PDA

View Full Version : Hướng dẫn toàn tập Rose

VipRose
01-08-08, 07:51 PM
Mấy hum trước ghé qua diễn đàn. Vớ được cái game này chơi hay quá :adore:. Để cảm ơn diễn đàn và các bạn tớ ngồi viết cái hướng dẫn cho game này. Do thời gian ngắn nên công việc chua hoàn tất. Bây giờ cứ post tạm lên đây xem ý kiến mọi người thế nào đã. Vậy nha.
Link down hướng dẫn : Click here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ngoài ra tớ còn chỉnh sửa một chút web của game nữa. Post lun lên đây để mọi người dùng thử luôn nè. Web của tớ thì dùng chương trình Vertrigo để chạy là ổn nhất.

Link down web : Click here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link down Vertrigo v2.2 : Click here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các file tớ đều up ở Media Fire mọi người nên dùng IDM 5.12 build 9 trở lên để down nhé. Nếu khó khăn quá :pudency: thì để mai tớ up lên host khác cho. :haha:

Mọi người dùng thử rồi cho ý kiến nha. Thank nhìu !!!

VipRose
02-08-08, 07:36 PM
Sặc sữa. Chán vãi. Post bài được cả ngày trời mà có 5 lượt xem. Trò Rose hết thời rồi hay sao mà ít người ghé vô box thế. Hic. Đang định share nốt cái web VH có dấu nhưng kiểu này chắc là thôi rồi.

giangleloi
02-08-08, 07:39 PM
hihi wa rz tham khảo và đã okie rùi bạn à

VipRose
02-08-08, 09:03 PM
Nghĩa là sao cơ ??? Cậu nói thế tớ không hiểu.

hiepsihattao
05-08-08, 08:40 PM
game này chơi hay ,nhưng do ko có bản mới nên giờ mới ít người,vì họ cài lâu rồi

nhocken
17-08-08, 01:24 PM
Bày cách việt hóa trong game đi bạn

[Z]ing
21-08-08, 08:34 PM
1 bài này còn chất luợng hơn mấy bài của "thanhnhi" link của "thanhnhi" toàn link die mà ko chịu sửa , càng đọc càng tức , server down ko đc, MySQL SQLYog cũng die, hướng dẫn thì ko hỉu ,tớ đã down đc MySQL còn cái SQLYog lên trang chủ thì nhiều bản wá ko biết bản nào để down cho đúng với server Rose. Ai có SQLYog thì up lên cho tớ cùng với cái hưóng dẫn cài game đc ko .

Flashman
21-08-08, 08:39 PM
dùng navicat cũng được mà , ko nhất thiết phải SQlyog đâu

[Z]ing
21-08-08, 08:43 PM
dùng navicat cũng được mà , ko nhất thiết phải SQlyog đâu

Cậu có thời gian thì viết cho tớ cái hưóng dẫn cài game đi

IpodNano
22-08-08, 07:52 AM
Hay quá, tui làm thành công rùi

VipRose
27-08-08, 08:04 PM
Dùng SQLyog tệ kinh khủng. Dùng Navicat pro hơn nhiều. Nếu mọi người cần tối nay tớ sẽ viết hướng dẫn cài đặt chi tiết. Mai sẽ post Clien + Server + Web (Tiếng việt có dấu) + Hướng dẫn càí đặt lên. Nếu có 5 người ủng hộ tớ sẽ post. Vậy nha.

huntersun
27-08-08, 08:45 PM
Đây đây ! Tớ nà !
Tiếng Việt có dấu là Web hay Client thế !

bestboycom
28-08-08, 01:15 PM
tớ cũng đang làm một cái server cho mấy thằng trong lớp chơi , có gì các bác giúp tớ với nhé , heee

tình hình là bây giờ cài đi cài lại , cái mySQL với cái appserv nên hình như bị xung đội thì phải , giờ không cái nào connect được với mySQL gì nữa , híc híc , không biết làm sao để xoá được sạch , mỗi lần như vậy toàn phải cài lại win để làm lại , nản quá

VipRose
31-08-08, 09:15 PM
UnInstall AppServ đi. Cài lại MySQL nhớ set lại pass. Tiếng Việt có dấu là web thôi. Chứ clien thì chịu.
Mới có 1 người ủng hộ. Hic

LoveBol
22-11-08, 12:19 PM
Toàn file .exe. đếc dám download =))

FlyFF
23-03-09, 05:45 PM
Down về mà thử. Không chít đâu. Online ở clbgames thì tin tưởng nhau là chính. Mới lại có dính virus thì diệt. Sợ gì.

namvipyb9x
06-09-09, 07:25 PM
dung lenh de tang nhanh level nhu the nao, to dung SQLyog nen ko bit cach ma navicat cai nhu the nao co giong cach cai SQLyog ko? Pót HD dj to lam thu cac lenh toan huong dan o navicat

sjllyboy
30-10-09, 09:31 AM
bạn ơi gõ lệnh zôca1j ô nào dzậy :dribble:

sjllyboy
31-10-09, 08:42 AM
seo o có zô jup em dzậy hjx >"<

trong0981
13-04-10, 02:41 PM
Muốn việt hóa server tiếng việt có dấu xài mã ANSI ấy.

trong0981
15-04-10, 04:49 PM
Có hướng dẫn đưa lên online không? Hik, mình kiếm hoài không thấy