PDA

View Full Version : [JX] Chút tâm sự mong ae giúp đỡ !

batigol53
12-11-15, 11:52 AM
Chào các bạn ! Thật sự cũng ko muốn phiền hà ai hết nhưng mà bí quá nên đành phải lập 1 topic để mong các bạn giúp đỡ cho. Mình chỉ vừa học Dev Jx đc mấy ngày thôi, mọi thứ còn quá mới mẻ và rắc rối, đôi khi mình cũng nãn lắm. Ý tưởng Dev thì có nhưng mà cách thức thì hoàn toàn mù tịt. Trước tiên phải nói tới động cơ. Mình muốn làm 1 cái Server giống TNGH của VNG hồi xưa, bao gồm các tính năng :
- Hút hít, KNVC , ép đồ tím, Boss tiểu, Đại đầy đủ. Săn boss HK rớt HKMP, Quái đông, Map train nhiều ~ 30 map. NV dã tẩu, Tống Kim, skill 120 , chuyển sinh ..
+ Mình muốn hỏi là nếu muốn làm 1 Server như vậy mình phải bắt đầu từ đâu ? phải có những gì ?
Nói chung là mình có nhiều thắc mắc lắm, 1 lần ko thể hỏi hết. Hy vọng có ai rảnh cho mình xin YH, FB để tiện liên lạc.
Thanks các bạn đã đọc .

PhamNinh
12-11-15, 01:11 PM
Chào các bạn ! Thật sự cũng ko muốn phiền hà ai hết nhưng mà bí quá nên đành phải lập 1 topic để mong các bạn giúp đỡ cho. Mình chỉ vừa học Dev Jx đc mấy ngày thôi, mọi thứ còn quá mới mẻ và rắc rối, đôi khi mình cũng nãn lắm. Ý tưởng Dev thì có nhưng mà cách thức thì hoàn toàn mù tịt. Trước tiên phải nói tới động cơ. Mình muốn làm 1 cái Server giống TNGH của VNG hồi xưa, bao gồm các tính năng :
- Hút hít, KNVC , ép đồ tím, Boss tiểu, Đại đầy đủ. Săn boss HK rớt HKMP, Quái đông, Map train nhiều ~ 30 map. NV dã tẩu, Tống Kim, skill 120 , chuyển sinh ..
+ Mình muốn hỏi là nếu muốn làm 1 Server như vậy mình phải bắt đầu từ đâu ? phải có những gì ?
Nói chung là mình có nhiều thắc mắc lắm, 1 lần ko thể hỏi hết. Hy vọng có ai rảnh cho mình xin YH, FB để tiện liên lạc.
Thanks các bạn đã đọc .

không ai tự nhiên pm cho bạn rồi giải thích 1 tràng này cho bạn đâu

tốt nhất

1/ bỏ time ngiên cứu
2/ bỏ tiền thuê người dạy
3/ bỏ tiền thuê luôn sever + kỹ thuật viên

là giải quyết dc hết :D

vk1506
12-11-15, 01:24 PM
Vậy trong 4rom mình có ai sẵn sàng làm ktv ko. và giá nhiêu :)

devil.lucky
12-11-15, 01:28 PM
Vậy trong 4rom mình có ai sẵn sàng làm ktv ko. và giá nhiêu :)

sv linux full và free đó bạn thuê chi nữa

batigol53
12-11-15, 02:02 PM

tốt nhất

1/ bỏ time ngiên cứu

8-| tiền mình ko có đâu, chỉ có time thôi à. Nhưng mà tự nghiên cứu đc thì mình đã k phải lên đây hỏi rồi .:((
Mình chỉ muốn làm 1 cái server để chơi cho đã thôi à. Mấy cái server share trên 4rum thấy mỗi cái đều có cái hay riêng.Giá mà mình biết cách gom mỗi cái 1 ít về server cho riêng mình \:D/ Nhức đầu nhất là mấy cái file LUA. ~X(

PhamNinh
12-11-15, 02:23 PM
8-| tiền mình ko có đâu, chỉ có time thôi à. Nhưng mà tự nghiên cứu đc thì mình đã k phải lên đây hỏi rồi .:((
Mình chỉ muốn làm 1 cái server để chơi cho đã thôi à. Mấy cái server share trên 4rum thấy mỗi cái đều có cái hay riêng.Giá mà mình biết cách gom mỗi cái 1 ít về server cho riêng mình \:D/ Nhức đầu nhất là mấy cái file LUA. ~X(

biết gom nhặt như bạn thì đã siêu, đủ để tạo ra 1 sever đem bán rồi :D

tinhhack
12-11-15, 03:09 PM
Lua = lúa đó bạn, cố gắng sẽ có lúa =))

vk1506
12-11-15, 03:14 PM
sv linux full và free đó bạn thuê chi nữa

mình cần custom lại y như bản CTC ấy. mình có server(core2 4GB), có đường truyền (100mbs), và muốn public cho mọi người vào tha hồ PK.

jxvietnam
12-11-15, 03:23 PM
jx linux đáp ứng nhu cầu của bạn, trước tiên thì chạy đc server đã, rồi học mấy cái kia sau

ngocht
12-11-15, 03:26 PM

tốt nhất

1/ bỏ time ngiên cứu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhaodzo
12-11-15, 03:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thuê thì cứ đặt giá cao vào là có người chịu làm thôi :))

PhamNinh
12-11-15, 03:55 PM
bạn để yahoo lại. là tự sẽ có 1 đống người pm thôi :D

chú ý : nên hỏi thăm ních chính trên clb của người đó là gì, và tham khảo thêm trên clb xem có trình độ hay không

sau đó hãy chi tiền cài. kẻo lại tiền mất tật mang :D

vì rất nhiều gà công nghiệp cũng mang danh cài đặt :D

ngocht
12-11-15, 03:57 PM
Bạn có thể inbox yahoo cho mình được không :)) !!!

PhamNinh
12-11-15, 04:01 PM
mình k nhận cài cho ai đâu. bạn để yahoo lại tự có người khác pm, chứ k phải mình pm

mình chỉ cho lời khuyên thôi :D

ngocht
12-11-15, 04:02 PM
thuê thì cứ đặt giá cao vào là có người chịu làm thôi :))

Bác có dạy em không ạ :-c. 30 kí tự

nhaodzo
12-11-15, 04:32 PM
Bác có dạy em không ạ :-c. 30 kí tự
clb này có đủ cả rồi còn cần dạy cái j nữa? với lại dạy vài lần xong toàn bị cắn lại chán lắm rồi =)). hẳn là lúc đầu ngọt ngọt xong share cho cái sv mình dev dở. mang về sửa hết info rồi đem bán =)). toàn các thánh luôn

vk1506
12-11-15, 04:41 PM
mình cần custom lại y như bản CTC ấy. mình có server(core2 4GB), có đường truyền (100mbs), và muốn public cho mọi người vào tha hồ PK.

có ai muốn help không. chào giá và triển. mình chỉ làm cái server cho anh em nghịch cho vui thôi.

RunNingMan
12-11-15, 05:05 PM
tiền giúp quá trình nhanh hơn nhưng không chắt về lâu dài sẻ tốt hơn, cứ từ từ.

batigol53
12-11-15, 05:20 PM
:"> Mình chỉ muốn Dev 1 cái server trên nền 1 cái server có sẵn để tự chơi tự sướng thôi à. Chứ Dev mà đem bán chắc ko có cửa đâu ::
YH của mình nè : Black_sky1901. Bạn nào muốn giao lưu có thể nt mình. onl từ 12h trưa đến 12 h tối các ngày :D

PhamNinh
12-11-15, 05:26 PM
:"> Mình chỉ muốn Dev 1 cái server trên nền 1 cái server có sẵn để tự chơi tự sướng thôi à. Chứ Dev mà đem bán chắc ko có cửa đâu ::
YH của mình nè : Black_sky1901. Bạn nào muốn giao lưu có thể nt mình. onl từ 12h trưa đến 12 h tối các ngày :D

khó tin lắm :D

giang hồ hiểm ác

batigol53
12-11-15, 05:40 PM
khó tin lắm :D

giang hồ hiểm ác

Bạn thật là đa nghi :D.
Thật sự thì vltk là game mang lại cho mình nhiều kỷ niệm nhất ( kỷ niệm buồn ) nhưng mà mình ko ghét nó tý nào. Muốn sống lại cảm giác hồi xưa. Có điều VNG hút máu + Dev theo hướng khác quá. Chơi thử mấy bản dc share thì thấy thiếu thiếu gì đó nên đành phải cố mà học Dev thôi. Tiếc là đầu óc bi giờ hơi đầy, giờ muốn nhét thêm mấy cái Lua mà nó k có vô.

ngocht
12-11-15, 05:47 PM
clb này có đủ cả rồi còn cần dạy cái j nữa? với lại dạy vài lần xong toàn bị cắn lại chán lắm rồi =)). hẳn là lúc đầu ngọt ngọt xong share cho cái sv mình dev dở. mang về sửa hết info rồi đem bán =)). toàn các thánh luôn

Đời em cũng chưa bao giờ cắn ai đâu bác ạ :)). Mà thôi thì khi nào bác có điều kiện rảnh rỗi thì vào trả lời yahoo giúp em với. Em lại tiếp tục tìm hiểu thêm :D !!!

dungtnut
12-11-15, 08:09 PM
Vào đây chơi chung cho vui <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Website chỉ có chức năng đăng ký thôi nên ko hút hít gì cả =))

wermanhme1990
13-11-15, 05:19 AM
Đọc qua yêu cầu của bạn, thấy bạn quá lười trong việc tìm kiếm cái mình muốn.
jx giờ khác xưa rất nhiều.
Cái thời chưa có source code, chưa có server jx linux, mấy cựu thành viên như thaihoa91, giangleloi, dntmaster, thachlong78.v.v.. còn mày mò add đủ thứ, đủ kiểu con đà điểu, còn làm cả ebook về jx cho các member mới tiện bề tham khảo nữa.
Giờ có source code, có server linux, dev thế nào phụ thuộc vào trình và nghiên cứu của từng người.

Bạn tìm trên forum xem thử những thứ bạn cần đã có hướng dẫn hết chưa. Mình bảo đảm đã có hết rồi, bạn chỉ cần tổng hợp và làm 1 server cho riêng bạn. Bạn có time vậy sao không tìm mà lại hỏi những thứ đã có.

batigol53
13-11-15, 10:38 AM
Đọc qua yêu cầu của bạn, thấy bạn quá lười trong việc tìm kiếm cái mình muốn.
jx giờ khác xưa rất nhiều.
Bạn tìm trên forum xem thử những thứ bạn cần đã có hướng dẫn hết chưa. Mình bảo đảm đã có hết rồi, bạn chỉ cần tổng hợp và làm 1 server cho riêng bạn. Bạn có time vậy sao không tìm mà lại hỏi những thứ đã có.

Thú thật với bạn là mình cũng hơi lớn tuổi rồi, đầu óc ko còn nhanh nhẹn như trc nữa. Ebook cũng đọc rồi, 4rum cũng tra cứu kỹ rồi.
Nhưng mà muốn bắt tay vào làm thì vẫn chưa hiểu phải làm gì trước. Dev trên nền nào. Mình vẫn k phân biệt đc sự khác nhau của các nền TSBD,ATN,BFF... Của jx Linux với jx trên Win, của Server nofont với có font. Nếu muốn dev để chơi offline thì theo bạn mình nên kiếm cái nền nào mà làm ?

PhamNinh
13-11-15, 04:32 PM
cái khó nó ló cái khôn. cứ làm từng tý 1, đảm bảo sau 1 tháng, muốn setup 1 sever quá đơn giản., cũng như thêm 1 số script thôi bạn :D