PDA

View Full Version : Cách Add Ngựa mới mà không cần phải chép file .pak của VNG

giangleloi
12-07-08, 07:10 PM
Với cách làm cũ thì sẽ rất tốn dung lượng đĩa cứng, vd: Update01.Pak khoảng 145 Mb, Hix Hix. Cách làm của tớ thì chỉ tốn 1,45 Mb-10Mb He He. Cách làm rất đơn giản, có lẽ đã có bạn biết thêm Ngựa vào file Horse.txt và Horseres.txt nhưng khi mình Add nó thì khi mang vào nó sẽ thành tàng hình đúng không. Mình có cách fix này đã lâu, giờ tớ chỉ cho các mem. (Mem thui nhé, mấy pro, tớ không chịu trách nhiệm nhen)

B1: Unpack file Horse.txt và Horse.txt của VNG, Việt hóa nó thành không dấu. chép vào Sv
B2: Unpack file
- Cho nhân vật nữ: 女主角马中.txt, 女主角马中信息.txt, 女主角马前.txt, 女主角马前信息.txt, 女主角马后.txt, 女主角马后信息.txt
- Cho nhân vật nam: 男主角马中.txt, 男主角马中信息.txt,男主角马前.txt, 男主角马前信息.txt, 男主角马后.txt, 男主角马后信息.txt

(Tất cả các file trên trong thư mục \Settings\NpcRes\)

Giải nén xong, dung sr.zip Replace tên tiếng việt của VNG. ví du: ...1, ...2 thành tên Trung quốc 马匹1, 马匹2,...

Lưu ý: nhớ giải nén các file trên, sau đo' mở lên, nếu thấy chỉ có 马匹10 thi unpack cai update khác nhé, khi nào có từ 马匹11 trở lên là đúng rồi.

B3: Sau khi chỉnh sửa xong, vào trong từng file copy đường dẫn .spr trong đó ra:. Ví du:

...\man\MA_HH_010_RD01.spr thì ghi trong UnpackFiles.txt là: \Settings\NpcRes\man\MA_HH_010_RD01.spr. rồi làm tương tự như các file khác,(nên nhớ nếu là con gái (NVN) thì thay man -> woman nha. sau đó unpack hết ra.

Chỉnh sửa xong, chép lại vào Sv cái Npc Res, còn Spr và NpcRes thi chép vào Client

Xong. Vào test thử đi, tớ cũng bắt chước aka viết lại hướng dẫn theo trí nhớ. hê hê.(Không biết có làm được không)
bài này tui lụm bên aka nguồn thanhchuong

xautrai2002vn
03-09-08, 11:17 PM
Chưa hiểu lắm nhưng cũng cám ơn ông bạn.
Nhân tiện ông bạn có thể post cho tôi xem hình con ngựa siêu quang ko?

hoangtutinhyeu
04-09-08, 02:10 PM
cái này mình xũng đã đọc qua nhưng không hiểu lắm ai có thể chỉ rõ hơn không?

xautrai2002vn
05-09-08, 04:04 PM
Giangleloi ơi ông làm đc con ngựa Siêu Quang chưa post 1 hình lên cho anh xem cho đỡ thèm với.

sangpronhat
05-09-08, 07:17 PM
link download may hinh ve coi
tu tu coi nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link do

DNTmaster
06-09-08, 10:58 AM
Cách làm của Thanh Chương là như vậy nà :

Đầu tiên chúng ta lập 1 list unpack với nội dung sau :
\settings\NPCres\女主角马中.txt
\settings\NPCres\女主角马中信息.txt
\settings\NPCres\女主角马前.txt
\settings\NPCres\女主角马前信息.txt
\settings\NPCres\女主角马后.txt
\settings\NPCres\女主角马后信息.txt
\settings\NPCres\男主角马中.txt
\settings\NPCres\男主角马中信息.txt
\settings\NPCres\男主角马前.txt
\settings\NPCres\男主角马前信息.txt
\settings\NPCres\男主角马后.txt
\settings\NPCres\男主角马后信息.txt

Sau đó xem cái nào có 马匹18 đó là NPCres đã có ngựa full.

NPCres full ngựa thì tui đã Share rồi nên khỏi unpack ra cho cực thân nữa nha....

À tui còn cái này chưa nói là Update01.pak của Vina ko có ngựa full nha bà con quên nữa unpack ra hoài ko có là phải rồi...Unpack thử Update.pak của TQ xem có gì mới ko nào ^__^

Tiếp theo Unpack những file hình SPR đó ra cho vào client rồi thế là có ngựa full.
Chưa hiểu thỉ hỏi ko còn làm nhưng có thể giúp đỡ.....

Thanks cái nào bà con...^__^

chieudavl
17-07-09, 03:39 PM
ủa rồi tui tự nhiên cưởi con phiên vũ mà kô thấy cái jì hết như cưỡi kô khí vậy..........bị như thế rồi sữa sao~X(

thaihoa91
17-07-09, 09:34 PM
ủa rồi tui tự nhiên cưởi con phiên vũ mà kô thấy cái jì hết như cưỡi kô khí vậy..........bị như thế rồi sữa sao~X(

Down Patch Client Full về xài là hết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>