PDA

View Full Version : [KT] Cần tư vấn nâng cấp máy để cài server KT!

traminh83
15-10-15, 11:17 AM
Mình muốn chơi Kiếm Thế offline, nhưng đọc trên diễn đàn có yêu cầu máy mạnh chút.
Các bạn xem cấu hình máy mình ở nhà, mong các bạn tư vấn giúp mình phải nâng cấp mới những phần gì để có thể cài và chơi được KT offline.
Cấu hình máy mình, hơi yếu, card onboard.hic!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ochohieucac123
15-10-15, 11:20 AM
RAM RAM RAM có DK thì lên CPU rùi lên VGA .

janethorne83
15-10-15, 11:26 AM
lên con xeon E3-1231v3.
ram 8Gb. Hoặc 16Gb.

Đảm bảo làm được hầu hết các game online hiện tại, không nói riêng gì kiếm thế.

traminh83
15-10-15, 11:50 AM
lên con xeon E3-1231v3.
ram 8Gb. Hoặc 16Gb.

Đảm bảo làm được hầu hết các game online hiện tại, không nói riêng gì kiếm thế.

Ý bạn là lên con chip hả! Hay là lên mainboard!?

--- Chế độ gộp bài viết ---

RAM RAM RAM có DK thì lên CPU rùi lên VGA .

Mình cũng có ý nâng ram trước, lúc trước mình cài TLBB, chơi thì giật giật, lúc đầu nghĩ là RAM, sau nữa là do card màn hình. Giờ chắc nâng RAM, mấy cái kia phải đợi 3-4 tháng nữa quá!:|:|

Ah, sẵn cho mình hỏi luôn, trong cái hình System, có Dòng "System type" phía sau có để là "x64-based processor", cái này có ý nghĩa gì không?

ochohieucac123
15-10-15, 12:12 PM
game kiếm thế là game 2d nên card ko wan trong. còn tlbb 2.5d card on vs cấu hình yêu lag là đương nhiên

traminh83
18-10-15, 05:23 PM
game kiếm thế là game 2d nên card ko wan trong. còn tlbb 2.5d card on vs cấu hình yêu lag là đương nhiên

Cảm ơn bạn nhé!
Ah, cho mình hỏi thêm. Mình có dùng CPU-Z để hiển thị thông tin máy
Mấy bạn xem mình có thể nâng cấp RAM lên bao nhiêu, main mình có 2 khe cắm, lên mỗi bên 2G được không? Lên 4G thì cần điều kiện gì!

ochohieucac123
18-10-15, 05:31 PM
con này hình như cổ . mình k nhớ rõ chắc là 4GB . DDR2 nhé

toandaik
18-10-15, 05:32 PM
Phải xem máy hỗ trợ tối đa bao nhiêu ram nếu 8G hoặc cao hơn thì lên 2 cây 4GB cùng bus đi, 2gb ram trở lên nên cài win 64bit để nhận đủ ram

Máy mình 1 khe gắn đc mỗi cây 8GB :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ochohieucac123
18-10-15, 05:35 PM
Phải xem máy hỗ trợ tối đa bao nhiêu ram nếu 8G hoặc cao hơn thì lên 2 cây 4GB cùng bus đi, 2gb ram trở lên nên cài win 64bit để nhận đủ ram

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

toandaik
18-10-15, 05:36 PM

Mình nói là nếu mà bạn :D đọc bài mình chưa hehe

traminh83
18-10-15, 05:51 PM

Làm sao biết chip CPU có thể cài 64bit ? Tại vì mình có google tìm kiếm thì người ta chỉ rằng muốn xem 32bit hay 64bit thì vào ổ C:\ có thư mục Program Files (x86) là biết 64bit. Nhưng mà mình nghĩ là do máy đó đã cài win dành cho 64bit rồi nên có thể hiện như vậy. Ví dụ máy mình trước giờ toàn là cài WIN 32bit. Mình muốn hỏi là việc 32bit hay 64bit có dựa vào RAM, Chip CPU hay MAINBOARD hay gì khác không để cài hệ điều hành cho phù hợp và tận dụng hết RAM?

--- Chế độ gộp bài viết ---

con này hình như cổ . mình k nhớ rõ chắc là 4GB . DDR2 nhé

Bạn nói đúng rồi, mình mua cách đây gần 7 năm! :)

tuidangvui
18-10-15, 06:15 PM
KT thì RAM càng nhiều càng tốt, ít nhất > 1G cho 1 sub test off, còn lại ko quan trọng, máy h đa số đều ổn, 945 chạy ok, XP, 2K3, Seven, 2K8, Centos5, 6 đều được, cần 64bit để nhận hết RAM > 3.25G