PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi mất hết đồ trên người

thecuongcv
16-11-15, 07:19 PM
Chào cả nhà, tình hình là mình đang gặp lỗi như thế này:
1. Tạo 1 nick chơi 1 lúc out ra rồi vào lại mất hết đồ trong người và trên tay nải
2. nếu tạo 1 nick khác hên xui chơi cả ngày vẫn ko bị gì cả
3. Bị mất đồ như vậy thì mình vào đâu để fix lại
Mình có xem tham khảo trên diễn đàn theo như mình biết là ko phải rollback vì nếu bị vẫn nếu bị rollback thiệt thì vẫn còn đồ. đằng này mất sạch hết ko còn gì ( và nếu nick đó bị mình vào mua đồ trong shop như Thần khí 42 đeo vào, cưỡi thú, out ra vào lại vẫn mất hết)
Rất mong nhờ cả nhà ai gặp tình trạng này giúp mình với.
cảm ơn cả nhà

shinno
16-11-15, 08:15 PM
theo như mình biết là ko phải rollback vì nếu bị vẫn nếu bị rollback thiệt thì vẫn còn đồ

mới bik vụ này rollback còn đồ :Laluot_174:

thecuongcv
16-11-15, 09:39 PM
mới bik vụ này rollback còn đồ :Laluot_174:
Ý mình là rollback nó bị quay lại 1 thời gian trước đó, thì ít nhất vẫn còn lại đồ hay trên tay nải còn 1 món gì đó
đó là câu hỏi ngu của em ( theo em nghĩ là như thế)

Sói Đẹp Trai
16-11-15, 10:14 PM
Vãi cả roll back vẫn còn lại một ít đồ...
Rollback còn nhẹ. Lỗi shm mới là nặng...

thecuongcv
16-11-15, 11:50 PM
Vãi cả roll back vẫn còn lại một ít đồ...
Rollback còn nhẹ. Lỗi shm mới là nặng...
Cảm ơn anh sói đã hỗ trợ.
Nhưng em tạo 1 nick mới ID khác lại ko bị
Sao nên em mới hỏi ngu

Sói Đẹp Trai
17-11-15, 12:34 PM
Nếu vậy thì bạn xem info có đc lưu ở shm ko, nếu không => kết quả. Tiếp theo xem vào game có lỗi lua gì đó của client không, nếu có => kiểm tra lại. Chỉ một trong 2 khả năng trên

thecuongcv
20-11-15, 06:56 AM
Nếu vậy thì bạn xem info có đc lưu ở shm ko, nếu không => kết quả. Tiếp theo xem vào game có lỗi lua gì đó của client không, nếu có => kiểm tra lại. Chỉ một trong 2 khả năng trên
Cảm ơn anh rất nhiều, làm sao để biết nó lỗi lua ở đâu vậy anh? giành ít phút tư vấn cho em với

Sói Đẹp Trai
20-11-15, 10:56 AM
Lỗi Lua trên Client thì dễ check, vào game thao tác gì bị lỗi lua là nó sẽ show ra 1 cái Opt C++ error gì đó. Detail để xem chi tiết.

thecuongcv
22-11-15, 11:57 PM
Lỗi Lua trên Client thì dễ check, vào game thao tác gì bị lỗi lua là nó sẽ show ra 1 cái Opt C++ error gì đó. Detail để xem chi tiết.
Biết ơn anh Sói rất nhiều. Chúc anh sức khỏe và thành công trong cuộc sống

s2bac95
23-11-15, 03:28 PM
Rollback là hiện tượng k lưu dữ liệu ./shm nó loop và ko cấp phát bộ nhớ, còn trường hợp của bạn mình chưa gặp bao giờ :(