PDA

View Full Version : Pro ơi help me 1 vấn đề khác

Dragonking
17-07-08, 09:34 PM
tôi đã đăng nhập đc game chơi bình thường mặc dù rất lag (Máy tôi: CPU P4 3G, Ram 1.5G Card màn hình Geforce 7300 SE 512M), chỉ bật 1 phụ bản thần vô cốc. Ai làm ơn cho hỏi :
1) Tại sao vào game rất lag : do server (máy ảo ubutun tôi để 700M ram) hay do máy tôi cấu hình yếu
2) Sau khi chơi một thời gian tôi ra chỉnh lại thêm 1 phụ bản Hoàng hôn thánh điện và chỉnh file Gshop thì khi khởi động lại server đến đoạn khởi động main world thì bị báo can not conect gameDB. Đăng nhập client thì ko thấy char đâu (ko tạo đc mới chỉ nhìn cái khung chọn char trống rỗng, nút tạo, nút xóa đen ko chọn đc).
Pro nào giúp em 2 vấn đề trên với. Em xin cảm ơn và hậu tạ
(giúp em với ức chế lắm cài đến 3 lần mới đc mà được một lúc lại bị như thế)
Tiện thể nếu đc bác GunBound với bác Saopaolo cho em xin nick yahoo có gì hỏi cho tiện (add nick em luôn Y!M: ng_bao_khanh). Thanks các bác.

hotboy88
18-07-08, 11:35 AM
Về cái vụ lag thì bạn thử chỉnh cái đoạn Processors là 1 xem đừng để là 2 vì lần trc mình để 2 lag lắm để là 1 thì okie không có lag nữa :)

Giống như hình nè :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boy9000
20-07-08, 07:44 AM
cho hỏi ông bạn dùng ram như thế nào

Dragonking
20-07-08, 09:54 AM
máy tôi ram 1.5G cài đặt máy ảo 752M