PDA

View Full Version : Share server CuBin No Font China

x10tinpro
09-08-08, 10:40 AM
Hum vừa rồi ngồi vọc tí đã chuyển được Server Cubin thành sv no font china, hôm nay đem share cho mọi người, ai thấy hay thì thanks cho phát.

Đây là Server:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và đây là Patch:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lưư ý rằng đây là sv nguyên gốc của cubin, chưa thay đổi jì cả, chỉ mới update các bản vá lỗi của cubin thôi.

hoangtutinhyeu
09-08-08, 01:01 PM
thank ông anh , hay đấy để test thử coi

giangleloi
09-08-08, 01:47 PM
mà xài client vina với mấy files.pak dc hem?client JXPKC chưa down xong nữa:(

huongphieubat
09-08-08, 03:31 PM
Hay quá! tui hok thix xài cài font. Mấy chtrinh mới cài trong máy nhìn khó chịu quá. Tui cũng chuyển dc 1 phần qua nofont nhưng script chưa dám... hì hì thanks bạn nhìu

kkmct
10-08-08, 09:26 AM
cảm ơn bạn rất nhiều, mình đã test thử, kết quả cũng khá ok, nhưng để xem nó còn có error nào ko ?

thank !

x10tinpro
10-08-08, 10:43 AM
cái này các bạn có thể xài chung với client của vina, không cần client jxpk

giangleloi
10-08-08, 10:45 AM
uhm ngựa đang còn =kkhí^^,chép ngựa mới nha

pcsaovang
10-08-08, 12:46 PM
Cái JXStartup đâu mà chạy vậy. Copy mấy cái JXStartup kia qua thì Error. Hjz

huntersun
10-08-08, 01:26 PM
Đúng rồi mình copy qua cũng bị Error !
Nó báo là không biết lỗi ở đâu ! Vui lòng Khởi động lại máy hoặc thông báo tới ..... !

x10tinpro
10-08-08, 02:57 PM
các bạn có thể chép cái startup của alextuan để dùng cho sv này, mình xài cái đó khá ổn định.
@hunter: bạn có thể chụp hình lên cho mình được không?
mình quên nữa, sv này có thể xài với client vina,nhưng các bạn phải chép mấy file update trong client của aka thì mới được.

hoangtutinhyeu
10-08-08, 07:35 PM
error gì??? coppy cái JXStartup free for all của MD ý và Startupcfg.ini nữa

huntersun
10-08-08, 08:05 PM
Mình cũng làm rồi mà cũng ko được ! Cài lại máy lun nà !
Để tí chụp nhá ! Giờ lỡ ra quán nét rồi ! ^^

hung90dn
10-08-08, 08:23 PM
cho hỏi đây là cái lỗi gì vậy dùng client MD đã patch no font<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zlongcoolz
11-08-08, 07:57 AM
dex choi duoc?????????????????????????????????

giangleloi
11-08-08, 08:14 AM
ái JXStartup đâu mà chạy vậy. Copy mấy cái JXStartup kia qua thì Error. Hjzmình xài ngon mà,vô game dc và đang phát triển^^

kkmct
11-08-08, 08:17 AM
Mình cũng làm rồi mà cũng ko được ! Cài lại máy lun nà !
Để tí chụp nhá ! Giờ lỡ ra quán nét rồi ! ^^

Không chạy được jxStartup là do copy chưa đủ file: yêu cầu copy các file sau:
- copyright.jgp --> file hình ảnh
- jxStartup.exe --> file chạy
- Startupcfg.ini --> file cấu hình

--> nếu copy đủ 3 file đó mà ko chạy nữa thì hãy xem lại win đi --> có thể có nhiều nhiều chú virus hoặc là jxStartup.exe đã bị hỏng

-- Chúc bạn thành công !

x10tinpro
11-08-08, 11:10 AM
@hung90dn:bạn ơi, đây là bản sv cubin không cài font china mà bạn, máy bạn cài font china nên không chạy được server này là đương nhiên rồi, bạn sang bênn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để down sv cài font china của cubin nha bạn

thaihoa91
12-08-08, 01:56 PM
Mình có cách như vầy xem dc ko nha ! Ko dám chắc là thành công nhưng mình đã làm cách này cho server của mình !

Các bạn cứ để nguyên server đang xài của mình nhé ! Rùi Cut 3 thư mục Settings, maps và Script ra ngoài 1 thư mục khác ! Sau đó chép 3 thư mục Settings, maps và Script của Server mà bạn muốn test vào lại !

Theo mình nghĩ làm như vậy tránh các lỗi do các database trong 5 link đầu tiên gây ra !

Thử xem ! Chúc các bạn thành công !

schuster
13-08-08, 08:11 PM
cho hỏi : mình đã chỉnh IP LOOPBACK lại là 10.0.0.100 và chỉnh database + servercfg.ini trong server lại là 10.0.0.100 mà sao mình bấm vào gameserver lại bị lỗi này . AI giúp mình với (mình dùm cubin)

x10tinpro
14-08-08, 10:41 AM
bạn đang xài sv cubin nào vậy, cubin trong topic này hay sv của cubin chính gôc,nếu là sv trong topic này thì bạn không thể cài được trên máy đã cài font trung quốc, vì đây là sv của cubin nhưng không cài font china mà bạn

hoangtutinhyeu
17-08-08, 04:31 PM
cho hỏi : mình đã chỉnh IP LOOPBACK lại là 10.0.0.100 và chỉnh database + servercfg.ini trong server lại là 10.0.0.100 mà sao mình bấm vào gameserver lại bị lỗi này . AI giúp mình với (mình dùm cubin)

chưa crack GS ông nội a`, craack đi

Zell Dinch
18-08-08, 06:06 PM
@hoangtutinhyeu: làm sao crack vậy. Chép file vào nó đâu đòi nhập serial. Chép gameserver hexpor vào, crack xong chạy thì báo lỗi như điên lun!

huongphieubat
18-08-08, 06:25 PM
ac, crack ji đâu, cái này do server no font mà máy lại cài font đó, crack ji, server CuBin xài GS TQ đâu cần crack!

Zell Dinch
18-08-08, 07:04 PM
Roài, hồi nãy chạy server bằng jxstartup, tất cả trơn tru trừ khi tới lúc load gameserver nó đơ ra lun. Vậy nên mới chạy manual thì vào đc roài

Mà cho hỏi, sao vào game ko có npc gì cả. NOte là tớ đã overwrite cái worldset bằng worldset bên server for newbie. Còn cái patch ngựa & item bạch kim của dntmaster chép vào đâu?Tớ đã thay updatep.pak bằng updatep.pak dung lượng 94mb của trung quốc mà vẫn ko thấy item bạch kim

huntersun
19-08-08, 03:35 PM
Mấy bác ơi ! Em hẻm bít cách additem vào trong nhân vật !
Ai hướng dẫn cụ thể cho em cái đi !
Với lại sao em đi xa phu các bãi luyện từ 1x - 10x không được !

x10tinpro
20-08-08, 09:53 AM
ông sang bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> í, bên đó có hướng dẫn đầy đủ

ngocnhu1011
20-08-08, 03:44 PM
thanks ban nhìu nha ! nhưng để xem các bác kia test thử đã

sonleo
20-08-08, 04:55 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

x10tinpro bạn ơi cho mình hỏi mấy cái lỗi này khắc phục thế nào vậy, cảm ơn nhìu.:burn_joss_stick:
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

x10tinpro
22-08-08, 10:37 AM
1/ Không biết la bạn đang choi sv nào, sv no font hay có font, nếu bạn dùng bản nồnt mình đã share đó thì bạn không xài được trên máy mình đâu,bởi vì máy bạn đã cài font trung quốc.
2/ Tài khoản freejx đã được tạo nghĩa là tài khoản này đã có trong CSDL, bạn có thể vào SQL Enter... Database>account>account_info để xem thông tin về tài khoản (mật khẩu đã được mã hoá = thuật toán md5).
3/ Chắc chắn tập tin Startupcfg.ini đang tồn tại là do bạn mở 2 cái startup cùng 1 lúc nên mới bị tình trạng trên. Bạn chỉ nên dùng 1 cái để khởi động

x10tinpro
22-08-08, 10:38 AM
@ngocnhu1011: bạn ui thanks thì bấm dzoo nút thanks kìa :D

huongphieubat
22-08-08, 11:55 AM
ac. Ông x10tinpro này đọc thông báo lỗi kiểu ngc lại ko ah. Lỗi startupcfg.ini là máy đang hỏi là có file đó trong đường dẫn của file Startup.exe ko. Điều này có nghĩa là nó ko thấy hoặc ko nhận ra cái Startupcfg.ini đó hay do đường dẫn đến server ở trong Startup cfg.ini ko đúng. Nên chỉnh lại startupcfg.ini.
Lỗi thứ 2 freejx ko dc tạo do lỗi kết nối DB nên ko tạo dc acc đó, chứ đã dc tạo hồi nào . Cái này có lẽ do IP sai bạn nên conig lại toàn bộ IP cũng như đường dẫn file trong mấy file .ini
Bạn nên vô topic share các bản VLoff của davidhuynhvan để tham khảo thêm cách cài đặt. hay down file hướng dẫn giành cho server nofont trong links sau. Cái file setup.exe là để crack GS bạn ko cần để ý

huongphieubat
22-08-08, 12:15 PM
Roài, hồi nãy chạy server bằng jxstartup, tất cả trơn tru trừ khi tới lúc load gameserver nó đơ ra lun. Vậy nên mới chạy manual thì vào đc roài

Mà cho hỏi, sao vào game ko có npc gì cả. NOte là tớ đã overwrite cái worldset bằng worldset bên server for newbie. Còn cái patch ngựa & item bạch kim của dntmaster chép vào đâu?Tớ đã thay updatep.pak bằng updatep.pak dung lượng 94mb của trung quốc mà vẫn ko thấy item bạch kim

Do NPCRes trong client/settings ông xài nofont mà chép của DNTmaster sao mà nó lên

sonleo
22-08-08, 02:09 PM
Các bạn ơi mình xài statup của MD không biết sao chạy không được vậy nè:waaaht: tất cả hình như do cái gameserver chết bầm ấy:too_sad:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Theo như lời chủ topic nói thì nên xài startup của alex nhưng mà rốt cuộc vẫn bị có lỗi chắc chắn rằng tập tin startupxfg.ini đang tồn tại:boss:
mình cũng thử chỉnh lại cái file này theo lời của bạn huongphieu bạt nhưng cũng không được ai giúp với:amazed:

huongphieubat
22-08-08, 02:18 PM
Cái đó đâu phải startupcfg.ini của vlstartup.exe của AlexTuan, cái của alex có nội dung vầy nè, hèn ji hok start dc

[Path]
Sword3PaySys="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\Sword3PaySys.exe"
S3RelayServer="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\S3RelayServer.exe"
Goddess="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\Goddess.exe"
Bishop="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\Bishop.exe"
S3Relay="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\S3Relay.exe"

[LoginInfo]
BishopAcc="txjx"
BishopPass="1111"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""
sửa lại thông tin cho phù hợp là ok
và GS phải chạy bằng tay

DNTmaster
22-08-08, 03:10 PM
To : Sonlep một điều đơn giản có thể nói tại sao ko chạy đc GS là do chưa cài font China cứ để ý sẽ thấy nếu đã cài thì GS sẽ chạy ra tiếng TQ ko ra ký tự đặc biệt đâu xem lại nha.

sonleo
22-08-08, 05:18 PM
Cái đó đâu phải startupcfg.ini của vlstartup.exe của AlexTuan, cái của alex có nội dung vầy nè, hèn ji hok start dc

[Path]
Sword3PaySys="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\Sword3PaySys.exe"
S3RelayServer="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\S3RelayServer.exe"
Goddess="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\Goddess.exe"
Bishop="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\Bishop.exe"
S3Relay="C:\Games\JxFree_Server_CuBin\S3Relay.exe"

[LoginInfo]
BishopAcc="txjx"
BishopPass="1111"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""
sửa lại thông tin cho phù hợp là ok
và GS phải chạy bằng tay

Vâng rất cảm ơn bạn mình đã logg được vào game chơi rất vui :big_smile:
Đang mò chỉnh file GM mua cặp VÔ Danh giới chỉ tiện thể hỏi bạn cách chỉnh lever của mình với nha !! thx

huongphieubat
22-08-08, 06:04 PM
tìm trong settings/player/ các file newplayerinixx.ini (xx: số từ 00 --> 09) tương ứng 5 hệ (kim mộc thuỷ hoả thổ) mỗi hệ 2 nhân vật. Mún chơi hệ nào thì chọn file có xx tương ứng. Ví dụ: hệ kim: newplayerini00.ini mở ra tìm mấy dòng này:

ileftprop=200 điểm tiềm năng còn lại(chưa cộng)
ileftfight=2000 điểm kỹ năng còn lại
ileftlife=0 sinh lực còn lại
ipower=6000 sức mạnh
iagility=4000 thân pháp
iouter=8000 sinh khí
iinside=2000 nội công
iluck=0 may mắn
ifightexp=0 kinh nghiệm hiện tại
ifightlevel=200 level hiện tại
ileadexp=0 kinh nghiệm banđầu
ileadlevel=200 level ban đầu
iliveexp=0 kỹ năng sống
imaxinner=4000 mana
imaxlife=2300 máu
imaxstamina=5000 thể lực
imoney=500000000 tiền trong hành trang
isavemoney=0 (tiền trong rương)

mún chỉnh cái nào thì chọn dòng đó rùi chỉnh chỉ số tương ứng
mún có cặp nhẫn vô danh thì khỏi cần mò chi, tự tạo cho mình lun, cũng trong file tìm mấy dòng này (cần mở thêm file ring.txt = excel trong settings/item/)

[ITEMS]
COUNT=1 số item add vào (mún có cặp nhẫn thì sửa thành 2)
[ITEM1] thứ tự item
cusercode=iloveu code vào item(không đổi)
idetailtype=0 loại item (0 - 10) nhẫn là số 3 - (xem cột C file .txt)
iequipclasscode=0 mã loại item (ko cần chú ý)
iequipcode=0 mã item (ko wan tâm)
iequipversion=2 verson item(ko wan tâm)
iid=180 ID item(stt trong file item - ở đây là ring.txt (lấy cài stt dòng -1)
ilevel=150 lev item (cột L)
ilocal=3 vị trí chứa đồ (để số 3 là trong hành trang, mấy số khác tự test)
iparticulartype=3 phân loại thứ 2 của item (cột D)
irandseed=4 hok bit
iseries=0 hệ của item (kim, mộc thùy, hỏa, thổ - 0,1,2,3,4)
ix=0 vị trí hàng ngang trong nơi chứa item (ví dụ như hành trang)
iy=0 vị trí hàng dọc trong nơi chứa item
BLISTS=0
ELISTS=0
RLISTS=0

[ITEM2]

...
xong lưu lại và thư mục player vào cả client và server, khởi động server, tạo nv rùi tận hưởng. Thiện tai, thiện tai

lamgiavi
23-08-08, 02:37 PM
cho mình hỏi cách khởi động của server của cubin đi mấy bạn..phần bishop mình có điền vào rồi mà vần không chạy đc..chỉ mình cách chạy server này nha....mấy cái server khác thì dễ rồi mà cái này thì chưa làm đc....giúp mình nha..

huongphieubat
23-08-08, 06:18 PM
Mở SQL ra coi, nếu nhớ ko lầm thì name trong bishop của Server CuBin là mdjx chứ ko phải txjx

sonleo
23-08-08, 10:50 PM
Cám ơn pà về cái vụ chỉnh file tạo nhân vật player00.ini nghe mình cũng đã thử chỉnh file lever.ini lên lv 200 rất nhanh:sexy_girl: nhờ bạn cái này luôn mình tìm trong mấy bài cũ đã post:burn_joss_stick:
cách dùng hàm AddItem()...! Thấy có 1 số bạn còn chưa biết gì về cái hàm này nên hôm nay mình rãnh hướng dẫn lại 1 lần nữa nè..(trong diễn đàng lúc trước có rùi..!)..
->các bạn hãy vào server thư mục setting->item->kiếm cái các bạn cần tìm
VD: --tui muốn add vũ khí thì vào item->meleweapon->mở lên xem ưng ý cái nào thì chọn!
Kim ngân đao 0 0 0 \spr\item\equip\closeweapon\obj-sword01.spr 9 1 3 Trang bị hoàng kim 100 1 0 28 4 4

->Thấy rùi đó các bạn sử dụng như vầy:
AddItem(0,0,0, 1,0 ,0,10)
5 cái số màu xanh là id của item còn 2 cái số màu đỏ là thuộc tính: 0 kim, 1 thuỷ, 2 mộc, 3 hoả, 4 thổ. còn thằng số 10 là cộng full cho item...
->sau khi xong các bạn cứ lại chỗ NPC mà mình edit mà nhấp vào thì sẽ có món đồ ok ngay thui.....hihi...!chúc các bạn thành công..!
...Còn các thứ khác (áo, giày...) cũng nằm trong thư mục item mở lên đọc là biết liền ah ko cần phải nói nhiều..!

Cho mình hỏi là ta dùng hàm add Item này cho file nào và cái NPC mà mình edit để có món đồ Hk này là sao :sad:
mình cám ơn nhìu

huongphieubat
23-08-08, 11:22 PM
AddItem dùng để viết script ví dụ như hoàn thành nv thì sẽ dc nhận 1 món đồ thông qua hàm additem. Hàm này phải dc gán vào một NPC nào đó đảm nhận sẽ giao nhiệm vụ và "phát thưởng khi bạn hoàn thành NV" hoặc là quá trình mua bán, ..., nói tóm lại là nhận item gián tiếp. Trong khi chỉnh sửa newplayerinixx.ini là tạo sẵn đồ cho NV, bất cứ khi nào bạn tạo nv thuộc hệ mà bạn đã chỉnh bạn cũng sẽ có những món đồ đó và gọi là có item trực tiếp.

sonleo
24-08-08, 02:07 PM
cho mình hỏi cách khởi động của server của cubin đi mấy bạn..phần bishop mình có điền vào rồi mà vần không chạy đc..chỉ mình cách chạy server này nha....mấy cái server khác thì dễ rồi mà cái này thì chưa làm đc....giúp mình nha..

Huongphieubat ơi mình lỡ tay nghịch dại mấy cái files nó báo lỗi Scrip.txt error roai`:surrender:
Cài lại võ lâm ofl no font chinese thì cũng bị lỗi tương tự không chạy được bishop mặc dù đã thay mdjx và txjx đồng thời chỉnh lại file Startup.ini roài mà sao nó vẫn báo lỗi sai account or password vậy nè :beat_brick:
Nhờ pà giúp với

huongphieubat
24-08-08, 03:16 PM
Pac post hình lên chứ tui mù tịt, pác kiểm tra lại SQL chưa, nếu các thông số trong SQL enterprise Manager mà cũng trùng với Startupcfg.ini thì tui cũng pó tay. Bác xem cái hình SQL này nhé

Startupcfg.ini

[Path]
Sword3PaySys="E:\Games\JXPKS\Sword3PaySys.exe"
S3RelayServer="E:\Games\JXPKS\S3RelayServer.exe"
Goddess="E:\Games\JXPKS\Goddess.exe"
Bishop="E:\Games\JXPKS\Bishop.exe"
S3Relay="E:\Games\JXPKS\S3Relay.exe"
GameServer="E:\Games\JXPKS\GameServer.exe"

[LoginInfo]
BishopAcc="txjx"
BishopPass="1111"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""

sonleo
24-08-08, 03:59 PM
ĐÂy mình đã nhấp đúp vào cái severlist ra cái này :
Nhờ bạn giải thích giùm!!:surrender:

huongphieubat
24-08-08, 04:08 PM
mở serverlist = cách nhấp phải chuột chọn open Table --> return top sẽ thấy cái bảng giống của tui

sonleo
25-08-08, 01:04 PM
mở serverlist = cách nhấp phải chuột chọn open Table --> return top sẽ thấy cái bảng giống của tui

Đây mình chụp rồi không biết thế nào nhờ bạn chỉ giùm:

sonleo
25-08-08, 01:44 PM

Pà ơi có lẽ là do chưa thiết lập gateway trong loopback adapter tự nhiên mình chỉnh gateway thành 10.0.0.100 thì xài account mdjx pass 1111 đc nhưng gamesever ra bảng này

Có thể là gateway sai phải không bạn !!cho nên có dòng lệnh connect gateway failed ! :canny:

anhchangdaden
25-08-08, 03:48 PM
ai có PatchMD_JXclient2 post cho minh cai .cái của minh nó bi lỗi rồi .cần download ngay

huongphieubat
25-08-08, 08:12 PM
to Sonleo:chaj pac mở ra cái hình đó rùi mà hok bit chỉnh lun ah? cái cServername đó sửa lại cho trùng với server hiện xài, nếu server đang xài txjx thì sửa cái cservername đó thành txjx, cái cpassword kế bên hok đụng tới.
LoopBack đâu có sai, chạy hok dc Bishop thì làm ji mấy link sau oke dc, thấy failed hết hok. Bác chỉnh lại bishop đi ha.

sonleo
25-08-08, 10:36 PM
to Sonleo:chaj pac mở ra cái hình đó rùi mà hok bit chỉnh lun ah? cái cServername đó sửa lại cho trùng với server hiện xài, nếu server đang xài txjx thì sửa cái cservername đó thành txjx, cái cpassword kế bên hok đụng tới.
LoopBack đâu có sai, chạy hok dc Bishop thì làm ji mấy link sau oke dc, thấy failed hết hok. Bác chỉnh lại bishop đi ha.

Cám ơn pà nhìu chạy sever rất cool:beauty:. Nhưng lần này mình xài Startup của MD:big_smile: Đi được Tống Kim, tiện thể hỏi pà có map phong lăng độ bờ bắc và mạn bắc thảo nguyên(có quái) không đi lui đi lại mấy map thấy chán wa ah:adore:thx

huongphieubat
26-08-08, 06:32 PM
Ko có map thì bạn mở thêm map đi. Chỉnh trong WorldSet.ini đó

nhatlinh_3737
26-08-08, 06:44 PM
cho em hỏi server này có cần crack ko ạ?

huongphieubat
26-08-08, 08:53 PM
Ko ban ah, ban cu chay binh thuong

Zell Dinch
27-08-08, 11:19 AM
Sao chạy S3Relay nó cứ báo liên tục thế này:
try reclient root: 192.168.2.101
FAIL: reclient gateway: 192.168.2.101

Rõ ràng là ip đúng mà!

huongphieubat
27-08-08, 11:32 AM
Ko kết nối dc DB do chưa tắt card mạng Lan hoặc những card khác đang chạy chung với Loopback. Tắt hết các kết nối chừa lại loopback có IP trùng với IP trên.

IP đúng nhưng chưa config đủ trong server hay loopback. Kiểm tra lại hết các file .ini trong server cũng như loopback và cả trong SQL

Zell Dinch
27-08-08, 11:49 AM
Ko xài loopback. Và chỉ có 1 card mạng. Có card mạng thì xài loopback làm chi chứ?
Đã chỉnh hết ip các file ini và cfg ở thư mục gốc. Chỉnh ip trong serverlist database lun!

huongphieubat
27-08-08, 12:02 PM
ec. Ông online = cảd mạng đó rùi thì vo game = cái ji? Nếu ông set IP trên card mạng đó lun thì ko bàn tiếp vụ đó. Vậy đã attach account.MDF vào SQL chưa? Nếu dc thì post hình lên. Vậy dễ nhìn ra ng nhân hơn

Zell Dinch
27-08-08, 06:41 PM
Tất nhiên là attach db roài.. Nếu ko thì đã báo lỗi tan nát từ đầu roài! Còn bạn kiu chụp hình thì chụp hình cái gì?

Ông online = cảd mạng đó rùi thì vo game = cái ji?
Câu này tui hok hỉu nha. Sao dạo này nhìu ng xài JX Server, đc hướng dẫn cài loopback cho đã roài nghĩ nó là 1 phần ko thể thíu của JX Server.

À quên, tình hình của tui là vẫn vào đc game nhưng chả có npc nào cả!

huongphieubat
27-08-08, 11:53 PM
Đọc kỹ chưa vậy? :doubt:
Nếu ông set IP trên card mạng đó lun thì ko bàn tiếp vụ đó. Tui nói loopback ko thể thiếu trong Jx khi nào? Ông vào game dc thì wan tâm đến cai reclient failed chi? sao ko hỏi thẳng là ko thấy NPC cho gọn, khó hiểu?!:amazed: NPC mất là do NPCRes tin hay ko tùy ông

Zell Dinch
28-08-08, 10:44 AM
Ok sorry nhá. Giờ NPCRes của tớ có chỗ chữ Trung Quốc, có chỗ chữ thường. Lý do là xài bản no font này nhưng mà lại có mấy cái npcres này nọ của Trung Quốc. Còn cái relay server thì sau khoảng 30 fút nó lại bị crash 1 lần!

huralove
28-08-08, 09:21 PM
cac ban oi cho minh hoi la dow cac file nen ve roi jai nen ra o dau. cac ban co the noi chi tiet ju`m minh dc ko vay.
minh dow ca loat ve roi ko bit lam ntn nao nua

dazhus
30-08-08, 10:47 AM
xin bác posst bài hd cài server nạy do chính bác đã làm thử có đc ko
vì như thế sẽ dễ cài hơn là xem hd cua bản sẻver khác

47cent
31-08-08, 08:02 AM
cái sever nè cài như cũ thôi
cần gì phai HD hjx
không font thì khõi cài font china
có thì cài dơn giản hjx

47cent
31-08-08, 08:04 AM
cac ban oi cho minh hoi la dow cac file nen ve roi jai nen ra o dau. cac ban co the noi chi tiet ju`m minh dc ko vay.
minh dow ca loat ve roi ko bit lam ntn nao nua
thích giải
nén ổ nào cũng được ( ổ C còn dc :D ) rồi cài đặt ( giải nén ở dâu thì nhớ mà còn lấy ra :D po' tay bạn hõi vớ vẩn

alexxela0
31-08-08, 02:44 PM
Cái sv này không biết tại máy mình hay tại sv or client nữa .
Hể vào Game thì good bạch kim đồ đều tốt chán .... chỉ có điều !^^
nv lv 10 học skill xong là miễn zo game là GS tặng ngay chử Playerdbloading failed

x10tinpro
31-08-08, 03:56 PM
như cubin đã nói, sv này là sv dùng để dev chứ hok fải dùng để chơi, vì vậy nó còn rất nhiều lỗi

idgame
01-09-08, 11:26 PM
cho hỏi đây là cái lỗi gì vậy dùng client MD đã patch no font<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình cũng bị lỗi như vậy, ai biết cách sửa chỉ dùm nha :tire::feel_good: Thanks

x10tinpro
02-09-08, 10:22 AM
sặc sụa với mấy ông luôn, không chịu đọc kĩ gì cả, sv tui share trong topic này là sv của cubin nhưng không cài font china. Đây máy các ông cài font china hết rùi, tải cái sv này về chạy không được là phải rồi.
Các ông lên mục chú ý ấy, có cái share sv cubin đó, cái đó là bản cài font china, tải bản đó về dùng là không bị lỗi nữa, còn bản của tôi share đó chỉ xài được trên máy hok cài china mà thôi

Yoshitaka
02-09-08, 12:00 PM
Làm sao gỡ font China ra nhỉ? Cái font china này phiền phức quá. Nó hiện chữ TQ lên tùm lum luôn

giangleloi
02-09-08, 12:05 PM
ghost máy or re windows chứ gỡ ra nó vẫn còn font à

kkmct
02-09-08, 12:08 PM
Làm sao gỡ font China ra nhỉ? Cái font china này phiền phức quá. Nó hiện chữ TQ lên tùm lum luôn

- vào control panel -> regional and language options --> sang thẻ language --> bỏ dấu tích ở install fỉles for East Asian languages --> nhấn ok, ok

giangleloi
02-09-08, 12:29 PM
nhưng nó vẫn còn font bạn ạ,ghost cho tốt

x10tinpro
03-09-08, 10:48 AM
@kkmt không làm được thế đâu bạn à, chỉ có cách là cài lại win hoặc ghost như giangleloi nói thôi. Tuy nhiên mình khuyên bạn nên tải bản China của cubin về hay hơn là ngồi cài lại win bởi vì bản này y chang bản gốc của cubin, chỉ đổi font lại thôi

huongphieubat
03-09-08, 12:09 PM
Vô control panel\regional and Languages Option chọn thẻ advanced Trong khung Language for non-Unicode Programs chọn lại English(united States) thay cho Chinese PRC rùi OK. Restart lại máy

anmay1010
03-09-08, 05:29 PM
Mấy bác ơi ! Em hẻm bít cách additem vào trong nhân vật !
Ai hướng dẫn cụ thể cho em cái đi !
Với lại sao em đi xa phu các bãi luyện từ 1x - 10x không được !

lấy thêm map của alextuan or MD add thêm vào là đi tuốt:byebye:

x10tinpro
04-09-08, 09:54 AM
Chọn sang chế độ English vẫn vậy thôu, nếu bạn muốn tắt triệt để thì phải tắt được 2 dấu tik trong tab Languages, nhưng chỉ tắt được 1 cái thôi, cái còn lại tắt không được nên vẫn bị china thôi.
Không thể lấy maps của alex patch vào sv trên máy cài font china vì file maplist.ini sẽ đọc thành tiếng trung chứ hok phải các chữ i ò e, vì vậy nó sẽ không nhận ra map.

huongphieubat
04-09-08, 11:20 AM
Cần ji phải bỏ 2 cái tick đó! Chỉ cần chọn tắt dịch vụ văn bản nâng cao đi thì nó sẽ ko thể nào ra china dc, mà toàn ra oiè thui. Ko tin thì thử đi. Còn chiện ông lấy map của server nofont patch vào server cài font là chiện ko tưởng. Vì tên file cho dù máy ông đang ở Eng hay China thi cũng vậy, tên file ioè thì vẫn là ioè. Ông cài lại Win đến hết đời cũng ko thể nào cái tên file tự chuyển thành china dc. Thay đổi ngôn ngữ chẳng wa để cái nội dung text thể hiện dc ngôn ngữ mình cài thui.

47cent
04-09-08, 12:59 PM
tơ thấy mấy vụ lỗi font ế ( nó không bình thường )
tốt nhất là cài lại win ( cài 1 lần là đủ )
còn bác kia không bít win là cái gì thì đừng có nói nhá . cài win ( nếu có ghost càng tốt) là coi như tắm rủa cho nó thôi .

anmay1010
04-09-08, 06:29 PM
Sau bao nhiu ngày dow bản của CuBin bên 4rum về cuối cùng hôm qua đã cài thành công
ko cần cài font
anh em cố gáng nha

huongphieubat
05-09-08, 11:42 AM
Tại sao tui cứ cố níu kéo vụ cài lại win hay ghót máy? Đơn giản ai bít cấu trúc ổ cứng rùi thì vẫn sẽ khuyên như tui: Cài lại Win, Ghost hay Format đĩa chỉ là trg hợp bất khả kháng. Số lần làm chuyện đó sẽ tỉ lệ nghịch với tuổi thọ ổ cứng. Ổ cứng mà bị bad sector thì khỏi cứu. Vấn đề mua ổ cứng là chuyện nhỏ nhưng mất dữ liệu là chuyện lớn rùi đó. Còn cái chuyện font vì tui làm đi làm lại nhìu lần rùi vẫn ổn nên mới khuyên các bác thế. Vì đây là diễn đàn VL nên thui để tự ng thắc mắc quyết định, chúng ta nên ngừng đề tài cài Win lại. Bùn ngủ nữa rùi hix

nhocmark
07-09-08, 12:59 PM
Ngựa không khí. không thấy ITEM bạch kim bác nào giúp với

x10tinpro
07-09-08, 04:07 PM
ngựa 150 chỉ có con phi vân là okie thôi, còn lại không có xài được đâu. bạn lục trong diễn đàn có bài posst về con du huy và xích long câu đó, lấy về mà xài là sẽ có thêm 2 condu huy & xích long. còn item bạch kim thì bạn patch cái bachkim.pak trong patch cubin vào là được, với chép thêm thư mục settings\item trong server sang client nữa là ổn

lion080889
11-10-08, 02:49 PM
ngựa 150 chỉ có con phi vân là okie thôi, còn lại không có xài được đâu. bạn lục trong diễn đàn có bài posst về con du huy và xích long câu đó, lấy về mà xài là sẽ có thêm 2 condu huy & xích long. còn item bạch kim thì bạn patch cái bachkim.pak trong patch cubin vào là được, với chép thêm thư mục settings\item trong server sang client nữa là ổn
sau khi đọc qua topic này mình thấy có nhiều người gặp rắc rối, vậy sao bạn ko làm cho cái server hoàn chỉnh 1 mốt rồi update lên trang đầu cho anh em down đi :D như cái startup, ngựa,...
mà cho hỏi sao bạn hok up cái Client dùng dùng cho bản này đi, mà cũng hok có hướng dẫn nữa, hok biết cách làm có giống của MD hok, còn cái Client thì làm sao nữa? :(
Thanks

x10tinpro
11-10-08, 09:00 PM
Xin lỗi mọi người, vì mình không phải là ngươờ Dev Server này nên mình không upload 1 SV hoàn chỉnh cho các bạn được, Server này là sv nguyên gốc của CuBin. Nhưng sv của CuBin là sv cần cài font China, trong khi nhiều người lại hem muốn xài font china nên mình đã no font hoá bản của CuBin, một phần mình cũng thử nghiệm bộ web convert no font của mình. Vì vậy, về phần hướng dẫn bạn có thể tìm tại Topic Share sv của CuBin để tham khảo. Còn lại các phần khác các bạn có thể tham khảo trong các topic của diễn đàn, sau đó áp dụng cho sv của mình. Hiện nay mình đã nghỉ Dev SV và đang làm cái lấy Toạ độ JX cho mọi người dùng, dự kiến vào tuần sau là hoàn thành, và sau bộ Web này mình sẽ ngừng việc Dev JX hoàn toàn vì bận học (11 rồi, lo học thôi). Do vậy mong các bạn thông cảm cho mình.
Tái bút: Client bạn có thể dùng Client của VinaGame hoặc down Client của anh Akarizone bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , sau đó pacth bản patch của mình vào là có thể xài được !

Thân
CuBi_Pro

lion080889
11-10-08, 11:06 PM
nhưng tất cả link bên topic đó dãdie hết rồi (hướng dẫn, Tools,...) bạn có thể up lên trang đầu cho mình và mọi người download ko? ko biết có hướng dẫn đưa Server lên Online ko vậy? :D
mà web Server này bạn có ko vậy, share cho mình lun với (web php càng tốt :D)
Thanks..........

x10tinpro
12-10-08, 09:51 AM
Hiện tại mình không Dev JX nữa nên không còn gì cả, còn cách đưa sv lên online đã có hướng dẫn bên banmexanh.com, bạn sang đó tìm nha. Còn bộ Web Server thì mình không thể share được vì mình đã tặng riêng nó cho CuBin rồi. bạn có thể tìm bộ Web bằng asp để sử dụng

chiplong
28-10-08, 04:27 PM
Mình đã tìm hiểu VL ofline 1 tuần nay rồi đã thử nhiều server mà chưa cái nào vào được vì nhiều lỗi khác nhau của các server (do mình làm) bạn nào có thể cho mình nick chat để hỏi trực tiếp được không.

chiplong
28-10-08, 04:39 PM
Bác nào cài được rồi có thể giúp miễn sao em cài đươc là được

lion080889
30-10-08, 09:19 PM
ai đã sử dụng server cubin được gần hết chức năng trong server thì up lên cho mọi người down luôn đi, thêm những thứ cần thiết để cho vào Client của VNG nữa, mà sao trong server cubin mình down ở trang đầu không thấy nơi nhận nv săn boss HK hay cách để lấy được đồ BK khi chơi vậy

x10tinpro
31-10-08, 01:54 PM
nhiệm vụ săn boss Hoàng Kim sv này đang bị lỗi, cần fix lại mới xài được. Còn đồ bạch kim thì bạn chạy tới Tương Dương phủ tại cổng thành phía Bắc, nói chuyện với thằng Vệ Binh bên trái, bạn có thể nhận được đồ Bạch Kim

duakho2007h
01-11-08, 08:31 AM
éc làm on chỉ cach pach vô clien vina với không biết rồi

thaihoa91
01-11-08, 02:12 PM
éc làm on chỉ cach pach vô clien vina với không biết rồi

Bạn chạy chương trình path đó và chọn đường dẫn tới thư mục Client rùi Ok hay Install gì đó là xong (giống như chép mấy file mới trong chương trình vào thư mục Client vậy thui) !

cool_boy_9x
01-11-08, 07:15 PM
ai biết làm sao vào được game rùi nhưng không đánh được skill lẫn đánh thường và NPC không hoạt động là lỗi gì không hjx hjx

thaihoa91
01-11-08, 07:24 PM
ai biết làm sao vào được game rùi nhưng không đánh được skill lẫn đánh thường và NPC không hoạt động là lỗi gì không hjx hjx

Bạn có khởi tạo Server thành công bằng 1 trong 2 cách sau chưa ?

+ Đối với Server No Font (như Alextuan, Cubin...) thì nói chuyện với NPC Nguoi ke chuyen

+ Đối với Server cài Font (như Akari,Minh Đăng...) thì nói chuyện với NPC Ve binh cam dia

qwerttgb
01-11-08, 08:30 PM
các pác cho em hỏi sau cái bishop của em đăng nhập không được

cool_boy_9x
01-11-08, 09:07 PM
cho hỏi NPC Nguoi ke chuyen ở đâu vậy

x10tinpro
01-11-08, 09:17 PM
Sặc, sv cubin là nói chuyện với Vệ Binh Cấm Địa mà, bạn về Ba Lăng Huyện gặp NPC vệ binh cấm địa để khởi động sv

x10tinpro
01-11-08, 09:19 PM
Bishop:
+ User: akari
+ Pass: 1111

cool_boy_9x
01-11-08, 09:22 PM
nhưng nói chuyện với vệ binh cấm địa cũng không được ai giúp tui với

qwerttgb
01-11-08, 10:00 PM
Sao cài server của em chạy xong rồi mà khi tạo nhân vật xong vào chơi thì nó báo máy chủ đang bận là sao vậy mấy pác

giangleloi
02-11-08, 06:50 AM
vấn đề này đã dc hỏi rất nhiều lần,phiền xem trong topic tổng hợp,thân

qwerttgb
02-11-08, 09:33 AM
Anh Giangleloi oi cho em xin cái địa chỉ của topic tổng hợp đi,thank.

qwerttgb
02-11-08, 11:35 AM
Các pác xem giúp em cái này bị lỗi gì

Server đả chạy được rồi mà vào chơi thì nó báo vậy.

x10tinpro
02-11-08, 01:53 PM
Pm yahoo mình: baprangbo76041. Mình sẽ giúp trực tiếp lên máy bạn

qwerttgb
06-11-08, 07:23 PM
cho em xin cái thư mục maps của server cubin no font china đi mấy pác cái server của em ko biết bị lổi hay sáo í.Cứ đăng nhập vào ba lăng huyện là không được nhưng đăng nhập vào thôn long tuyền thì được nhưng đi không được.Em thử dùng acc 1111 pass 1111 đăng nhập vào tương dương thì đc chắc có lẽ do lổi maps vậy bác nào đang xài maps của server cubin no font china thấy ổn định thì share cho em với nhớ mở nhiều maps nha.Thank

qwerttgb
06-11-08, 08:20 PM
sao không ai giúp mình hết vậy.

nguyenkhoi_cm
07-11-08, 11:06 AM
sao mình down cái pach hok đc dzây? làm ơn share cho mình link khác nha!

x10tinpro
08-11-08, 11:19 AM
Link vẫn còn xài tốt mà bạn, bạn kiểm tra lại xem sao nha

nguyenkhoi_cm
08-11-08, 11:57 AM
àh mình down đc rồi! thanks nha! mà hình như sever này hệ thống skill còn rời rạc lắm( hok hổ trợ cho nhau) + chưa có chức năng chế tạo đồ và item HK thật sự phải hok?

kothewenem
08-11-08, 06:32 PM
cho mình hỏi? mình làm đúng theo hướng dẫn rùi mà nó báo vầy là sao bạn.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chạy như vậy cái tự động tắt nữa

kothewenem
08-11-08, 06:49 PM
startup báo như vầy nè
sory: bấm sữa nhầm thành trả lời. ai giúp giùm tí nha

thaihoa91
08-11-08, 07:07 PM
Đó là do cái Startup của bạn nó bị lỗi sai đường dẫn thui mà !

Vào Server của bạn, kiếm file nào tên Startupcfg.ini --> mở nó lên và chỉnh lại đường dẫn tới Server cho đúng !

hitaro
12-11-08, 03:12 PM
Mí bạn coi giúp mình đây là lỗi gì,sao mình chơi mà không thí hình nhân vật và NPC vậy,mình xài server CuBin (Bản gốc) ... Giúp mình với...:surrender:

thaihoa91
12-11-08, 05:39 PM
Mí bạn coi giúp mình đây là lỗi gì,sao mình chơi mà không thí hình nhân vật và NPC vậy,mình xài server CuBin (Bản gốc) ... Giúp mình với...:surrender:

Bạn vào thư mục Settings của Client --> Xóa thư mục npcres đi --> Thử xem ^__^

hitaro
12-11-08, 07:31 PM
cám ơn bạn ThaiHoa,mình làm đc gùi,nhưng có điều mình test mí con ngựa trong sẻver Cubin,toàn ngựa không khí không ah`,hem thí con ngựa đâu,bạn chỉ típ mình cách sửa đc hem...(^v^)...

thaihoa91
12-11-08, 08:17 PM
cám ơn bạn ThaiHoa,mình làm đc gùi,nhưng có điều mình test mí con ngựa trong sẻver Cubin,toàn ngựa không khí không ah`,hem thí con ngựa đâu,bạn chỉ típ mình cách sửa đc hem...(^v^)...

Ko thấy ngựa thì cần kiếm thư mục npcres mới (trong thư mục Settings) thì mới dc !

Mình chỉ có Npcres thấy dc ngựa Phi Vân và Siêu Quang àh ! Bạn xài đỡ nha !

Chú ý : Npcres này dàng cho Server No Font nha !

Sau khi down cái Npcres này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> Giải nén ra --> Copy thư mục Npcres vừa giải nén --> Paste đè vào Npcres đang xài trong Settings của Server --> Paste típ vào Settings của Client (chủ yếu thấy dc ngựa hay ko là Paste vào Settings của Client )

Chúc bạn thành công ! ^__^

qwerttgb
13-11-08, 09:48 PM
ai cho mình xin thư mục maps của sẻver cubin no font china đi.Thank

hoangcat
20-11-08, 10:02 PM
Bạn có thể up mấy file update trong client của aka được không.Thank trước nha

thaihoa91
21-11-08, 01:42 PM
Bạn có thể up mấy file update trong client của aka được không.Thank trước nha

Mình ko có xài Client của Aka nên ko giúp dc ! Sorry !

easylove
22-11-08, 10:16 AM
ai biết sao đăng nhập vào mà chả nhìn thấy sever gì cả . toàn trống trơn hết à . chả nhìn thấy gì hết . ai giúp mình với

giangleloi
22-11-08, 10:24 AM
trống trơn là như thế nào mới dc chứ hả bạn

longcho
22-11-08, 02:09 PM
tôi dùng client của kingsoft có dùng dc server này ko

terry1081
23-11-08, 09:22 AM
Help me!!!!!!!!!
server này đánh quái toàn rớt ra đu đủ + xoài + đồ chí ai chỉ mình cái chỉnh lại cho nó rớt item dùm :(( thank mới tập làm hem bít gì :(

quanhongle
02-12-08, 04:07 PM
Không chạy được jxStartup là do copy chưa đủ file: yêu cầu copy các file sau:
- copyright.jgp --> file hình ảnh
- jxStartup.exe --> file chạy
- Startupcfg.ini --> file cấu hình

--> nếu copy đủ 3 file đó mà ko chạy nữa thì hãy xem lại win đi --> có thể có nhiều nhiều chú virus hoặc là jxStartup.exe đã bị hỏng

-- Chúc bạn thành công !

thaihoa91
02-12-08, 06:30 PM
Cái JxStartup của bạn nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down về --> Giải nén ra --> Copy tất cả các file trong thư mục vừa giải nén --> Paste đè vào cái Server đang xài --> Mở file Startupcfg.ini --> Tìm dòng ServerPath= rùi chỉnh đường dẫn đến Server cho đúng !

Chúc bạn thành công ! ^__^

KuteNoLove
26-12-08, 08:40 PM
tình hình thế này thì chưa bít khi nào mới đc chơi 1 bản hoàn chỉnh như của vina nhỉ.
buồng wá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

TranDoanDuc
29-12-08, 12:25 PM
tình hình thế này thì chưa bít khi nào mới đc chơi 1 bản hoàn chỉnh như của vina nhỉ.
buồng wá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Cái đó còn tùy thuộc vào bạn và các mem của 4rum ! thay vì buồn bạn hãy dev jx ! xem ra cái mong ước đó còn khả thi :adore:

ICarus
31-12-08, 10:31 AM
sao mình chạy bản server của Cubin Nofont tới link S3relay là nó treo, ai bít chỉ giùm mình

x10tinpro
31-12-08, 11:03 AM
Bạn thử tắt và chạy lại xem sao, hoặc copy các bản S3Relay chép vào, kiểm tra xem có bị firewall chặn lại không

trung2007
22-01-09, 02:55 PM
mình copy cái path vào client của VNG , khi vào game thì ko thấy server

thaihoa91
22-01-09, 09:43 PM
mình copy cái path vào client của VNG , khi vào game thì ko thấy server

Vào thư mục Client --> Xoá thư mục UI

hiencui995
29-01-09, 09:40 AM
ê các bạn cho mình hỏi , cái sv của cubin cái nào cũng không cần font à? Nếu phải thì hay quá:haha:.Mình không cài được font China.

My.Ami.Pro
29-01-09, 11:06 AM
vào settings/serverlist.ini hoặc settings/ip1.ini chỉnh lại Cái title là hiện được.
còn server của CuBin No font. thì down server của Akira hoặc Saopaulo1. Cung 1 nguồn cả mà

huynhtrihai
15-02-09, 11:11 PM
hiz mình cài xong hết rùi khi vào game gặp lỗi C++, ai giúp mình với :-s

thaihoa91
16-02-09, 11:04 AM
hiz mình cài xong hết rùi khi vào game gặp lỗi C++, ai giúp mình với :-s

Post hình lên thì mới rõ dc bạn àh !

huynhtrihai
16-02-09, 12:31 PM
bạn thaihoa91 cho mình xin cái nick Y!M để tiện nói chuyện đc ko bạn :( mình ko rành về vụ up hình lên web :(

anhnhuong
16-02-09, 07:07 PM
cái server nì dùng client mới nhất của Vn đc hem. Hùi jh mới nghiên cứu VLTK ^_^

anhnhuong
16-02-09, 07:14 PM
1 em virus link server là sao?

minhdangvnn
20-02-09, 06:46 AM
anh cubin ơi em làm tới phần cài ngôn ngữ cho mái nhưng chắc không cần cài , xong em chạy Jx path Clien thì nó kiu là mở file sprit gì đó anh giải quyết giúp em phần cuối đi

HONGGINGZIP
17-03-09, 02:40 PM
bac nao lam duoc post hinh len huong dan nha

HONGGINGZIP
17-03-09, 02:41 PM
DB error hoai a?chang bit lam sao ca

thaihoa91
17-03-09, 02:43 PM
DB error hoai a?chang bit lam sao ca

Bạn đặt pass sa trong SQL Server sai rùi ! Pass sa thường là 123456 hoặc sa hoặc để trống (xoá ô password và Ok --> Ok)

niken903
22-03-09, 03:49 PM
sever này ngưa và đồ HK dây dủ ko mấy bác

thaihoa91
22-03-09, 06:53 PM
sever này ngưa và đồ HK dây dủ ko mấy bác

Đủ mà ! Chẳng thiếu gì đâu ^__^

Angel Death™
08-04-09, 08:25 AM
sao mà mình h3m chạy dc Sever vậy huhu có ai có Clip hướng dẫn cụ thể ko

Angel Death™
11-04-09, 07:32 AM
Sao mà mình cài JXstartup tới Gamesever.ễ la loi~

thaihoa91
11-04-09, 02:20 PM
Sao mà mình cài JXstartup tới Gamesever.ễ la loi~

Bạn Post hình bị lỗi xem ! (30 charrrrrrrrrrrrrr)

xuangl
23-04-09, 06:02 PM
sau 1 buổi, mìh đã cài đc, đã mở đc các mapp mặc cao quật, lâm du quan . . . . ( PLD, VSD, ..chưa có) nhưg hiện tại có 1 số vấn đê mog các cao thủ giúp đỡ:
+ Đáh quái chỉ rớt ra mấy cái đồ của even, địa đồ chí, lên trên MCQ thì có rớt ra item là Huyền thiết kiếm nhưg nó bay thẳng vào hành trang luôn, nhờ các cao thủ chỉh lại giùm rớt cả item bìh thườg và item even hoặc là chỉ rớt item bình thườg.?
+Đáh mấy con boss môn fai ở BLH thì nó chỉ mất có 1 máu ( đã chỉh nhân vật lên lv200 và mặc đồ HK và BK+maxx skill)?
+Ah có skill lv150 kô nhỉ, skill120 xài ok rồi?.
+làm sao để thấy hình con ngựa.?
+ làm sao để test vòng sáng thuộc tính?

nhattuan7483
14-05-09, 03:26 PM
hix thật ra cái này là bị gì vậy, ai giúp mình với ,mình xóa cai Ui rùi cũng vậy

kenjy
15-05-09, 09:27 AM
Cho xin cái pass trong bishop, chạy mấy cái kia thì ổn nhưng mà bishop có pass chẳng làm ăn dc gì

baokhanhvl89
18-05-09, 10:19 AM
cho mình hỏi là bây giờ mình đã down được 2 file up ở trang đầu rồi , bây giờ phải làm gì mới chơi được , mình newbie 100% , nếu phải down game của VNG thì mình ra net chép bản online về làm bản offline có được ko (bản PHLT ở tiệm net có sẵn)

074832170
18-05-09, 12:17 PM
em đang xài Server Cubin no font sao em không thấy hình con ngựa vậy mấy anh chỉ thấy con chiếu dạ thui mặc vào chỉ thấy cái bóng
server Cubin làm sao để có Vũ Khí Hoàng Kim và đồ Bạch Kim
và cái ông kế xa Phu cho mình điểm Kinh ghiệm hình như là Phó Lôi Thư em muốn điểm kinh nghiệm của ổng la 999999 lên 999999999 thì sữa chỗ nào
em đã đọc cách cho nhân vật pro bằng cách chỉnh trong thu mục player nhưng không biết chỉnh file .txt nào

ghettinhyeu
18-05-09, 12:18 PM
uhm nhờ các pro giúp tụi mình với nha vì minh cung là người mới lên không biết lắm xin chỉ giáo yahoo (nguyenvandam.1989) thank các bác trước nha

namlshb0002
11-06-09, 12:05 PM
em đã đọc cách cho nhân vật pro bằng cách chỉnh trong thu mục player nhưng không biết chỉnh file .txt nào
Bạn chỉnh các file NewPlayerIni00.ini --->09

hoangtuvit
25-06-09, 02:47 PM
Có ai giúp mình không !!!!! Chạy 2 file "S3RelayServer" ,"Sword3PaySys" này là bị vậy nè...

thaihoa91
25-06-09, 04:17 PM
Có ai giúp mình không !!!!! Chạy 2 file "S3RelayServer" ,"Sword3PaySys" này là bị vậy nè...

Bị lỗi Connect DB Errors àh ! Bạn xem lại pass sa của SQL Server xem !

Pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống (xóa hết ô password --> nhấn OK --> Xác nhận 1 lần nữa password thì cứ nhấn OK là xong)

hoangtuvit
25-06-09, 08:50 PM
mình làm rùi mà sao cũng hem đc bạn ui

kjmbialon
05-10-09, 07:45 AM
đúng rùi sever này sao đó chạy xa phu mãi không đc mở 12 máp hum qua thay đổi woldset 35 máp vẫn có 1 số máp không chạy híc không chạy chỗ cao sao cày cấp đc híc ( thích cày cho tau to:)))

thaihoa91
05-10-09, 02:06 PM
đúng rùi sever này sao đó chạy xa phu mãi không đc mở 12 máp hum qua thay đổi woldset 35 máp vẫn có 1 số máp không chạy híc không chạy chỗ cao sao cày cấp đc híc ( thích cày cho tau to:)))

Kiểm tra xem có mở maps chưa !

mrluoi1986
08-08-10, 10:07 AM
cái bản này khi đang nhập có thông báo "Bạn phải nạp thẻ mới đang nhâp đc" không, e cấu hình 1 bản, nhưng đang nhập vào nó báo thế, như vậy chỉnh thế nào để chơi mà không cần nạp thẻ vậy

zeroonline
08-04-11, 01:00 PM
server này xài client nào zị mấy anh

GameMaster72
08-04-11, 01:23 PM
sv đời cổ lai hi rùi bạn ơi :|

mrmochpv
30-01-12, 10:03 PM
vào đến khung đăng nhập thì không đánh ních được:|