PDA

View Full Version : Cách sửa lỗi rớt ngọc không dòng và mua ngọc bị đứng máy!

DuongHoangMan
08-08-08, 01:32 PM
Lỗi này có các lí do sau:
-Chưa cài font China(PRC)
-File TBL_ITEM đã Việt hoá luôn cả tên các viên ngọc.
Biết được 2 lí do trên thì các bạn đã biết phải làm sao rồi chứ nhỉ:
-Cài font China(PRC)
-sửa lại tên ngọc trong file TBL_ITEM về đúng tên tiếng Trung của nó.
Và đây là file đã được mình chỉnh lại tên cho đúng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhớ là bạn phải cài font China(PRC) đó.
Nếu thấy có ích thì thanks cho mình 1 cái nha.:byebye:

Alexandria
09-08-08, 10:09 AM
Lỗi thứ 1 anh đồng ý
Lỗi thứ 2 bị phản đối, chính tay anh việt hoá xong chơi được mới share mờ

VipRose
09-08-08, 08:23 PM
Nếu cài font China thì ko hiển thị được tiếng Việt của bản việt hoá. Tớ đang đinh làm bàn VH không dấu thì có thể khắc phục hiện tuợng này.

f-fantasy
11-08-08, 04:07 AM
tên ngọc đừng có dấu Space là được

Zenkira
11-08-08, 02:57 PM
Ai chứng minh tên ngọc ko có dấu space là đc ???? bình thường =.="

f-fantasy
14-08-08, 12:06 AM
Ông Zen này cho hỏi cái tui xài cái data thăng chức và đồ đạc của ông ấy, cái file TBL_ITEM ông việt hoá rồi tôi đánh ngọc ko có rớt dòng thứ nữa là xài server 4.1 ko hiểu sao tôi sửa cái ngọc thuộc tính của nó về tiếng trung rồi thế mà vẫn ko tài nào mua được ngọc thuộc tính trong shop hx hx. À vì lâu rồi tôi mới cài lại HK nên là tôi chỉ có client của bản PTTT thôi bây giờ muốn có data client mới để có item 10x thì mọi người ở đây có bản patch ko hay phải lấy bản BHBC của asia về cài vậy ông

DuongHoangMan
14-08-08, 07:05 AM
Rõ ràng là em xài bản Việt hoá của anh Manhtung thì không thể nào có rớt ngọc có dòng bình thường được và phải chỉnh toàn bộ tên ngọc về tiếng Trung thì mới có, em đã làm đủ cách nhưng không thể có ngọc có dòng khi xài bản Việt hoá tên ngọc.

Zenkira
14-08-08, 10:54 AM
Vấn đề rớt ngọc ko có dòng là do khi add có lẽ tớ hoặc anh tùng đã quên add chỉ số nhảy random của ngọc ( FLD_MAGIC0 = 1 hoặc 2 ) .... còn tên thì phải dùng đúng tiếng Trung hay Việt Hoá thì cũng ko rõ nữa ...., ai có bản data TBL_SELL và TBL_ITEM mua đc ngọc có dòng ... plz send tớ để check lai ạ , thanks !

anhtrungtdy
15-08-08, 08:20 AM
OI may pa. Cai nhau ai ji dau khong a. Van de ngoc rot co dong la do phien ban HKGH cua tung nuoc. Phan DATA phai trung voi phan hinh anh nam trong DATA cua game. Bo` tai ban HKGH client tieng trung ve cai vo ma xem, ngoc o dong, ngoc phat sang se co khi bo` su dung du lieu cua china

Zenkira
15-08-08, 02:49 PM
@đại ca anhtrungtdy : Thưa chú ! , nếu mà nó ko trùng với hình ảnh trong data thì làm sao mà hiển thị đc trong shop và rơi ngọc đc ????, vấn đề là chỉ số ngọc các dòng ( VD: 100000xx, 200000xx , 600000xx ... ) và tên các loại ngọc !, nhưng có lẽ vấn đề tên các loại ngọc là ko phải , vì mặc định tên của ngọc đc hiển thị trong Client và trong các file ybg.bgi của Client chứ ko phải ở trong SQL ! ... rối lắm cơ :(