PDA

View Full Version : [KT] Lỗi đổi tên Nhân Vật ở phiên bản 2.6

satthupro95
06-10-15, 05:21 PM
Mình có làm theo hướng dẫn của visaothe123 tại topic: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và gặp lỗi sau khi đổi tên xong vào game hệ thống báo "server đầy hoặc đang bảo trì". Mong có pro nào ghé qua topic mà biết nguyên nhân có thể chỉ giáo cho mình biết sai ở chỗ nào, cảm ơn mọi người trước ạ ^_^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bước thực hiện của mình:

Bước 1: Xóa hết các database hiện tại của server ở trong Naviacat
Bước 2: Khởi động server để tạo lại các database trống
Bước 3: Vào game bằng tài khoản satthupro rồi tạo nhân vật tên GAMEMASTER
Bước 4: Tắt server bằng lệnh Exit từ GameCenter
Bước 5: Dump 4 database global_logserver, username_gamecenter, username_goddess và usernamestatlog trong Naviacat ra folder AccCu
Bước 5: Xóa tất cả các database hiện tại của server ở trong Naviacat
Bước 6: Khởi động server để tạo lại các database trống
Bước 7: Vào game bằng tài khoản satthupro rồi tạo nhân vật tên SATTHUPRO
Bước 8: Tắt server bằng lệnh Exit từ GameCenter
Bước 9: Dump 4 database global_logserver, username_gamecenter, username_goddess và usernamestatlog trong Naviacat ra folder AccMoi
Bước 10: Mở folder AccCu rồi mở 4 file database vừa dump lúc nãy bằng notepad++, tìm kiếm tên GAMEMASTER và đổi thành SATTHUPRO
Bước 11: Mở folder AccMoi rồi mở file username_goddess bằng notepad++ rồi copy đoạn mã hóa tên nhân vật rồi paste sang đoạn mã hóa bên username_goddess trong folder AccCu
Bước 12: Mở Naviacat và tiến hành hóa các table trong 4 database global_logserver, username_gamecenter, username_goddess và usernamestatlog
Bước 13: Chạy query load các file dump vào các database tương ứng
Bước 14: Vào game = tài khoản satthupro và bị lỗi "server đầy hoặc đang bảo trì"

visaothe123
06-10-15, 06:05 PM
đổi luôn mã code mã hóa nv ở nadev_gamecenter.sql ngay chổ INSERT INTO `tblplayerdata` VALUES, thây đổi tương tự như file nadev_goddess.sql thử nhé :D

satthupro95
06-10-15, 07:09 PM
đổi luôn mã code mã hóa nv ở nadev_gamecenter.sql ngay chổ INSERT INTO `tblplayerdata` VALUES, thây đổi tương tự như file nadev_goddess.sql thử nhé :D

mình đã thử và kết quả vẫn vậy, trừ khi cop hết dữ liệu của tài khoản đó sang hẳn 1 tài khoản mới thì ok chứ k đổi tên được

visaothe123
06-10-15, 08:06 PM
vậy còn 1 cách nữa thôi, không được thì bó tay rồi, thử xóa từng file trong nadev_gamecenter.sql, có thể 1 trong số file trong nadev_gamecenter.sql lưu dữ liệu của nv chưa đổi tên.
hình mình họa ở dưới, cái khung đánh dấu màu xanh không được xóa nhé, đó là code mã hóa của nv, xóa trực tiếp luôn không cần dump ra, rồi chạy sv lại.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

satthupro95
06-10-15, 08:55 PM
Đã thử xóa hết global_logserver, các database còn lại chỉ để tblplayerdata và role vẫn dính.
Nếu rảnh bạn có thể quay video quá trình đổi tên nhân vật của bạn được không ạ, cảm ơn trước nhé ^_^

mrkutepro
10-10-15, 12:40 PM
Xin hỏi bạn visaothe123 đã làm được chưa mà bạn chỉ như vậy? Không có cách nào đổi tên nếu nó là phiên bản 12 phái đâu nhé. Còn nếu bạn làm được thì bạn up cái video quá trình làm cho bạn nào cần xem chứ không chỉ theo quán tính thì không đem lại kết quả gì cho người hỏi và mất thời gian của người ta. Tên nv nó nằm trong 1 chuỗi dữ liệu trong goddess chứ không liên quan gì đến các db khác, nếu có thể làm chỉ cần làm trong goddess là đủ không cần phải thao tác ở đâu nhiều và chính xác nó nằm ở cột FullInfor. Dữ liệu của game thì do game mã hóa, còn msql nó chỉ có nhiệm vụ ghi cái nội dung mã hóa đó ra. Bạn lấy cơ sở nào mà đọc được cái nội dung mã hóa đó chứ;)) . Hay cách của bạn đơn giản chỉ là đổi tên ở cột RoleName, vậy thì dump ra làm gì mất thời gian, vào navicat mà đổi rồi save lại thôi =))

khungboktvn
13-10-15, 12:26 PM
Thớt cho hỏi sao lúc mình tạo nhân vật nhập tên xong nó báo sever đang bảo trì còn tạo thêm nhân vật nó load miết k vào sever