PDA

View Full Version : Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!!

giangleloi
12-07-08, 07:15 PM
Mình có cách này hay hơn, mình vô tình tìm ra khi phá máy tính(Hehe):

Bước 1: Lấy tên Trung Quốc, Paste vào Notepad.txt , Save nó lại. Mở nó lên bằng Trình duyệt Web nhà bạn.(Nên mở bằng FireFox)

Bước 2: Nhấn vào View->Character Encoding-> Western(ISO-8859-1) -> lập tức cái tên Trung Quốc ban đầu sẽ chuyển về một kí tự "Đặc biệt"(Toàn là chữ ò í e) nhưng cứ yên tâm. Bạn copy Cái kí tự đặc biệt đó và thay cái tên TQ bằng tên Vừa Copy. thế là xong. Bạn cứ làm từ từ, từng Maps một nhé

P/S: Cách này làm rất hiệu quả tuy làm rất lâu, nên mình rất cần một người pro về Lập trình viết Chương trình Thay đổi Tên File(Thuật toán: Chương trình sẽ tự động tìm cách tên trung Quốc Trong Server File và tự động chuyển về Western(ISO-8859-1) và thay cho mình. khỏi mắc công làm thủ công copyright Thanh Chuong (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
clb JX

KidA7
17-07-08, 10:03 PM
Bạn có ý tưởng khá hay đó, mình gợi ý là bạn có thể dùng PHP để lập trình ra chương trình chuyển đó sử dụng hàm iconv (hình như thế, mình cũng không nhớ rõ).

giangleloi
18-07-08, 08:03 AM
bạn rành làm php hả,cho xin yahoo học hỏi với

l3oykutelb
18-07-08, 09:37 PM
nói vậy là bạn đã có server đã dịch rồi , shares cho anh em đi . Không it người ko cài được font chinese (PRC) < như tui > đành ngậm ngùi ngồi xem thôi.

Bose Online
18-07-08, 09:45 PM
Giang , có cái serrver + client VL nào ko cài font china cho xin đi .

Thanh Chương
19-07-08, 09:33 AM
e'c, copyright by ThanhChuong mà toàn nhắc đến giang hok ah`:sweat:

l3oykutelb
19-07-08, 09:56 AM
ặc sorry , vậy Thanh Chương có server đó rồi nhỉ, share cho anh em với đi

giangleloi
19-07-08, 12:05 PM
sax ghi nguồn rùi mà cha sao thế^^

DirectX
03-12-08, 06:42 AM
em làm ko được anh giang ơi anh chụp hình lại share lên đi

giangleloi
03-12-08, 07:28 AM
phải cài font mới translate font wa no font dc sau đó gỡ font ra chơi no font mới dc,ko có font sao translate dc

onlysakura891
05-12-08, 03:27 PM
hĩ share cho mình với mấy bạn ơi

phuongdungjx
05-12-08, 03:54 PM
bạn cần cái J nói rõ ra nào ban jj ơi

x10tinpro
06-12-08, 10:35 AM
Cách này chỉ làm được trên Windows đã cài Font China thôi, còn đối với máy chưa cài Font China thì không làm theo cách này được.

Mình đã viết 1 bộ convert = php nhưng điều kiện hoạt động của nó khá hạn chế:
Cần có 2 windows,1 win có cài font và 1 win hok cài font.

Vì vậy ai cần cponvert jì thứ cứ pm mình, nhận hàng hum nay hum sau có (nếu on được)

huongphieubat
06-12-08, 01:29 PM
Cách này chỉ làm được trên Windows đã cài Font China thôi, còn đối với máy chưa cài Font China thì không làm theo cách này được.

Mình đã viết 1 bộ convert = php nhưng điều kiện hoạt động của nó khá hạn chế:
Cần có 2 windows,1 win có cài font và 1 win hok cài font.

Vì vậy ai cần cponvert jì thứ cứ pm mình, nhận hàng hum nay hum sau có (nếu on được)

Cách của tui gần giống cách của ông nhưng ko cần viết php mà là cần máy ảo. Chỉ cần máy ảo và máy thật cài font khác nhau rùi kéo thả giữa 2 máy là chuyển dc font. Hok bit ai thử chưa?? Chỉ 1 cú kéo thả chuyển font hết 1 sv!!:biggrin:

samuon
13-01-09, 02:58 PM
tớ xài cách đó hoài !:adore: Hiệu nghiệm lém...kéo và thả thế là tất cả chuyển sang no font...

yhqq520
10-02-09, 06:08 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yhqq520
10-02-09, 06:12 AM
tớ xài cách đó hoài !:adore: Hiệu nghiệm lém...kéo và thả thế là tất cả chuyển sang no font...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Alvin
01-06-09, 07:27 PM
Cách của tui gần giống cách của ông nhưng ko cần viết php mà là cần máy ảo. Chỉ cần máy ảo và máy thật cài font khác nhau rùi kéo thả giữa 2 máy là chuyển dc font. Hok bit ai thử chưa?? Chỉ 1 cú kéo thả chuyển font hết 1 sv!!:biggrin:

mình kéo qua thì nó để chữ ô vuông chứ không phải chữ µÇÈë½çÃæ còn làm theo cách của giang thì ok nhưng mà lâu quá nãn ^^ cho mình hỏi là máy thật cài font china còn máy ảo để english united states như lúc đầu không cài font thêm gì cả hay có chỉnh phần nào nữa không ^^ vấn đề kéo qua là share cái folder kéo qua đúng không ^^

giangleloi
03-06-09, 08:56 AM
máy ảo phải cài font china bạn ạ mới làm dc

thaihoa91
04-06-09, 07:56 PM
mình kéo qua thì nó để chữ ô vuông chứ không phải chữ µÇÈë½çÃæ còn làm theo cách của giang thì ok nhưng mà lâu quá nãn ^^ cho mình hỏi là máy thật cài font china còn máy ảo để english united states như lúc đầu không cài font thêm gì cả hay có chỉnh phần nào nữa không ^^ vấn đề kéo qua là share cái folder kéo qua đúng không ^^

Ra ô vuông là do máy bạn chưa cài Font China đó !

JackSparrow
15-07-09, 10:25 AM
thế các bác tran cái server TC và server MD ra no font dc không để khi nào tui pót link .Thanks

giangleloi
15-07-09, 02:51 PM
uhm translate ngay! bữa nào ra net upload cho hen!