PDA

View Full Version : [JX] Xin hàm load toàn bộ dữ liệu nhân vật lên 1 table jx linux

dungtnut
06-11-15, 08:28 PM
Giờ mình muốn load tất cả dữ liệu người chơi lên 1 cái bảng tạm để xử lí, các cao nhân chỉ hướng dẫn mình với. cảm ơn nhiều

bil4i3n
06-11-15, 08:35 PM
Bạn nói rõ hơn về những gì bạn đang hình dung trong đầu xem, load dữ liệu gì, load như thế nào chứ nói chung chung vậy load biết khi nào cho hết, nói ra mọi người cũng fix :)

dungtnut
06-11-15, 09:17 PM
Bạn nói rõ hơn về những gì bạn đang hình dung trong đầu xem, load dữ liệu gì, load như thế nào chứ nói chung chung vậy load biết khi nào cho hết, nói ra mọi người cũng fix :)

Mình cần load thông tin người chơi từ database mysql vào 1 table rồi xử lý như backup hay xếp hạng...

bil4i3n
06-11-15, 09:59 PM
Mình cần load thông tin người chơi từ database mysql vào 1 table rồi xử lý như backup hay xếp hạng...

Bạn nói xem cách nào để Push cái hạng đó lên ngay chỗ dấu "?" kia thì chắc chắn bạn sẽ đc giúp đỡ ngay :)

dungtnut
06-11-15, 10:09 PM
Bạn nói xem cách nào để Push cái hạng đó lên ngay chỗ dấu "?" kia thì chắc chắn bạn sẽ đc giúp đỡ ngay :)

Giờ phải làm đc mấy cái backup thì mới test đc cái "?" ấy, tất cả chỉ là giả thuyết, chưa thử nên chưa biết chuẩn ko, nói ra thì lại ăn gạch mệt lắm.
Vì theo như mình biết thì cái "?" nó là dạng backup, ko phải leader

data1990
07-11-15, 08:15 AM
Bác cứ dấu thì ai giúp bác được

nhaodzo
07-11-15, 02:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

btt204
07-11-15, 02:42 PM
Theo tôi ở mysql còn thiếu 2 table nữa liên quan tới việc load dữ liệu hạng ? ,ở relay thiếu file config nữa

nhaodzo
07-11-15, 09:22 PM
Theo tôi ở mysql còn thiếu 2 table nữa liên quan tới việc load dữ liệu hạng ? ,ở relay thiếu file config nữa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bil4i3n
07-11-15, 10:33 PM
**************Basic information**************
Account Name: test1
Role Name: 55555555
Sex: Male
Five Series: Earth
Current Faction: Wudang
Last Join Faction: Wudang
Level: 190
Current Experience: 555539260
Rank In World: 0 <------------------------- nó đây, biến nó thành số là được
Rank In Faction: 0
the Number of KillPlayer: 0
PK Value: 0
Money: 1409936217
Returning Position: 53(19,0)
Last Position: 78(50537,102994)
Leading Rank(Team): 1
Strength Point: 282
Dexterity(Briskness) Point: 268
Vitality Point: 1081
Energy(qigong) Point: 794
Lucky Value: 0
Life Value: 16630/3433
Energy Force: 21649/3746
Physical Force: 2881/1881
Remaining Property Point: 398620/945
Remaining Skill Point: 40/962
:D

likejx
07-11-15, 10:49 PM
Xếp hạng thì dễ thôi. Quan trọng làm sao set biến đó thôi

rcproset
07-11-15, 11:03 PM
Phần mềm nào kiểm tra được thông tin nhân vật vậy bạn? Cho mình xin link đc ko? Cảm ơn.

bthhhz
07-11-15, 11:05 PM
Xếp hạng thì dễ thôi. Quan trọng làm sao set biến đó thôi

Mình thì mình thấy ở trong con vạn sự thông có 1 cái là nWorldRank . là cái mà nó show thứ hạng lên khi tìm thông tin nhưng mà ko biết phải load biến ntn

likejx
07-11-15, 11:11 PM
Mình thì mình thấy ở trong con vạn sự thông có 1 cái là nWorldRank . là cái mà nó show thứ hạng lên khi tìm thông tin nhưng mà ko biết phải load biến ntn

Nếu backup đc sẽ có thông số bạn. Quan trọng làm sao ko backup mà set đc biến đó là ok

bthhhz
07-11-15, 11:23 PM
Nếu backup đc sẽ có thông số bạn. Quan trọng làm sao ko backup mà set đc biến đó là ok

mình nghĩ có lẽ cái này nằm ở mysql chăng .

likejx
08-11-15, 07:19 AM
Có nghĩa là source không chạy được thì phải tìm đường tắc, làm sao set đc chổ đó 1 là dùng tool, 2 là trong code có chức năng set được. Tạm thời chỉ thấy hàm lấy thông số của nhân vật chưa thấy hàm gì set

bthhhz
08-11-15, 08:16 AM
Có nghĩa là source không chạy được thì phải tìm đường tắc, làm sao set đc chổ đó 1 là dùng tool, 2 là trong code có chức năng set được. Tạm thời chỉ thấy hàm lấy thông số của nhân vật chưa thấy hàm gì set

đây mới là vấn đề. hàm GET quá nhiều tìm hết hơn 1 nghìn cái hàm trong linux mà chưa thấy cái nào là hàm get. cũng có thể là mình tìm ko kỹ nhưng mà đã tìm khá lâu vẫn chưa nhận ra dc chỗ đó

bil4i3n
08-11-15, 09:50 AM
Ở bên Win có cái này, hông biết giúp đc gì cho mọi người hông :)

class Player_WorldSort : public KWndImageTextButton
{
public:
DECLARE_COMCLASS(Player_WorldSort)
void OnButtonClick(); <----- cái này là bảng Xếp hạng Ladder :)
void UpdateData();
};

IMPLEMENT_COMCLASS(Player_WorldSort)
void Player_WorldSort::UpdateData()
{
if (g_pCoreShell)
{
KUiPlayerBaseInfo Info;
memset(&Info, 0, sizeof(KUiPlayerBaseInfo));
g_pCoreShell->GetGameData(GDI_PLAYER_BASE_INFO, (unsigned int)&Info, 0);
SetIntText(Info.nRankInWorld, 0); <----- cái này đưa hạng ra dấu hỏi nè :)
}
}

GDI_PLAYER_BASE_INFO = 5

struct KUiPlayerBaseInfo
{
char Agname[32]; //´ÂºÅ
char Name[32]; //Ăû×Ö
char Title[32]; //³ÆºÅ
int nCurFaction;// µ±Ç°¼ÓÈëĂÅÅÉ id £¬Èç¹ûΪ -1 £¬µ±Ç°Ă»ÓĐÔÚĂÅÅÉÖĐ
int nRankInWorld;//½­º₫ÅÅĂûÖµ,ֵΪ0±íʾδÉÏÅ� �Ăû°å
unsigned int nCurTong;// µ±Ç°¼ÓÈë°ïÅÉname id £¬Èç¹ûΪ 0 £¬µ±Ç°Ă»ÓĐÔÚ°ïÅÉÖĐ
};

ở trong \script\misc\rank có mấy cái này Agname, Name, Title, nhưng không có cái nRankInWorld này, chả biết có liên qua gì hông :)
Cả ngày hôm qua tới sang nay nguyên cứu viết cái file *DLL để Inject vào game.exe, đã Inject đc mà mãi hông gọi đc cái Class ra đc :( ai có kinh nghiệm chỉ mình với :)

À quên, ai muốn tự sướng với cái hạng "?" này thì vào file \ui\ui3\¶¥²¿¿ØÖÆ̀ơ.ini
sửa cái dòng sau thành Player_Life hoặc Player_Mana, Player_Stamina, Player_Exp, Player_Level, ...
Kết quả :))

Cũng có thể sửa lại thành điểm Danh vọng hoặc Phúc duyên để làm cái hạng này, ưu điểm là không giới hạn chỉ số có điều là hông có cái bảng xếp hạng Ladder :))

nhaodzo
08-11-15, 01:09 PM

Cũng có thể sửa lại thành điểm Danh vọng hoặc Phúc duyên để làm cái hạng này, ưu điểm là không giới hạn chỉ số có điều là hông có cái bảng xếp hạng Ladder :))

bil4i3n
08-11-15, 02:00 PM

:D cái đó em chịu thua, phải hex lại hay sao ấy, mà cấu trúc nó khác nhau, hôm bữa có tải hex editor về mài mò xem thử mà chả hiểu cái gì hết :-s, chả biết nó mã hóa kiểu gì, tìm hông ra được /:)

nhaodzo
09-11-15, 05:01 PM

class Player_WorldSort : public KWndImageTextButton
{
public:
DECLARE_COMCLASS(Player_WorldSort)
void OnButtonClick(); <----- cái này là bảng Xếp hạng Ladder :)
void UpdateData();
};

IMPLEMENT_COMCLASS(Player_WorldSort)
void Player_WorldSort::UpdateData()
{
if (g_pCoreShell)
{
KUiPlayerBaseInfo Info;
memset(&Info, 0, sizeof(KUiPlayerBaseInfo));
g_pCoreShell->GetGameData(GDI_PLAYER_BASE_INFO, (unsigned int)&Info, 0);
SetIntText(Info.nRankInWorld, 0); <----- cái này đưa hạng ra dấu hỏi nè :)
}
}

GDI_PLAYER_BASE_INFO = 5

struct KUiPlayerBaseInfo
{
char Agname[32]; //´ÂºÅ
char Name[32]; //Ăû×Ö
char Title[32]; //³ÆºÅ
int nCurFaction;// µ±Ç°¼ÓÈëĂÅÅÉ id £¬Èç¹ûΪ -1 £¬µ±Ç°Ă»ÓĐÔÚĂÅÅÉÖĐ
int nRankInWorld;//½­º₫ÅÅĂûÖµ,ֵΪ0±íʾδÉÏÅ� �Ăû°å
unsigned int nCurTong;// µ±Ç°¼ÓÈë°ïÅÉname id £¬Èç¹ûΪ 0 £¬µ±Ç°Ă»ÓĐÔÚ°ïÅÉÖĐ
};

ở trong \script\misc\rank có mấy cái này Agname, Name, Title, nhưng không có cái nRankInWorld này, chả biết có liên qua gì hông :)
Cả ngày hôm qua tới sang nay nguyên cứu viết cái file *DLL để Inject vào game.exe, đã Inject đc mà mãi hông gọi đc cái Class ra đc :( ai có kinh nghiệm chỉ mình với :)

À quên, ai muốn tự sướng với cái hạng "?" này thì vào file \ui\ui3\¶¥²¿¿ØÖÆ̀ơ.ini
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sửa cái dòng sau thành Player_Life hoặc Player_Mana, Player_Stamina, Player_Exp, Player_Level, ...
Kết quả :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

file \ui\ui3\¶¥²¿¿ØÖÆ̀ơ.ini cho t xin file này với

bil4i3n
09-11-15, 06:29 PM
file \ui\ui3\¶¥²¿¿ØÖÆ̀ơ.ini cho t xin file này với

nè Tải về (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
trong ấy mình khai báo Hạng "?" thành Mana rồi :)

nhaodzo
09-11-15, 10:02 PM
nè Tải về (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
pm facebook facebook.com/tjeudaotu đi t trao đổi chút :D> biết đâu lại up được lên cái hạng ? theo cách khác :))

bil4i3n
09-11-15, 11:56 PM
pm facebook facebook.com/tjeudaotu đi t trao đổi chút :D> biết đâu lại up được lên cái hạng ? theo cách khác :))

Add Y!H: bil4i3n đi, mình toàn sài Yahoo, mình cực kỳ hứng thú với cái hạng này, cậu có gì hay anh em cùng chia sẽ >:D<

dungtnut
17-11-15, 09:22 PM
Add Y!H: bil4i3n đi, mình toàn sài Yahoo, mình cực kỳ hứng thú với cái hạng này, cậu có gì hay anh em cùng chia sẽ >:D<

có cái này hot nè :v<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

btt204
17-11-15, 09:56 PM
có cái này hot nè :v
Mình chưa hiểu lắm , bác có thể giải thích thêm đc ko

bil4i3n
18-11-15, 04:34 PM
Mình chưa hiểu lắm , bác có thể giải thích thêm đc ko

OllyDBG công cụ cho các chuyên gia Reverse Engineering (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
:)

dungtnut
18-11-15, 06:31 PM
OllyDBG công cụ cho các chuyên gia Reverse Engineering (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
:)
chưa hiểu đoạn code này lắm chưa inject dc binladen ạ

bil4i3n
18-11-15, 07:05 PM
chưa hiểu đoạn code này lắm chưa inject dc binladen ạ

Ừm cậu, hôm bữa đó ngồi nghĩ mất hơn ngày mà hông thông, tới mức đi ngủ rồi mà còn ám ảnh, thôi dẹp qua bên rồi, để khi nào tinh thần tốt mình lại vọc nữa vậy :D

dungtnut
18-11-15, 09:17 PM
Ừm cậu, hôm bữa đó ngồi nghĩ mất hơn ngày mà hông thông, tới mức đi ngủ rồi mà còn ám ảnh, thôi dẹp qua bên rồi, để khi nào tinh thần tốt mình lại vọc nữa vậy :D

đang thử tạo cái backupdaemon.ini xem thế nào :D hex linux chuối hơn win :(

bil4i3n
18-11-15, 10:42 PM
đang thử tạo cái backupdaemon.ini xem thế nào :D hex linux chuối hơn win :(

Lúc trước mình có tạo rồi mà hông biết cấu trúc nó như nào, xem bằng Np++ thì thấy nó ;)) mà làm 1 file có cái khai báo tương tự mà nó hông có tác dụng, fix đc cái dòng false to read file statdata.dat là OK :D

dungtnut
18-11-15, 11:54 PM
Lúc trước mình có tạo rồi mà hông biết cấu trúc nó như nào, xem bằng Np++ thì thấy nó ;)) mà làm 1 file có cái khai báo tương tự mà nó hông có tác dụng, fix đc cái dòng false to read file statdata.dat là OK :D
cái đó có thể liên quan đến cái pas md5 của JXa. đang mò :)

phuochien184
12-01-16, 02:58 PM
cái đó có thể liên quan đến cái pas md5 của JXa. đang mò :)

Chủ đề này hot nhưng cao nhân không vào help chìm xuồng. Mình nghĩ gà chút : nó liên quan SLQ không có cột WorldRank thì làm sao mà có dữ liệu để load ra ngoài dấu ?. Vấn đề Godess khai báo cũng không chính xác. Có cách nào dùng script kết nối vào SQL để insert data vào SQL ngay cột WorldRank. Khi ấy vấn đề chỉnh bằng hex lại cho khớp. Còn Backup thì thua. Dấu file đúng ngay chỗ ngứa không mò nổi đâu. *.Dat là muốn chết rồi còn *.ini nữa có mà qua Kíngoft luôn. Sẵn tiện hỏi Push giá trị lên ? = cách gì. Giá trị hạng mình tạm thời chế được rồi nhưng vẫn chưa biết cách đẩy nó lên cái dấu ?.

quochuy00z
12-01-16, 04:26 PM
**************Basic information**************
Account Name: test1
Role Name: 55555555
Sex: Male
Five Series: Earth
Current Faction: Wudang
Last Join Faction: Wudang
Level: 190
Current Experience: 555539260
Rank In World: 0 <------------------------- nó đây, biến nó thành số là được
Rank In Faction: 0
the Number of KillPlayer: 0
PK Value: 0
Money: 1409936217
Returning Position: 53(19,0)
Last Position: 78(50537,102994)
Leading Rank(Team): 1
Strength Point: 282
Dexterity(Briskness) Point: 268
Vitality Point: 1081
Energy(qigong) Point: 794
Lucky Value: 0
Life Value: 16630/3433
Energy Force: 21649/3746
Physical Force: 2881/1881
Remaining Property Point: 398620/945
Remaining Skill Point: 40/962
:D

Phiền bạn cho mình xin cái tools trên được không ạ :)

VoNguoiTa
12-01-16, 08:47 PM
Chủ đề này hot nhưng cao nhân không vào help chìm xuồng. Mình nghĩ gà chút : nó liên quan SLQ không có cột WorldRank thì làm sao mà có dữ liệu để load ra ngoài dấu ?. Vấn đề Godess khai báo cũng không chính xác. Có cách nào dùng script kết nối vào SQL để insert data vào SQL ngay cột WorldRank. Khi ấy vấn đề chỉnh bằng hex lại cho khớp. Còn Backup thì thua. Dấu file đúng ngay chỗ ngứa không mò nổi đâu. *.Dat là muốn chết rồi còn *.ini nữa có mà qua Kíngoft luôn. Sẵn tiện hỏi Push giá trị lên ? = cách gì. Giá trị hạng mình tạm thời chế được rồi nhưng vẫn chưa biết cách đẩy nó lên cái dấu ?.

SQL nó chỉ có quản lý cái thông tin tài khoản.
Còn mysql mới chính là nơi để dữ liệu nhân vật. đồ đạc hay là cấp độ .... nhiều thứ khác

HungDevJX
24-04-16, 11:55 AM

Tải về xong ném vô client UI hã bác. S e ném vô mà vào game nó k hiện ta :((:((:((

tranvanlong789
25-04-16, 01:04 PM
Mình cũng zậy copy ném vào ui/ui3 mà ko thấy gì?