PDA

View Full Version : [JX] Cần ai giúp đỡ !

nam321588
07-10-15, 12:35 PM
Mình thích vl từ lâu lắm r, giờ mới mò mò đc ra cái 4rum này, nhưng mình lại gà mờ k bik gì hết! xin mạo phép hỏi có ai có thể giúp mình cài game of này trên lap win 8.1 của mình đc k ah? mình chỉ mún trải nghiệm lại cảm giác xưa thôi, ai có thể giúp mình qua teamwiew thì xin hậu tạ card đt ạh!

tvnnam
07-10-15, 03:54 PM
Mình thích vl từ lâu lắm r, giờ mới mò mò đc ra cái 4rum này, nhưng mình lại gà mờ k bik gì hết! xin mạo phép hỏi có ai có thể giúp mình cài game of này trên lap win 8.1 của mình đc k ah? mình chỉ mún trải nghiệm lại cảm giác xưa thôi, ai có thể giúp mình qua teamwiew thì xin hậu tạ card đt ạh!

bạn cài về win 7 64bit là sẽ có người giúp bạn cài ngay nhé....win8.1 thì khó 1 chút đấy

nam321588
09-10-15, 06:37 PM
bạn cài về win 7 64bit là sẽ có người giúp bạn cài ngay nhé....win8.1 thì khó 1 chút đấy

hi, tại laptop mình cố định là win8.1 nên k muốn xuống :((((((((((((((((((((((((((((((((((( ai giúp đỡ mình hậu tạ :(((

MrHarryPotter
09-10-15, 06:42 PM
Nếu HDD trên 300G thì chia ra :
+ Ổ C cài win 8.1
+ Ổ D cài win 7 (Cài game)
+ Ổ E dữ liệu.
Chạy 2 win song song rồi cài game ...Vi vu

longnivinz
09-10-15, 07:16 PM
vấn đề của bạn cần cài thêm 1 Centos win ảo nữa nha .bạn có thể lục lại ở box Võ Lâm Truyền Kỳ có 1 bài hướng dẫn tạo win ảo . bạn có thể xem và làm theo nhé .

Anh2SiTinh
09-10-15, 07:39 PM

Máy bạn mạnh không nếu ram 8G trở lên thì chỉ việc cài 2 cái máy ảo là chạy vi vu rồi, khỏi phải cài lại win.
Bạn theo cái topic này mà làm thôi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
09-10-15, 09:38 PM
hi, tại laptop mình cố định là win8.1 nên k muốn xuống :((((((((((((((((((((((((((((((((((( ai giúp đỡ mình hậu tạ :(((

tạo thêm 1 máy ảo win để chạy là được... bạn tham khảo bài viết sau nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có video hướng dẫn

nam321588
09-10-15, 10:49 PM
tạo thêm 1 máy ảo win để chạy là được... bạn tham khảo bài viết sau nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có video hướng dẫn

vậy máy mình phải tạo máy ảo ms đc hả, để win 8.1 k chơi đc lun hay sao? ram máy mình chỉ 4gb :(

longnivinz
10-10-15, 05:06 AM
vậy máy mình phải tạo máy ảo ms đc hả, để win 8.1 k chơi đc lun hay sao? ram máy mình chỉ 4gb :(

máy linux có 1.5
máy ảo chạy win 0.5 nữa .
còn 2gbs . chơi game gì hết na mà sợ