) boss nhảy có 1 kiểu từ đâu đến cuối eo` :(
- 1 2, BeatUp : khi chỉnh thì vô nó chả có gì ( vô nhảy thì lại chuyên về chero )