PDA

View Full Version : ai giúp mình với...???

phamkhoa185
26-07-08, 12:26 PM
mình đã cài xong,chạy loginsever thành công,gamesever cũng oke nhưng khi vào game màn hình tối thui khoang 3' rồi tự nhiên out ra ngoài luôn vào lại 3,4 lần cũng ko ăn thua....mình đang xài sever 4.1 client VN phiên bản BHBC...:ops:

kiuem
27-07-08, 01:29 AM
nếu mình ko nhầm thì tại máy tính bạn ko đủ mạnh để cài HKGHOff ah.có phài bạn vào game man hình tối thui rồi out đúng ko.

thanhduyak
27-07-08, 08:15 AM
cố gắng lên vào thêm vài lần nữa chắc sẽ được thui chúc may mắn

phamkhoa185
27-07-08, 07:34 PM
nếu mình ko nhầm thì tại máy tính bạn ko đủ mạnh để cài HKGHOff ah.có phài bạn vào game man hình tối thui rồi out đúng ko.

đúng rồi..vào chừng 3' là out ra...cấu hình mấy mình cpu P4 2,8ghz ram 256 card onboard 128MB

ah khi chơi HKGH có nhất thiết phải cài net fame ko???

phamkhoa185
27-07-08, 07:43 PM
cố gắng lên vào thêm vài lần nữa chắc sẽ được thui chúc may mắn

sax bác này spam kinh khủng...và mình cũng xin hỏi tại sao card mạng ảo mình chuyển về ip 127.0.0.1 ko đc chỉ chuyển về 126 chứ 127 ko đc..khi chuyển nó báo như vầy..

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamkhoa185
27-07-08, 10:16 PM
sẵn có pác nào up dùm cho mình link down bản client sử dụng cho server 2.2 với...

huntersun
28-07-08, 09:18 AM
Trời ạ ! IP là 127.0.0.1 thì không cần phải đổi IP và cũng không cần cài IP ảo !
Cứ để vậy khỏi chỉnh IP là được Và chọn Obtain an IP Address Automatically.
Thấy hay thì thankks 1 cái

phamkhoa185
29-07-08, 08:35 PM
có pác nào cho mình xin link down bản PTTT ko?? thanks trước..

Zenkira
30-07-08, 02:55 PM
Ừ !, ai chỉ chơi Hkgh 1 máy và ít tinh chỉnh thì ko có IP ảo thì khỏe thật ! :D

Alexandria
30-07-08, 03:08 PM
127.0.0.1 gọi là IP động máy tính cài hệ điều hành của MS đều nhận đc cả ko cần chỉnh gì cả
Các Ip khác ngoài 2 Ip trên VD: 192.168.0.1 là IP tĩnh phải xác định để Client nhận diện

phamkhoa185
30-07-08, 03:39 PM
vậy còn cái lỗi tự động out ra ngoài có ai giúp mình đc ko??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>sever game

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>severlogin

thế mà ko hỉu sao mỗi khi vào ko tới đc màn hình đánh ID pass thì bị văng ra vào lại hơn chục lần cũng vậy...
ah khi cài lại win đăng nhập vào game thì nó báo vầy nè...

Đầu tiên là...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sau đó bấm OK rồi thì nó báo..

mình bấm yes hay no gì cũng vậy đều out ra ngoài hết...vào hơn chục lần đều như vậy...ai biết chỉ mình với....

silverwing1205
31-07-08, 05:17 PM
"MAP LOADING FAILED" là lỗi load map đó mà, mình nghĩ là bản server của bạn ko phù hợp với clien.
Bạn thử tạo lại server và cài đặt lại game xem.

phamkhoa185
31-07-08, 08:48 PM
mình có xem mấy box kia thì có người bảo cái lỗi map error cứ ok vào game ko sao nhưng khi mình ok thì nó hiện ra cái bản chữ TQ ko hỉu gì cả...bấm yes hay no gì cũng đều văng ra cả ko hỉu tại sao...có ai giúp mình ko???

huntersun
01-08-08, 07:21 AM
Mình nghĩ bạn nên Download Client của Manhtung vì Client đó đã được Patch và không bị
Load map Failed đâu .

01.HiepKhach.part01.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
02.HiepKhach.part02.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
03.HiepKhach.part03.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
04.HiepKhach.part04.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
05.HiepKhach.part05.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
06.HiepKhach.part06.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
07.HiepKhach.part07.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
08.HiepKhach.part08.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
09.HiepKhach.part09.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
10.HiepKhach.part10.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
11.HiepKhach.part11.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
12.HiepKhach.part12.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
13.HiepKhach.part13.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
14.HiepKhach.part14.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
15.HiepKhach.part15.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
16.HiepKhach.part16.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
17.HiepKhach.part17.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
18.HiepKhach.part18.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
19.HiepKhach.part19.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
20.HiepKhach.part20.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
21.HiepKhach.part21.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dzuidzui90
01-08-08, 09:01 PM
vậy còn cái lỗi tự động out ra ngoài có ai giúp mình đc ko??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>sever game

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>severlogin

thế mà ko hỉu sao mỗi khi vào ko tới đc màn hình đánh ID pass thì bị văng ra vào lại hơn chục lần cũng vậy...
ah khi cài lại win đăng nhập vào game thì nó báo vầy nè...

Đầu tiên là...

sau đó bấm OK rồi thì nó báo..

mình bấm yes hay no gì cũng vậy đều out ra ngoài hết...vào hơn chục lần đều như vậy...ai biết chỉ mình với....

bạn thử coi lại bạn đã path đúng vô thư mục Client đúng chỗ chưa mình cũng vừa bị cái này xem lại thì thấy path nhầm mất tiêu ^^

dzuidzui90
01-08-08, 09:11 PM
giờ thì giúp mình nè
khi chạy client

khi vô game hok thấy người mà chỉ thấy mỗi cái đầu à

đã vậy còn bị ngắt kết nối với server nữa ~~~ bực mình
khi thoát game thì server nó hiện ra nhu vậy ne`

có ai bjk giúp mình với

phamkhoa185
01-08-08, 09:18 PM
đây là cái client tui đã pacth các pác xem còn thiếu cái gì ko....cám ơn Hun đã cho client down nhé...

Alexandria
02-08-08, 02:45 PM
1 là tải cái bản client tui share
2 là tải phiên bản mới nhất của HK VN hiện nay hay client China v18000>>

phamkhoa185
02-08-08, 08:52 PM
mình đã down client HK VN tại trang web của AS dung lượng 620MB vậy có sự dụng đc ko???

Alexandria
03-08-08, 07:20 PM
Nếu đã download client đoá thì phải sử dụng patch ( chú ý phải từ client từ bản BHBC trở lên)

DuongHoangMan
08-08-08, 02:10 PM
Bạn xài 2.2 đi vì cấu hình đó không chạy được 4.1 đâu, máy mình cũng cùng cấu hình với bạn và chịu không thể nào chạy 4.1.

VipRose
10-08-08, 07:16 PM
Máy tớ P4 3.06 RAM 512 card rời 128 mà còn phải chào thua nà.

Zenkira
11-08-08, 02:53 PM
Bí quyết nhỏ để chạy server 4.1 nè :P : Share là phải thanks đó nhá ^^!!!!!
- Vào file server.ini .... del hết tất cả các server , chỉ chừa lại 1 server ! và nhớ chỉnh ở dòng thứ 2 , cái con số sau dấu gạch nối thành 1 là ok ! ( SQL sẽ tự fix lại ! ) ... => server sẽ nhẹ đi khoảng 7 lần bình thường !
- Tớ vẫn dùng cách này đó :D

phamkhoa185
11-08-08, 09:03 PM
mình đã thử bản sever 2.2 nhưng cũng tương tự...hix..chắc là nghĩ chơi đợi nâng cấp máy rồi típ tục...

Zenkira
13-08-08, 02:50 PM
Cách này mà login ko đc thì chỉ có nước đổi máy ~.~ .... ( trừ trg` hợp máy bạn có Worm hoặc Virus thui >"< )

DuongHoangMan
14-08-08, 07:12 AM
Cách này mình cũng xài từ khi bắt đầu chơi HK offline và đúng như Zen nói là nhẹ đi rất nhiều.

Zenkira
14-08-08, 10:49 AM
Chứ sao nữa ! he he :D ... mà do server nặng là vì nó phải lưu pack và upload liên tục 10sv ... khi còn 1 thì việc login sẽ nhẹ hơn nhìu vì RAM đc giải phóng !