PDA

View Full Version : [DEV]Các vấn đề thường gặp trong SS3ep2

nhactre8x
09-07-08, 10:35 PM
1.Lv nhân vật cấp 3 ko hiện lên
2.Nhân vật cấp 3 ko làm nv(ví dụ DK ko làm nv để dùng combo,DW ko làm đc nv để sài Nova...),ko đi blood,devil...
3.nhân vật summon tạo ra bị lỗi đăng nhập vào game bị đứng rồi nhân vật biến mất.và summon thì damge yếu và ko PK đc.( vào chaos ai mà đánh chết summon là cũng đi theo summon luôn ^^!)
còn những lỗi nào nữa các bạn hay đưa lên nha.
và những bạn nào đã fix đc những lỗi này thì hãy đưa lên cho mọi người lun nghen ^^!

Add Tag [DEV]

MuKyNguyen
10-07-08, 10:55 AM
2.Nhân vật cấp 3 ko làm nv(ví dụ DK ko làm nv để dùng combo,DW ko làm đc nv để sài Nova...),ko đi blood,devil...
3.nhân vật summon tạo ra bị lỗi đăng nhập vào game bị đứng rồi nhân vật biến mất.và summon thì damge yếu và ko PK đc.( vào chaos ai mà đánh chết summon là cũng đi theo summon luôn ^^!)
và những bạn nào đã fix đc những lỗi này thì hãy đưa lên cho mọi người lun nghen ^^!

Cái này sửa dc bạn à ... kiếm cái main hiện level mình ko dùng bản này ko nhớ nhưng ở Forum có đó ngại UP (^_^)
Cái này thì là ngược lại bạn à ... Ko có lỗi nhân vật biến mất PK thậm chí vô địch :)

mucz.net
10-07-08, 03:32 PM

GS của Ep-2 khá hoàn chỉnh, lỗi duy nhất của bản EP-2 tập chung vào GS_CS vì bản V5.21.06 GS_CS không chạy được Crack bị lỗi chưa có cao thủ nào Debuger được nó nên toàn chạy GS_CS của bản V5.10 hoặc v5.21.03 còn rất nhiều lỗi, cái lỗi cơ bản của GS_CS là skill, Soul quay Evil không giết được quái MG mất skill khi chuyển nhân vật
-không làm được nhiêm vụ combo hay Nova do hệ thống quest hoạt động không tốt, hãy fix bằng Mumaker nhân vật nào không làm được hãy add Quest class 2 cho nó rồi vào làm tiếp nhiệm vụ để học combo hay Nova, chỉ cần một lần những lần sau khi reset xong sẽ làm nhiệm vụ bình thường
+Công nhận Summoner PK khùng vãi, mà phòng thủ cũng khùng, nói chung Summoner là khá hoàn chỉnh ở GS

mucz.net
10-07-08, 04:35 PM
Hôm nay mình mới chuyển online Episode 2, không thể kết hợp chạy được với GS_CS của bản V5.21.03 tất cả nhân vật Sumoner mặc đò Exl Full wing full sang Server đó bị biên mất hết, chuyển sang GS thì toàn bộ Item chuyển sang Item thường các dòng Exl biến mất, ai có cái GS_CS nào không bị lỗi trên share cho anh em với . Thanks

eddy
10-07-08, 04:55 PM
nhactre8x có phiên bản 1.06 mà ;))

Chưa fixed các bug này àh :D

bachcotsau
12-07-08, 11:01 AM
Hôm nay mình mới chuyển online Episode 2, không thể kết hợp chạy được với GS_CS của bản V5.21.03 tất cả nhân vật Sumoner mặc đò Exl Full wing full sang Server đó bị biên mất hết, chuyển sang GS thì toàn bộ Item chuyển sang Item thường các dòng Exl biến mất, ai có cái GS_CS nào không bị lỗi trên share cho anh em với . Thanks

Mình có nhưng lại bị cánh cấp 3 move sang đó là mất .

nhactre8x
29-07-08, 10:04 PM
ai có cách converse Client 1.04X từ tiếng Anh sang tiếng Việt ko,men Việt Nam chơi mà trong đó cái gì cũng tiếng anh thì khó cho men quá.ai biết giúp mình với nha !!!!

KhuongCK_Dev
30-07-08, 05:11 AM

Add Tag [DEV]

Xin lỗi nha nhưng mà hình như bạn đang test bản SCF "cũ" thì phải ,bản EP2 mới đã fix dc một số bug rùi:
1-lv nhân vật cấp 3 hiện 100%
2- có thể làm dc NV cấp 2,5 để xài combo và Nova và chỉ có Blood8+ Devil7 LÀ Ko vô dc thui ^^!
3-summon của mình có thể tạo dc và PK dc và 100% chơi ko bị lỗi gì hết ( chỉ là ko xoay dc wing3 của summon thui )
4- lỗi cuối cùng mà mình bik đó là " SCF EP2 quá đẹp"
=============:byebye::byebye::byebye::byebye:===== ============

giangleloi
30-07-08, 05:18 AM
ai có cách converse Client 1.04X từ tiếng Anh sang tiếng Việt ko,men Việt Nam chơi mà trong đó cái gì cũng tiếng anh thì khó cho men quá.ai biết giúp mình với nha !!!!
ý bạn là convert cái jì mình việt hóa giup nhé:byebye:

nhactre8x
30-07-08, 12:24 PM
nguyên văn bởi giangleloi
ý bạn là convert cái jì mình việt hóa giup nhé
đúng rồi việt hoá client giùm mình ^^!

nhactre8x
30-07-08, 12:27 PM
Nguyên văn bởi **pb**
Xin lỗi nha nhưng mà hình như bạn đang test bản SCF "cũ" thì phải ,bản EP2 mới đã fix dc một số bug rùi:
1-lv nhân vật cấp 3 hiện 100%
2- có thể làm dc NV cấp 2,5 để xài combo và Nova và chỉ có Blood8+ Devil7 LÀ Ko vô dc thui ^^!
3-summon của mình có thể tạo dc và PK dc và 100% chơi ko bị lỗi gì hết ( chỉ là ko xoay dc wing3 của summon thui )
4- lỗi cuối cùng mà mình bik đó là " SCF EP2 quá đẹp"

cái bạn nói có phải cái này ko
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Theking99
09-08-08, 09:31 AM
MÌnh thấy từ trước đến nay có bản 1.00L của anh adavidhuynvan chơi là hay nhất ! Hầu như ko có lỗi !

GooglePro
16-08-08, 02:13 PM
MÌnh thấy từ trước đến nay có bản 1.00L của anh adavidhuynvan chơi là hay nhất ! Hầu như ko có lỗi !
nhiền bản cũ đã fix hêts bug gôy` mà, ở đây đang bàn về ss3ep 2 ma you :))

doanthieugia19
17-08-08, 02:36 PM
Hai cái lỗi này mình cũng chưa sửa được,ai có server sửa lỗi này rồi share cho mình với.
Còn cái lỗi thứ 3 như bạn kia nói,từ hồi dùng tới giờ mình có thấy lỗi này đâu,nhân vật sumoner vẫn đi uýnh bình thường mà.Chỉ có skill yếu thui.

cena_hiphop_12
17-08-08, 03:03 PM
Lỗi 1 do main. Đã đc sửa từ lâu rồi

doanthieugia19
18-08-08, 04:30 PM
Lỗi 1 do main. Đã đc sửa từ lâu rồi
ẹc,các bạn sửa từ lâu mà mình vẫn chưa sửa được nè,mình đã chép rất nhiều main khác nhau vào nhưng nó có hiện đâu???:ah::ah::ah:

giangleloi
18-08-08, 05:13 PM
đúng rồi việt hoá client giùm mình ^^!okie pm yahoo tớ nhé^^ thanks:haha:........

Chiritokaji
26-08-08, 09:45 PM
Lỗi Master khi làm Q3 ko hiện LV
Cái đó cứ xài Client của MacssaceMu là bị
Chả hiểu sao nữa

Ngay cả Server của ***PB*** Share cũng vậy

LandOfPhi
27-08-08, 12:43 AM
Fix Lỗi Master không hiện Level

Hex Main tìm đoạn Hex :
83C4 0425 FF00 0000 83F8 0175 3568 D106

Thay đổi như sau :
83C4 0425 FF00 0000 83F8 01EB 3568 D106

prince
30-08-08, 04:28 PM
thanks phi nhé, hiện nay tớ đang def thêm các item mới cua dragon mà nó chỉ co trong file.bmd, chung nao xong tớ share cho bà con, và mọi người nếu thích thì tớ share bản demo cho

doanthieugia19
31-08-08, 10:19 AM
thanks phi nhé, hiện nay tớ đang def thêm các item mới cua dragon mà nó chỉ co trong file.bmd, chung nao xong tớ share cho bà con, và mọi người nếu thích thì tớ share bản demo cho
item dragon tớ add lâu rùi,chưa add nhìn thấy thích thật nhưng khi thoả mãn rùi thấy chán òm à.:beat_brick:

muonline3k
31-08-08, 03:30 PM
vấn đề này ko biết các bạn có bị ko
khi bán đồ vào shop thì thường hay bị mất đồ chang biết tại sao?
ngay cả khi di CC hoặc DV bi rớt cầu lau lau cũng bị mất đồ ko biết có phải lổi Database ko nếu đúng để mình đổi database khác

dembuonls
31-08-08, 07:27 PM
em cài "Mu Server SCFMTRepackV1.03" bị rơi vào mấy trường hợp :
1/ Ép ngọc b , s , life vào item đều thành công cả không xịt lần nào kể cả với item không + luck
2/ Xoay Chaos wobin cũng thành công hết chả xịt phát nào mặc dù tỉ lệ 1% ..xoay 10 lần được cả 10 >.<
Ai biết chỉnh 2 cái trên cho nó hợp lí 1 chút ở chỗ nào không chỉ em với

28071984
11-10-08, 11:46 AM
Chào các gamer MU
Mình hiện nay đang Choi Mu online SS2 nhưng bên cạnh đó mình cũng đang test một số game Mu SS3 .

Nhưng khổ một nỗi là mình gặp một số vấn đề như sau :

1 . Sau khi cài đặt xong mình vào tạo nhân vật thì không thấy bất kỳ một thông tin gì cả , không thể thấy chỗ chọn nhân vật , chỗ điền tên ... chỉ thấy mặt thằng DK trơ trơ nhìn mình .

2 . Mình nhờ bạn tạo nhân vật và vào game nhưng lại gặp vấn đề : không thấy bảng hiện thị thời gian đi BC , DV , CC .... và các event khác .
điều này mình cũng không hiều tại sao nữa mặc dù cài dặt nhiều Mu SS3 trong lẫn ngoài nước .
Các Pro nào về Muonline xin chỉ mình cách khắc phục .

P/s : Admin cho em đăng bài này nhé vì đây là một số thắc mắc của một số bạn cũng như em trong game .

hackertocnau
28-02-09, 11:48 AM
chỉ mình hẽ ip amin serial đi , mình join vô sevver nhập pas là dis

po_op_po_op
01-03-09, 07:44 AM
chỉ mình hẽ ip amin serial đi , mình join vô sevver nhập pas là dis
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nghiên cứu cái nì
và cái nì ( mặc dù mình không hiểu về cái nì:surrender:)

@nhactre8x:cái đó là sai Version
Nếu trong Server để Version là :3.00.05 thì main hex lại là "4234:" mà mặc định Patch và Server đã để như vậy rồi,còn muốn thay đổi thì tuỳ thích,thực ra Version webzen dặt ra để phân biệt các loại Version main, còn chức năng nó như chiếc chìa khoá để mở được cửa vào GS thôi, làm sao cả hai cái giông nhau là được, và được tính toán theo một công thức nhất định .Ví dụ bạn có thể để Version trong Server là 1.11.11 thì trong main hex lại là 23456 (1.11.11=11111+12345=23456 <<hex main) Nếu như 2 giá trị cuối công với nhau lớn hơn 9 thì sẽ có cách tính theo hệ số khác ví dụ (1.11.16=11116+12345= 2345;).Cái này hơi phức tạp chút làm tốt cái công thức đơn giản đi rồi nâng cao sau
Serials đặt trong Server ra sao thì trong main y như vậy
Good luck

hoangtin13
06-06-09, 06:28 PM
cái gamesevecs ko dung dc luon ai có ko lỗi share di nào

nguyennampotter
04-08-09, 10:17 AM
Hiện tôi đang xài bản SS3Ep2 Beta13 của DarksTeam, cũng có lỗi tương tự:
1. Không làm được nhiệm vụ chuyển class lần 3: Sau khi kiếm được 3 món đồ cho Devin thì giao không được (nhấp không phản ứng);
2. Dùng chương trình chỉnh nhân vật thành class 3 vẫn thấy ở màn hình chọn nhân vật nhưng khi vào thì đứng hoài cái Now Loading mà không vào game được.