PDA

View Full Version : [JX] [Share] Hàm chạy trong Gameserver JX tập 1

DNTmaster
30-07-08, 02:11 PM
Đây là phần tui biên soạn tất cả các hàm chạy đc trong Server JX chính xác 100%
các hàm tui liệt kê đều có thể chạy đc không thiếu phần nào cả.

Có thể xem dưới đây hoặc tải cái này về
Links tải : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

================================================== ================================================== =======================================
=============================HÀM HỖ TRỢ TRONG JXOFFLINE TẬP 1================================================= =============================
================================================== ================================================== =======================================
======SỐ HÀM TRONG LIST : 72 HÀM PHỔ BIẾN CÓ UPDATE============================================ ============================================
Say --Nói chuyện có sự lựa chọn
Talk --Nói chuyện ko có sự lựa chọn
GetTaskTemp & SetTaskTemp ---Hàm đặt nhiệm vụ tức thời khi thoát nhân vật mất tác dụng
Include ---Thêm đường dẫn đến file .lua mình muốn
AddGlobalNews ]
AddGlobalTimeNews ]
AddGlobalCountNews ] ---Thêm thông báo trên màn hình
AddLocalNews ]
AddLocalTimeNews ]
AddLocalCountNews ]
AddRepute ---Thêm danh vọng
GetRepute ---Kiểm tra danh vọng
GetTask & SetTask ---Thiết dặt làm nhiệm vụ tồn tại mãi khi bạn SetTask nó về lại 0
Msg2Player ---gởi tin nhắn tới người chơi đơn lẽ
Msg2Team ---gởi tin nhắn tới người trong một đội
Msg2SubWorld ---Gởi tin nhắn tới cả Server đang chơi
Msg2Region ---Chưa thử nên ko bít hình như nhắn vào 1 cụm Server
Msg2GM ---Nhắn tin tới GM
Msg2IP ---Cái này là nhắn tin tới Ip hơi lạ phải không hướng dẫn lun cấu trúc là Msg2IP(IP, ID, StrInfo)
DropItem ---Hàm Drop Item trong Game cũng khá mới cấu trúc đây DropItem(NpcId, tên hoặc ID item)
AddItem ---Hàm AddItem
AddEventItem ---Hàm Add item trong QuestKey AddEventItem(tên hoặc Id item)
DelItem ---Xóa Item
HaveItem ---Kiểm tra có Item không
GetItemCount ---Đếm Item GetItemCount(tên hoặc id item)
AddMagic ---Thêm skill
DelMagic ---Xóa skill
HaveMagic ---Kiểm tra skill có không
GetMagicLevel ---Kiểm tra nâng skill đc bao nhiu
AddLeadExp ---Thêm kinh nghiệm cho quản lý tỗ đội [mức lãnh đạo]
GetLeadLevel ---Kiểm tra kinh nghiệm của quản lý tổ đội
SetFightState ---Thiết lập trạng thái nếu = 1 chiến đấu ngoài thành có thể thổ địa phù,nếu = 0 thì trong thành
GetFightState ---Kiểm tra trạng thái
AddNpc ---Thêm NPC cấu trúc cũ ]
SetNpcScript ---thiết lập script cho NPC ] hai cái này đều có trong hàm phát triển của Akari rồi AddNPCEx
GetFaction ---Kiểm tra môn phái
SetFaction ---Thiết lập môn phái vào settings\faction dể xem tên môn phái
GetExp ---kiểm tra kinh nghiệm
AddOwnExp ---Thêm kinh nghiệm riêng 1 người
AddExp ---Hàm này đó giờ hình như các bạn chưa rõ hoạt động của nó có 2 dạng AddExp(kinh nghiệm) --thêm kinh nghiệm
AddExp(kinh nghiệm,đẳng cấp cho phép,kinh nghiệm tổ đội đc hưởng)
RestoreLife ---Bơm đầy máu lại
RestoreMana ---Bơm đầy Mana lại
RestoreStamina ---Bơm đầy thể lực lại
GetSex ---Kiểm tra giới tính
GetName ---Kiểm tra tên
GetSeries ---Kiểm tra hệ
GetCash ---Kiểm tra tiền trong người
Pay ---Lấy tiền
Earn ---Thêm tiền vào người
PrePay ---Trả lại tiền
ExeScript ---Chạy file script chỉ định
OpenBox ---Mở rương
AddTermini ---tạo điểm nhớ nhưng nơi đi qua
GetRank ---Kiểm tra danh hiệu
SetRank ---Đặt danh hiệu xem trong Settings\Rankings
GetServerName ---Xem tên Server đang chạy
AddNote ---Thêm dòng nhắc nhở
AddProp ---Cho thêm điểm tiềm năng
AddMagicPoint ---Cho thêm điểm kỹ năng
GetPlayerCount ---Đếm xem có bao nhiêu người đang chơi trong Server
KickOutSelf ---Tự động thoát nhân vật rồi vào lại
GetLucky ---Kiểm tra may mắn
GetEng ---Kiểm tra nội lực
GetDex ---Kiểm tra thân pháp
GetStrg ---Kiểm tra sức mạnh
GetVit ---Kiểm tra sinh lực
Sale ---Shop
UseTownPortal ---Biến về thành = thổ địa phù
SetCurCamp & SetCamp ---Hàm dặt màu cho tên để đi PK

======================================END========= ================================================== =======================================
---------------HẾT TẬP 1 HÀM Hỗ TRỢ JXOFFLINE---------------------------TRỌN BỘ 2 TẬP-------------------------------------------------------

:hell_boy:

a3pick
30-07-08, 02:15 PM
cho cái nik chat đj bạn.có việc cần bạn giúp nà

giangleloi
30-07-08, 02:20 PM
kekeke hay lắm,làm dc khá nhìu thử đó mas

kkmct
30-07-08, 03:45 PM
hay quá nhỉ, thank nhiều nha !

Flashman
30-07-08, 04:27 PM
quá hay , áp dụng viết script đơn giản được đó , bạn có thể share luôn phần 2 không ?thank nhiều

EndL0ve
30-07-08, 04:30 PM
Hùi giở toàn biết mấy cái hàm bắt đầu bằng chữ Add, còn Get thì ko bik, giờ mới bik ^^ Cảm ơn DNTMaster nhé ... phần 2 có lẽ là các hàm mở rộng hoặc rút gọn cũng nên ...

hexpor
30-07-08, 04:31 PM
Đây là phần tui biên soạn tất cả các hàm chạy đc trong Server JX chính xác 100%

Câu này có vấn đề !
Đây chỉ là một phần nhỏ trong danh sách các Function có sẵn dựa theo một bản Share bởi một thành viên nào đó của Chinese(bản này đã có từ thời Khai Thiên Lập Địa).Nên ghi rõ nguồn phát hành,tránh hiện tượng nhiều người lầm tưởng bạn bàn là người phát hành.
Không nên làm mất đi hình ảnh của giới phát triển Games Việt Nam trong mắt mọi người.

kienkhang123
30-07-08, 04:31 PM
Hix cái này là gì vậy bạn mình ko hiểu ???? Mình gà :H

DNTmaster
30-07-08, 04:43 PM
To Hexpor : nguồn này tui không lấy từ china dám lấy danh dự khẳng định là thế.Không dựa theo bất kỳ bài viết nào của TQ cả mặc dù có tham gia 1 số diễn đàn TQ đây là cái Hàm của tui chạy được từ rất lâu rồi.Vì hiện nay có nhiều người mới chưa biết nên mới soạn ra thôi.

Nói lun cái này Hex core ra xem....Không dựa theo ai hết

DNTmaster
31-07-08, 04:00 PM
Các bác chỉ vào xem thôi à ko ai có ý kiến gì hết sao hơn 100 lượt xem mà chỉ có 8 người ý kiến mọi người làm tôi thất vọng quá đi chỉ có lấy rồi đi chả ai có đc tinh thần gì cả....

ahungpeng
31-07-08, 11:46 PM
ec.!!! mình xem thấy chỉ là toàn câu lệnh tiếng anh chẳng có cấu trúc - cú pháp + ví dụ nên cũng như nhìn vào tiếng campuchia hay thai lan thôi mấy bác ah`:)) Dù sao như thấy cũng chứng tỏ có rất nhiều người quan tâm phát triển cái box JX này :))!!check cho ông 1 cái cho nó có tinh thần :))

hongthanh1384
01-08-08, 07:00 AM
Cho hàm mà không cho cấu trúc cú pháp của nó thì pó tay ông luôn. ai mà sử dụng được.:too_sad::angry:

giangleloi
01-08-08, 07:24 AM
thế mới phải học chứ ko lẽ bày cơm sẵn rùi ăn,bác í mún ta vận dụng trí óc đó,thanks bác ấy đi^^

Thanh Chương
01-08-08, 08:01 AM
làm gì còn tập 2 mà share, hix hix, toàn copy, thêm chút ít,....hix. đời...

giangleloi
01-08-08, 04:10 PM
làm gì còn tập 2 mà share, hix hix, toàn copy, thêm chút ít,....hix. đời...pác có thể nói nguồn dc ko ạ????cám ơn anh????:still_dreaming::tire:

Mr.Rezo™
01-08-08, 04:55 PM
Thanh Chương có thể chứng minh câu nói của ông được không . DNTMaster copy ở đâu !

Nguồn ! Và copy của ai !

SyR3n_Long
01-08-08, 06:16 PM
Thanks ông DNT nhé rất là bổ ích :D

giangleloi
01-08-08, 06:31 PM
Thanks ông DNT nhé rất là bổ ích :D

Thanh Chương có thể chứng minh câu nói của ông được không . DNTMaster copy ở đâu !

Nguồn ! Và copy của ai !uhm anh ThanhChương giải thik cái nhé,thanks :D:feel_good:

thaihoa91
02-08-08, 07:24 AM
Theo mình ở đây ko phải ai copy bài của ai cả mà là có người PRO giỏi về JX thì biết cái đó trước, còn có 1 số thì biết cái đó sau (biết trễ 1 chút ý mà) ^__^

manhtuyen
02-08-08, 03:59 PM
chắc tập 2 là các hàm cho mission chứ gì
cái đó bít lâu rồi ;))
có cần giúp không :D

giangleloi
02-08-08, 05:02 PM
uhm share đi ai bít rùi thì thui ai chưa thì học,tui chẳng hạn^^

trinhphat
28-03-09, 10:25 AM
mình thì chẳng hiểu dùng cái file đó copy hay pate vào đâu hic( mihf không hiều j về tin lắm vì mình ko phải là dân IT) bạn có thể hướng dẫn cánh sử dụng nó ntn ko

nvcnvcfly
08-01-12, 10:12 PM
good good.em dang can cai nay!thanks chu top

thanhtunghk
08-01-12, 11:25 PM
thanks, share lun ver2 đi DNT.
Nhất kiếm của mình bị lỗi h vào chơi hem dc rùi nản quá chơi JX thử vậy.

assaa
09-01-12, 05:07 AM
thanks, share lun ver2 đi DNT.
Nhất kiếm của mình bị lỗi h vào chơi hem dc rùi nản quá chơi JX thử vậy.
của bạn nè full 3 tập lun đó <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Linh_JX
13-01-12, 09:20 PM
link die rùi đại ca DNtmaster~o)