PDA

View Full Version : Cho Mình Hỏi Làm Sao Để Reg Acc Zero Ofline Vậy Ạ !

nhokdaigia2
07-10-15, 03:09 PM
À Mình Cần Tìm 1 Team Dev Zero Ạ !

HellsAngel
07-10-15, 11:39 PM
Team mình vẫn cần người dev zero :")
Có điều do mình đang đi onsite nên tạm thời team đang k hoạt động. Tháng 11 mới về :'(

thjentu1102
14-10-15, 02:32 PM
Có điều do mình đang đi onsite nên tạm thời team đang k hoạt động. Tháng 11 mới về :'(

Bạn cho mình hỏi:

1. sao khoang trong của robot không mở rộng được vậy nhỉ, lỗi file nào sao? lâu không chơi nên không nhớ làm sao mở rộng được

2. Nhiệm vụ không gian của mình bị lỗi vào là đen sì không thấy hình. làm sao sửa vậy

3.Với cả làm sao có chip attk +99 được vậy

HellsAngel
14-10-15, 11:39 PM
Bạn cho mình hỏi:

1. sao khoang trong của robot không mở rộng được vậy nhỉ, lỗi file nào sao? lâu không chơi nên không nhớ làm sao mở rộng được

2. Nhiệm vụ không gian của mình bị lỗi vào là đen sì không thấy hình. làm sao sửa vậy

3.Với cả làm sao có chip attk +99 được vậy

Về cơ bản thì ko nên nói thẳng ra mà nên tự mò mẫm sẽ nhớ lâu hơn. Cơ mà mình cũng k phải làm ăn từ mấy cái này nên cũng chẳng keo kiệt làm j` mà k hướng dẫn ng` khác :(

1/ Khoang trong của robot luôn có giới hạn, tùy thuộc vào type robot và mức tiến hóa, quy định ở table cq_robottype (totalinside_size). Chẳng hạn trong db của mình (trong ảnh mình group theo column totalinside_size) thì có robot với khoang trong từ 20 - 90 ô

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2/ Client và server không đồng bộ. Không đồng bộ cái j` thì mênh mông, ko dám khẳng định (trên server nằm trong cq_shipmission, client thì ở shipmission.ini)

3/ Có 2 cách: một là edit 1 item dạng chip (chẳng hạn item chip HP) xóa value ở life đi, set value ở max atk và min atk trong cq_itemtype - Từ cách này có thể tạo ra các loại chip điên điên kiểu như vừa tăng HP, vừa tăng atk, vừa tăng def cũng đ.c nhưng chip cũ sẽ bị thay thế bằng chip mới -> các event trong game để lấy chip cũ sẽ thành chip mới -> dễ gây mất cân bằng game nếu chip mới quá bá :v . Cách thứ 2 là cách mà mình dùng trên server zeroreborn ngày xưa: Add hẳn 1 chip type hoàn toàn mới. Nhưng chi tiết mình ko đi sâu vào vì hơi phức tạp + dài dòng + phải có chút căn bản logic lập trình 1 chút

thjentu1102
15-10-15, 09:57 PM
Thank bạn
2 cái kia mình mày mò đồng bộ SV với Client đc rồi
Còn cái chip atk chưa biết hướng mày mò như nào nữa cơ
Cái loại chip mà tự add vào bạn nói sơ qua thử mình ngâm cứu tí. Bắt đầu từ đâu và kết thúc từ đâu vậy?

HellsAngel
16-10-15, 09:33 AM
Thank bạn
2 cái kia mình mày mò đồng bộ SV với Client đc rồi
Còn cái chip atk chưa biết hướng mày mò như nào nữa cơ
Cái loại chip mà tự add vào bạn nói sơ qua thử mình ngâm cứu tí. Bắt đầu từ đâu và kết thúc từ đâu vậy?

Bắt đầu từ quy luật cấu trúc của file itemtype.dat và kết thúc ở đoạn muốn add mây add mưa j` và trong game cũng đ.c
Nếu cậu có thể add được item mới vào game mà không phải edit data từ item cũ thì mình sẽ hướng dẫn tiếp :D

thjentu1102
17-10-15, 06:26 PM
Bắt đầu từ quy luật cấu trúc của file itemtype.dat và kết thúc ở đoạn muốn add mây add mưa j` và trong game cũng đ.c
Nếu cậu có thể add được item mới vào game mà không phải edit data từ item cũ thì mình sẽ hướng dẫn tiếp :D

Nghe có vẻ nâng cao quá. thôi trình độ có hạn nên chắc mình cũng ko tốn time vào vấn đề này vậy
Ngồi chỉnh sửa mấy thông thông số server lại để mình tự sướng cho hợp lý là đc rồi
Nếu bạn có thể add giúp vào file ittem dùm thì cảm ơn nhiều vậy :D:D:D

HellsAngel
18-10-15, 02:54 PM
Nghe có vẻ nâng cao quá. thôi trình độ có hạn nên chắc mình cũng ko tốn time vào vấn đề này vậy
Ngồi chỉnh sửa mấy thông thông số server lại để mình tự sướng cho hợp lý là đc rồi
Nếu bạn có thể add giúp vào file ittem dùm thì cảm ơn nhiều vậy :D:D:D

C muốn add item như thế nào? Nếu rảnh mình giúp c add vào cho

thjentu1102
18-10-15, 10:05 PM
Mình muốn add cái chip atk +99 vào shop zp ấy

2 file item của sv mình đang nghịch đây:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu đc xin cảm ơn bạn nhiều

qweasdcz
21-10-15, 03:30 PM

HellsAngel
23-10-15, 09:28 AM
Mình muốn add cái chip atk +99 vào shop zp ấy

2 file item của sv mình đang nghịch đây:

Mấy hnay mình đang vi vu :D Khi nào add đ.c mình kêu nhá :">

Nếu đc xin cảm ơn bạn nhiều

Chip atk thì ok nhưng theo mình +99 thì không vì nếu không có +1 +2 thì +99 ko có ý nghĩa, còn nếu muốn dựa vào + để tăng chiến lực thì bảng disdain của c phải có data thích hợp trước

Vừa đáp máy bay về ku ơi :(
Nói chung cơ bản là buồn lắm :((

newofzero2
27-11-15, 08:52 PM