PDA

View Full Version : [JX] Save Data - Mở thêm Tống Kim - Gửi tin nhắn Hệ thống JX Linux

libuno
13-11-15, 06:47 PM
Có pro nào biết chỉ dùm cho ace với ợ :D
- có lệnh nào save data khi chơi xong chớ thoát ra ùi mà vẩn ko lưu, tắt món nào mở sau rồi mà vẩn vậy.
- cái nữa là mình muốn mở 1h 3h 5h 7h 9h 11h 13h 15h 17h 19h 21h 23h mình có thêm như trong code và khai báo thêm trong tasklist mà vẩn ko đc, không biết có config thêm chổ nào ko.
- và có cách nào nhắn tín nhắn lên hệ thống hoặc tivi được như jx win ko các bro nhỉ :D hehe. cám ơn các bro giúp đỡ

nhaodzo
13-11-15, 07:05 PM
Có pro nào biết chỉ dùm cho ace với ợ :D
- có lệnh nào save data khi chơi xong chớ thoát ra ùi mà vẩn ko lưu, tắt món nào mở sau rồi mà vẩn vậy.
- cái nữa là mình muốn mở 1h 3h 5h 7h 9h 11h 13h 15h 17h 19h 21h 23h mình có thêm như trong code và khai báo thêm trong tasklist mà vẩn ko đc, không biết có config thêm chổ nào ko.
- và có cách nào nhắn tín nhắn lên hệ thống hoặc tivi được như jx win ko các bro nhỉ :D hehe. cám ơn các bro giúp đỡ
đang định giúp nhưng nhìn thấy cái chữ ký đếu bao giờ muốn giúp nữa

libuno
13-11-15, 07:32 PM

giúp đùm đi mod :D để cho vui ấy mà, e sửa ngay

PhamNinh
13-11-15, 07:41 PM
giúp đùm đi mod :D để cho vui ấy mà, e sửa ngay

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vuduymanh
13-11-15, 09:26 PM
bác nhaodzo ơi bác giúp em cái này mới[Code] Tự Say cho NPC .Linux <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

em add vào lễ quan mà nó ko có động tĩnh j hihi giúp em mới nha

volamkysu.vn
13-11-15, 11:10 PM
củng đang thăc mắc hàm tự hát của lễ quan :))

nhaodzo
13-11-15, 11:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chữ ký là 1 câu chửi sau đó là tag tên của user vào =)). vãi thánh.
- có lệnh nào save data khi chơi xong chớ thoát ra ùi mà vẩn ko lưu, tắt món nào mở sau rồi mà vẩn vậy. trả lời: lệnh thì dùng hàm savenow sau đó kickoutself cho toàn bộ nhân vật đang online. Còn bình thường thì thoát s3relay cho gameserver nó save nhân vật sau đó tắt game server rồi bishop và và goddess là ko bị rollback
- và có cách nào nhắn tín nhắn lên hệ thống hoặc tivi được như jx win ko các bro nhỉ :D hehe. cám ơn các bro giúp đỡ: nhắn tin lên hệ thống công bố ở khung chat thì là Msg2SubWorld("Nội dung câu cần gửi") còn ở trên kênh chạy dưới dòng máu là AddGlobalNews

libuno
14-11-15, 12:07 PM
-- e hơi gà nên ko hiểu cách dùng 2 lệnh savenow và lệnh kickoutself toàn bộ nhân vật như thế nào nhờ mod hd kỹ tí :o3 (chẳng hạn như có file nào sử dụng 2 hàm đó rồi ko cho e xin e coi tham khảo chứ e ko hình dung ra :3) . e cám ơn

-- Phần thêm tống kim thì e chỉ vào copy file battle_1_1000.lua ra rồi thay đổi thông số giờ quy định trỏng và tên là battle_1_0100.lua , battle_1_0300.lua , battle_1_0500.lua ....

Khai báo thêm trang tasklist.ini mấy tên file vừa thêm thui mod à :D vậy thôi nên e test các giờ lẽ khác nó ko ra tống kim, e chỉ chưa các file giờ tròn đúng 1h00 3h00... còn mấy file như 10h50 . 14h50.... e xóa sạch, trong tasklist.ini củng xóa các tên file đó luôn

file nó là vầy:

-- chiÕn dÞch hÖ thèng

-- Fanghao_Wu 2004-12-6

function TaskShedule()

-- thiÕt trÝ ph­¬ng ¸n tªn gäi

TaskName( "T­¬ng D­¬ng chiÕn dÞch (tèng kim) 10:00" );

TaskInterval( 1440);

TaskTime( 9, 50 );

TaskCountLimit( 0 );

-- ph¸t ra khëi ®éng tin tøc

OutputMsg( "BATTLE[XiangYang] 10:00 startup. . ." );

end

function TaskContent()

-- Battle_StartNewRound( 1, 1 ); -- GM chØ lÖnh, khëi ®éng cÊp thÊp t©n chiÕn cuéc

-- Battle_StartNewRound( 1, 2 ); -- GM chØ lÖnh, khëi ®éng trung cÊp t©n chiÕn cuéc

Battle_StartNewRound( 1, 3 ); -- GM chØ lÖnh, khëi ®éng cao cÊp t©n chiÕn cuéc

end

function GameSvrConnected(dwGameSvrIP)

end

function GameSvrReady(dwGameSvrIP)

end

bthhhz
14-11-15, 01:29 PM
Những file có phút 50 mới đúng chứ bạn
50 phút nó báo danh đúng giờ nó bắt đầu đánh chớ !

xomnhalalop12
14-11-15, 04:26 PM
.
.
Anh Hiếu giúp đỡ hàm tự Say đi hihi Nhiều ng vẫn chưa làm được .

nhaodzo
15-11-15, 10:33 AM
-- e hơi gà nên ko hiểu cách dùng 2 lệnh savenow và lệnh kickoutself toàn bộ nhân vật như thế nào nhờ mod hd kỹ tí :o3 (chẳng hạn như có file nào sử dụng 2 hàm đó rồi ko cho e xin e coi tham khảo chứ e ko hình dung ra :3) . e cám ơn

-- Phần thêm tống kim thì e chỉ vào copy file battle_1_1000.lua ra rồi thay đổi thông số giờ quy định trỏng và tên là battle_1_0100.lua , battle_1_0300.lua , battle_1_0500.lua ....

Khai báo thêm trang tasklist.ini mấy tên file vừa thêm thui mod à :D vậy thôi nên e test các giờ lẽ khác nó ko ra tống kim, e chỉ chưa các file giờ tròn đúng 1h00 3h00... còn mấy file như 10h50 . 14h50.... e xóa sạch, trong tasklist.ini củng xóa các tên file đó luôn

file nó là vầy:

-- chiÕn dÞch hÖ thèng

-- Fanghao_Wu 2004-12-6

function TaskShedule()

-- thiÕt trÝ ph­¬ng ¸n tªn gäi

TaskName( "T­¬ng D­¬ng chiÕn dÞch (tèng kim) 10:00" );

TaskInterval( 1440);

TaskTime( 9, 50 );

TaskCountLimit( 0 );

-- ph¸t ra khëi ®éng tin tøc

OutputMsg( "BATTLE[XiangYang] 10:00 startup. . ." );

end

function TaskContent()

-- Battle_StartNewRound( 1, 1 ); -- GM chØ lÖnh, khëi ®éng cÊp thÊp t©n chiÕn cuéc

-- Battle_StartNewRound( 1, 2 ); -- GM chØ lÖnh, khëi ®éng trung cÊp t©n chiÕn cuéc

Battle_StartNewRound( 1, 3 ); -- GM chØ lÖnh, khëi ®éng cao cÊp t©n chiÕn cuéc

end

function GameSvrConnected(dwGameSvrIP)

end

function GameSvrReady(dwGameSvrIP)

end
local countplayers = GetPlayerCount();
for i=1,countplayers do
PlayerIndex = i;
if PlayerIndex > 0 then
SaveNow();
KickOutSelf();
else
break;
end
end

thử đi. Xong vẫn tắt server theo thứ tự s3relay->server->bishop->goddess.
còn tống kim để giờ tròn thế kia thì nó sẽ báo danh 10 phút sau mới đánh