PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp đỡ về MySQL2000

taoaccts13
27-10-15, 04:12 PM
Có ai hướng dẫn mình tạo file .mdf với file .ldf từ db account, card, role có sẵn trong mysql2000 như khi down db của mấy sv về đc ko.

Mình xóa mấy cái account, card, role trong mysql là mất luôn mấy file đó ở trong máy... Đại khái là mình muốn giữ lại dữ liệu trong mấy file đó ý rùi chuyển qua máy khác...

Ko bik mình giải thích vậy có ai hiểu ko :( ai biết hướng dẫn mình với..

BladeKnight109
27-10-15, 04:38 PM
mình chỉ biết mssql 2000 thôi chứ mình ko biết mysql 2000 bạn ơi. [-O<[-O<[-O<

Cafez
27-10-15, 04:44 PM
Có ai hướng dẫn mình tạo file .mdf với file .ldf từ db account, card, role có sẵn trong mysql2000 như khi down db của mấy sv về đc ko.

Mình xóa mấy cái account, card, role trong mysql là mất luôn mấy file đó ở trong máy... Đại khái là mình muốn giữ lại dữ liệu trong mấy file đó ý rùi chuyển qua máy khác...

Backup nó lại rồi chuyển qua máy khác thôi

taoaccts13
27-10-15, 04:54 PM
Backup nó lại rồi chuyển qua máy khác thôi

HD em backup đc ko anh :D
..........................................

Cafez
27-10-15, 05:04 PM
Chuột phải vào database muốn backup -->task--> backup rồi lưu lại file back up .nó sẽ là file .bak,
rồi chép qua máy khác restore

PhamNinh
27-10-15, 09:17 PM

bạn stop sql 2000. xong copy thoải mái nhé