PDA

View Full Version : [JX] Giúp em đưa sever máy thật lên máy ảo vs ạ

phanmanh
07-10-15, 09:41 AM
Chả là em cũng đam mê game võ lâm lắm mà chưa bao h thử hết tính năng cả.

Trước kia có tìm kiếm các sever ofline chơi nhưng mà chỉ toàn là sever cài sẵn trên máy ảo
Đến khi muốn cài 1 sever # lên máy ảo để chơi thử mà ko biết làm như nào.
Cài trên máy thật thì ngại nó lại lỗi win nên muốn đặt lên máy ảo cho nhẹ maý.

Với lại các bác cho em hỏi luôn là có cái sever nào cài trên máy ảo mà có

Skill 150, Đồ Kim Ô, Bạch Hổ, Xích Lân và có thể ép đc đồ tím ko a.

Mong các cao thủ giúp đỡ ạ.

vuduymanh
07-10-15, 10:08 AM
của bạn đây
Windows
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thông tin:
Hệ điều hành: Windows XP
Dung lượng: 305MB

Link fshare by vipbk:
SQL 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Centos + Patch + db + tools: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
VMWare 10.0: bạn tự tim trên google nha(Sirial key cho vmware: 4C4EK-89KDL-5ZFP9-1LA5P-2A0J0)
còn phần hướng dẫn bà ghé qua đây nha <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cách khắc phục DB error là các bạn chỉ cần chỉnh cái SQL như hình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chọn chính xác như vậy là mở được, sau đó chạy cái CTR kia nếu bị ???? thì các bạn xem đã tạo card mạng ảo chưa ? nếu chưa tạo thì lên GG xem 57s là xong cái đó, tạo card mạng ảo xong thì không cần phải tắt mạng thật của mình đi :) mình thấy đó là 2 lỗi rất nhiều người sẽ bị giống mình, và mình làm như vậy đã khắc phục và sever đã chạy ngon

phanmanh
07-10-15, 10:45 AM
Thế ko có hướng dẫn chi tiết hơn à bác

tvnnam
07-10-15, 03:59 PM
tham khảo bài viết này bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phanmanh
07-10-15, 04:52 PM
thế là cài cái sql và mọi thao tác trên máy ảo cũng như cài trên máy thật à bác

lang_khach
07-10-15, 05:00 PM
nếu muốn cài lên 2 máy ảo của 2 VMWare như 2 vps thì pm mình